[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vab

Xe tải
Vì thấy bẩu nà con chó nó khôn chẳng kém mấy thằng người ngu. Có tình hơn hẳn đám hai chân bạc bẽo và trung thành gấp trăm lần bọn hay rêu rao đạo đức nhưng cạn tàu ráo máng.

Toilaai08

Xe tăng
Vì nhiều người nghĩ mình ngang với chó mèo nên không ăn thịt đồng loại chăng?
Làm bạn với chó mèo đôi khi nó còn vui hơn, vì chúng nó ko biết phản, vì 1 số con người còn tệ hại hơn, như cụ chẳng hạn. =D>

AVANZA

Xe tăng
Mấy ông ăn thịt chó mà khg phải con chó mình nuôi thì bình thường. Nếu ăn chó mình nuôi thì sẽ khác. Em vẫn bị ám ảnh cái cảnh con chó nhà em nuôi, hàng ngày vẫn vui đùa với nó, đi đâu xa vài ngày về nó mừng cuống quýt vãi cả nước tiểu...rồi một ngày bố em trói nó, treo lên cao, đầu chúc xuống, phía dưới là cái chậu...ánh mắt nó như cầu cứu, nước mắt chảy hai hàng...nhưng em cũng khg làm gì đc, chỉ biết đứng nhìn thôi. E cũng khg dám trách bố vì hoàn cảnh ngày xưa đói nghèo nó thế.
Giờ em khg dám nuôi chó, và cũng khg có cảm tình với chó nữa.

NDD_HN

Xe tải
Em không phản đối cụ nhé, có bữa nào mời em chén cùng là được.

raspberry

Xe tăng
Nhiều người cứ thần tượng hoá con chó nào là thân thiện nào là trung thành, khôn...
Một thực tế là chó là loài khôn nhất trong các loại vật nuôi vì nó biết lấy lòng chủ để không bị đối xử tệ bạc, cũng nhưng mấy anh ton hót để đc sếp ưu ái thôi. Hành động của chó/ mèo với chủ là để lợi dụng cái kiếm ăn và sự chăm sóc.
Nhớ ngày trước ở quê, các gia đình nuôi nhiều chó, nếu vào nhà ai thấy cả đàn tập trung ngoài sân làm nhiệm vụ canh gác rất nghiêm túc y như rằng nhà đó đang ăn cơm. Gia đình ăn xong chó sẽ đc ăn nên thời điểm này chúng xum xoe nhất.

Masha123

Xe buýt
Mấy ông ăn thịt chó mà khg phải con chó mình nuôi thì bình thường. Nếu ăn chó mình nuôi thì sẽ khác. Em vẫn bị ám ảnh cái cảnh con chó nhà em nuôi, hàng ngày vẫn vui đùa với nó, đi đâu xa vài ngày về nó mừng cuống quýt vãi cả nước tiểu...rồi một ngày bố em trói nó, treo lên cao, đầu chúc xuống, phía dưới là cái chậu...ánh mắt nó như cầu cứu, nước mắt chảy hai hàng...nhưng em cũng khg làm gì đc, chỉ biết đứng nhìn thôi. E cũng khg dám trách bố vì hoàn cảnh ngày xưa đói nghèo nó thế.
Giờ em khg dám nuôi chó, và cũng khg có cảm tình với chó nữa.
Cụ giống em quá. Ngày bé, con chó em thương nhất, cha em bắt nó mang thịt, nhưng nó chạy. nó quý em nên bắt em dụ nó để bắt. em nhớ mãi nó ánh mắt nó lúc ấy. Hôm ấy em khóc mãi và bây giờ nhớ lại vẫn khóc.
Giờ em k ăn và cũng k nuôi chó.

Kitcat

Xe container
Cháu cũng ko biết. Nhưng nghe các Cụ bảo là chó hay gần gũi con người và là con vật được cưng chiều.

Chó nuôi trông nhà còn các con kia nuôi để thịt.
Em thì cho là vì những con kia người ta có trại chăn nuôi để thịt. Còn con chó mèo tới 2018 đại biểu quốc hội vẫn đang bàn vì nó không nằm trong phạm vi 7 con gia súc được nêu trong luật chăn nuôi.
Chó mèo người ta nuôi làm bạn bị bắt trộm để ăn thịt nên ng ta phản đối. Các cụ mê xơi thịt chó mèo giờ làm sao lobby cho trang trại chăn nuôi chó mèo, cho 2 con này vào luật chăn nuôi, có tem nguồn gốc, có thuế má, tiêm phòng bệnh, có dấu xác nhận an toàn xuất xưởng xem bái chó giáo còn ai động tới các cụ không?
Các cụ tiêu thụ đồ trộm cắp, cũng là gián tiếp tiếp tay cho lũ exciter các cụ hay nói mỉa đó thôi :(

tung5917

Xe điện
Cụ giống em quá. Ngày bé, con chó em thương nhất, cha em bắt nó mang thịt, nhưng nó chạy. nó quý em nên bắt em dụ nó để bắt. em nhớ mãi nó ánh mắt nó lúc ấy. Hôm ấy em khóc mãi và bây giờ nhớ lại vẫn khóc.
Giờ em k ăn và cũng k nuôi chó.
Không biết ăn là do tâm lý.

Bố em không ăn thịt chó nên chỉ có mẹ và em hay ra chợ ngồi vỉa hè ăn cho đỡ thèm, chứ tuyệt đối không đưa mang về nhà dọn vào bát đũa ở nhà. Bố em tinh lắm, ngửi thấy mùi thịt chó là ăn riêng ngay. Thời những năm 198x đói khổ mà bố em cũng nhất định không ăn.

Em không biết sao, về sau có bạn bố em kể là hồi ở chiến trường bố em có nuôi con chó, khi hoà bình thì đơn vị thịt chén. Bố em từ đó là không ăn thịt chó nữa.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì cho là vì những con kia người ta có trại chăn nuôi để thịt. Còn con chó mèo tới 2018 đại biểu quốc hội vẫn đang bàn vì nó không nằm trong phạm vi 7 con gia súc được nêu trong luật chăn nuôi.
Chó mèo người ta nuôi làm bạn bị bắt trộm để ăn thịt nên ng ta phản đối. Các cụ mê xơi thịt chó mèo giờ làm sao lobby cho trang trại chăn nuôi chó mèo, cho 2 con này vào luật chăn nuôi, có tem nguồn gốc, có thuế má, tiêm phòng bệnh, có dấu xác nhận an toàn xuất xưởng xem bái chó giáo còn ai động tới các cụ không?
Các cụ tiêu thụ đồ trộm cắp, cũng là gián tiếp tiếp tay cho lũ exciter các cụ hay nói mỉa đó thôi :(
Em ko ghét chó với mèo, em rất thích chuyện "tiếng gọi nơi hoang dã" nhưng thịt chó và mèo rất ngon ah.

gld

Xe điện
Ăn thịt chó một là do yếu tố tâm linh, nữa là hội chó quyền phản đối, nữa là chó nó có tình cảm hơn mấy con vật kia. Ăn hay k là tuỳ bạn

sparta.leonidas

Xe cút kít
Ăn thịt chó mèo là sở thích cá nhân. Nhưng bài xích việc ăn thịt chó mèo hay gọi những người phản đối là đám bái chó giáo là thể hiện sự ngu xuẩn.

Chimtodần

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thích thịt chó, phải công nhận là ngon thật.
Em sống ở Châu Âu, một lần quảng cáo với đồng nghiệp Tây về món thịt chó, từ đó trở đi bị chúng nó nhìn với con mắt khinh bỉ, ngại quá.

Kitcat

Xe container
Em ko ghét chó với mèo, em rất thích chuyện "tiếng gọi nơi hoang dã" nhưng thịt chó và mèo rất ngon ah.
Ăn thịt những con vật bị bắt trộm, nhẹ thì câu thòng lọng, nặng thì dính bả chết toi, ngon thì có ngon thật nhưng cũng rủi ro cao, tội nghiệp cho lá gan @@.
Trừ khi các cụ nuôi rồi thịt em hem nói nhé.

Ngo Rung

Xe lăn
Chẹp, vừa tết ra bàn thịt chó, cụ chủ có quán nào cần giới thiệu à? =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

Vũ_Thành_An

Xe đạp
cũng là động vật nhưng loài chó nó tình cảm gần gũi với con người hơn là lợn gà, còn những ai ko cmar nhận được điều em vừa nói thì cứ chén thôi

Kitcat

Xe container
Ăn thịt chó mèo là sở thích cá nhân. Nhưng bài xích việc ăn thịt chó mèo hay gọi những người phản đối là đám bái chó giáo là thể hiện sự ngu xuẩn.
Dạ em chưa bao giờ gọi thế, lần này là lần đầu dùng từ mượn yêu thích của ofer @@.
Vấn đề là ở nguồn gốc thịt. Tiếp tay tiêu thụ đồ trộm cắp.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Dạ em chưa bao giờ gọi thế, lần này là lần đầu dùng từ mượn yêu thích của ofer @@
Em biết Mèo mượn cụm từ này. Gọi là trích nguyên văn. Em đánh giá thấp thằng nào mở mồm mửa ra câu này. Ăn hay không ăn là chuyện cá nhân. Mượn chuyện ăn hay không ăn để phỉ báng nhau thì chỉ là quân vô học.