[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Huy John

Xe tải
cụ vào làng, ở đó có lệ. Cụ nên đi đường khác hoặc xe khác cho nó lành. Em khuyên thật đấy. Chứ nếu không cái đội đứng sau lũy và cái đội choai choai chẩu tre ấy cũng có thể làm nhiều điều đau đầu rồi cụ.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Dự là thấy con chó nằm giữa đường tức mình cán chết mie nó đi. Nhưng nói thế thì khó kêu gọi dân cư mạng ủng hộ nên bảo em tính nó điếc nên cứ nằm ngủ tiếp trong gầm xe, ai dè nó nghe tiếng máy xe nên vùng dậy chạy.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Trưa e về cắt tóc cạo râu, tắm rửa thay quần áo. Lấy xe máy đi. Đi đường khác vào làng. Hehe, ko thấy j các cụ ạ.

F1 Mercedes

Xe tăng
Éo hiểu thế nào mà nhiều người bênh vực con chó chạy rông ngoài đường vào còm xỉa cụ chủ được nhỉ? Yêu chó thì giữ trong nhà tha hồ mà yêu thương, vừa đảm bảo an toàn cho cả chó, không lo bị đập, ko lo xe cộ.
Năm 2003 bạn em chở em chạy xe máy thì 2 con chó đuổi nhau xồ ra ngay trước xe. Bạn em xử lý không kịp tông nó, 2 thằng lăn ra giữa đường, bạn e bất tỉnh tại chỗ, may không có xe oto ở sau chứ có chắc em chẳng ngồi đây gõ phím với CCCM. Dân gần đó đưa 2 đứa vào BV cấp cứu, may mà bạn em chỉ phải may 12 mũi còn em 6 mũi. Giờ em thù bọn chó chạy rông ngoài đường lắm.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em bép vài con rồi, chả sao. Cụ cứ đi bình thường. Thằng chủ chó thế nó IQ nó cũng chả cao để nhớ xe cụ. Em cực ghét phải rửa xe vì lý do không đâu.

emcobietdau

Xe container
Trưa e về cắt tóc cạo râu, tắm rửa thay quần áo. Lấy xe máy đi. Đi đường khác vào làng. Hehe, ko thấy j các cụ ạ.

Đấy. Em bẩu chuồn là thượng sách rồi mà.

Kế này nhà em dùng mấy đời nay vẫn hiệu nghiệm đấy.

=))=))=))=))

kts.DucNgoc

Xe tăng
Nói chung là trộm nhảy qua rào. Lần sau e mà có vào làng đấy e đi phương tiện khác. Cứ dăm tháng lại dùng xe cũ.

vodanhtk

Xe tải
Về luật cụ ko sai, về lệ em nghĩ cụ lên té sớm không dễ ăn gạch lắm ạ.

teamee

Xe tăng
Em ghét nhất chó thả rông và ghét nhất mấy thể loại bênh chó mù quáng.

QuangTrung5151

Xe tải
Website
thongtinthuexe.com
Cụ thấy áy náy thì mua hẳn con chó to hơn rồi đền người ta vậy con ko thì bơ.. bơ ....lác ..lác vậy

lac007

Xe tăng
Biết bao tai họa vì cái lũ cuồng chó này , quê em vài tháng trước có cháu sv tránh con chó sang đường mà phải nhập viện . còn ở những khoa cấp cứu gặp những trường hợp tai nạn vì động vật thả rông ko hiếm .
động vật thả rông gây nguy hiểm cho người tggt thịt hết

Tanitour

[Tịch thu bằng lái]
Vừa rồi em có đi qua 1 đoạn đường làng. Đi chậm rồi, nhìn thấy có 2 con chi chi hua hua khoảng 5 lạng/ con. Nó nằm giữa đường. E ước nằm trong khoảng gầm của xe nên bò qua. Vừa bò vừa cảm nhận thấy chúng nó chạy dưới gầm rồi bánh kênh lên 1 tý. Đoán ngay chẹt vào chân con nào rồi. Rồi thì thấy nó oảng oẳng rất to. Em cứ kệ, đi tiếp. Nhìn qua gương chiếu hậu thấy 1 con lăn lê. Em đi khoảng 100m thấy thằng chủ chó phi ra chỗ con chó, chạy bộ vội vã. Chiều e lại có việc phi qua làng đấy! Hỏi các bác nếu nó chặn lại thì em cãi ra sao?
Trân trọng!
Xin lỗi và đền tiền người ta chứ còn hỏi làm gì?

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là em ko đền cho sự vô lý. Yêu chó là cảm xúc nhưng ko thể > pháp lý được. Nên kể cả thừa tiền cũng ko đền.
haizzzaaa, người ta có thể làm việc luật không cấm nhưng nên hành xử tốt hơn luật chứ

e ko biết cụ có gì nhưng có lẽ cụ đang nghèo đi rùi

"Từ tâm với vật. Trung, hiếu, hữu, đễ. Sửa mình dạy người. Thương giúp cô quả. Kính già yêu trẻ. Côn trùng cây cỏ, cũng không đả thương. Thương người gặp nạn. Mừng người gặp thiện. Cứu tế người gặp nguy cấp. Thấy người được như mình được. Thấy người mất như mình mất."
trích Thái thượng cảm ứng thiên

cụ biết nó nằm đó, biết có thể nguy hiểm cho nó nhưng cụ cố đi qua, đành rằng không phải chỗ chơi của nó nhưng cụ không nên dùng cái sai để sửa cái sai khác

tất nhiên nếu đi hai bánh và bị ngã do phanh gấp hay va vào nó là chuyện khác

cương cường bất nhân, hung ác tàn nhẫn, bất phân phải trái, tráo trở ngược xuôi, ngược đãi cướp công kẻ dưới, nịnh bợ đón ý bề trên, chịu ơn không nhớ, oán hận chẳng quên, khinh trời miệt dân, gây rối phép nước, thưởng kẻ phi nghĩa

phạt người vô tội, giết người cướp của, hại người chiếm quyền, giết kẻ đầu hàng, phế người ngay, bỏ người hiền, ức hiếp cô quả, ăn hối lộ phạm pháp, cong thành thẳng, thẳng thành cong, tội nhẹ thành nặng, thấy chết giận thêm, biết lỗi không sửa, biết thiện không làm, tội mình hại người, cản trở tài năng, báng bổ thánh hiền, phá hỏng đạo đức, săn chim bắt thú, phá ổ rung cây, lấp hang lật tổ, phá thai hại trứng, mong người thất bại

huỷ người thành công, hại người để cầu an, thiệt người lợi ta, lấy xấu thay tốt, vì việc riêng bỏ việc công, trộm tài của người, che lấp việc thiện, phô chỗ xấu, bới móc việc người khác, làm người hao tài, chia rẽ cốt nhục, chiếm thứ người yêu thích, giúp người làm càn, khoái chí tác oai, hạ nhục người để cầu thắng, làm hỏng giống má, phá hoại hôn nhân, chớm giàu sinh kiêu, chạy chọt vô sỉ

Họa phúc vô môn duy nhân tự triệu.

Thiện ác chi báo như ảnh tùy hình

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Nếu nó đòi bắt đền thì cụ bảo nó chứng minh quan hệ thân thích giữa nó và con chó:
- thường thì chẹt phải đứa bé thì chỉ phải đền bù cho bố/mẹ đứa bé, suy ra chẹt chết con chó thì nếu có đền chỉ đền cho bố/mẹ con chó đấy thôi. Mời ông tìm bố/mẹ con chó ra đây tôi đền, nhớ mang khai sinh để chứng minh quan hệ huyết thống.
- còn nếu nó bảo nó là chủ con chó thì cũng mời ông chứng minh bằng giấy tờ chứ đền xong lại có thằng khác cũng nhận là chủ chó thì sao?
Và tôi chỉ đền khi có giấy uỷ quyền của bố/mẹ con chó cho ông.

Đấy, lý lẽ là thế :))

Su Đình

Xe tăng
Đành rằng chó thả rông là không đúng, nhưng cách cụ chủ đi qua hai con chó đang nằm (tình huống này không phải cụ chủ đang đi nhanh không xử lý được vì cụ vẫn còn căn lùa hai con chó vào gầm xe), em thấy không được nhân văn lắm, vì cụ biết khả năng đâm vào con chó rất cao nhưng cụ vẫn làm mặc dù cụ có thể tránh được.

CherryOne

Xe điện
cụ bắt bẻ linh tinh
Ồ, lâu lắm em mới thấy có người tự tin phát biểu với em là nhà chẳng có gì ngoài tiền, vậy e em mới hóng cao độ.
E thề là em chưa thấy ai, nhà không có gì ngoài tiền như cụ chủ thớt.
E muốn biết để nói được câu ấy, họ có bao nhiêu tiền, bao nhiêu tiền -vàng -đất -nhà - xe...