[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

huyyy

Xe buýt
Làm đĩa thịt chó là đỡ lo cụ ợ.

2019.Matiz.2019

Đi bộ
Không phải đâu bác ơi, bécgie là nằm trong top 3 những con chó ưu việt nhất vì nó ko những hiền và thông minh lại còn làm việc đc.
Sở dĩ nó hiền vậy vì nó đã trưởng thành, 1 con chó trưởng thành tức là nó sẽ ko bao giờ hung dữ nếu ko cảm thấy có mối nguy hiểm. Nếu ko sủa bao giờ thật thì chắc nó hơi bị đần rồi, ít nhất chó thấy động buổi đêm nó sẽ phải sủa
Giống Bẹc Giê thì nổi tiếng thông minh và được việc rồi ạ, cảnh sát toàn huấn luyện giống này làm nhiệm vụ. Trông nó hiền nhưng bố bảo thằng nào đêm hôm le ve, hihi. Chỉ sợ nó ăn phải bả thôi ạ.

Em lại liên tưởng tới cái con chó Ngao, trông cục cằn như con sư tử, to, râu ria lùm xùm. Đắt thì đắt thật nhưng cho em cũng chả nuôi vì nhìn mấy cái loại chó Mặt nhăn lúc nào cũng ủ rũ, buồn phiền, và loại Ngao to phạc nhưng xấu, cục cằn thì cũng kinh bỏ bu. Thà nuôi cái con Phốc nó hay lanh lảnh còn hơn.

Từ nhỏ em thích nuôi chó Kiến (chó ta) vì nó truyền thống, dễ nuôi, trung thành, trông nhà tốt, nhiều con khá đẹp.

PLA

Xe máy
Em thật chứ chủ có khi còn bẩn bỏ mẹ thế nên em cứ mặc định nuôi chó là cả nhà bẩn, thế cho nhanh >:D<

Website
www.facebook.com
Tốt nhất là không nuôi. Ồn ào, hôi hám, dễ lây bệnh đường hô hấp cho trẻ, hư hỏng đồ đạc khi chó cắn phá. Chưa kể phải dẫn nó đi chơi, đi đâu xa cũng phải vác theo hoặc đi gửi

Pumzen

Xe ba gác
Trong cabin thang máy có nhiều mùi lạ,rồi thể nào bọn dog đực rựa sẽ ghếch chân lên cho mà xem. :))

sakai_yo

Xe lăn
E đang ở cc và cực lực phản đối việc nuôi chó. Nhiều kẻ chỗ e ra vẻ sang chảnh, dắt thú cưng đi dạo nhưng lại cho thú cưng đại tiểu tiện ra vườn hoa bãi cỏ. Em thấy rởm đời lắm ạ

hungzu

Xe máy
Chó trung thành và không phản chủ.

Hầu hết các cụ ở đây còm là người không thích chó, không biết nuôi và dạy dỗ, không có trách nhiệm và thời gian dành cho chó hoặc những thú cưng khác.

Hiện tại em đang nuôi con Rottweiler này trên chung cư, so với các dòng khác thì dòng này trầm tính, ít sủa.

- 1 ngày 2 lần: sáng sớm và chiều tối dẫn đi tập thể dục, chạy và đi bộ... để nó giải phóng hết năng lượng.
- không đi cầu thang máy, dùng cầu thang bộ.
- ra ngoài phải rọ mõm và dây xích.
- tiêm ngừa đầy đủ, sổ giun định kỳ.
- phải tập luyện cho chó đi vệ sinh đúng chỗ.
- giữ vệ sinh, tắm rửa bằng dầu chuyên dụng cho chó. Tuyệt đối không dùng dầu của người.
...

Chỉnh sửa cuối:

Xe ngư

Xe điện
Đúng rồi cụ, trước em cũng tìm hiểu về chó và cực ghét con này vì cái mặt sồ sề nhăn nheo của nó, cũng không ngờ trông thế thôi mà nó hiền lắm ạ.

Nhà em thì từ xưa tới giờ toàn nuôi chó kiến thôi.
Hi hi cụ tìm hiểu về chó mà cụ lại gọi con này là pitbull là sao ạ? E trên hình là và như cụ tả là pug là loại cho nhỏ và hiền lành. Còn mặt nhăn nữa có bulldog nhưng giống này to và đặc tính chảy dãi ko nuôi trong ko gian hẹp đc ạ! Còn e pitbull là cụ nói là 1 loài chó săn, chó chiến nhé! Nhà có trẻ nhỏ càng ko nên nuôi!

kvboto

Xe container
Nhà cháu ở chung cư nhưng bọn trẻ con thích nuôi chó quá. Cháu muốn nuôi con nào nhỏ xinh và ít sủa, dễ nuôi để bọn trẻ có thêm tí trách nhiệm. Nhờ các cụ chỉ giáo ít kinh nghiệm với. Cháu xin cám ơn trước.
Nuôi mèo ổn hơn

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cố nuôi thì được nhưng phải rọ mõm 24/24 trừ lúc cho ăn để tránh phiền phức và an toàn cho hàng xóm

Em là cứ nuôi cả mẹt cho gọn, chả nướng và rựa mận tuyệt ngon.
Chết, bánh đa quết rượu mận, cắn củ sả sống, tớp ngụm rượu vào cái trời này thì chết! Từ ngày có thông tin sắp cấm thịt chó mà em cai được mấy tháng rồi. Cụ nhắc đến cái mẹt là em ko ưng đâu :((

Em xin cám ơn các cụ. Trước e đã thử nuôi 1 con phốc n nó sủa lách nhách làm ảnh hưởng hàng xóm nên e phải đi cho. Giờ bọn trẻ cứ đòi ghê quá, cũng thấy nhiều bạn bảo tùy loại chó mà chọn nuôi loại phù hợp, e lại rung rinh nên lên hỏi kinh nghiệm các bác.
Chắc phải nghĩ lại vì đến giờ 100% các cụ đều bảo ko nên.
P/s: Nhà e nói ko với thịt chó kg ạ.
Cụ làm con pug là hợp, nhưng em nghĩ 1 tháng là mang đi cho thôi. Trẻ con cả thèm chóng chán, được mấy hôm đầu, mấy hôm sau suốt ngày phải chăm lại sinh chán đùn hết cho bố mẹ.

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Giống Bẹc Giê thì nổi tiếng thông minh và được việc rồi ạ, cảnh sát toàn huấn luyện giống này làm nhiệm vụ. Trông nó hiền nhưng bố bảo thằng nào đêm hôm le ve, hihi. Chỉ sợ nó ăn phải bả thôi ạ.

Em lại liên tưởng tới cái con chó Ngao, trông cục cằn như con sư tử, to, râu ria lùm xùm. Đắt thì đắt thật nhưng cho em cũng chả nuôi vì nhìn mấy cái loại chó Mặt nhăn lúc nào cũng ủ rũ, buồn phiền, và loại Ngao to phạc nhưng xấu, cục cằn thì cũng kinh bỏ bu. Thà nuôi cái con Phốc nó hay lanh lảnh còn hơn.

Từ nhỏ em thích nuôi chó Kiến (chó ta) vì nó truyền thống, dễ nuôi, trung thành, trông nhà tốt, nhiều con khá đẹp.
Chó kiến mới chính là cái loại dễ cắn người nhất, tại vì nó ít được con người yêu thương vuốt ve đối xử tốt, chó gì thì chó kể cả con hổ hay con sư tử thôi, nó cứ được nuôi dưỡng từ bé rồi vuốt ve gặp ai cũng ôm ấp xem nó có thành con mèo ko
Vậy mà chúng ta 2 người 2 số phận. Hu hu
Ko đâu cụ ơi, lái ko cẩn thận vẫn ra đảo liền he he

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Gì thì cūng là con chó thôi, thân thiết hay ko thì cūng mang đi thiến bcmr, tắm rửa chải chuốt xong vẫn liếm đuýt vs chuym như thường

Em nuôi con hơn 4 năm rùi, hai năm ko dắt ra ngoài vì éo biết nó dắt mình hay mình dắt nó, cơ bản khi nó nghếch chân lên là éo kéo đc, xin lỗi rối rít mà các hạ nhìn mình như chó lại ngó chó như mình

May còn cái sân với lan can vài chục m2 nó phi quanh như con dở ko lại đeo bỉm dắt đi, lên cái khu trồng cây bụi dọc đường cho chạy đc chứ công viên họ cūng ghi rõ cấm chó cmnr, chẳng lē mình éo thèm đọc như chó

Mùi hôi của chó là bản chất, người nuôi dù tắm gì thì lát sau cūng hôi, người khác vào nhận ra ngay

Cái sàn ngoài trời sáng cọ tối phun nc mà vẫn nặng mùi