[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

PLA

Xe máy
Trước trong khu Parkhill cũng có vụ đá chó. Bảo vệ thấy con chó thả rông thì chạy ra hỏi mấy lần ai là chủ con chó. Ko ai trả lời, thế là chú bv đá 1 phát bay lên ngọn cây. Lúc đó chủ chó mới gầm lên ầm ỹ. Đúng lũ chó.
Em mà có quyền em trao huân chương cho chú bảo vệ :D

7usd

Xe điện
Em mà có quyền em trao huân chương cho chú bảo vệ :D
Vcđ. Cả cái khu đô thị đẹp tinh tươm, bao nhiêu lao công vệ sinh quét dọn ngày đêm mà cứ cho chó ra bãi có ị đái. Đi bộ tập thể dục mà cứ lo dẫm cứt với nc đái thì còn tâm trạng đâu nữa.

STElectrics

Xe lăn
Trước trong khu Parkhill cũng có vụ đá chó. Bảo vệ thấy con chó thả rông thì chạy ra hỏi mấy lần ai là chủ con chó. Ko ai trả lời, thế là chú bv đá 1 phát bay lên ngọn cây. Lúc đó chủ chó mới gầm lên ầm ỹ. Đúng lũ chó.
Một hành động đúng đắn và đẹp đẽ! :D

qs.saigon

Xe máy
Chơi với chó thì xác định éo chơi với người được nữa vì cơ bản ứng xử của xung quanh đều đem chó nhà họ ra so sánh, lũ khốn nạn.

laucuaso

Xe buýt
Cụ có thể cấm chó vào nhà của cụ. Ban quản lí được quyền định đoạt, chịu trách nhiệm những diện tích chung của chung cư
Ban quản lý cũng phải theo luật, mà luật có cấm đâu cụ! E nghĩ phải cho cả món vật nuôi vào diện cấm ở chung cư, các bạn Tây còn đỡ chứ nhà mình tùy tiện nên vật nuôi nó cũng thế.

tung1311 .

Xe container
Một số chung cư cấm cho chó đi chung cầu thang máy với người
e có biết chung cư nào ko? E thấy cái loại puddle cũng nhỏ hiền, toàn ôm trên tay sao đâu nhỉ?
Đừng nuôi, phiền lắm
Tôi chứng kiến khá nhiều gia đình chiều con mà nuôi chó, được mấy hôm nhiều hệ luỵ quá ko kham nổi, lại phải hô hào đem cho đến khổ.

Nuôi chó, đặc biệt ở chung cư, sẽ gặp các vấn đề:
Tiếng ồn, nó sủa suốt ngày đêm, 3 giờ sáng hàng xóm đập cửa nhắc nhở.
Mùi, chó nuôi trong nhà rất hôi, ị thối tè khai.
Lông rụng, cháu nào hen hoặc viêm mũi biết ngay.
Rận bọ, đốt sang cả người
Cắn phá đồ, đặc biệt giày da, sa lông
Mỗi khi đi đâu vắng lại phải đem gửi hoặc nhờ người cho ăn.
e thấy puddle có vẻ lành, chẳng thấy sủa bao h hay do e chưa thấy nhỉ?
Dạy cho bọn trẻ trách nhiệm với cộng đồng, tập thể ấy cụ.
e chưa hiểu lắm? Nếu loại chó nhỏ an toàn ko gây phiền thì có vấn đề gì đâu nhỉ?

Em xin cám ơn các cụ. Trước e đã thử nuôi 1 con phốc n nó sủa lách nhách làm ảnh hưởng hàng xóm nên e phải đi cho. Giờ bọn trẻ cứ đòi ghê quá, cũng thấy nhiều bạn bảo tùy loại chó mà chọn nuôi loại phù hợp, e lại rung rinh nên lên hỏi kinh nghiệm các bác.
Chắc phải nghĩ lại vì đến giờ 100% các cụ đều bảo ko nên.
P/s: Nhà e nói ko với thịt chó kg ạ.
e thấy chỗ e nuôi puddle nhiều, trẻ con cũng thích quá mà nuôi 1 con cho bọn trẻ nó học cách chăm sóc. Ko biết loại này có ổn ko?

laucuaso

Xe buýt
Cụ cứ thử đi! E chưa thấy bql nào ra dc quy chế cấm nuôi chó ;))
Ở sky city 88 láng hạ cấm chó mèo ra diện tích chung của chung cư, còn nuôi trong nhà thoải mái. Để chạy ra ngoài ( trừ khi bế ra, dẫn ra) là bị phạt. Ngoài ra em cũng thấy có một chung cư khác đặt biển cấm chó

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chủ chó thấy bảo vệ hỏi vậy tưởng con chó gây ra sự cố gì, định lờ đi để chốn tránh trách nhiệm :))

Mua xe nào

Xe điện
Vâng cụ. Nếu có nuôi cũng phải chọn loại nào ko ảnh hưởng đến người khác ạ.
Cụ cho e xin ít kinh nghiệm nuôi loại này với ạ.
Đã ở chung cư thì bảo nuôi chó ko ảnh hưởng người khác là cực vô trách nhiệm. Có không ít người thấy chó là sợ, khó chịu. Cái này nó nằm trong tiềm thức luôn rồi.

QAZ

Xe container
Nuôi chó đúng là mệt, bẩn, và bận. Tuy nhiên cũng có cái lợi, em nghe báo nói cách đây vài năm rằng trẻ con ở những gia đình nuôi và yêu thú nuôi thường vui vẻ, hoà đồng, và ít tự kỷ hay nội tâm hơn những đứa khác. Cho nên nếu cụ chủ muốn nuôi chó thì phải yêu nó như 1 thành viên trong gia đình thì cái tốt mới > cái xấu, chứ nuôi mà coi nó không ra gì thì thôi
Hehe nghe trên báo với cả nuôi trên mạng thì dễ lắm. Còn tôi thì có 20 năm lúc nào cũng có cả chó cả mèo quanh quẩn mà vẫn tự kỷ dạng nhẹ đây.

thuongnho

Xe buýt
Cụ ơi có thể người khác ko biết n có trời biết,
đất biết cụ ạ.
Ai lại làm vậy.
Một số nhà có kinh nghiệm quý là cho ỉa bậy cầu thang thoát hiểm với hành lang tầng khác kiểu kim thiền thoát xác, kiểu ị xong phắn.
Cụ thớt nên tham khảo, thế nào cũng có lúc quý cẩu quắn ra đến mít là phun lung tung không kịp dắt xuống trước cửa khu liền kề đâu.

Valar Moghulis

Xe tải
Về luật thì đã quy định rõ là cấm nuôi gia súc/gia cầm trong nhà chung cư rồi (Khoản 4, điều 2, thông tư 02/2016/TT-BXD), cụ nào bảo không có luật là chém gió. Em cực ghét nuôi chó trong chung cư vì ảnh hưởng đến người khác. Các bố thích nuôi thì viện đủ lý do là chó bé, sạch sẽ... nhưng méo biết là rất nhiều hàng xóm cực kỳ ghét với khó chịu.

ca_voi

Xe lăn
Nhà cháu ở chung cư nhưng bọn trẻ con thích nuôi chó quá. Cháu muốn nuôi con nào nhỏ xinh và ít sủa, dễ nuôi để bọn trẻ có thêm tí trách nhiệm. Nhờ các cụ chỉ giáo ít kinh nghiệm với. Cháu xin cám ơn trước.
https://www.amazon.com/Controlled-Interactive-Dances-Motion-Control/dp/B07H5PDGBC/ref=sr_1_2_sspa?ie=UTF8&qid=1545614537&sr=8-2-spons&keywords=dog+robot&psc=1
đây cụ nhé :)
Gửi từ 1 người hàng xóm của cụ :)) em funny tý