[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

hp30s3704

Xe buýt
...Em chỉ biết ngày xưa, cụ kị, ông bà nhà em ăn, cho em ăn...mà ăn thấy quá ngon lên bây giờ em vẫn ăn và dạy các con em...ăn tiếp....

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thầy với người này, chưa chắc là thầy với người khác, cụ gọi bác ý là thầy thì chắc cụ đã tham gia lớp học của bác ý, với hành động nghỉ giữa giờ đi thu tiền học (em tham gia 1 buổi, em không học, chỉ làm xe ôm) từng buổi, cách nói với những người đi học không có tiền nộp quả thật là VLS, có nhiều người không nhạy cảm thì hiểu là miễn phí, với em nó là sự sỉ nhục
Cụ không học làm sao biết "tường tận" thế - cụ cảm thấy bị sỉ nhục thế nào, nói ra cho mọi người cùng rõ.
Hoặc nữa, cụ hỏi bạn cụ, xem bạn ấy học Thầy Tân thế nào?
"VLS" là cái gì?

acc_75

Xe điện
Già rồi mà dại.

ldt_tx

Xe tăng
Cụ không học làm sao biết "tường tận" thế - cụ cảm thấy bị sỉ nhục thế nào, nói ra cho mọi người cùng rõ.
"VLS" là cái gì?
Lớp học 300 người mà 6 cành 1 người thu tiền tươi thì gọi là bán chữ có gì sai?

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thế ở Việt Nam này - hay thế giới này ở đâu không "bán" chữa hả cụ. Thầy Tân bán chữ thì các nơi khác khả năng "buôn" chữ là cao.

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ này mà lên làm lãnh đạo chắc đất nước này về thời kỳ đồ đá vì sự bảo thủ của cụ ấy ( lúc nào cụ ấy yêu bò, yêu lợn, yêu gà chắc bắt cả nước này nhịn ấy chứ)
Mỗi ng có 1 quan điểm riêng, ăn gì mặc người ta miễn là ko vi phạm PL. Cụ ấy ko ăn thì cũng đừng phỉ báng người khác là man ri mọi rợ như thế, e thấy văn hoá cũng thuộc hàng tầm thường lắm! ( lại còn là nhà giáo nữa )

snake00

Xe tải
Khiếp dạy tiếng A mà 300 ng một lớp 1 nhà giáo có tâm chẳng vao giờ dạy kiểu đấy cả nghe thơ con cóc của cụ này cứ tưởng cao sang ghê lắm

TuDo2808

Xe điện
Em không phải là nhà ngâm kíu nên em không biết liệu văn hóa cao nó có liên quan gì đến con chó không, nhưng em thấy chuyên gia Nhật Bản sang VN vẫn ăn thịt chóa như cẩu, ăn không hết gói mang về, những người này cũng đi khắp thế giới rồi trước khi sang đây.:-??

Chỉnh sửa cuối:

vuvanphong

Xe điện
Khiếp dạy tiếng A mà 300 ng một lớp 1 nhà giáo có tâm chẳng vao giờ dạy kiểu đấy cả nghe thơ con cóc của cụ này cứ tưởng cao sang ghê lắm
Tiếng Anh 1 lớp thì chỉ 15-25 trò thôi! Chuẩn hơn là 1 kẹp 1! Em chả hiểu các đồng bào lúc nhúc ở tấm ảnh kia thu hoạch được cái gì?

oliu

Xe buýt
"VLS" là cái gì?
Em nói thế này cho tường tận, con bé em đưa đến nó bị gãy chân, em làm xe ôm, thời điểm đó tiếng anh của em nó đã tàm tạm vì em vừa ở bển 5 năm về, cố đấm em phải ngồi (mất tiền ạ) để đưa người về cho xong nhiệm vụ, cảm giác bị sỉ nhục là em tưởng tượng đặt mình vào vị trí bạn học không có tiền lúc đó, cụ có thể hỏi cảm giác bác TBT khi nói về người ăn thịt chó thế nào thì cảm giác em đúng như thế

KVH

Xe buýt
Các "cụ" nhìn bức ảnh này rồi còm men, mấy chục năm nay Thầy đào tạo các thế hệ thế này, đều đặn hàng ngày hàng tháng trừ Chủ Nhật. Mỗi học viên của Thầy khi ra đời đều ít nhiều chịu những ảnh hưởng nhất định từ một nhân cách TỐT.
Các cụ chưa hiểu về Thầy, hãy tìm hiểu trước khi buông lời dung tục!
Em không nghĩ người viết ra cái bài thơ trên là 1 người có nhân cách tốt. Bác Tân quá cuồng tín, mà cuồng tín thì không có gì hay cả. Cuồng tín vẫn nhiều người theo thì cụ xem số lượng fan của các idol âm nhạc, thể thao, tôn giáo chính trị.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Sau buổi học đó cụ có khuyên "con bé em" thôi học Thầy Tân không?
"VLS" là cái gì?
Em nói thế này cho tường tận, con bé em đưa đến nó bị gãy chân, em làm xe ôm, thời điểm đó tiếng anh của em nó đã tàm tạm vì em vừa ở bển 5 năm về, cố đấm em phải ngồi (mất tiền ạ) để đưa người về cho xong nhiệm vụ, cảm giác bị sỉ nhục là em tưởng tượng đặt mình vào vị trí bạn học không có tiền lúc đó, cụ có thể hỏi cảm giác bác TBT khi nói về người ăn thịt chó thế nào thì cảm giác em đúng như thế

oliu

Xe buýt
"VLS" là cái gì?
À, em ảnh hưởng tư tưởng tự do, lựa chọn là quyền cá nhân nên em không khuyên, nhưng sau một thời gian ngắn thì bạn ý không học nữa ạ.
Em định không giải thích từ viết tắt nhưng cụ vẫn cố ý muốn biết thì cũng thông cảm cho em dùng từ hơi đắt "VLS: vô liêm sỉ" và đừng trích lục từ này ra để chửi em, ghép vào comment hoàn chỉnh của em để nó rõ nghĩa. Đa tạ

Website
www.havimex.vn
- Cụ đừng đả kích cá nhân trong cái thớt này, loãng chủ đề, "nó thể hiện cái nhận thức rất kém" của thành viên khi tham gia thảo luận, thích thì lập thớt mới, đừng bầy nhầy ở thớt này.- Chữ ký iem cứ thích để thế đấy, miễn các cụ Min/Mod không trảm là iem vui rồi :))Cụ chưa đủ tuổi và chức năng để nhận xét về việc này. Mà thực ra cụ đâu có hiểu ý nghĩa chữ ký của iem thế nào :))"nó thể hiện cái nhận thức rất kém"- Ý em là: Công việc của các cụ hiện giờ chán quá, thì vào website của em, có nhiều thông tin bổ ích về việc làm miễn phí đấy.
@ Thầy Tân có quá đà trong từ ngữ, thì các cụ cũng nên cân nhắc từ ngữ đối với một Ông già theo đạo Phật, suốt đời công hiến cho sinh viên.
Trên 95% thành viên trong thớt này không đồng ý với quan điểm của cá nhân cụ khi bàn luận về vấn đề và nội dung của thớt, cũng chả ai đồng ý rằng cái quan điểm làm thầy là có quyền lăng mạ, sỉ nhục miếng ăn của người khác như thế, trong đạo giáo thì phàm những người càng cao càng khiêm tốn và từ bi, ngay cả luật pháp cũng có xét đến 1 chút công lao nhưng có Công thì thưởng (đã nhận thù lao) có Tội phải xử (chịu ném đá) vậy thì oan ức gì nữa mà phải kêu gào !

Nói cho cụ biết nhé, tuổi đời thì chắc tôi có đủ để ngồi nói chuyện ngang hàng với bậc cha chú cụ, tuổi về nhận thức và học thức chắc chắn rằng cụ cũng chưa thể sánh với tôi, vì vậy nói năng cho từ tốn cho nó thể hiện cái đạo làm người đã, đừng bao giờ tự đánh giá rằng mình đã giúp được những gì cho đời mà hãy ngẫm xem đời đã cho ta những gì.

Phải chăng, cụ là Thái Bá Thăng ???

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
thịt chó rất chi là ngon e vẫn chén đều, kệ bác tân là ai, ng chê cứ chê e cứ chén kệ bác ý, các cụ nặng nhời quá

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thái Bá Tân, cái tên này có họ hàng gì với Họa sĩ Thái Bá Vân và con trai ông ấy là Võ sư Thái Bá Sao ko các cụ nhỉ??

inmanhnhung

Xe tăng
"VLS" là cái gì?
Chưa chắc nhân cách của cụ hay mợ đã hơn gì tôi và Bố cu tôm đâu, chẳng qua là cụ hay mợ học qua ông Tân này nên ông ấy nói gì cũng cho là đúng, nói thật Đạm cà mau thằng thái bá tân dù biết là nó hơn tuổi, nhưng nó quy chụp bảo những người ăn thịt cho là man ri mọi rợ thì mình cũng éo việc gì phải tôn trọng nó, khi nó viết bài thơ chửi mọi người ăn thịt chó nó có nghĩ là ngày xưa tổ tiên, ông bà, bố mẹ nó, anh chị em, cô dì chú bác nhà nó cũng đã từng ăn thịt chó rồi ko??, chửi cả ông bà tổ tiên, chửi cả bố mẹ, chửi cả anh em họ hàng thì cái loại ấy éo đáng làm thầy giáo. Nếu lão ấy chỉ ăn chay, niệm phật không ăn các loại thịt cá khác thì tôi xin đến quỳ trước chân để tạ lỗi, chứ còn cái loại đạo đức giả, tự cho mình là đức cao vọng trọng rồi nói này, nói lọ cũng chẳng ra cái éo gì đâu. Em hơi bức xúc các cụ thông cảm

LeTai1979

Xe cút kít
300 hs x 6k cũng ko thể nói là ít.
Mà em thấy học tiếng anh mà đông vậy thì có đảm bảo ko?

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
- Việc có bao nhiêu người cùng quan điểm, iem không quan tâm và iem cũng chưa hề nêu quan điểm đúng/ sai về Thầy Tân. iEm chỉ phản ứng khi mọi người có lời lẽ thô tục với một Ông già có đạo đức, có đóng góp cho lớp trẻ. Thầy Tân có thể sai về nhận định, nhưng nhiều người ở đây không thể vì tâm lý đám đông "chửi" cho sướng mồm.
- Cụ tự cho "...ngồi nói chuyện ngang hàng với bậc cha chú cụ, tuổi về nhận thức và học thức chắc chắn rằng cụ cũng chưa thể sánh với tôi, vì vậy nói năng cho từ tốn cho nó thể hiện cái đạo làm người đã..." thì cụ đừng nên "***, em cũng chỉ muốn ném cho cụ một bãi , nhiều khi em nghĩ éo hiểu..." Đạo đức là đó chứ đâu, làm người là đó chứ đâu, chẳng phải cao xa.
Trên 95% thành viên trong thớt này không đồng ý với quan điểm của cá nhân cụ khi bàn luận về vấn đề và nội dung của thớt, cũng chả ai đồng ý rằng cái quan điểm làm thầy là có quyền lăng mạ, sỉ nhục miếng ăn của người khác như thế, trong đạo giáo thì phàm những người càng cao càng khiêm tốn và từ bi, ngay cả luật pháp cũng có xét đến 1 chút công lao nhưng có Công thì thưởng (đã nhận thù lao) có Tội phải xử (chịu ném đá) vậy thì oan ức gì nữa mà phải kêu gào !

Nói cho cụ biết nhé, tuổi đời thì chắc tôi có đủ để ngồi nói chuyện ngang hàng với bậc cha chú cụ, tuổi về nhận thức và học thức chắc chắn rằng cụ cũng chưa thể sánh với tôi, vì vậy nói năng cho từ tốn cho nó thể hiện cái đạo làm người đã, đừng bao giờ tự đánh giá rằng mình đã giúp được những gì cho đời mà hãy ngẫm xem đời đã cho ta những gì.

Phải chăng, cụ là Thái Bá Thăng ???