[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vneseman

Xe lăn
Em không ăn thịt chó chắc cũng hơn 10 năm nhưng em không phản đối người ăn thịt chó vì thịt chó cũng chỉ là loại thực phẩm, sao phải cấm.
Còn nhìn xung quanh em thấy thế hệ trẻ ăn thịt chó khá ít nên dần cái ngành này cũng mai một dần thôi.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nó mà cấm đc là nhà ta cũng áp dụng cho mà xem. Phải ủng hộ người dân Hàn mới được :))

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em không ăn thịt chó chắc cũng hơn 10 năm nhưng em không phản đối người ăn thịt chó vì thịt chó cũng chỉ là loại thực phẩm, sao phải cấm.
Còn nhìn xung quanh em thấy thế hệ trẻ ăn thịt chó khá ít nên dần cái ngành này cũng mai một dần thôi.
Chuẩn cụ ơi. Mấy đứa F1 nhà em. Cứ nhắc đến thịt chó là chúng nó lắc đầu luôn.

thientudolong

Xe container
e đồ rằng, chỉ còn mấy ô bà già bên đó sót lại từ thời đói kém mới thích ăn thịt chó
chứ thanh niên, giới trẻ của hàn sẽ ko thích lắm món này
e làm với bọn hàn chưa thấy thằng nào ăn chó

vo nho

Xe điện
Nhiều cụ thờ và theo Tây lông nên khó cho nhà Ấn.
Tây lông mấy trăm năm trước còn thi nhau tẩy chay Tôm hùm và xếp vào loài gián bọ bẩn thỉu. Cá ngừ thì mới dc người Nhật dạy cách ăn...
Thụy Sĩ, chó và mèo vẫn là một phần trong bữa ăn ở quốc gia vùng Alpine. Nông dân ở các khu vực Appenzell và St. Gallen có thói quen giết thịt chó để chế biến thành món 'mostbröckli'. Đây là món ăn tương tự như thịt hun khói hoặc giăm bông nhưng được làm từ thịt chó, mèo.

Thế mà mấy cụ thờ và theo Tây lông không đã động gì nhỉ?
:)) :)) :)) :))

langtoilangtoi

Xe điện
E thấy quán thịt chó giờ thu hẹp nhiều so với xưa. E ko thích như xưa nữa và ko muốn đi ăn. Trẻ con giờ ít ăn hơn hẳn

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Case này cần theo dõi để xem HQ ban hành luật được hay không trong năm 2023 với ý kiến phản đối chính liên quan đến sinh kế của các hộ nuôi chó thịt và các hộ kinh doanh quán thịt chó. Không phải ai cũng có thể chuyển đổi sinh kế sau 3 năm có hỗ trợ tài chính của CP

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Nhất trí hoàn toàn với cụ. Em không ăn thịt chó có lẽ cung phải trên 10 năm rồi. Nhưng mà em thấy việc những người khác đã và đang tiếp tục ăn thịt chó là việc hoàn toàn bình thường chẳng phải lên gân lên cốt để chê bai hay bài bác gì cả.
Thị trường sẽ tự điều chỉnh theo thị hiếu và nhu cầu thôi bác. Có thể thống kê nhanh là thế hệ 6x 7x ăn lác đác, 8x 9x cũng ít dần, genZ trở đi thì vô cùng hiếm. Thế là cũng co cụm và giảm bớt rồi, các bạn k ăn cũng nên hoan hỉ 1 phần chứ cứ gào thét mãi thế cũng vất vả :))

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Lúc no thì cấm này cấm nọ, lúc đói thì thịt nào cũng nốc được. Mà vừa nốc thịt chó vừa nghĩ lại "trước kia sao chúng ta phí phạm bao nhiêu là thịt, nếu lúc đó ăn thịt chó có khi không đói như bây giờ ".

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là không cần CP cấm đoán dân ta ăn thịt chó vì ngành này sau chục năm nữa lứa thích ăn không chết già thì cũng chết vì gout, thanh niên lứa sau này thì ko ăn nên người kinh doanh sẽ tự giải tán

KoenigseggPigani

Xe tăng
htrc e qua Seoul thấy đội biểu tình cắm trại ở quảng trg (như 3 đình) nhà mình.
bên đó có món đó hầm sâm ăn cug tê ra phết
Nhưng vs e thì k có mắm tôm rựa mận thì vứt
Nghe đồn dân Triều Tiên ăn là do cụ Lý nhà mình mang sang nhưng chế biến thì mất gốc quá =))

thichlexus

Xe điện
Đúng là giờ chắc ít người ăn thịt chó và số người ăn thường xuyên còn ít hơn nữa nên càng ngày càng ít quán thật, đi đường lâu lắm em không còn gặp biển hiệu quán thịt chó nữa.
Hàng thịt chó bán ở các chợ cũng dẹp lâu rồi, chắc ít người mua quá

pooka

Xe container
Đúng là giờ chắc ít người ăn thịt chó và số người ăn thường xuyên còn ít hơn nữa nên càng ngày càng ít quán thật, đi đường lâu lắm em không còn gặp biển hiệu quán thịt chó nữa.
Hàng thịt chó bán ở các chợ cũng dẹp lâu rồi, chắc ít người mua quá
Cơ bản là lứa 201x về sau này chúng nó ít ăn thịt chó mà thích ăn kiểu tây hơn, nên phong trào ăn thịt chó chủ yếu là lứa 199x trở về trước.

XSim

Xe container
Nói chung dân mình đang mải mê các món mới nên thịt chó ăn ít dần đi nhưng với giá trị đậm đà không lẫn vào đâu được thì nó vẫn luôn có chỗ đứng trong lòng dân tộc. Sau khi trải nghiệm chán chê các cụ lại quay về với giá trị thực chất của nó thôi :D

TN1805

Xe điện
Em thì thích thịt chuột hơn, không hiểu sao quán xá thịt chuột lại ít vậy. Mỗi lần ăn phải về tận Canh Nậu - Thạch Thất để ăn, đi lại khá xa nhà, xa công ty.
Kinh chết, ăn thịt chuột thà ăn thịt dúi có hơn không ? :D

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Hàn nó cấm chó là đúng rồi, vỉ chó ở Hàn có mỗi món luộc, không xịn sò cầy tơ 7 món nhựa mận nướng chả các kiểu như Việt Nam. Lại không có mắm tôm lá mơ riềng sả măng. Như vậy là quá xúc phạm con chó, cấm là đúng.

haiyen1012

Xe điện
Quan điểm của em là không cần CP cấm đoán dân ta ăn thịt chó vì ngành này sau chục năm nữa lứa thích ăn không chết già thì cũng chết vì gout, thanh niên lứa sau này thì ko ăn nên người kinh doanh sẽ tự giải tán
Mặc dù hơi độc mồm độc miệng nhưng quan điểm này là chuẩn. CP cần cấm những việc thiết thực hơn là cấm dân ăn thịt chó. Thằng nào coi chó là bạn thì ko ăn, thằng nào coi chó chỉ là con chó giống như các con vật khác như trâu bò lợn gà thì cứ ăn bình thường

Dân miền núi TM

Xe điện
Thụy Sĩ, chó và mèo vẫn là một phần trong bữa ăn ở quốc gia vùng Alpine. Nông dân ở các khu vực Appenzell và St. Gallen có thói quen giết thịt chó để chế biến thành món 'mostbröckli'. Đây là món ăn tương tự như thịt hun khói hoặc giăm bông nhưng được làm từ thịt chó, mèo.

Thế mà mấy cụ thờ và theo Tây lông không đã động gì nhỉ?
:)) :)) :)) :))
Mai mốt Tây lông nó phổ biến thịt Chó Mèo như kiểu Tôm hùm, cá Ngừ.... thì các cụ ấy lại hít hà nở mũi.=))

thinhtd

Xe container
Mặc dù hơi độc mồm độc miệng nhưng quan điểm này là chuẩn. CP cần cấm những việc thiết thực hơn là cấm dân ăn thịt chó. Thằng nào coi chó là bạn thì ko ăn, thằng nào coi chó chỉ là con chó giống như các con vật khác như trâu bò lợn gà thì cứ ăn bình thường
Em đồng ý với cụ. Chó là bạn không phải tôi. :))
Mấy đứa em ăn nói với đứa không ăn như vậy.