[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chó nuôi thương phẩm có lâu lắm rồi cụ, lấy đâu ra chó nhà thả rông mà ăn nữa, trừ ở quê thi thoảng mới thịt
GS có khác, trên thông thiên văn dưới tường ăn uống.

minhmo

Xe cút kít
Lão thớt quả là có kinh nghiệm phát động chiến tranh.
Ai đời lại bàn chuyện ăn hay không ăn thịt chóa vào ngày cuối tháng mưa rét thế này?;)

tvson

Xe buýt
thực lòng mà nói thì em cũng éo nhớ lần cuối em ăn thịt chó vào cái năm nào nữa, có lẽ cũng phải hơn 5-7 niên rồi, em cũng chả ham món này, thi thoảng nhìn mưa gió rét mướt thì cũng thấy nổi thú tính gầy mâm nhậu, nhưng món này em ăn nó ngấy nên cũng ko hảo cho lắm
tuy nhiên em lại rất ghét cái trò thằng ăn hay thằng ko ăn bài bác hay chê bai thằng kia, với những ní nuận ngô nghê dốt nát nào yêu chó, bạn chó, sang, văn mình vvv
thằng nào ăn cứ ăn, thằng nào kiêng cứ kiêng, rủ rê chê bai éo gì nhau, đến sư ăn chay trường nó còn ko chê bai dân ăn mặn thì thằng ăn thịt lợn sang éo gì hơn thằng ăn thịt chó đâu, duy có thịt chó ko thành thực phẩm hàng ngày như thịt lợn trong bữa cơm thôi, có lẽ vì nó ngấy :))
Nhà cháu không định lên tiếng - nhưng cụ nói đúng quá
Chó, mèo, lợn, gà, cá, trâu, bò, dê, ngỗng ... loài nào cũng có thể là thú cưng (tùy từng sở thích), nhưng chỉ là sở thích của cá nhân nào đó thôi, không thể đại diện cho tất cả được. Ăn uống là việc riêng tư, không vi phạm pháp luật là được.
Ai không thích thì không ăn, thế thôi - chê bai và nâng quan điểm làm gì

nguyen_kia

Xe điện
Bày đặt phết, thịt chó quốc hồn quốc túy lại cấm sao đc!!!

matizvan2009

Xe ba gác
Chó nuôi thương phẩm có lâu lắm rồi cụ, lấy đâu ra chó nhà thả rông mà ăn nữa, trừ ở quê thi thoảng mới thịt
Vâng. ngoài Chó thương phẩm còn có chó bắt trộm và chủ chó bán nữa (quê em -ở miền trung- lâu lâu vẫn thấy có ông chở cái lồng nhốt chó, bọn chó nhìn buồn rười rượi- chắc bọn nó hiểu)

dheIa

Xe điện
Xưa ăn gì cũng phải đi xa mới có đồ ăn ngon, giờ thì nhiều hơn tiện hơn thì ai mò lên đó làm gì nữa nên chỗ đó còn hay không cũng không quan trọng. Thịt chó ở quanh ta :D
Quanh nhà cụ thôi chứ quanh nhà em ko có. Nên cụ ko nên dùng chữ "ta" :D

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
thực lòng mà nói thì em cũng éo nhớ lần cuối em ăn thịt chó vào cái năm nào nữa, có lẽ cũng phải hơn 5-7 niên rồi, em cũng chả ham món này, thi thoảng nhìn mưa gió rét mướt thì cũng thấy nổi thú tính gầy mâm nhậu, nhưng món này em ăn nó ngấy nên cũng ko hảo cho lắm
tuy nhiên em lại rất ghét cái trò thằng ăn hay thằng ko ăn bài bác hay chê bai thằng kia, với những ní nuận ngô nghê dốt nát nào yêu chó, bạn chó, sang, văn mình vvv
thằng nào ăn cứ ăn, thằng nào kiêng cứ kiêng, rủ rê chê bai éo gì nhau, đến sư ăn chay trường nó còn ko chê bai dân ăn mặn thì thằng ăn thịt lợn sang éo gì hơn thằng ăn thịt chó đâu, duy có thịt chó ko thành thực phẩm hàng ngày như thịt lợn trong bữa cơm thôi, có lẽ vì nó ngấy :))
Tôi cũng cỡ 3 năm không ăn rồi. Thi thoảng đi qua thấy nhức nhối phết. Cơ mà có 1 mình ăn ( bọn nhỏ giờ cũng không mấy khi ở nhà đúng bữa,với lại tụi nó cũng không khoái món này). nhẽ mua về ăn 1 mình nó cũng dở.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Quanh nhà cụ thôi chứ quanh nhà em ko có. Nên cụ ko nên dùng chữ "ta" :D
Bán kính cỡ 3km tôi nghĩ không thiếu. Khu nhà tôi đếm sơ có 3 quán. Quán gần nhất chưa tới 400m quán xa nhất cỡ 1km.

NNS

Xe ngựa
Tôi cũng cỡ 3 năm không ăn rồi. Thi thoảng đi qua thấy nhức nhối phết. Cơ mà có 1 mình ăn ( bọn nhỏ giờ cũng không mấy khi ở nhà đúng bữa,với lại tụi nó cũng không khoái món này). nhẽ mua về ăn 1 mình nó cũng dở.
chẹp, mưa gió rét mướt, rủ đc vài thằng bạn chí cốt, nhâm nhi chén diệu với đĩa chả chó vừa nướng thơm lừng vvvv cũng thú vị, nhưng em chỉ ăn đc vài gắp là chán, nhưng đc cái nhậu thịt chó nó cũng vui.
và chốt lại là ăn thịt chó nó cũng ko khác gì ăn thịt bò lợn hay gà sất, chó éo ở trong sách đỏ, thú rừng, nên ai ăn cứ ăn, ai ko ăn thì thôi, éo ai mời. Chó là bạn ư? đúng, nhưng bạn với con chó bạn nuôi, chứ chó nhà thằng hàng xóm lớ xớ rờ vào nó đớp cho cái lại dại xùi bọt mép ra đó chứ bạn bạn cái bàn, à mà thôi, =))

Vâng. ngoài Chó thương phẩm còn có chó bắt trộm và chủ chó bán nữa (quê em -ở miền trung- lâu lâu vẫn thấy có ông chở cái lồng nhốt chó, bọn chó nhìn buồn rười rượi- chắc bọn nó hiểu)
tại sao bị bắt trộm? phải phạt tù bọn thả rông chó và thưởng nóng cho đội câu chó thả rông :D

TN1805

Xe điện
Trong bối cảnh là nước láng giềng phía Bắc, Bắc Triều Tiên, dù cuộc sống khó khăn gấp trăm lần HQ, dân họ cũng rất ít ăn thịt chó.
Vậy nên, HQ càng phải tỏ ra mình là 1 đất nước văn minh hơn, ít nhất là hơn Bắc TT chứ. :))

Cá nhân tôi thì, có lẽ phải cỡ 20 năm có lẻ tôi không ăn thịt chó. Lý do chẳng phải tôi là nhà đạo đức hay văn minh gì, mà là thịt chó không hợp với sức khỏe của tôi, tôi bị gout, thịt chó quá nhiều đạm, ăn vào thì tệ lắm.
Lý do nữa là, ngày nay thịt chó có rẻ như thời xưa đâu, với lại có biết bao các món ăn khác ngon hơn thịt chó nhiều....chưa kể các món ăn có nguồn gốc ngoại quốc cũng du nhập vào VN làm cho thực đơn các bữa ăn nó dài dài là....thịt chó vì thế bị loại ra khỏi thực đơn ăn của tôi. :))

Chỉnh sửa cuối:

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Nhất trí hoàn toàn với cụ. Em không ăn thịt chó có lẽ cung phải trên 10 năm rồi. Nhưng mà em thấy việc những người khác đã và đang tiếp tục ăn thịt chó là việc hoàn toàn bình thường chẳng phải lên gân lên cốt để chê bai hay bài bác gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Bọn ẻo lả,với toàn đồ giả ấy thì kệ đi. Mang rác về làm gì? Bao giờ VN câm hẵng hay. Còn giờ cứ thoải mái đi. Mà nay mưa rét. Lại cuối tuần. Kể bác nào ra kèo thịt chó thì tuyệt. Tôi xin ké 1 bát,1 đũa.
Em ủng hộ cấm bên HQ để bọn đấy thèm phải sang mình du lịch.

lx125_black

Xe container
Thịt chó thì năm em ăn 1 ,2 lần là nhiều.
Chỉ ghét bọn chó quyền, đội chó lên đầu nhưng dắt chó đi ỉa đi đái thì mắt trước mắt sau dắt nhau trốn tiệt. Để lại giữa đường bãi cứt bẩn thỉu, chó nó là động vật nó vô ý thức đã đành, chủ dắt đi cũng đồng song ý thức với chó thì thật mất dạy