[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Website
thegioigiaydankinh.com

haivanphe

Xe container
Chung cư của cụ ở đâu mà nội quy/ tuân thủ nội quy kém thế?
Nội quy được soạn thảo và gửi cho cư dân trong đó có nội dung cấm nuôi chó mèo, cư dân thông qua hết rồi, đến lúc thi hành thì hội yêu chó mèo mới lên tiếng ạ. Chung cư của Vin ạ.

Website
thegioigiaydankinh.com
Nội quy được soạn thảo và gửi cho cư dân trong đó có nội dung cấm nuôi chó mèo, cư dân thông qua hết rồi, đến lúc thi hành thì hội yêu chó mèo mới lên tiếng ạ. Chung cư của Vin ạ.
Cái hiệp hội này đáng ra phải cho nó giải thể gấp cụ ạ ,mịa nghĩ sao cái chung cư mà còn có cả hiệp hội nuôi và yêu chó mèo :D

Mytv

Xe điện
Chắc cụ ở time hả?

pooka

Xe container
Đội yêu chó mèo gọi chó mèo là boss còn mình xưng là sen thì đương nhiên coi chó mèo cao hơn cả luật lệ với lại nội quy nơi ở. Cãi nhau với họ làm gì. Cần ủng hộ ăn thịt chó, ủng hộ đội vợt chó thả rông.

present

Xe điện
Úi, thịt mèo thì em ủng hộ chứ thịt chó thì thôi vì ngon lắm ạ.
Tháng làm 1, 2 bữa mới đc 😀

tvu732

Xe buýt
Mấy con chó đó chắc chắn k vào lò mổ, chúng đc bán cho chủ khác thôi, cụ k phải tội cho chúng nhé, nếu bắt đc bọn trộm thì tội năng đấy, vì giá trị cao.
Em thấy bọn trộm chả bao giờ bị xử, toàn chủ chó đi cầu cạnh xin chuộc lại (từ bọn trộm hoặc từ cơ sở mua chó tiếp tay cho trộm).
Thực ra nhà em mười mấy năm rồi không nuôi chó, toàn nuôi mèo ta để canh chuột. Nói hơi off topic một tí nhưng mèo bị bắt không kém gì chó, và mấy con mèo ta toàn vào quán tiểu hổ :((( Con mèo nhà bố mẹ em, khôn kinh hồn, vượt qua không biết bao nhiêu lần bị tóm hụt, sống được 19 năm, em nghĩ là kỳ tích giữa đất thủ đô này. :D

Dứa0404

Xe đạp
Đội yêu chó mèo gọi chó mèo là boss còn mình xưng là sen thì đương nhiên coi chó mèo cao hơn cả luật lệ với lại nội quy nơi ở. Cãi nhau với họ làm gì. Cần ủng hộ ăn thịt chó, ủng hộ đội vợt chó thả rông.
Sao bên dưới chữ kí của cụ lại có câu "Kính chào Dứa0404 con người đẹp nhất" nhỉ? =)))

theanh235

Xe buýt
Úi cụ à, cụ chưa xem video những vụ nó nhảy vào sân hoặc khều chó qua song sắt rồi.

Hơn nữa, chó thả rông thì trừ đám chó dữ ra, đám còn lại cũng be bé lành lành chứ đâu đến nỗi tội chết. Cho nó đi lò mổ có phải là oan cho nó không? :)

Khu nhà em toàn lũ chó bé kiểu chihuahua, con gì lông xoăn xoăn, rồi con gì nữa dài dài mà nữ hoàng Anh nuôi, mông núng na núng nính ấy. Đám đấy hay ị bậy, em cũng rất than phiền về ý thức của chủ chó, nhưng không vì thế mà em trông mong cho chúng nó đi lò mổ.
Sao lại không cụ. Nguy cơ bệnh dại rất lớn nhé

MuathuHN252

Xe cút kít

tranthanhhaist

Xe tăng
Em thấy bọn trộm chả bao giờ bị xử, toàn chủ chó đi cầu cạnh xin chuộc lại (từ bọn trộm hoặc từ cơ sở mua chó tiếp tay cho trộm).
Thực ra nhà em mười mấy năm rồi không nuôi chó, toàn nuôi mèo ta để canh chuột. Nói hơi off topic một tí nhưng mèo bị bắt không kém gì chó, và mấy con mèo ta toàn vào quán tiểu hổ :((( Con mèo nhà bố mẹ em, khôn kinh hồn, vượt qua không biết bao nhiêu lần bị tóm hụt, sống được 19 năm, em nghĩ là kỳ tích giữa đất thủ đô này. :D

Tuyên án nhiều mà cụ, biết được ai giữ thì báo công an làm án chứ thương lượng thì thua rồi. Mèo kiểng vẫn k vào quán nha cụ, nói chung em thấy chó mèo vào lò mổ là giống trước giờ lấy thịt, còn lại thì một là đắt tiền, hai là ít thịt, còn ba là k ngon, chả ai dại đưa vào lò mổ làm gì cả.

Diep1979

Xe container
Nên hạn chế dần từ mỗi gia đình. Các cụ chắc cũng ko muốn con cái mình nghiện thịt mèo thịt chó thịt chuột từ bé phỏng ạ.

Dân trí và giáo dục trong mỗi gia đình VN cũng chưa đồng đều, nên việc vận động, khuyến khích hạn chế mấy món đó cũng ko thừa.
Trước mắt nên cấm bày bán thịt chó, mèo, chuột tại các chợ và quầy hàng ở Hà Nội, trung tâm văn hóa du lịch của cả nước.

Các cụ cứ hình dung vào chợ thấy treo chuột nướng chuột luộc hay mèo nướng mèo luộc lủng lẳng đập vào mắt thấy ghê thế nào thì đối vs người dân các nước ko ăn thịt chó họ cũng có cảm giác ghê tởm như vậy.
Cụ nhìn con gà, con vịt hay miếng thịt lợn treo lủng lẳng thì có ghê không ạ?

Nhà cháu hỏi thật

fundraiser

Xe container
Chẳng có gì liên quan đến giàu hay sang cả cụ ạ !!

Người Nhật vẫn giết cá heo ầm ầm vì thịt nó ngon (với họ). Tụi EU phản đối có làm được gì nó đâu ...

Tụi EU bản thân cũng ăn đầy món độc hai (xúc xích, thịt muối...), phô mai với người không quen lúc đầu cũng thành mùi thối rinh cả thôi .
Hàn vẫn chén thịt chó ầm ầm. Chả có vấn đề gì cả. Me Tây cho lắm vào kêu gọi chó quyền. Văn hóa mỗi nước khác nhau cần được tôn trọng. Cá voi cá heo nó thông minh bỏ xừ thế, sao lại giết thịt.

Diep1979

Xe container
Giết ăn trong nhà với nhau có thể ko ảnh hưởng tới người khác, nhưng bày thịt mèo chuột chó lủng lẳng trong chợ ngoài phố thì có ảnh hưởng đấy.
Cứ đọc cmt của cụ là nhà cháu lại thấy chế độ cẩu quyền lên cao quá. Con gà, con vịt, con lợn có bị cụ coi là không phải món ăn không ạ?

Nhà cháu hỏi thật