[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Gagarose

Xe điện
Các vị luôn mồm "chó là bạn" làm ơn đừng dắt bạn ra ngoài công cộng trưởng cời phóng uế bừa bãi kinh lắm. "Bạn" éo có cái kiểu thế, vệ sinh "bạn" vào toilet mà đi hoặc là về nhà "bạn của bạn" muốn làm gì thì làm
Tuần nào đi làm cũng gặp "mứt của bạn các vị"

Bomva

Xe điện
Em không hiểu sao rất ghét cái khẩu lệnh "Nói không" , nói thì nói thế léo chả được vấn đề là làm thế nào. Toàn các bố bốc phét, em cũng không ăn thịt chó và mèo. Nhưng cái kiểu ngồi hô khẩu hiệu thiếu thực tế thì có mà mùa quýt.

banmotnucuoi

Xe lăn
Lại treo đầu dê bán thịt chó thôi.
Nên làm như hàn quốc, chính sách tuyên truyền vận động cho bọn trẻ nó ít ăn lại là xong. Ở Hàn đội 3x gần như ko ăn. Ở mình gen Z nó ăn khá ít

vihali

Xe container
Đội 9x ăn ít, genZ gần như k ăn, đội già thèm mà k dám ăn vì trc ăn nhiều quá rồi giờ đang gout, đội còn lại ăn cầm chừng kẻo gout. Nói chung để dân điều chỉnh chứ cấm thế nào dc mà cứ lắm chiện ;))
Vâng cụ. Các hội RTC của ae 7x tan hết sạch. Cả năm máy ông hội trưởng gạ họp mà ai cũng bận.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
HN mà cấm nuôi chó mèo thì em ủng hộ.
Còn cấm ăn thịt chó mèo thì em phản đối.
À mà cấm nuôi chó mèo thì thịt chó mèo cũng chả có mà ăn nữa thì cần gì cấm

Hổ Con

Xe tăng
Kết thúc buổi hội thảo, liên hoan tổng kết tại Nhật Tân hay chó chặt Ngọc hà nhỉ ? Cái dân cần là hội thảo cấm nuôi chó hung dữ, hay chó ko rọ mõm ra đường " Giải pháp và thách thức" thì các nhà dog học ứ thèm làm. Đúng là rỗi hơi, tốn tiền thuế của dân.

Chỉnh sửa cuối:

xichhoptau

Xe tăng
e nghe nói Bên ông anh Tung Của và Cao Ly họ ăn còn ác liệt hơn ta. em thì không ăn chó cũng hơn chục niên rồi!

KENO

Xe buýt
CỤ khỏi phải cào phím, post cái vizeo cả nhà cụ xì xụp quanh nồi lẩu thịt chuột lên đây thì e sẽ tin nhà cụ văn minh nhất vịnh bắc bộ :)
ăn chín uống sôi các loại thực phẩm Pháp luật không cấm thì chả liên quan gì đến văn minh CỤ ạ, văn minh nó nằm trong nhiều vấn đề, giáo dục, ý thức con người..... dù là dùng dĩa ăn bò dát vàng mà vượt đèn đỏ thì cũng chả nói là văn minh được.
một số nước hoặc 1 số bộ dân theo tôn giáo thì không ăn thịt heo, hoặc không ăn thịt bò như vậy khi họ nhìn thấy mình ăn heo hoặc ăn bò thì sẽ cảm thấy thế nào?
E ít ăn mấy món chó mèo, nhưng E thấy bình thường, có người nuôi chó mèo cảnh thì cũng có người nuôi lợn cảnh, gà cảnh (Gà tre cảnh đẹp nhưng ăn rất ngon nhé) . E biết mấy anh cũng thuộc diện tầng lớp học thức, cư xử chiếu trên mà vẫn ăn nhậu bình thường, không cực đoan trong các vấn đề.
Quá khắt khe theo quan điểm cá nhân của bản thân áp vào xã hội loài người thì rất mệt

linhlinh87.2301

Xe đạp
em cũng nghĩ không cần cấm, giới trẻ giờ ăn ít thịt chó mèo rồi, ở chỗ em có những làng chuyên thịt chó, cấm vậy cả làng tạch à

xichhoptau

Xe tăng
Thời xưa có Cụ nào hay la cà Trần Mục hay Lá Cọ không vote em cái

Phỗng new

Xe điện
BTS, cái dồi chó mà nhà nào biết làm, nướng lên nó mới thơm, mới ngọt, mới bùi, mới béo làm sao. Rồi cái gan, bọc lá na xong kẹp vào vỉ rồi cũng nướng trên than hoa, ăn lúc nóng hổi ông nào ông nấy tranh nhau vừa thổi vừa xơi.

Cái gáy, hấp cách thủy vừa chín tới, ăn nó mềm, ngọt lại hơi sần sật, nhón cái lá mơ, thêm nhánh húng chó...chấm hơi đẫm mắm tôm, nhai chầm chậm xong chiêu ngụm rượu nếp nút lá chuối :D , khà, cái ông gì tỉ phú đô la xe điện sướng thế déo nào bằng mình được, có phỏng?

Ngà ngà, chém gió khản giọng rồi thì giục chúng nó bưng nhanh lên bát xáo măng, thả ít hành dăm mùi tàu vào. Làm 2 bát bún chan đẫm nước xáo, mệ tiên sư nó cứ là ngon ngọt thun thút. Mà cái giống xáo chó này, húp đến đâu nó tỉnh đến đấy, thế mới tài :))

Thôi, em hồi tưởng lại 15-20 năm trước. Chứ giờ các hội nhóm "chó đê" tan hết rồi. Thi thoảng giời lành lạnh mang mác cố khơi gợi thì thấy ừ hữ nhạt nhẽo lắm. Tuyền ông suốt ngày hỏi nhau chỉ số đường huyết với co lét tê rôn với những cái déo gì gì...ngồi với nhau giờ toàn ổi ép với nước lọc, chán lắm :(

taiadau

Xe điện
Đội thèm thịt chó mà bị gout đúng kiểu "trên bảo dưới ko nghe",... dành dụm kiêng khem mấy tháng xong nghe lời ngon ngọt ra xõa 1 bữa,... mấy hôm sau lại chấm phảy nhăn nhó trông đến tội :)

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Chắc em phải đi học cấp tốc cách chế biến chó,mèo. Sau là nuôi dăm con để ăn dần.