[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

taton7983

Xe buýt
K dám ăn nữa chẳng qua sợ gút thôi, chứ không có cái bệnh đó thì bao nhiêu chó cho đủ.
Em nghĩ là sẽ tổng kết hội nghị ở quán Chiếu Hoa, hay Trần Mục, đại loại vậy =))

cusao

Xe lăn
Nếu ăn thịt chó mèo gây nhiều phê phán thì nên bỏ vì thức ăn này cũng không phải ngon đến mức phải cố mới bỏ được hoặc không thể thay thế.

Em ủng hộ bỏ và cũng chả cần so sánh hay phân tích gì nhiều đến khẩu vị hay dinh dưỡng.

Em bỏ đc dễ ạ vì em đã từng chén đẫy ở Anh Tú và nhiều nơi khác chứ cũng chả cao đạo gì :)), nhưng từ 2000 đến nay em không dùng nữa và cũng chẳng thấy thèm khát gì ạ.

tranthanhhaist

Xe tăng
Lão Harari gần đây có cái thớt cũng rúng động, đại để là bao giờ con người sẽ nâng tầm văn minh lên tới mức chấp nhận và ủng hộ tình yêu hay hôn nhân giữa người và chó, xa hơn nữa là với bất cứ con gì hay vật gì. Nghe cứ như đùa nhưng thật ra cũng gần tới rồi á, tự do mà.

buicongchuc

Xe ba gác
Nước ta là một nước tự do dân chủ nên không cần cấm gì cả. Tư duy cấm là tư duy cổ hủ lạc hậu đi ngược với thời đại.

Chỉ mong nhà nước có biện pháp kiểm soát chặt chẽ chất lượng nguồn cung cấp thịt. Quán chỉ được bán thịt chó mèo đã qua kiểm dịch và có chứng nhận nguồn gốc xuất xứ, không phải cho mèo bị trộm cắp, bị bệnh tật.
Người nào ăn thịt chó gian sẽ bị xử tội tiêu thụ tài sản bất chính.
Em thi thoảng ăn thịt chó để ủng hộ đội exiter giải quyết bọn chó thả rông.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Em có con bạn người Đức, cách đây chục năm nó sang VN chơi. Điểm đầu tiên ở HN nó bắt em dẫn đi là đi ăn thịt chó.

Nêu ý kiến về vấn đề này, ông Tạ Văn Tường, Phó Giám đốc Sở NN&PTNT TP Hà Nội, chia sẻ Hà Nội không chỉ là trung tâm chính trị, kinh tế, văn hoá, khoa học lớn của cả nước mà còn là "Thành phố vì hòa bình", nơi thu hút hàng triệu du khách đến tham quan, du lịch. Do đó, việc kinh doanh, giết mổ, tiêu thụ thịt chó, mèo đã tạo những cảm xúc không tốt đối với khách du lịch, nhất là du khách quốc tế, người nước ngoài sinh sống và làm việc tại Hà Nội.

hp40

Xe tăng
Em nhiệt liệt ủng hộ cấm tiệt bán thịt chó mèo ở HN (Để mấy lão hay gạ gẫm em lên thổ đu giờ phải đi xuống quê em chén, tiện ra Đu San ngắm gió :D )

pooka

Xe container
Vận động ăn ít thịt chó đi thôi chứ cấm là cấm thế nào. Ông nào bị GOUT hoặc không hợp khẩu vị thì mới không ăn. Còn lại thì thịt chó vẫn là món ngon đậm đà bản sắc cổ truyền.

DUONGLAM

Xe điện
Em cũng bỏ thịt chó đc một thời gian dài rồi, tại mấy hôm nay trời nóng quá.

MuathuHN252

Xe cút kít
Sắp mưa rồi cccm ơi, em đi mua cân chiều nấu rựa mận

tratida

Xe container
Cái cần thiết là đề xuất cấm nuôi 1 số loài chó đặc biệt hung dữ và nguy hiểm như: pit bull ... thì không thấy nhà chó học nào lên tiếng nhỉ.
Chính xác, một số loài chó dữ không nên coi là thú nuôi. Loại đấy chỉ nên huấn luyện nghiệp vụ chiến đấu các kiểu...

Sent from Other Universe via OTOFUN

altis_oldman

Xe tăng
tóm lại là bao giờ cấm để cháu ăn bữa trối già

con dơi 141

Xe điện
Mong các LD lo được vệ sinh môi trường, nước sạch, không cắt điện là văn minh lắm rồi. Chuyện ăn con gì rau gì là chuyện vặt, để dân lo. Xưa ăn thịt chó vẫn yêu hoà bình. Sao giờ phải bỏ?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thịt mèo em ko ăn bao giờ, thịt chó ngon, bổ dưỡng , sao phải cấm nhỉ. Mà ở Hà Nội có nhiều nhà nuôi chó cỏ đâu, chủ yếu là chó cảnh, đề xuất cấm thịt ở đây là thịt chó nuôi; em hiểu là ở Hà Nội sẽ ko nuôi chó cỏ (chó ta) nữa, chỉ nuôi chó cảnh (các giống chó nguồn gốc nước ngoài, hợp nuôi chung cư hay để bảo vệ), chó cỏ để thịt. Như thế vừa hợp với khách du lịch vừa ko mất đi món ngon dân yêu thích.
Cấm ăn thịt chó để làm vui lòng các nhà Chó Quyền nha cụ.
Chắc sắp đẻ ra tín ngưỡng Thờ Chó :P

hxduong

Xe lăn
Văn minh là cấm tiệt Pitbull & những loại chó khác hung hãn như Pitbull. Vi phạm xử cả chủ lẫn chó (với chó thì giết luôn).
Văn minh là đưa chó đi chơi thì nên rọ mõm đầy đủ, không để chó phóng uế lung tung.
Chứ văn minh nó không hay chưa thể hiện ở việc có chén thịt chó hay không chén thịt chó. Toàn ăn tục nói phét không.

Chỉnh sửa cuối:

vt2phuc

Xe điện
Đội 9x ăn ít, genZ gần như k ăn, đội già thèm mà k dám ăn vì trc ăn nhiều quá rồi giờ đang gout, đội còn lại ăn cầm chừng kẻo gout. Nói chung để dân điều chỉnh chứ cấm thế nào dc mà cứ lắm chiện ;))
để các anh già 8x, 7x rủ đi nhậu thịt chó thì đội ấy vẫn chén tì tì. Ra ngoài thì gào lên ko ăn thoai. =)))

taiadau

Xe điện
Sắp mưa rồi cccm ơi, em đi mua cân chiều nấu rựa mận
Cách đây 3 tuần, em nghỉ buổi sáng nhưng vẫn hẹn đến ăn trưa với mấy ae ở cty. Mịa, 12h trưa đang phi đến qua Thái Hà trời thì mưa mà điện thoại lại reo,... đoán có biến ngay. Nghe máy phát thì ae kêu quay ngay ra Ất Ngân 2 hấp 1 nướng rồi mang thẳng ra quán vẫn ăn trưa gần cty. Nói chung đến bữa, trời mưa mà còn lang thang ngoài đường...dễ nhận điện thoại lắm ạ :D