[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vim732000

Xe buýt
Có khi hội thảo xong anh em lại kéo nhau ra đầu cầu Mai Động.

Ca phê thôi

Xe tăng
Thật ra ăn gà hay bò như người Tây là văn minh và nhân đạo nhất. Gà thì vừa nở người Tây họ soi xem trống hay mái, trống thì gom lại cho vô máy xay luôn, cực kỳ êm ái và nhân đạo, mái thì cả đời chưa hề thấy ánh mặt trời, đẻ đủ rồi thì vô KFC, nói chung cũng cực nhân đạo và văn minh. Bò thì họ khoét một lỗ gần mông to bằng cái chậu, để có thể dùng tay kiểm tra thức ăn xem tiêu hoá tốt k, rất nhân văn, nghe bảo để có món bít tết cực mềm thì phải nuôi con bê trong cái lồng vừa đủ kích thước để nó càng ít đi chuyển càng tốt, thịt bao mềm, rất kinh nghiệm và ... văn mình.
Cụ đá xoáy thế.

Duyvu2019

Xe hơi
Em thì thịt chó năm ăn đôi bữa , hnao mưa gió vui vui thì ăn thấy ngon.
Nhưng thấy cái vụ HN ko thịt chó này nó cứ “đú đú” kiểu gì ấy nhỉ.
Thích thì cứ tuyên truyền hạn chế thiệt chó kiểu (nhiều đạm vs giúp giảm trộm chó) thì ok, còn bày đặt phải tọa với chả đàm làm như 1 cái gì to tát lắm.
Chó thịt phần lớn là chó ta nuôi lấy thịt, ace nào ko ăn bảo là ko ăn, ko thích bảo ko thích thì ok, nhưng có mấy hội chó cảnh với mấy ace thấy Tây nó lên án cũng hùa vào kêu gào thấy khổ quá.

Chun SUV

Xe buýt
Các cụ nghiệm lại sau khi gia đình mổ trâu bò sự nghiệp của hai cầu thủ này thế nào ???

Thế các cầu thủ cho đến nay thành công là nhà chúng nó xơi rau cả hở cụ?
Đội bênh chó mà cứ văn ngơ thế này thì cả đời chỉ có đi… bênh chó.

Tom80

Xe buýt
Em đã từng nuôi chó, không lâu, chỉ hơn 20 năm và con chó em nuôi già chết.
Em cũng thích ăn các món làm từ thịt chó (không phải chó mình nuôi là ngon hết).
Và em cũng rất ghét chó, ghét chủ chó, cơ bản là chủ chó, mấy thằng/con súc vật thả chó chạy long rong ngoài đường không rọ mõng, chực ko có người là súi chó đái ị bậy, *** mẹ, gặp thể loại này, em chỉ tìm cớ để đập.
Cơ bản, việc cấm thịt chó, em thấy giống như vụ cấm hội chém lợn trước đây, mấy thằng Tây lông ở đâu thò mõm vào sủa: mày phải theo văn hóa của tao, rồi mấy thằng bợ đít vô công rồi nghề nhà mình lẹt bẹp chạy theo dạ dạ vâng vâng.
Việc thịt chó thì em thấy để tự nhiên theo cung cầu, 9x GenX giờ ít ăn, 4x 5x cũng chẳng còn mấy năm nữa, 6x 7x cơ bản là Gút rồi, 8x rồi cũng theo 7x, dần sẽ hết thị trường ở thành phố mà thành đặc sản địa phương, kiểu như thịt chuột bây giờ, lúc đấy mấy thằng nhân quyền sang có khi còn mang ra giới thiếu món tổ chuyền, bọc lá mơ, quẹt tí mắm tôm, thêm ly nút chuối ... hôm nay mát trời.

Killer13

Xe tăng
Lâu lắm em không ăn thịt chó, phần vì nóng quá, hôm nay các cụ nhắc đến thịt chó làm em lại thèm. Chờ trời mưa phải rủ lũ bạn đi làm trận mới được. Em thích nhất là món dồi chó, miếng dồi phải được nhồi đủ loại gia vị như múi tàu, ngổ, lá mơ, húng chó khi rán lên ăn nó mới thơm. Ngoài ra chỗ em hay ăn có món đùi chó nướng cũng rất OK.

tranthanhhaist

Xe tăng
Nhân văn như tây cụ phải xem nó nhồi cho ngỗng ăn để nó lấy gan cụ ah!
À em đang nói về số lượng cụ à, Ngỗng dù sao số lượng bị tàn sát cũng k nhiều, chứ gà và bò thì hằng ngày thế giới văn minh đồ sát có khi bằng hoặc hơn cả phần còn lại.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
À em đang nói về số lượng cụ à, Ngỗng dù sao số lượng bị tàn sát cũng k nhiều, chứ gà và bò thì hằng ngày thế giới văn minh đồ sát có khi bằng hoặc cả phần còn lại.
May ko có ông gốc hay lai Ấn- Do Thái nào trong hội đồng. Mai đề xuất cấm bò và heo thì bỏ mợ.

tratida

Xe container
con người có tự do, có mồm quyền. Cấm cản mất hết nhân quyền, mồm quyền

Sent from Other Universe via OTOFUN

gocart

Xe cút kít
Ồ muốn làm người văn minh mà cứ muốn dùng biện pháp dắt nhau vào lồng.
Thật là bi kịch.
Mình không ăn thịt chó mà cũng không đồng tình với đề xuất này.

tratida

Xe container
Em biết là chó được yêu mến hơn các động vật khác vì nó biết làm hài lòng chủ. Nhưng với em nó bình đẳng với các động vật khác. Em cũng rất yêu chó và mèo và ghét bọn trộm cắp, nhưng ko nên để thú tính của mình lấn át quyền tự do của con người và quyền bình đẳng của các con thú. Ai ăn cứ ăn em ko phản đối, nếu mình bênh con chó hơn con bò thì có lẽ mình sống giống chó, bợ đít chủ hơn là cày cuốc như con bò

4X4=16

Xe điện
nói thì dễ nhưng làm mới khó, các cụ cứ xem cái chiến dịch dành lại vỉa hè cho người đi bộ thì thấy nó "hiệu quả" như nào. Thất bại toàn tập giờ lại lên phương án cho thuê vỉa hè, cái này thì khác gì phí bảo kê đâu chả qua bây giờ được hợp pháp hóa.
Còn muốn cấm thịt chó thì cứ đánh thuế thịt chó mèo cao lên như kiểu thuế rượu mạnh ý.

xebobabanh17201

Xe điện
Theo em HN nên để Doctor dọa người ăn thịt chó mèo kiểu sẽ very gout đấy :). Cá nhân em tự cấm nhiều năm rồi

tratida

Xe container
nói chung là nếu luật hoá việc này thì chính thức coi chó ngang người, thậm chí là hơn người. Một hành động làm giảm nhân quyền và bất bình đẳng với các sinh vật khác.

tranthanhhaist

Xe tăng
May ko có ông gốc hay lai Ấn- Do Thái nào trong hội đồng. Mai đề xuất cấm bò và heo thì bỏ mợ.
Chắc sớm muộn thôi cụ, giờ em thấy thế giới văn minh người ta nuôi heo làm thú cưng cũng nhiều, mà heo thì thông minh có khi hơn chó mèo. Bò thì chắc k vì đó là món khoái khẩu của người văn minh, ăn bò là văn minh nha cụ, còn bọn nào đó thờ bò thì kệ họ vì họ đâu có văn minh. Mà em nghĩ sớm muộn tiêu chuẩn văn minh này sẽ trở thành luật quốc té, k văn minh là ăn cấm vận ngay.

Keep Moving

Xe buýt
Em có thằng bạn nó bảo ăn chó dã man, Tây nó không ăn...em bảo dm tao thấy Tây ăn gan ngỗng mới dã man, nó nhồi nhét con ngỗng ăn...để cái gan to đùng ra xong nó giết...thế là nó chửi em cùn :))
Em thì thấy chả có khỉ gì phải thần thánh hoá con vật, nó chỉ là sở thích hoặc tín ngưỡng! Em có cả đống bạn người Ấn, có người ăn chay, có người kiêng ăn bò, có người ăn tất và họ chơi với nhau vui vẻ, thân tình :D
Cá nhân em thì chó, mèo, chuột (ngon cực, cụ nào chưa thử thì nên thử đi), bọ cạp, sâu tre, đuông dừa...em chén tất vì em tôn trọng sự bình đẳng của các loài vật =))
“Thằng” bạn cụ hơi hâm ;))

emtaplai oto

Xe tăng
Cái cần thiết là đề xuất cấm nuôi 1 số loài chó đặc biệt hung dữ và nguy hiểm như: pit bull ... thì không thấy nhà chó học nào lên tiếng nhỉ.