[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

trungtroc250

Xe buýt
Ăn thịt chó chẳng phải là vấn đề nhân văn mà cũng không phải là vấn đề văn hóa. Đó chỉ là chuyện ẩm thực thông thường mà thôi. Nếu ai đó đặt ra vấn đề nhân văn thì dễ xúc phạm người ăn thịt chó. Và nếu ai đó đặt ra vấn đề văn hóa thì là một quan niệm sai lầm và trầm trọng hóa một chuyện rất đơn giản.( em trích lời nhà văn Nguyễn Quang Thiều ......Link :http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/116969/nha-tho-nguyen-quang-thieu--3-ly-do-nen-bo-an-thit-cho.html )
nhập gia tùy tục, đáo gia tùy lúc ...em đồ rằng kái nhà anh Thái Lung Tung này lên xem lại cái gốc của mình :-w

snake00

Xe tải
E ko thích cái bác Tân này toàn làm thơ dạy đời mở mồm ra là xưng Thầy, Bác ý có dạy nổi thiên hạ ko. Nói chung e ko phải la Fan nhà Bác này. Thơ thẩn của Bác này e thấy cũng rất chán

tit0e

Xe buýt
em xin hỏi thớt là Thái Bá Tân có ăn thịt lợn, thịt bò, thịt ngan vịt, thịt gà, cá... không? :-?

TuDo2808

Xe điện
em xin hỏi thớt là Thái Bá Tân có ăn thịt lợn, thịt bò, thịt ngan vịt, thịt gà, cá... không? :-?
Ăn thị lợn thì bị dân Hồi Giáo nó khinh, còn ăn thị Bò thì dân Ấn Độ nó coi thường cụ nhể.=))

lyhuong

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

trungtroc250

Xe buýt
Em mới đọc trên fb của thày ấy, mời các cụ đọc thơ của thày:

THÁI BÁ TÂN
Có ai vào trang blog hay FB của HỘI NHỮNG NGƯỜI PHÁT CUỒN VÌ THỊT CHÓ CHƯA NHỈ? Một hôm ngẫu nhiên lạc vào đấ, nên viết bài này.

409
Đúng một lũ mọi rợ.
Ăn thịt chó, mèo nhà,
Đã không biết xấu hổ,
Còn bắt chước người ta

Thành lập cái được gọi
Là Hội của những người
Phát cuồng vì thịt chó
Và thịt mèo. Trời ơi!

Không thể không kinh ngạc.
Không thể không buồn nôn.
Không thể không công phẫn.
Không thể không thấy buồn.

Trong Hội ấy, nghe nói
Có đàn ông, đàn bà,
Cả thanh niên nam, nữ,
Người nghèo và đại gia.

Đầy đủ các ban bệ.
Đầy đủ các chức danh.
Được biết Hội thịt chó
Đang phát triển rất nhanh.

Ngẫu nhiên do click lệch,
Lạc vào cái Hội này,
Không làm việc được nữa,
Chỉ đờ đẫn ngồi ngây.

Ừ, pháp luật không cấm,
Muốn ăn thì cứ ăn.
Nhưng lẽ nào khi nhậu,
Họ không chút lăn tăn

Rằng chó mèo là bạn,
Bạn tốt trong gia đình,
Chúng từng được ve vuốt
Bởi bàn tay con mình?

Nhà tôi, mấy năm trước,
Con Micky, chó yêu,
Tự nhiên lăn ra chết,
Phải đem đi hỏa thiêu.

Tốn đâu khoảng hai triệu,
Nhưng phải thiêu, là vì
Sợ cái bọn cuồng ấy
Đào lên ăn Micky.

Thế đấy, các bác ạ.
Các thành viên Hội này
Có thể ta vẫn gặp
Trong giao tiếp hàng ngày.

Thậm chí còn trò chuyện.
Bề ngoài họ bình thường.
Viết còm và status
Nhiều lúc cũng dễ thương.

PS
Tôi có một đề nghị,
Riêng tư và nhỏ thôi:
Bác nào ăn thịt chó,
Xin unfriend với tôi.

Một khi không bị cấm,
Các bác thích, cứ ăn.
Nhưng tôi thì sợ lắm,
Đến mức không dám gần.
có đôi câu gửi anh Thái Lung Tung ạ...
thơ thơ thẩn thẩn, thành thơ thối
thơ đọc không nhanh, chó liếm mồm...

phuongdung.pg

Xe tải
Đúng là cụ này rất yêu quý chó và rất bất bình với việc trộm chó.
Ngày bé đọc tập truyện ngắn " Người rắn" của cụ ấy, cũng có 2 truyện nói về việc này. Trong đó 1 câu chuyện kể về vợ chồng ông giáo về hưu nuôi chó Nhật, yêu quý, chăm sóc, nựng nó như con ...thế rồi nó bị bắt, hai ông bà thẫn thờ, buồn khổ ra sao ...chắc ý tưởng từ thực tế là con Micky bị mất.
Nhà em cũng từng bị mất chó, khóc thương cả tuần. Thế mà vẫn ăn đều đều, nhiều lúc ngẫm thấy mình ác thật :(:(:(

xuanha_ng

Xe điện
cụ Thái này có tiếng thật nhưng em ít chữ nên giờ mới biết cụ này. Đúng là THÁI thịt chó
Phải nghiêng dao mới ngon.
Eó hiểu ông này ở nhà có ăn thịt trâu hay bò bạn cuả nhà nông không. Mai lại có người vào chửi cái thằng mọi dợ ăn thịt cả bạn nhà nông. Cái này nó là VH chả hiểu bố mẹ ông này có ăn đc miếng thịt chó không, ăn được miếng thịt chó chắc ông khing cả giống nòi. Đúng là học có tí chữ có khác

manhhab

Xe buýt
fb bác này ko hiểu sao trong friend list của em, và vì 1 số lí do e đã remove từ lâu lắm rồi

muadem

Xe cút kít
Trước em cũng addfriend ông này để thỉnh thoảng đọc thơ, từ hôm có bài đó em unfriend luôn, phần vì em thấy ngày càng lố bịch và hơn nữa em khoái món chó lắm :))

VCHDHN

Xe container
Ong nay lam sao yeu quy cho bang em duoc. Mot vi du la di duong xa bang o to em cu thap thom khi thay con cho nao gan duong. Chi so no mai choi chay ra bi xe chet thoi. Vi co lan em ngoi tren xe o to, lai xe do co tinh chet mot con chay qua duong. Em bi am anh mai.
Nhung em cung khoai an lem. Luc ngoi vao mam no mang y nghia khac. Bac Tan nay gia nen hay xuc dong, khong lam chu duoc cam xuc. Da it nhieu xuc pham den ...em va cac cu.

yazek

Xe hơi
Các cụ chửi ông Tân ở trên này trình độ hiểu biết vả kiến thức chưa bằng 1/2 ông ý đâu chưa nói về nhân cách,.. Bác chủ thread cũng nên post cả lý do tại sao ông Tân lại phê phán cái hội phát cuồng vì thịt chó kia cho rộng đường dư luận. các bác trước khi nhận xét thử vào trang thaibatan.com đọc trước đi đã nhé xem văn hóa của bố Tân này đến đâu,... Ông Tân là một Phật tử nên gay gắt với thịt chó, thịt mèo là đương nhiên, nhưng ông ý không tự dưng chửi người khác đâu,... Ông ý là giáo viên trường SPNN, dạy thêm tiếng anh hơn 20 năm rồi nên xưng thầy là bình thường, bố ý suýt soát 70 t rồi

cuchuoihamvui

Xe tải
em nói thật ai ăn cứ ăn, ai k ăn thì thôi, có gì phải bàn, chó hay thịt lợn thì đều là thịt đấy thôi, nói ăn thịt chó man rợ thì ăn thịt lợn rồi cá cũng là man rợ hết :v

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Thầy năm nay trên 60 rồi và là giáo viên được HÀNG CHỤC NGHÌN sinh viên yêu quý.
Lớp học của Thầy:
Riêng cái việc bảo đồng loại mình là mọi rợ vì bất đồng quan điểm là đủ thấy rồi

zonet

Xe tăng
Các cụ chửi ông Tân ở trên này trình độ hiểu biết vả kiến thức chưa bằng 1/2 ông ý đâu chưa nói về nhân cách,.. Bác chủ thread cũng nên post cả lý do tại sao ông Tân lại phê phán cái hội phát cuồng vì thịt chó kia cho rộng đường dư luận. các bác trước khi nhận xét thử vào trang thaibatan.com đọc trước đi đã nhé xem văn hóa của bố Tân này đến đâu,... Ông Tân là một Phật tử nên gay gắt với thịt chó, thịt mèo là đương nhiên, nhưng ông ý không tự dưng chửi người khác đâu,... Ông ý là giáo viên trường SPNN, dạy thêm tiếng anh hơn 20 năm rồi nên xưng thầy là bình thường, bố ý suýt soát 70 t rồi
Ông ý không tự nhiên chửi người khác như cụ nói, thì rất nhiều người cũng không phải tự nhiên mà chửi ông ấy. Em thấy bài thơ này hơi lố nên post lên thôi.

Đúng ra là người có tư cách thì khi viết và công bố trên fb thì không nên viết lỗ mãng và thể hiện giọng điệu kinh tởm về những người ăn thịt chó (mà ai cũng biết là phần lớn người VN ta đều ăn thịt chó) như vậy.