[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Pvsc

Xe ba gác
E có ý tưởng này. Xây trường đấu rồi thả mấy thằng trẩu hay cầm tuýp hàn phóng chạy nhong nhong như chó ái ngoài đường với con pitbull vào rồi mình đứng ngoài bán vé thăm quan ;))
Thả lũ cẩu quyền vào sinh hoạt chung :))

ldvie39

Xe tải
Phải em thì cả chó lẫn chủ em cho vào 1 mã hết. Nhưng dù sao cụ cũng may là chưa bị nó cắn. Em thế buổi tối ra đường gặp mấy thằng cứ thả rông chó ra cho nó vận động mà ngứa đèn. Tháng trước em với mấy anh em Grab có đuổi 1 con chó becgie vì nó xồ ra làm ông bạn grab ngã dúi dụi, thế mà bị chủ chó và mấy bà yêu chó chửi quá
Cháu hôm nọ may chưa bị cắn, nhưng giờ ra đường nhìn thấy chó đúng kiểu sợ X10 @@@ Trước đã sợ lắm rồi.

Cậu cháu tháng trước đi làm về tránh con chó thế là phi cả xe vào cột điện và bờ tường hậu quả là gãy xương quai xanh đi kèm mấy cái xương sườn @@@ Ám ảnh.

Trục

Xe ba gác
Ngày xưa các cụ có câu: "Dưỡng Hổ Di Họa", "Mõm Chó Vó Ngựa", ấy vậy mà vẫn có người nuôi Chó chọi, lại mang về cho người yếu thế chăm. Họa do người nhà mang về đây mà.

vua_luoi

Xe điện
Em mong mấy thằng Bộ NN cả nhà nó bị pull cắn

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cho phép người dân cho đứa dắt chó ăn "củ đậu" nữa cụ nhỉ, chứ chó nó cũng ko thể tự đeo rọ mõm nếu muốn.

Nhìn mặt mấy cái loại dắt chó đi nho2n nhơn nghênh ngang ngoài đường, công viên e thấy rất ngứa mắt. Nhắc nó mà nó cứ như điếc bẩm sinh.

Giờ mà chính quyền cho phép người dân tiêu diệt chó thả rông không rọ mõm ra đường, em dự 3x7 ngày hết bọn chó thả rông ngay.

thanh040506

Xe trâu
Chuẩn cụ ạ. Cách đây hơn chục năm hồi em học cấp 3 có ông thầy giáo dậy Vật lý cũng nuôi con này đi về bị nó đè ra bợp phải đi viện điều trị. Sau khi xuất viện việc đầu tiên ông thầy làm là ban cho nó phát súng vào đầu.
Ô thầy kiếm súng ở đâu ra vậy cụ?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thấy báo nói con Pitbull này chủ nhà đã tử hình nó rồi
Thật hở bác? :-/
Giết (tử hình) rồi chôn hay ...... xơi?? :-?

Nghe bẩu dân "nước lạ' đến cọng rau má nhẹ tênh kia, mà còn xơi đến thành danh, thì dễ dầu gì họ bỏ đi hơn 40 cân thịt tươi nhỉ??? :P

• Vodka
Reactions: EPL
Thật hở bác? :-/
Giết (tử hình) rồi chôn hay ...... xơi?? :-?

Nghe bẩu dân "nước lạ' đến cọng rau má nhẹ tênh kia, mà còn xơi đến thành danh, thì dễ dầu gì họ bỏ đi hơn 40 cân thịt tươi nhỉ??? :P
Mẹ còn đang đắp chiếu, cho dù là dân nước lạ cũng không dám xơi con choá vừa đợp chết mẹ thằng chủ. Hàng xóm lại càng không dám xơi con choá vừa đợp chết bà hàng xóm.
Thôi cứ đậu xanh rau má cho mát ruột.

Trục

Xe ba gác
Thấy báo nói con Pitbull này chủ nhà đã tử hình nó rồi
Thằng này thì mỗi lần nhìn thấy di ảnh của mẹ hắn hoặc nhớ đến mẹ hắn thì lương tâm cắn dứt đến lúc chết. Chỉ vì sở thích cá nhân mà làm mất đi mạng của mẹ già, chẳng có gì để nói!

sthd

Xe lăn
Mẹ còn đang đắp chiếu, cho dù là dân nước lạ cũng không dám xơi con choá vừa đợp chết mẹ thằng chủ. Hàng xóm lại càng không dám xơi con choá vừa đợp chết bà hàng xóm.
Thôi cứ đậu xanh rau má cho mát ruột.
Không xơi nhưng ... mang đi bán.

thấy báo viết, chích điện chết rồi bán cho lò mổ.

vẫn còn tâm trí mang đi bán thì nể quá

Shadow381

Xe điện
Phải em thì cả chó lẫn chủ em cho vào 1 mã hết. Nhưng dù sao cụ cũng may là chưa bị nó cắn. Em thế buổi tối ra đường gặp mấy thằng cứ thả rông chó ra cho nó vận động mà ngứa đèn. Tháng trước em với mấy anh em Grab có đuổi 1 con chó becgie vì nó xồ ra làm ông bạn grab ngã dúi dụi, thế mà bị chủ chó và mấy bà yêu chó chửi quá
Em ko hiểu do em khỏe hay ăn may mà cách đây 10 năm em sút con béc giê nhà hàng xóm cũng khoảng 40-45kg Xô đến định cắn trúng ức nó, đến gần tối nó chết. Em nhớ rõ là chỉ sút 1 phát trúng ức nó kêu oẳng và khạc khạc, em bỏ đi, bác chủ ra gọi nó về. Hồi đó vì là hàng xóm mà nhà em phải gần như mua lại con chó đấy, thịt ăn chả ra gì.

HTlangtu

Xe điện
Người dân thấy chó thả rông ra nơi công cộng có được tiêu diệt không cc?
Hôm nọ em đạp xe về gần nhà thì con chó nhà th. bán VLXD chạy ra sủa và đuổi theo em, em đá cho nó phát vào mõm cúp đuôi chạy về. Th. chủ chó nó đứng ở cửa nói "sao anh đá con chó thế", em bảo "chú mà sủa và đuổi cắn anh, anh cũng đá". Không thấy nó nói gì nữa.
ờ, ở mình cũng buồn cười, nuôi chó chạy theo xồ người lạ đi qua, làm ngta sợ, trẻ con thì khóc thét, chỉ thấy chủ quát chó, chả thấy xin lỗi ng kia câu nào. Bơ cmnl, cứ như lỗi của người đi đường.
Lắm lúc tức quay xồ lại nó, hoặc cho nó cục gạch thì lại phải nể mặt thằng chủ. Mà mặt lắm thằng chủ còn xấu hơn mặt con cẩu.
Hôm e qua Quảng An, có nhà Tây thuê có nuôi con chó bé tý, e đi qua, nó xồ ra sủa, chị Tây cứ: "sorry, sorry.... " liên tục, rồi mới quát con chó
Đậu má, khác nhau nhiều quá, méo biết, e kể lại thế này có thành tự nhục không cccm?

Em mua 1 khẩu súng cao su và 1 mớ bi sắt xe đạp, bắn chính xác lắm. Bọn hàng xóm mất dạy nó cứ thả chó ra ngõ ị bậy. Em biêm cho oẳng oẳng mấy phát là lần sau không thấy đâu nữa.