[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Chào mừng ngày của Dog, thì cho 1 đồng chí chủ dog hy sinh anh dũng, là được rồi còn dì bác.
Hay, phải thêm 1 mạng nữa, bác nhỉ??
Em còn biết có đứa bố nó ốm ở quê ko hỏi thăm một câu nhưng chó ốm nửa đêm nó thuê taxi đưa đi khám.
Loại này nó làm bạn với chó đúng là hết nước chấm cụ nhỉ :))

ldvie39

Xe tải
Cháu mới bị con chó to phải gần 50KG dí xong :( Cháu ngã như cây chuối... May mà nó tự nhiên lại bỏ đi, chứ nó mà cắn thì... 04 ngày nay cháu thậm thọt :(

Chủ chó biết nhưng chỉ gọi chó về cũng không hỏi được một câu là: Em có làm sao không ?

Chán.

Vomoicuoi

Xe tăng
Hai con chó pitbull 30 kg và 52 kg bất ngờ tấn công một người đàn ông tử vong, người chủ vào can ngăn cũng bị trọng thương.

Lo sợ hai con chó tiếp tục tấn công nguời, công an xã đi tìm. Đến sáng nay lực lượng chức năng đã bắn hạ con chó đực 52 kg. Riêng con chó cái đã chạy thoát, sau đó tự tìm đường về nhà cách đó hơn một km.
Nhìn con chó đực 52kg mà trông rất bình thường ,ko to lắm , chứng tỏ nó chắc thịt. Nên khỏe. Chứ bằng con lợn ỉ ngày xưa ở quê. Mà nhìn con lợn ỉ to hơn nhiều

TÔN

Xe container
Cái bà bán nước trong cv thanh nhàn, bà ý có thằng con nuôi pitbull, mà thằng kia thì con nó tức cháu nội bà bán nước mới có 2 tuổi. Có lần e góp ý bà ý bảo chị đừng cho thằng con nuôi giống này, cũng ko cho thằng cháu lại gần thì bà ý khen : con này nó hiền lắm, ở nhà nó cho thằng cu cưỡi suốt. E nghe chán chả buồn nói nữa. Mà có lần e nhìn thằng con bà ý đánh con pitbull dã man lắm, rồi nó nghĩ trò bắt con này tập bơi nhưng e cho là hành chứ ko phải tập. Nó làm sợi dây dài, nó đi trên cầu bắt con bitbull ở dưới bơi từ bờ ra tận giữa hồ, thằng chủ thì đứng giữa cầu. E nghĩ những ai có ác cảm với giống chó này thì khi chứng kiến thì thay vì ghét sẽ chuyển thành thương nó giống như e. Lúc ấy e chỉ mong nó cắn chết mịa thằng chủ đi
Đúng là nghiệt súc, loại này chỉ có thành 7 món mới đền hết tội
Nhìn con này em chỉ muốn làm ngay vài xiên chả nướng. Chó với má khôn như chủ.
Cái loại này ăn gí ra đèo đâu các cụ ạ
Mang cái giống này ra đường không xích không rọ mõm, thì khác gì đám trẩu hay giang hồ đem dao kiếm ra múa máy đâu ? Nguy hiểm lắm :T
E có ý tưởng này. Xây trường đấu rồi thả mấy thằng trẩu hay cầm tuýp hàn phóng chạy nhong nhong như chó ái ngoài đường với con pitbull vào rồi mình đứng ngoài bán vé thăm quan ;))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em còn biết có đứa bố nó ốm ở quê ko hỏi thăm một câu nhưng chó ốm nửa đêm nó thuê taxi đưa đi khám.
Loại này nó làm bạn với chó đúng là hết nước chấm cụ nhỉ :))
Cũng cần fair một chút với các đồng chí Dog bác ạ: Tôi yêu quý và thích nuôi chó, nhưng nhà không đủ điều kiện tối thiểu: Phải có vườn cho nó chạy; phải có thời gian cho nó đi tè đi ị đi ụ, ....
Đành phải thôi.

Nhưng chủ chó như ở #1 thì xứng đáng rồi, dù bác gái là nạn nhân oan uổng.

danghoang1988

Xe hơi
Lại là chó. Chó là bạn, ko phải là của để thịt 🤭. Đấy là câu cửa miệng của mấy cụ thích chó, e cũng thích chó nhưng là món. Chứ "mồm chó, vó ngựa" cccm cứ phải luôn cẩn thận. Bao nhiêu vụ việc thương tâm đã xảy ra rồi, vẫn ko hiểu ng ta nuôi chó, mà loại chó dữ như con pitbull này để làm j

starview

Xe tăng
Cho những ông chủ chó cắn người vào trại thì mới ổn được.

pooka

Xe container
Vừa hôm nọ em đi thể dục thì bị một con chó từ cổng nhà ven đường lao ra cắn sượt vào chân ( hơi xây sát da) rồi nó quay lại chạy tọt ra chỗ khác. Điên tiết, quay ra thì gặp ngay chủ nhà là phụ nữ mở cổng cho chó ra đái bậy. Chẳng lẽ bắt đền. Kiểu này đi thể dục cũng phải mang hàng đi, gặp chó thả rông thì bem cả chó lẫn chủ cũng nên.

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Có lẽ phải tủ nhau tổ chức ăn thịt chó Pitbull xem có ngon không, chắc là rất nạc.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
cắn ngược chủ nhà à, chắc nhiều cụ đang cảm thấy Bao Thanh Thiên có thật

Đau lòng thật! Loại thú dữ này nên cấm nuôi ở khu vực có con người sinh sống.

Trưa ngày 31-8, ông Nguyễn Thanh Bình, Chủ tịch UBND xã Hoằng Phụ, huyện Hoằng Hoá, tỉnh Thanh Hóa xác nhận trên địa bàn vừa xảy ra vụ việc: vào khoảng 21 giờ 30 phút ngày 28-8, tại gia đình, bà D. (SN 1958; ngụ thôn Sao Vàng, xã Hoằng Phụ) - là chủ nhà - khi cho chó pitbull nặng khoảng 40 kg ăn - bị nó tấn công, dù đã đưa tới bệnh viện cấp cứu nhưng đã tử vong vào ngày 30-8, sau 2 ngày điều trị.

NNS

Xe ngựa
những thằng nuôi giống chó này thường toàn lũ mặt rô xăm trổ đầy người, chứ chả nhà tử tế nào rước thứ man rợ này về làm thú cưng cả

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Người dân thấy chó thả rông ra nơi công cộng có được tiêu diệt không cc?
Hôm nọ em đạp xe về gần nhà thì con chó nhà th. bán VLXD chạy ra sủa và đuổi theo em, em đá cho nó phát vào mõm cúp đuôi chạy về. Th. chủ chó nó đứng ở cửa nói "sao anh đá con chó thế", em bảo "chú mà sủa và đuổi cắn anh, anh cũng đá". Không thấy nó nói gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Chua buồn cùng chủ chó. May nó không đớp ai khác.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nói chung chó Tây giống dữ khó thuần lắm, may ra có bọn Alaska kéo xe thì ok, hơi ngu tý nhưng được cái cũng thuần giống chó ta. Mà Thầy giáo cụ ở Mỹ à, sao lại có súng? Hay súng cao su?
May mừ còn súng, chứ nó bợp phát mất cả súng lẫn đạn là xong ...
Chuẩn cụ ạ. Cách đây hơn chục năm hồi em học cấp 3 có ông thầy giáo dậy Vật lý cũng nuôi con này đi về bị nó đè ra bợp phải đi viện điều trị. Sau khi xuất viện việc đầu tiên ông thầy làm là ban cho nó phát súng vào đầu.

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Em thấy thế cũng tốt. Bớt 1 mối nguy hiểm cho hàng xóm.