[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

TXM3b

Xe buýt
À lão bạn trai em cũng vậy. Chả hiểu ông trời nặn kiểu gì mà cao1m65 nặng 79kg mà nhìn chỉ đậm người chứ không bị béo. Nhìn người đẹp, gọn gàng, trẻ trung, cu te không có cảm giác là người lùn í. Em rất quan trọng hình thức, nhìn được em mới chọn chứ không mù mắt cứ yêu là xấu cũng thành đẹp được :)
lạ thật mợ nhỉ, bạn giai của mợ chắc phải săn lắm, chứ e 1,67 nặng 65kg mà e thấy e vẫn hơi đậm người, e cũng k có bụng to gì nhé, tầm 79kg như bạn giai mợ, thì phải 1.75m mới đẹp, hii, dù sao k quan trọng, miễn mợ vui, mợ yêu là được, vợ e nó hay bảo e lùn lắm:((

Yeuaibaygio

Xe container
Thằng nhà e hiện tại học rất khá, top 1 của lớp suốt 4 năm, chịu khó thể thao, bơi lội, ngủ sớm, nhưng mà vẫn không cao như các bạn ngủ muộn , oánh game, chả nhẽ do e lùn 1,67 còn vợ 1,58 hở các cụ
Bạn nhà e đang học lớp 9, hiện tại cao 1,69m và nặng 67kg . Lùn thứ 3 ở lớp.
Gen quan trọng đấy ạ.
F1 em cũng cho tập thể dục thể thao suốt từ 4 tuổi, mà chồng em 1m71, em 1m53-54 (dao động nhá :D), lúc F1 lớp 7 được 1m58 mà đến giờ lớp 9 được có 1m60 thấy chững rồi :(.
Cháu gái em bằng tuổi F1 em, bố nó 1m66, mẹ 1m65, giờ nó hơn 1m7 rồi, khả năng còn cao lên nữa mà nó chả bao giờ thể dục thể thao gì sất, còn chưa biết bơi vì bố mẹ nó chê bể bơi bẩn.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
cụ ơi, cụ nghĩ vậy là do cụ đã trưởng thành, suy nghĩ cụ khác, nó k giống như bọn trẻ ở tuổi đó đâu cụ, vc e đây, đến khổ vì nghe thằng con nó kêu nó lùn gần nhất lớp, cao hơn có 2 đứa, thấp hơn 13 đứa con giai trong lớp, nó tự ti hẳn đấy cụ ạ, hồi lớp 6 nó lớn tốp 3 của lớp, giờ lớp 9 nó lùn top 3 của lớp luôn, vc e thì thấy cũng bình thường, kiểu gì chả lấy được vợ, nhưng cơ bản là nó nghĩ khác, nó cảm thấy tự ti khi đi cạnh mấy thằng bạn thân, vì nó chỉ đến tai cụ ạ, ở nhà nó e nhìn cũng k quá thấp, vì nó thích bơi lội, nó suốt 4 năm đi thi bơi cấp quận đều giải vàng, vừa mới 3 hôm trước đi thi quận vàng cả 50m và 100m đấy, bố mẹ thì nghĩ k sao, thấy được, vì nó cân đối người, nhưng khi e đến lớp nó xem chụp kỷ yếu, mới giật mình, vì nó thấp quá so với các bạn thật, nó lọt thỏm giữa mấy thằng bạn thân, nhìn mà 2vc đều cảm thấy sốc cụ ạ, chắc cụ chưa bị như em rồi. Và sau hôm đến lớp đấy, e cũng hiểu được suy nghĩ nó hơn, và e an ủi nó, động viên nó thi vào c3, kiểu gì 3 năm cấp 3 cũng thêm được 1 vài cm nữa.
Thằng nhà e hiện tại học rất khá, top 1 của lớp suốt 4 năm, chịu khó thể thao, bơi lội, ngủ sớm, nhưng mà vẫn không cao như các bạn ngủ muộn , oánh game, chả nhẽ do e lùn 1,67 còn vợ 1,58 hở các cụ
Bạn nhà e đang học lớp 9, hiện tại cao 1,69m và nặng 67kg . Lùn thứ 3 ở lớp.
em nghĩ F1 nhà cụ thuộc dạng dậy thì sớm. Không biết là do nguyên nhân do gen, hooc môn hay do sinh hoạt. Lứa của em cũng có mấy bạn như thế, hồi cuối cấp 1 đầu cấp 2 thì các bạn ý cao nhất lớp nhưng đến cuối cấp 2 tới sang câp 3 thì lại thua bọn em tới nửa cái đầu

red_dragon88

Xe tăng
Gái thấp tý nhưng dáng nhỏ nhắn, mặt xinh, tướng loli girl thì vẫn ngon lành.
Chứ zai mà lùn thì có đẹp zai thế nào cũng vẫn thấy bần bần nếu ko có của nả xịn xò hàng hiệu đắp vào. Hoặc phô đc cái thần thái giàu sang, chất chơi ra.
Em lùn nên thấu hiểu rõ nhiều bất lợi của trai lùn. Ngay như việc p/loại đơn giản nhất thời sv là để tán đc mấy em cao ráo mình thích là khó hơn hẳn mấy thằng cao to rồi.
Ko rõ cụ bảo cụ lùn là tầm mét bao nhiêu, thôi thì người mẫu hot girl em ko nói, chứ girl bình thường tầm 1m60-1m65 thì vẫn tự tin đc.
Thấp chút nhưng người phải dáng thể thao, có da có thịt, ăn mặc gọn gàng có phong cách thì cũng ko ngại đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Ko rõ cụ bảo cụ lùn là tầm mét bao nhiêu, thôi thì người mẫu hot girl em ko nói, chứ girl bình thường tầm 1m60-1m65 thì vẫn tự tin đc.
Thấp chút nhưng người phải dáng thể thao, có da có thịt, ăn mặc gọn gàng có phong cách thì cũng ko ngại đâu.
Nữ bình thường thì tính từ 1m55 đến dưới 1m6.
Chứ 1m65 là khá rồi ạ. Kể cả giới nghệ sĩ (ca sĩ, diễn viên) được 1m65 cũng tốt rồi, không tính đội người mẫu.
Nữ 1m62 mà tỷ lệ chân dài, quất thêm đôi giày 7-9cm là vừa.
Bọn lùn như em mà đi giày cao nhìn nó lại cứ bị vô lý.

DurexXL

Xe lăn
Con cụ cao mà cân đối thì đẹp rồi. Cứ đà này vài thế hệ nữa chắc toàn cao trên 2m cụ nhỉ. Nhà em các ông anh trai thế hệ đói ăn chỉ cao tầm 1m70 nhưng bọn cháu có 1 đứa cao tận 1m81, nó gầy gầy, em nhìn thấy lênh khênh chả ra làm sao cả
Thế hệ 7x như em bây giờ, đàn ông đang có vấn nạn là ăn uống bạo mồm cả tuổi thanh xuân (giai đoạn 2000-2012), giờ người như cái xuk xik

Hôm trước VP em đo may cuần áo theo tiêu chuẩn năm, đọc thông số mà nản: 110 - 100 - 110

Nói chung, F1 thế hệ 200x chúng nó sẽ tự điều chỉnh ăn uống tập luyện, chứ không xa văn đoạ như mền, Mợ êy

Nắng nhạt

Xe điện
lạ thật mợ nhỉ, bạn giai của mợ chắc phải săn lắm, chứ e 1,67 nặng 65kg mà e thấy e vẫn hơi đậm người, e cũng k có bụng to gì nhé, tầm 79kg như bạn giai mợ, thì phải 1.75m mới đẹp, hii, dù sao k quan trọng, miễn mợ vui, mợ yêu là được, vợ e nó hay bảo e lùn lắm:((
Ô em thề không nói điêu, không hề săn chắc không có tí cơ bắp nào nhé mà chả hiểu sao người lại không béo bệu, bụng không to. Lão ấy bận tối mắt mũi không có thời gian tập thể dục, mỗi tuần chỉ đánh golf một buổi với khách. Đã thế lại thích uống bia, và nước ngọt, thuốc lá. Em chả thấy lão ấy uống nước lọc bao giờ, lúc nào khát thì uống nước ngọt, ăn sô cô la. Lại còn ăn uống không khoa học. Có thời gian dài khoảng 3 năm, ngày chỉ ăn mỗi bữa tối mà vẫn chả bệnh tật gì mới hay. Thế mà mặt mũi phẳng phiu trẻ trung cu te, người đẹp, khỏe mạnh nhanh nhẹn như bọn 20 ấy. Tạo hóa thật kỳ bí!

DurexXL

Xe lăn
Ô em thề không nói điêu, không hề săn chắc không có tí cơ bắp nào nhé mà chả hiểu sao người lại không béo bệu, bụng không to. Lão ấy bận tối mắt mũi không có thời gian tập thể dục, mỗi tuần chỉ đánh golf một buổi với khách. Đã thế lại thích uống bia, và nước ngọt, thuốc lá. Em chả thấy lão ấy uống nước lọc bao giờ, lúc nào khát thì uống nước ngọt, ăn sô cô la. Lại còn ăn uống không khoa học. Có thời gian dài khoảng 3 năm, ngày chỉ ăn mỗi bữa tối mà vẫn chả bệnh tật gì mới hay. Thế mà mặt mũi phẳng phiu trẻ trung cu te, người đẹp, khỏe mạnh nhanh nhẹn như bọn 20 ấy. Tạo hóa thật kỳ bí!
Chậc

Theo nguyên tắc, thì Lão ấy có chỗ đốt calories cực hiệu quả

Em fun nhá
:D

Nắng nhạt

Xe điện
May quá e m66. Vậy là vưỡn có có hội mợ nhể?:D

Nhớ lần đầu qua nhà vk. Về hỏi vk xem bên nhà mọi ngừoi ý kiến giề. (Tự tin m ngoan ngoãn, lễ phép, cv ngon lành, nhà mặt phố bố phó thường dân, lại con 1 thì có choá j mà chê). Kq nghe xong dỗi 2 tuần ko thèm đến nữa. Nàng bẩu với e là: mẹ e ko chê j a cả. Mỗi cái chê a lùn thế này lấy về sợ con cái sau này thấp thì sao:((
F1 nhà cụ cao không ạ. Bà chị dâu lùn tịt nhà em tòi ra 2 đứa 1 trai 1 gái giống ông anh trai em cao, xinh, cân đối. Tính cách cũng ngang tàng, quân tử như cái giống nhà em. Nhưng bà chị dâu em lại có tính khôn lỏi luồn lách. Bả ra sức gò ép bọn nó phải "khôn" như mẹ. Kết quả đông tây y kết hợp không khớp thành ra lỗi nặng chả đâu vào đâu. Người thì đẹp, tính thì vừa ngang vừa khôn lỏi em rất ghét

emdeplam

Xe tăng
Chắc thớt này ăn theo thớt của em 😂.

Em hỏi tất cả các cụ mợ ở đây. Có cụ mợ nào ko muốn con cái mình đạt chiều cao tiêu chuẩn ko?

Xe nội lước

Xe container
Vâng nhưng bà ấy vẫn đẹp mợ ạ. Cao nhõn 1m45 nhưng dáng đẹp, eo thon lại biết ăn mặc, nhìn rất duyên dáng nữ tính nên tuy khuôn mặt tính riêng từng nét thì không đẹp nhưng tổng thể lại là đẹp. Phụ nữ đẹp thì đàn ông mới thích chứ. Chiều cao đóng vai trò quan trọng trong vẻ đẹp nhưng không phải tất cả. Lão bạn trai em cũng 1m65 đây, lại còn xấp xỉ 80kg, ăn mặc thì đơn giản mà có xấu đâu. Đẹp cực luôn. Ơ mà mỗi khi hẹn hò em lão ấy phải chuẩn bị trước cả tháng mới đẹp. Nhìn ảnh lão ấy chụp ở công ty em còn chả nhận ra :))
Thế là họ nhà dai giờ cũng dùng APP để trả lễ họ nhà gái a mợ..
Em lạc hậu quá mất rồi..lạc hậu ngay từ khi 18 20 mới chán.😆

Xe nội lước

Xe container
Nói theo cách anh em đàn ông nhà cháu thì Mợ ấy có skill tuyệt hảo các mợ ợ
Đàn ông đã được hưởng skills max pro của người phụ nữ nào, thì dù mợ đó có ngoại hình ra sao gã vẫn bám dính lấy, thiên hạ bảo là ăn bùa

Ở một gia đình, thì các skill đó là: cư xử với bố mẹ, họ hàng nhà chồng, bạn bè đối tác chồng, là lời ăn tiếng nói trong nhà với chồng, dạy dỗ con cái, nấu ăn và skill hoạt động truyền thống nhân văn đôi nam nữ phối hợp

Các skills này mà Mợ nào pro max thì dắt mũi gã to cao hơn tây như dắt pet

Em thật
Cụ em để cái giày lên viên gạch lát nền 50×50 ..chụp ảnh lên đây cho cả làng biết tầm vóc cái nào 🤣🤣

TXM3b

Xe buýt
em nghĩ F1 nhà cụ thuộc dạng dậy thì sớm. Không biết là do nguyên nhân do gen, hooc môn hay do sinh hoạt. Lứa của em cũng có mấy bạn như thế, hồi cuối cấp 1 đầu cấp 2 thì các bạn ý cao nhất lớp nhưng đến cuối cấp 2 tới sang câp 3 thì lại thua bọn em tới nửa cái đầu
vâng cụ, nó dậy thì sớm, nên đúng như cụ nói, e cảm thấy lớp 5 là vỡ giọng rồi, nên giờ lớp 9 mới chỉ được vậy, e hy vọng 3 năm c3 tới nó lên được 3cm là e đã mừng lắm rồi, sợ 3 năm lại cao có 1cm thôi thì buồn đấy
Gen quan trọng đấy ạ.
F1 em cũng cho tập thể dục thể thao suốt từ 4 tuổi, mà chồng em 1m71, em 1m53-54 (dao động nhá :D), lúc F1 lớp 7 được 1m58 mà đến giờ lớp 9 được có 1m60 thấy chững rồi :(.
Cháu gái em bằng tuổi F1 em, bố nó 1m66, mẹ 1m65, giờ nó hơn 1m7 rồi, khả năng còn cao lên nữa mà nó chả bao giờ thể dục thể thao gì sất, còn chưa biết bơi vì bố mẹ nó chê bể bơi bẩn.
nếu là nữ thì e cũng chỉ cần con gái e cao 1,6m là đẹp rồi mợ ạ, con gái quanh 1,6m là ok , còn con trai thì tầm 1,75m là đẹp rồi, cao quá cũng chả đẹp.
Vẫn chỉ là mơ ước, e đang kỳ vọng bạn nữ nhà e lớp 6, đang cao 1,51m, chưa dậy thì...hy vọng lên được 1,6m là ok, chiều cao k là tất cả, nhưng quan trọng lắm hiii

TorienT

Xe container
:D Em lấy vợ 3m2, con nó trách thì cũng chịu.

chipzing

Xe tải
Cháu có con em 1m72 mặt xinh mà nó tự ti vì cao quá

QAZ

Xe container
Chắc thớt này ăn theo thớt của em 😂.

Em hỏi tất cả các cụ mợ ở đây. Có cụ mợ nào ko muốn con cái mình đạt chiều cao tiêu chuẩn ko?

Muốn thì ai cũng muốn.

Nhưng bây giờ có nhiều mẹ bị ám ảnh về vấn đề chiều cao, tới mức cực đoan, tìm đủ mọi cách từ ăn uống tập luyện thuốc thang.

Như xung quanh tôi cũng có vài người như vậy, kết quả đạt được có vẻ rất hạn chế. Lý do là các mẹ này cứ nghe nói thấy bảo trò gì "tăng chiều cao" là bập vào, 6 tháng sau thấy chưa tăng được 5cm là nản lại quay cuồng sang trò khác. Đến lúc bị loạn đao pháp, tác dụng ngược luôn.

Muốn tăng chiều cao có hệ thống thì phải học tập Hàn Quốc, chỉ 2 thế hệ mà khác hẳn luôn.