[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

phuongmit

Xe cút kít
Thiếu tiền thì sẽ có lúc kiếm được tiền.
Xấu xí thì sẽ có lúc sửa lại thành xinh đẹp.

Nhưng chiều cao thì rất khó. Hay nói luôn là ko thể. Nhìn thằng Khoa Pug thì rõ, nó đầu tư hẳn 5 tỷ để kéo chân nhưng giờ vẫn đi cà nhắc. Và tỉ lệ k cân đối
E có 200 tỉ e cũng k dám kéo chân như hắn vì sợ

muachieukyniem

Xe điện
Vâng. Nó chỉ cho mọi ng coi clip thành công của nó.
Chứ thực ra đau thấy mụ nội nó mà nó có dám kêu đâu.
Em từng gãy tay 1 lần nên biết.
Chưa kể di chứng về già. K hiểu sẽ thế nào.

dzoro

Xe điện
Dốt có thể học để giỏi.
Yếu có thể rèn luyện để khỏe.
Xấu có thể PTTM để đẹp
Nhưng thấp thì chỉ có thể đi kéo chân để cao thôi.
Em may mắn có cơ hội được đi một số nước ngoài thì thấy mình quá bé nhỏ so với người các nước khác. Em cao 1m71 cũng tính là không thấp nhưng vẫn quá nhỏ bé khi đi ra nước ngoài. Em thấy mong muốn cho con cái cao ráo là hoàn toàn chính đáng và hợp lý.

Nắng nhạt

Xe điện
Gì mà phải động viên nghe kinh vậy mợ.
có đợt em tiếp xúc với 1 tay pgd 1 sở, tuy tầm m6 nhưng người fit, ăn mặc có gu, nói chuyện và trình độ hơn người thì át được hết :D.
Em cùng quan điểm. Nhà em nam thì cao khoảng 1m7, nữ 1m6. Em thấy thế là vừa. Theo em nam nên cao đến 1m75, nữ 1m65 thôi, cao quá em chả thích. Em có 2 bà chị dâu, một bà 1m65 nhưng cấu hình không được thon thả, chân lại đi hơi bị 2 hàng. Bà chị dâu cả em cao có 1m45, lớn hơn bà kia gần 10 tuổi mà phom dáng đâu ra đấy, lại duyên dáng cu te nên nhiều giai vẫn mê lắm. Mặt bà chị dâu 1m65 nhà em trẻ hơn, xinh hơn nhưng ít mềm mại nữ tính, em chả thấy có ma nào thích :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cùng quan điểm. Nhà em nam thì cao khoảng 1m7, nữ 1m6. Em thấy thế là vừa. Theo em nam nên cao đến 1m75, nữ 1m65 thôi, cao quá em chả thích. Em có 2 bà chị dâu, một bà 1m65 nhưng cấu hình không được thon thả, chân lại đi hơi bị 2 hàng. Bà chị dâu cả em cao có 1m45, lớn hơn bà kia gần 10 tuổi mà phom dáng đâu ra đấy, lại duyên dáng cu te nên nhiều giai vẫn mê lắm. Mặt bà chị dâu 1m65 nhà em trẻ hơn, xinh hơn nhưng ít mềm mại nữ tính, em chả thấy có ma nào thích :D
Có ông anh giai mợ thích mà :D

beSuSu

Xe điện
chào các cụ, gần đây e thấy nhiều phụ huynh hơi bị ám ảnh vấn đề chiều cao của các f1 nhỉ. Em thấy đương nhiên cao thì rất tốt nhưng mà khoẻ mạnh dinh dưỡng đầy đủ là ok nếu có hơi thấp tí cũng đâu phải gì ghê gớm đâu ta. Miễn cháu có ý thức thể thao thì vóc dáng nó cũng ổn thôi
Thật ra e thấy nhiều cụ cao nhưng trông cũng không có đẹp vì tỉ lệ cơ thể, da, khuôn mặt các kiểu nữa
Em không phủ nhận chiều cao ở thời đại mới là nét nhiều người để ý, tuy nhiên sống cứ phiên phiến thôi cho dễ sống. Tâm lý nên thoải mái chút
Cụ có con ko, con cụ có cao ko. Nếu ko thì cụ và họ ko cùng vde. Cụ nói gì chả hay vì ko trong cuộc. :))

Và việc lấy vd các cụ cao nhưng kèm theo 1 vài đk như tỷ lệ ko đẹp để nhận định cao ko cần thiết, blah blah thì quá hài.
Ng thấp mà kèm mấy cái đk tương xứng thì có đẹp hơn ko cụ :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ý là zai out door í chứ ;))
Ông chồng đỡ vụ ghen tuông với giữ vợ, khoẻ re :D. Mấy năm trước em quen 1 bé 1,45m, da trắng hồng, mặt xinh xắn, vòng nào ra vòng nấy, nhìn như búp bê - em nhìn còn mê nữa là giai. Cơ mà thằng ku người yêu nó ghen lắm, đi làm xa mà suốt ngày video call, bé này đi đâu cũng phải báo cáo đến khổ.

Nắng nhạt

Xe điện
Có ông anh giai mợ thích mà :D
Chắc hồi xưa ông ấy trẻ người non dạ thôi, bây giờ em thấy không mặn mà lắm. Còn ông có vợ lùn kia thì vẫn mê tít vợ. Chồng thì cao to đẹp trai, vợ mặt không xinh lại lùn tịt mà em thấy nguy cơ ông anh em bị đá ra đường khá cao mí buồn

Xe nội lước

Xe container
Em vào ngó thớt muộn. Xin trân trọng giới thiệu cụ DurexXL có chiều cao rất khiêm tốn. Chỉ vài trục phân tính từ trần nhà xuống. cccm vào ê đi..

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Em thấy các cụ ngày xưa bảo dài lưng thì tốn vải mà. Tính riêng về khoản này nhà em tốn kém ghê, nhất là trong thời buổi khó khăn như hiện nay #:-s

hoangduc.sbr

Xe container
Gái thấp tý nhưng dáng nhỏ nhắn, mặt xinh, tướng loli girl thì vẫn ngon lành.
Chứ zai mà lùn thì có đẹp zai thế nào cũng vẫn thấy bần bần nếu ko có của nả xịn xò hàng hiệu đắp vào. Hoặc phô đc cái thần thái giàu sang, chất chơi ra.
Em lùn nên thấu hiểu rõ nhiều bất lợi của trai lùn. Ngay như việc p/loại đơn giản nhất thời sv là để tán đc mấy em cao ráo mình thích là khó hơn hẳn mấy thằng cao to rồi.

Xe nội lước

Xe container
Dốt có thể học để giỏi.
Yếu có thể rèn luyện để khỏe.
Xấu có thể PTTM để đẹp
Nhưng thấp thì chỉ có thể đi kéo chân để cao thôi.
Em may mắn có cơ hội được đi một số nước ngoài thì thấy mình quá bé nhỏ so với người các nước khác. Em cao 1m71 cũng tính là không thấp nhưng vẫn quá nhỏ bé khi đi ra nước ngoài. Em thấy mong muốn cho con cái cao ráo là hoàn toàn chính đáng và hợp lý.
Hình như dân châu âu cũng " lớn lên " trong mấy thập kỷ qua đó cụ .

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chắc hồi xưa ông ấy trẻ người non dạ thôi, bây giờ em thấy không mặn mà lắm. Còn ông có vợ lùn kia thì vẫn mê tít vợ. Chồng thì cao to đẹp trai, vợ mặt không xinh lại lùn tịt mà em thấy nguy cơ ông anh em bị đá ra đường khá cao mí buồn
Nhan sắc tàn phai theo thời gian nhưng duyên thì càng ngày càng mặn mới chết người mợ ạ.

Haiprozzz

Xe buýt
Kinh nghiệm từ mấy đứa cháu là cứ táng thật nhiều trứng sữa, hải sản, thịt, nhiều rau củ hơn, cơm chỉ ăn vừa đủ no thôi. Lứa cháu nhà tôi đều cao hơn cha mẹ chúng. Mà thời nay trẻ hay thiếu vitamin D nhé, cân nhắc bổ sung Vit D nếu thấy trẻ ko được ra ngoài trời đủ.

Nắng nhạt

Xe điện
Nhan sắc tàn phai theo thời gian nhưng duyên thì càng ngày càng mặn mới chết người mợ ạ.
Vâng nhưng bà ấy vẫn đẹp mợ ạ. Cao nhõn 1m45 nhưng dáng đẹp, eo thon lại biết ăn mặc, nhìn rất duyên dáng nữ tính nên tuy khuôn mặt tính riêng từng nét thì không đẹp nhưng tổng thể lại là đẹp. Phụ nữ đẹp thì đàn ông mới thích chứ. Chiều cao đóng vai trò quan trọng trong vẻ đẹp nhưng không phải tất cả. Lão bạn trai em cũng 1m65 đây, lại còn xấp xỉ 80kg, ăn mặc thì đơn giản mà có xấu đâu. Đẹp cực luôn. Ơ mà mỗi khi hẹn hò em lão ấy phải chuẩn bị trước cả tháng mới đẹp. Nhìn ảnh lão ấy chụp ở công ty em còn chả nhận ra :))

Yeuaibaygio

Xe container
Em ngược lại, nếu em lùn hơn 10cm mà có 5 tỷ thì em cũng đổi đấy :))

Cụ có con ko, con cụ có cao ko. Nếu ko thì cụ và họ ko cùng vde. Cụ nói gì chả hay vì ko trong cuộc. :))

Và việc lấy vd các cụ cao nhưng kèm theo 1 vài đk như tỷ lệ ko đẹp để nhận định cao ko cần thiết, blah blah thì quá hài.
Ng thấp mà kèm mấy cái đk tương xứng thì có đẹp hơn ko cụ :))
Em cũng thấy các cụ mợ cứ so người cao xấu với người lùn xinh, nó cứ thế nào ấy :D. Ở đâu và lúc nào cũng có những người đã cao, giỏi lại còn đẹp trai xinh gái cơ.

20 năm trước em làm ở 1 công ty, có 1 bạn nữ sinh năm 80, cao chỉ 1m40 người tròn tròn, da trắng như tuyết, mặt xinh như búp bê, tốt nghiệp ĐH trường top, tính cũng hoạt bát, ai cũng thích chơi cùng nhưng cả mấy chục anh ở công ty không thấy ai đặt vấn đề yêu đương gì cả.

Một chị bạn em U50, cũng chỉ cao tầm 1m45, nhưng lại đô con, hơi đen. Con gái chị ấy gần 20 tuổi, dáng người y như mẹ, thời nay em thấy như cháu khá là thiệt thòi, dù mẹ cháu tìm đủ mọi cách cho cháu về dinh dưỡng, tập luyện từ bé, lớn thì ăn mặc, trang điểm nhưng em thấy khó bù đắp được nhược điểm chiều cao.

Em nói thế không phải kỳ thị, vì em cũng thấp. Mà là có thế nào nói đúng như vậy, không tự sướng được.

Chỉnh sửa cuối: