[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

tonkngo0

Xe tải
chào các cụ, gần đây e thấy nhiều phụ huynh hơi bị ám ảnh vấn đề chiều cao của các f1 nhỉ. Em thấy đương nhiên cao thì rất tốt nhưng mà khoẻ mạnh dinh dưỡng đầy đủ là ok nếu có hơi thấp tí cũng đâu phải gì ghê gớm đâu ta. Miễn cháu có ý thức thể thao thì vóc dáng nó cũng ổn thôi
Thật ra e thấy nhiều cụ cao nhưng trông cũng không có đẹp vì tỉ lệ cơ thể, da, khuôn mặt các kiểu nữa
Em không phủ nhận chiều cao ở thời đại mới là nét nhiều người để ý, tuy nhiên sống cứ phiên phiến thôi cho dễ sống. Tâm lý nên thoải mái chút

Dan du an

Xe cút kít
chào các cụ, gần đây e thấy nhiều phụ huynh hơi bị ám ảnh vấn đề chiều cao của các f1 nhỉ. Em thấy đương nhiên cao thì rất tốt nhưng mà khoẻ mạnh dinh dưỡng đầy đủ là ok nếu có hơi thấp tí cũng đâu phải gì ghê gớm đâu ta. Miễn cháu có ý thức thể thao thì vóc dáng nó cũng ổn thôi
Thật ra e thấy nhiều cụ cao nhưng trông cũng không có đẹp vì tỉ lệ cơ thể, da, khuôn mặt các kiểu nữa
Em không phủ nhận chiều cao ở thời đại mới là nét nhiều người để ý, tuy nhiên sống cứ phiên phiến thôi cho dễ sống. Tâm lý nên thoải mái chút
Em nghĩ nam cứ tầm 1m70 là ok rồi. Nữ 1m6.

juve99

Xì hơi lốp
Tiểu sư đệ Ngộ 0 vốn cũng hơi lùn :-w

tonkngo0

Xe tải
Em nghĩ nam cứ tầm 1m70 là ok rồi. Nữ 1m6.
Sữa, ngủ sớm, đi bơi. Còn lại k được nữa thì cháu nó cũng có thể lực tốt và dù lùn thì vóc dáng vẫn cân đối, thêm khoản vệ sinh da dẻ nữa là ngon ngay. Em thấy ít ai không thấy được chồng hoặc vợ vì lùn lắm =))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cao tốt mà. Quan trọng không? Cực kì quan trọng. Ví dụ: học làng nhàng, nhưng ưa nhìn, cao 1m75 với nam thì diễn toktok, học làm mẫu, học Eng đứng sảnh ks...., với nữ thì học làm mẫu ảnh, mẫu walk, sgbb, dancer uốn éo club, diễn toktok chờ nổi tiếng...bí quá thì đi hát, tai khán giả dễ tính và nhờ hệ thống chỉnh âm, hát nhép.
Nói chung cứ cao là 1 lợi thế cực lớn để sống sót giữa 1 thành phố lớn. Rất nhiều người nổi tiếng xuất thân bình dân, ko qua trường lớp, nhờ ngoại hình bắt mắt và có chút năng khiếu mà trở thành idol.
Con em dậy thì hơi sớm, 2 năm qua cháu cao gần 20cm, giờ hơn 1.5m, hy vọng lết đc lên 1.65m.

Nobitaxuka8889

Xe tải
Nhìn chiều cao của Hàn Quốc , Trung Quốc mà thèm , dân Việt mình vẫn thấp lắm trai cứ phải loanh quanh 1m75 , nữ quanh mét 65 mới đẹp

tonkngo0

Xe tải
Cao tốt mà. Quan trọng không? Cực kì quan trọng. Ví dụ: học làng nhàng, nhưng ưa nhìn, cao 1m75 với nam thì diễn toktok, học làm mẫu, học Eng đứng sảnh ks...., với nữ thì học làm mẫu ảnh, mẫu walk, sgbb, dancer uốn éo club, diễn toktok chờ nổi tiếng...bí quá thì đi hát, tai khán giả dễ tính và nhờ hệ thống chỉnh âm, hát nhép.
Nói chung cứ cao là 1 lợi thế cực lớn để sống sót giữa 1 thành phố lớn. Rất nhiều người nổi tiếng xuất thân bình dân, ko qua trường lớp, nhờ ngoại hình bắt mắt và có chút năng khiếu mà trở thành idol.
Con em dậy thì hơi sớm, 2 năm qua cháu cao gần 20cm, giờ hơn 1.5m, hy vọng lết đc lên 1.65m.
Mấy ai được thế đâu cụ ơi
Ngoại hình bắt mắt thì quan trọng là cái mặt kéo được hết
Như sơn tùng mtp lùn tịt đó thôi

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì vẫn thích tụi F1 nó cao được là tốt nhất.

tonkngo0

Xe tải
Em thì vẫn thích tụi F1 nó cao được là tốt nhất.
Ai chả thích. Nhưng mà em thấy lo lắng quá về cái này nó cứ thái quá kiểu gì ấy
Phiên phiên thôi. Lo quá lại thành áp lực, cả xã hội lại quá xem trọng ngoại hình, rồi lại ảnh hưởng tâm lý bình thường của các cháu. Nhiều cháu đang bình thường lùn tí nhưng vẫn vui vẻ nhưng các bố mẹ lo quá thuốc thang này nọ làm cháu nó stress thì khổ thân ra. Phải cho các cháu thấy nó cũng chỉ là 1 phần của cuộc sống thôi

• Vodka
Reactions: one

Hoàng Trang

Xe ngựa
Con k cao lớn dc thì tự trấn an mình thế thôi chứ nhìn mặt bằng bạn bè nó mà còi quá cũng sốt ruột lắm chứ đùa
Ngày xưa em cũng tự ti vì chiều cao mét tư của mình lắm, cho đến khi làm việc cùng mấy bé gen Z to, cao thì em lại thấy thấp như em là 1 lợi thế :)) :)), đi đâu làm gì cũng được sắp đầu hàng :D.

phuongmit

Xe cút kít
Ngày xưa em cũng tự ti vì chiều cao mét tư của mình lắm, cho đến khi làm việc cùng mấy bé gen Z to, cao thì em lại thấy thấp như em là 1 lợi thế :)) :)), đi đâu làm gì cũng được sắp đầu hàng :D.
Trang thấp, 7x kg, 7x tuổi nên lúc nào cũng thuộc diện ưu tiên rồi :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Lấy đc vợ xinh nữa chứ cụ nhỉ haha. Với mấy em gái lùn lại toàn vớ đc anh cao
Em cao 3m bẻ đôi, hồi xưa cấp 3 e cũng ko dc xem nhiều phim, năm 2010 bắt đầu đi học ĐH, mấy năm đầu e cũng ko dùng smart phone, có ai như em có cái suy nghĩ ấu trĩ là yêu và lấy ng cao quá sợ xxx nó ko khớp ko m.ng, đúng là ngáo ngơ hết mức, sói em bây giờ cao 1m60, bọn em yêu nhau từ ngày sv, 3 năm thì cưới, sau này bố mẹ cố gắng và động viên con cố gắng học giỏi, kiếm nhiều tiền, sống tử tế thôi chứ biết làm sao. Giờ cno con zai mà dc 1m70 là quá mơ ước của em luôn, khéo lại 1m65, lùn nhất nhì thế hệ mất

tonkngo0

Xe tải
Em thấy nhiều mợ tuy thấp nhưng da trắng mặt xinh vẫn hơn ối cháu trẻ nhưng cao =)) gu em hơi lạ cái mặt quan trọng nhất haha

tonkngo0

Xe tải
Em cao 3m bẻ đôi, hồi xưa cấp 3 e cũng ko dc xem nhiều phim, năm 2010 bắt đầu đi học ĐH, mấy năm đầu e cũng ko dùng smart phone, có ai như em có cái suy nghĩ ấu trĩ là yêu và lấy ng cao quá sợ xxx nó ko khớp ko m.ng, đúng là ngáo ngơ hết mức, sói em bây giờ cao 1m60, bọn em yêu nhau từ ngày sv, 3 năm thì cưới, sau này bố mẹ cố gắng và động viên con cố gắng học giỏi, kiếm nhiều tiền, sống tử tế thôi chứ biết làm sao
Gì mà phải động viên nghe kinh vậy mợ.
có đợt em tiếp xúc với 1 tay pgd 1 sở, tuy tầm m6 nhưng người fit, ăn mặc có gu, nói chuyện và trình độ hơn người thì át được hết :D.