[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

TXM3b

Xe buýt
Trai nhà e m75. Khả năng dừng ko lớn dc thêm rồi. Gái đang m55 nhưng cũng khó vượt dc m6. Dậy thì hết rồi chỉ chưa có kinh nguyệt thôi.

2bà chị e mét rưỡi mà đẻ 3 thằng đều ko dưới m8. Bố cno (7x đời đầu) dưới m7. Họ hàng 2 bên 3 đời cũng toàn ngừoi có chiểu cao tb trở xuống so với thế hệ. Rộng ra phía họ hàng 2 bên thì khá nhiều trường hợp bố mẹ thấp nhưng con lại phát triển tốt so với thế hệ.
con gái thế thì chưa hết lớn, bạn nhà e cũng lớp 6, cũng mặt mọc mụn, đang vào thời kỳ lớn nhanh thôi cụ, thằng ku nhà e lùn, khả năng hết c3 may được 171~172 thôi, chả dám mơ hơn, thôi chỉ biết động viên nó, cơ bản lớp nó cũng toàn thằng cao to, 1,69m như nó mà lùn thứ 3 lớp luôn.

MuathuHN252

Xe cút kít
Trai nhà e m75. Khả năng dừng ko lớn dc thêm rồi. Gái đang m55 nhưng cũng khó vượt dc m6. Dậy thì hết rồi chỉ chưa có kinh nguyệt thôi.

2bà chị e mét rưỡi mà đẻ 3 thằng đều ko dưới m8. Bố cno (7x đời đầu) dưới m7. Họ hàng 2 bên 3 đời cũng toàn ngừoi có chiểu cao tb trở xuống so với thế hệ. Rộng ra phía họ hàng 2 bên thì khá nhiều trường hợp bố mẹ thấp nhưng con lại phát triển tốt so với thế hệ.
Cụ biết sói nhà em bảo sao ko, bảo em là nếu 2f1 nhà em cao thì chỉ có thể là con hàng xóm, vì bm đều lùn đấy. Con em chắc cũng ko cao dc, nhưng sau này cỡ vượt m7 là ổng đem con đi xn ADN đấy ạ

Mytv

Xe điện
con gái thế thì chưa hết lớn, bạn nhà e cũng lớp 6, cũng mặt mọc mụn, đang vào thời kỳ lớn nhanh thôi cụ, thằng ku nhà e lùn, khả năng hết c3 may được 171~172 thôi, chả dám mơ hơn, thôi chỉ biết động viên nó, cơ bản lớp nó cũng toàn thằng cao to, 1,69m như nó mà lùn thứ 3 lớp luôn.
E chỉ mong dc m6 là quá tốt rồi. Còn ko thì thêm 1-2cm nữa cung chả sao. Con gái mà:D.
Cụ biết sói nhà em bảo sao ko, bảo em là nếu 2f1 nhà em cao thì chỉ có thể là con hàng xóm, vì bm đều lùn đấy. Con em chắc cũng ko cao dc, nhưng sau này cỡ vượt m7 là ổng đem con đi xn ADN đấy ạ
Lấy vk ngành y mà chả hiểu biết j. Chán ông xa vk này:D.

PhongFood

Xe điện
Có ông quần dài 90 mà bụng hơn 110 cơ.
Đến lúc người cắt sợ đo nhầm hoặc ghi nhầm, còn phải hỏi lại :))
Các cụ mợ thích cao. Nhưng thực tế cả con trai và gái người mình vừa thoát qua ruộng đồng. nên có cao thì số nhiều là hơi thô, dáng, đi đứng đa phần chưa chuẩn. Ở thời điểm hiện tại thì con trai cao 1.73-1.77m và con gái 1.6-1.65 là vừa đẹp với tiến hoá.

maimaubinhyen

Xe tải
Các cụ mợ thích cao. Nhưng thực tế cả con trai và gái người mình vừa thoát qua ruộng đồng. nên có cao thì số nhiều là hơi thô, dáng, đi đứng đa phần chưa chuẩn. Ở thời điểm hiện tại thì con trai cao 1.73-1.77m và con gái 1.6-1.65 là vừa đẹp với tiến hoá.
Thế này là cao rồi còn gì cụ. Chỉ khi dưới trung bình toàn quốc mới gọi là lùn.
"Thanh niên nam người Việt cao trung bình đạt 168,1cm; nữ đạt 156,2cm. Thống kê chiều cao trung bình người Việt Nam tăng hơn 3cm so với kết quả 10 năm trước, giúp chúng ta không còn thuộc nhóm “lùn nhất Đông Nam Á”.
Ở Vn em thế hệ con em vẫn chỉ tầm 1/3 bạn cao trên 1m7, mà nữ thì 1m45-1m55 thì nhiều lắm.
Cả nam lẫn nữ mà có thấp lùn thì tập luyện cho thân thể gọn gàng, ăn mặc lịch sự, thêm giày 5cm, 7cm là ok hết. Nam cũng có giầy độn đế, chỉ ớn nhất vừa lùn vừa bẩn, tính cũng xấu thôi

RongPhuongBac

Xe điện
Các cụ các mợ mà nhỡ chiều cao có 1.6m trung bình thì đừng tự ti quá. Khuyết cái này thì mình bổ trợ cái kia, học hành kĩ năng, trau dồi kiến thức...em thấy nhiều trai lùn nhưng bù lại miệng dẻo như kẹo kéo, tán gái gái đổ ầm ầm. Em thì cũng 1.65m, ngày xưa cũng mặc cảm lắm, bạn cùng lớp nó toàn 1m68 đến 1m75 mà. Nhưng qua thời gian thì cao thấp không phải nỗi sợ, mà là tiền không có mới sợ, hehe :D

titit2023

Xe tải
E 1m62 vợ 1m55. F1 Lớp 11 1m78. Kinh nghiệm của e là f1 uống sữa từ lúc lọt lòng đến giờ. Đứa thứ 2 kg chịu uống sữa lùn gần nhất lớp.

Camontinhyeu

Xe điện
Không hiểu sữa bò có cái mẹ gì mà các cháu uống cao thế nhỉ. Thằng cu nhà em đầu lớp 9 mới 1m65 mà nay lớp 11 cũng tầm 1m8 rồi đang phanh lại. Cao thế thôi

Yeuaibaygio

Xe container
Nhưng qua thời gian thì cao thấp không phải nỗi sợ, mà là tiền không có mới sợ, hehe :D
Tất nhiên rồi Cụ.
Điểm yếu ngoại hình dần dần sẽ quen, kể cả người ta chê mãi nghe cũng quen.
Chỉ có cái bụng đói hàng ngày thì không thể nào quen được.

Yeuaibaygio

Xe container
"Vừa" của Cụ là cao rồi đấy ạ.
Muốn dáng đẹp thì ngoài di truyền khung xương đẹp như bọn châu Âu lợi thế sẵn có, thì một phần do luyện tập ạ. Phải chịu khó tập thể dục thể thao, múa, nhảy từ bé thì dáng mới đẹp. Số ít đẹp tự nhiên không tính. Nhưng bọn luyện tập nó có hệ cơ rất đẹp.

ltlinh

Xe tăng
Nhiều cụ bàn chuyện kinh bang tế thế, từ Mẽo đến Nga, từ U cà đến tq mà nói đến chuyện chiều cao là là cái hếu tố cần thiết để gia nhập công dân toàn cầu mà cứ an ủi AQ.

Đi học tây tàu, làm việc mà mình 1m7 nó toan 1m8 85 nhìn đã thấy khác biệt rõ hình thức.....

Tôi bao thang cu con muốn giao lưu đi học có bạn gái ...Tây thì cố mà tối thiểu 1m85 trở lên nó mới ...tương xứng.

1m8 troẻ lên với cân năng độ 75 80kg kèm rèn luyện thể thao từ bé ko lo....chết đói.

Có sánh vai với các cường quốc năm châu hay không phụ thuộc vào các cháu cả.

việc đầu tiên là....chiều cao đã

temuchin

Xe tải
Cao tốt mà. Quan trọng không? Cực kì quan trọng. Ví dụ: học làng nhàng, nhưng ưa nhìn, cao 1m75 với nam thì diễn toktok, học làm mẫu, học Eng đứng sảnh ks...., với nữ thì học làm mẫu ảnh, mẫu walk, sgbb, dancer uốn éo club, diễn toktok chờ nổi tiếng...bí quá thì đi hát, tai khán giả dễ tính và nhờ hệ thống chỉnh âm, hát nhép.
Nói chung cứ cao là 1 lợi thế cực lớn để sống sót giữa 1 thành phố lớn. Rất nhiều người nổi tiếng xuất thân bình dân, ko qua trường lớp, nhờ ngoại hình bắt mắt và có chút năng khiếu mà trở thành idol.
Con em dậy thì hơi sớm, 2 năm qua cháu cao gần 20cm, giờ hơn 1.5m, hy vọng lết đc lên 1.65m.
Cao thường 30cm trong thời gian dậy thì là hết!
Giờ cho cháu thêm thể thao bơi lội để tăng chiều cao thôi
Cao tốt mà. Quan trọng không? Cực kì quan trọng. Ví dụ: học làng nhàng, nhưng ưa nhìn, cao 1m75 với nam thì diễn toktok, học làm mẫu, học Eng đứng sảnh ks...., với nữ thì học làm mẫu ảnh, mẫu walk, sgbb, dancer uốn éo club, diễn toktok chờ nổi tiếng...bí quá thì đi hát, tai khán giả dễ tính và nhờ hệ thống chỉnh âm, hát nhép.
Nói chung cứ cao là 1 lợi thế cực lớn để sống sót giữa 1 thành phố lớn. Rất nhiều người nổi tiếng xuất thân bình dân, ko qua trường lớp, nhờ ngoại hình bắt mắt và có chút năng khiếu mà trở thành idol.
Con em dậy thì hơi sớm, 2 năm qua cháu cao gần 20cm, giờ hơn 1.5m, hy vọng lết đc lên 1.65m.
Thường cao thêm 20cm là gần hết mức phát triển của giai đoạn dậy thì rồi. Xưa em dậy thì từ lớp 7 tầm 1m4x đến lớp 9 được 1m63 xong lớn rất chậm, kết thúc ở lớp 11 với chiều cao 1m67. Cao hơn mức trung bình ngày đấy là 1m60. Tổng chiều cao tăng của giai đoạn này đc tầm 25cm. Dậy thì sớm thì sẽ hết lớn sớm, khá thiệt thòi so với các bạn dậy thì sau, mất đi mấy năm phát triển chiều cao tự nhiên. Bác cần cho cháu tập thể thao và bơi để chữa cháy.

tonkngo0

Xe tải
Nhiều cụ bàn chuyện kinh bang tế thế, từ Mẽo đến Nga, từ U cà đến tq mà nói đến chuyện chiều cao là là cái hếu tố cần thiết để gia nhập công dân toàn cầu mà cứ an ủi AQ.

Đi học tây tàu, làm việc mà mình 1m7 nó toan 1m8 85 nhìn đã thấy khác biệt rõ hình thức.....

Tôi bao thang cu con muốn giao lưu đi học có bạn gái ...Tây thì cố mà tối thiểu 1m85 trở lên nó mới ...tương xứng.

1m8 troẻ lên với cân năng độ 75 80kg kèm rèn luyện thể thao từ bé ko lo....chết đói.

Viêc làm mọi cách khoa học để đạt được mục đích thì không sao
Nhưng hoảng loạn, ám ảnh nó quá thì có vấn đề tâm lý đó cụ

TorienT

Xe container

Cá nhân em thấy với gen Việt 1.85m sẽ có vấn đề về cơ xương khớp. 1m75 - 1m77 là đẹp.

fadco

Xe container
Cao thường 30cm trong thời gian dậy thì là hết!
Giờ cho cháu thêm thể thao bơi lội để tăng chiều cao thôi

Thường cao thêm 20cm là gần hết mức phát triển của giai đoạn dậy thì rồi. Xưa em dậy thì từ lớp 7 tầm 1m4x đến lớp 9 được 1m63 xong lớn rất chậm, kết thúc ở lớp 11 với chiều cao 1m67. Cao hơn mức trung bình ngày đấy là 1m60. Tổng chiều cao tăng của giai đoạn này đc tầm 25cm. Dậy thì sớm thì sẽ hết lớn sớm, khá thiệt thòi so với các bạn dậy thì sau, mất đi mấy năm phát triển chiều cao tự nhiên. Bác cần cho cháu tập thể thao và bơi để chữa cháy.
Cu nhà em hè lớp 8 bắt đầu dậy thì, nay lớp 9 đc m7 rồi, ko biết lớp mấy thì dừng dậy thì và liệu coa đx m75 ko cuk

temuchin

Xe tải
Cu nhà em hè lớp 8 bắt đầu dậy thì, nay lớp 9 đc m7 rồi, ko biết lớp mấy thì dừng dậy thì và liệu coa đx m75 ko cuk
Lớp 8 dậy thì là khá chuẩn thời gian. Sẽ lớn nhanh đến tầm lớp 10 xong chậm lại. Chắc chiều cao sẽ đc tầm gần 1m8. Cháu mình lớp 6 đã dậy thì. Nay đang lớp 7 đã cao trên 1m7. Chắc cuối cùng cao trên 1m8 giống anh nó vì thằng anh lớp 8 mới dậy thì nhưng cuối cùng 19 tuổi đang cao 1m84.

fadco

Xe container
Lớp 8 dậy thì là khá chuẩn thời gian. Sẽ lớn nhanh đến tầm lớp 10 xong chậm lại. Chắc chiều cao sẽ đc tầm gần 1m8. Cháu mình lớp 6 đã dậy thì. Nay đang lớp 7 đã cao trên 1m7. Chắc cuối cùng cao trên 1m8 giống anh nó vì thằng anh lớp 8 mới dậy thì nhưng cuối cùng 19 tuổi đang cao 1m84.
Úi giời m84 thì khiếp quá, em chỉ mong m75-m8 là happy lắm rồi, các cụ cứ bảo cao thấp ko quan trọng chứ cao riêng khoản ăn mặc nó đẹp hơn rất nhiều mấy ông lùn tịt m6:)))

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Ngày xưa em cũng tự ti vì chiều cao mét tư của mình lắm, cho đến khi làm việc cùng mấy bé gen Z to, cao thì em lại thấy thấp như em là 1 lợi thế :)) :)), đi đâu làm gì cũng được sắp đầu hàng :D.
Điêu, mợ phải 1,5m trở lên. Sai em xin chịu trách nhiệm nửa đời