[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Website
www.facebook.com
VNeID sắp có thêm tiện ích đăng ký xe rồi.

mylam86

Xe tải
Nhân tiện nhà em cũng đang định đi làm CCCD cho F1, mà hiện tại trên VNID, Cổng dịch vụ công đang ghi nhận thiếu F1 nhà em. (trên sổ hộ khẩu cứng thì vẫn có ạ) => trường hợp này có cụ nào đã bị rồi chưa ạ, và các cụ giải quyết vụ này như thế nào vậy a? Vì đến CA Quận thì họ hỏi phiếu đăng ký online, nhưng khi đăng ký phiếu online thì ko được, vì csdl ko cò F1 cc a

Grandtouring

Xe điện
Nhà em cũng mới ra CA phường làm CC cho gái 11 tuổi. Làm cũng nhanh lắm.

Dolla2011

Xe buýt
Nhân tiện nhà em cũng đang định đi làm CCCD cho F1, mà hiện tại trên VNID, Cổng dịch vụ công đang ghi nhận thiếu F1 nhà em. (trên sổ hộ khẩu cứng thì vẫn có ạ) => trường hợp này có cụ nào đã bị rồi chưa ạ, và các cụ giải quyết vụ này như thế nào vậy a? Vì đến CA Quận thì họ hỏi phiếu đăng ký online, nhưng khi đăng ký phiếu online thì ko được, vì csdl ko cò F1 cc a
Cụ cầm sổ hộ khẩu với giấy khai sinh có số định danh cá nhân của F1 ra khu vực phường làm sạch dữ liệu. Khi nào hiện dữ liệu của F1 trong VNeid của cụ thì mới làm CCCD được.

polizia

Xe container
Hơi liên quan tý, em xin hỏi: Em đã cài VnId cấp độ 2, tích hợp bằng lái xe đầy đủ, bằng em hết hạn tháng 3/2024 đã làm lại mà giờ vào đăng ký theo thời hạn mới của bằng không được, vãn là thời hạn bằng cũ (đã hết hạn) bác nào gặp như này chưa và xử lý như nào rồi ạ?
Cụ ấn cập nhật nó sẽ update.
Nếu vài lần ko đc cụ gỡ cái bằng đấy đi tích hợp lại cái mới là đc.
Em tích hợp thẻ bhyt cũng bị nhầm sang người khác, cập nhật mấy lần ko đc.
Cuối cùng gỡ xong add lại thì đúng.

anchor

Xe hơi
Các cụ cho hỏi giờ mới bắt đầu đăng ký định danh cấp 1 thì có tự làm được ko ạ? Em hỏi vì em cứ đến đoạn chụp ảnh chân dung là tắc, app báo Không nhận diện được khuôn mặt, xong lại Đưa mặt từ từ vào khung hình blah blah 1 hồi rồi văng ra ngoài. Trăm lần như 1, phát nản luôn :(

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Các cụ cho hỏi giờ mới bắt đầu đăng ký định danh cấp 1 thì có tự làm được ko ạ? Em hỏi vì em cứ đến đoạn chụp ảnh chân dung là tắc, app báo Không nhận diện được khuôn mặt, xong lại Đưa mặt từ từ vào khung hình blah blah 1 hồi rồi văng ra ngoài. Trăm lần như 1, phát nản luôn :(
Làm trăm lần không được thì theo em cụ nên ra phường nâng luôn lên cấp 2.

anh cakv chỗ cụ không đến tận nhà hối cụ làm à :-o
chưa lên mức 2 đã kì tích lắm rồi, đằng này cụ còn chưa làm cả cấp 1 :-o

anchor

Xe hơi
Căn bản em hộ khẩu 1 đằng và ở 1 nẻo nên các chú ấy cũng có alo giục thôi chứ cũng chả có cách nào khác ạ :D Giờ rảnh mới định lôi ra làm thì thấy nản quá.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có cụ gì nick tím còn đang dùng cmt giấy cơ cụ , nhất định ko chịu làm cccd

vingraux

Xe tăng
Cụ ấn cập nhật nó sẽ update.
Nếu vài lần ko đc cụ gỡ cái bằng đấy đi tích hợp lại cái mới là đc.
Em tích hợp thẻ bhyt cũng bị nhầm sang người khác, cập nhật mấy lần ko đc.
Cuối cùng gỡ xong add lại thì đúng.
Gỡ app đi cài lại hoặc thay điện thoại mới thì có phải ra công an đăng ký cấp 2 lại không bác?

hm.tuan

Xì hơi lốp
Nhiêu khê thực sự.
Trước chỉ cần cái sổ HK đem ra bất kỳ nơi nào công chứng cũng xong.
Giờ phải đến xxx phường xin cái giấy xác nhận nơi cư trú này, với các thông tin tất cả đã có trên CCCD. Vậy mà em đi xin cho F1 mà mất khoảng chục ngày mới có, đấy là còn kẹp theo cái phong bì, chứ nếu không thì chờ đến tết Công gô!
Cầm tờ giấy chỉ muốn chửi.

Website
www.facebook.com
Nhiêu khê thực sự.
Giờ phải đến xxx phường xin cái giấy xác nhận nơi cư trú này, với các thông tin tất cả đã có trên CCCD. Vậy mà em đi xin cho F1 mà mất khoảng chục ngày mới có, đấy là còn kẹp theo cái phong bì, chứ nếu không thì chờ đến tết Công gô!
Em chìa cái VnEID có thông tin cư trú của e ra là xong. Chỗ nào vẫn đòi Giấy XN cư trú ấy nhỉ?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em chìa cái VnEID có thông tin cư trú của e ra là xong. Chỗ nào vẫn đòi Giấy XN cư trú ấy nhỉ?
Nó vẫn đòi đấy cụ. Hôm trc e đi công chứng bán cái CC, do sổ đỏ làm từ lâu nên thông tin khác 1 chút ( bản thân e có thay đổi nơi thường trú); thế mà phòng công chứng đòi về xã xin xác nhận cư trú. E chìa cái VNEID ra họ ko nghe!
May về xã mất 5p là có ngay ( ông CA còn chửi bọn nào mà lại dám ko tin VNEID)!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhiêu khê thực sự.
Giấy xn cư trú nó lại chính xác hơn , chứ hộ khẩu chắc gì đã đúng cụ ! HK 1 nơi nhưng cư trú 1 nẻo đầy ra .

zaiwaz123

Xe điện
Trong cái VNeID có đầy đủ thông tin để check nhưng một số giao dịch tại phòng Công chứng vẫn bắt phải có xác nhận cư trú từ phía CA phường.
Phòng CC vẫn yêu cầu Giấy khai sinh bản cứng, đăng ký kết hôn bản cứng.....Mặc dù những thông tin đó trong VNeID đã có đầy đủ.
Các cơ quan chức năng cần có giải pháp thống nhất khai thác thông tin để người dân đi làm bất kỳ thủ tục hành chính công nào đó chỉ cần duy nhất thẻ Căn cước gắn chip là đủ.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Có cụ đã đưa ra 1 trường hợp rồi đấy. Còn chỗ F1 đòi thì em ko tiện nói, bật mí là sát ngành với nhau, nhưng nó vẫn đòi cho ... đủ thủ tục.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Giấy xn cư trú nó lại chính xác hơn , chứ hộ khẩu chắc gì đã đúng cụ ! HK 1 nơi nhưng cư trú 1 nẻo đầy ra .
Cụ nói thế thì thông tin trên CCCD cũng khác chóa gì đâu, thay đổi đầy.

Website
www.facebook.com
Có cụ đã đưa ra 1 trường hợp rồi đấy. Còn chỗ F1 đòi thì em ko tiện nói, bật mí là sát ngành với nhau, nhưng nó vẫn đòi cho ... đủ thủ tục.
Em chuyển trường cho cu cháu từ Hạ Long lên Hà Nội học (Lớp 11), đầu tiên trường cũng đòi cái xác nhận cư trú này, sau khi e làm thủ tục tạm trú xong (Làm trên cổng DV công, mất 5 ngày làm việc) thì chỉ cần xùy VnEId của cu cháu ra là xong, khỏi cần GXN nữa.