[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn cụ chia sẻ rất rõ ràng. Khi nào cụ nhận được cụ vui lòng cập nhật cụ nhé.

Trường hợp vợ em cũng được cskv nhắn gọi về làm. Quy trình giống như cụ nêu trên. Nhưng lại mắc chỗ tạm trú. Mong cụ qua vụ này để em có niềm tin là vợ em sẽ làm được cccd ạ =))
Hôm trước vợ tôi ra Phường làm CCCD.
Hộ khẩu chỗ khác (nội thành Hà Nội).
Đem Hộ khẩu gốc ra, kèm CMT 12 số đang có, họ làm ngay và luôn.

Đăng ký tạm trú: Không có bác ạ.

haivanphe

Xe container
Em làm từ tháng 5 khi công an về tận khu phố làm, giờ vẫn chưa nhận được, chả biết hỏi ai?

FC Juventus

Xe buýt
Hôm trước vợ tôi ra Phường làm CCCD.
Hộ khẩu chỗ khác (nội thành Hà Nội).
Đem Hộ khẩu gốc ra, kèm CMT 12 số đang có, họ làm ngay và luôn.

Đăng ký tạm trú: Không có bác ạ.
Làm thì ngay và luôn bác ạ. Cơ mà đến khi không nhận được ra phường hỏi thì mới biết bác ạ. Vợ em làm từ tháng 5/2021.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Làm thì ngay và luôn bác ạ. Cơ mà đến khi không nhận được ra phường hỏi thì mới biết bác ạ. Vợ em làm từ tháng 5/2021.
Thế à, để tôi nhắc gấu nhà.
Vì, vợ tôi ra làm và nêu đích danh: Tau đếch có Hộ khẩu ở đây, làm được thì làm, không thì tau chim cút cho sớm.

Nó bảo sao hả bác, chỗ Phường bác ấy???

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ em làm chíp từ T6 vừa mới có, giờ trong tay em còn cả 3 cái: CMND 9 số, CCCD và CCCD gắn chíp :D

FC Juventus

Xe buýt
Thế à, để tôi nhắc gấu nhà.
Vì, vợ tôi ra làm và nêu đích danh: Tau đếch có Hộ khẩu ở đây, làm được thì làm, không thì tau chim cút cho sớm.

Nó bảo sao hả bác, chỗ Phường bác ấy???
Vợ em cũng cái giọng như thế đấy bác :))

Hôm tháng 5 gọi vợ em về làm. Vợ em lúc đầu không về, ông bà gọi nên về vì liên quan quyển sổ HK, sau 1.7.2021 sẽ abcd.

Vợ em về àm hồi cuối tháng 5/2021 trong 10 phút rồi về nhà.

Đến tháng 10 ông bà gọi hỏi kiểm tra sao không nhận được, ra công an phường hỏi thì:

1. CSKV nói chị không tạm trú ở đây vì tôi biết chị đi lấy chồng chỗ khác, tôi chứng minh được.

2. Chị về chỗ tạm trú, lấy tạm trú và điền mẫu DC-02 quay lại tôi nhập vào hệ thống để cấp cccd.

Chuyện tạm trú như em trình bày ở trên cụ ạ. Về vấn đề tạm trú em cũng có tút hỏi các cụ về vấn đề này đấy ạ.

civic7117

Xe tải
Sau 2 tháng e đã lấy dc rồi , các cụ thế nào ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em cũng cái giọng như thế đấy bác :))

Hôm tháng 5 gọi vợ em về làm. Vợ em lúc đầu không về, ông bà gọi nên về vì liên quan quyển sổ HK, sau 1.7.2021 sẽ abcd.

Vợ em về àm hồi cuối tháng 5/2021 trong 10 phút rồi về nhà.

Đến tháng 10 ông bà gọi hỏi kiểm tra sao không nhận được, ra công an phường hỏi thì:

1. CSKV nói chị không tạm trú ở đây vì tôi biết chị đi lấy chồng chỗ khác, tôi chứng minh được.

2. Chị về chỗ tạm trú, lấy tạm trú và điền mẫu DC-02 quay lại tôi nhập vào hệ thống để cấp cccd.

Chuyện tạm trú như em trình bày ở trên cụ ạ. Về vấn đề tạm trú em cũng có tút hỏi các cụ về vấn đề này đấy ạ.
Vụ này thì tôi chưa gặp.
Sẽ check lại chỗ gấu.

Nhưng chỗ tôi và bác ngược nhau:
Vợ bác về chỗ hộ khẩu chính chủ - nhưng không ở.
Vợ tôi về chỗ không chính chủ (và cũng không Đăng ký tạm trú) - nhưng có cư trú thực tế.
Cũng phải bổ sung là, cậu CSKV đã được tôi thông báo là, vợ tau ở nhờ thôi, không rõ bị đuổi lúc nào.

Cậu CSKV xác nhận là OK, chị cứ ra làm bình thường, miễn là có Hộ khẩu giấy và CMT 12 số cũ.

FC Juventus

Xe buýt
Vụ này thì tôi chưa gặp.
Sẽ check lại chỗ gấu.

Nhưng chỗ tôi và bác ngược nhau:
Vợ bác về chỗ hộ khẩu chính chủ - nhưng không ở.
Vợ tôi về chỗ không chính chủ (và cũng không Đăng ký tạm trú) - nhưng có cư trú thực tế.
Cũng phải bổ sung là, cậu CSKV đã được tôi thông báo là, vợ tau ở nhờ thôi, không rõ bị đuổi lúc nào.

Cậu CSKV xác nhận là OK, chị cứ ra làm bình thường, miễn là có Hộ khẩu giấy và CMT 12 số cũ.
Về mặt quy trình sẽ mắc ở chỗ tạm trú bác nhé. Vợ bác đúng quy định phải có đăng ký tạm trú + HK mới làm được cccd bác ạ. Luật và Thông tư quy định vậy. Vợ em bị quay ở điểm (giấy tạm trú) này.

Phồng Mực

Xe tăng
Chào các cụ

chứng minh thư của e là loại 12 số do công an thái bình cấp

Em muốn hỏi giờ đến cơ quan nào của công an thành phố Hà nội để chuyển sang CCCD gắn chip ạ

Cảm ơn các cụ

Phồng Mực

Xe tăng
Chào các anh chị

Em muốn hỏi giờ đến cơ quan nào của công an thành phố Hà nội để chuyển sang CCCD gắn chip ạ

Cảm ơn các ace

quangsot

Xe lăn
Theo như hướng dẫn là nếu có cmnd 12 số do tỉnh khác cấp thì lên phòng CS quản lý hành chính về trật tự xã hội CA Hà Nội xin cấp đổi.

thanhphong1998

Xe điện
Em cũng chưa hiểu cái CCCD có chíp được lợi gì nên cứ cái cũ em dùng .

hitle888

Xe điện
Miah, cả nàh em làm đợt đầu, cái đợt làm cả đêm í, cskv rà từng nhà giục đi làm. Làm xong chờ nửa năm éo thấy đâu, rồi tuần trước thấy bẩu ông già em phải ra làm lại do sai sót hồ sơ éo gì, em gọi mắng cho chú cskv 1 trận, éo phải lỗi của dân mà giọng bố đời, cu cậu ngoan như cún, em bẩu hết dịch ông cụ nhà em ra, còn h có ra mà sau 3 ngày lấy dc thì ra.
Ps: xin lỗi các cụ em lan man tí, còn cụ chủ thì cứ bình tĩnh ạ, làm nhưng có lấy dc luôn đâu, đang dịch giã cứ ở nhà cho lành

Lance81

Xe hơi
Chào các cụ

Cảm ơn các cụ
Cụ ra số 4 Phạm Ngọc Thạch nhé.vấn đề là không biết đã có thông tin trên cổng dữ liệu quốc gia chưa,chưa có thì họ đẩy về tỉnh làm.Hôm e đi làm thấy 1 số trường hợp đổi từ CMT sang CCCD chưa có thông tin trên hệ thống lên yêu cầu về tỉnh

Laoba

Xe điện
Nhiều cụ vất vả với cái cccd này nhỉ? E làm có 15" và đợi nửa tháng bác trưởng khu mang tận nơi cho

Đào Tử Thi

Xe container
Lại nói vụ này tức. Bố con em bị cskv giục ra CA phường phố Tô Hiến Thành làm cccd từ đầu tháng 4, vừa rồi đến cuối tháng 9 lại bị gọi ra CA phường Đồng Nhân làm lại chả hiểu vì lý do gì, đến giờ vẫn chưa thấy tăm hơi thẻ đâu. Mà không hề có một cái giấy hẹn nào nhé các cụ. Mỗi lần làm mất 25K cũng chả có phiếu gì sất. Tóm lại em thấy cứ lộn xộn kiểu gì.