[Funland] Tất tần tật về Bình nóng lạnh

tung1311 .

Xe container

E khoanh vào chỗ nhỏ giọt nước đây ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Áp xuất cao hoặc nóng quá chảy gioăng trong cụ ạ,cụ thử giảm áp ko được thì thôi mua cái mới thay nhé,em nhớ có trăm k hay sao ý ạ

favorit

Xe buýt
Thay cái mới là xong mà cụ

hamcuare!

Xe container
rỏ ở đó là bt cụ ạ. Cẩn thận thì thay cái van đồng ý đi.

xukthal.

Xe lăn
Cụ nào biết cái bộ phận này là cái gì ko ạ? Em thấy nó bị rỏ nước ra từ đây mà chưa kết luận đc tại sao (bình ariston vital).

Nói sơ qua thì nóng lạnh nhà em có đầu vào từ đường nóng từ thái dương năng đi qua bơm tăng áp công suất hình như 200w.
Van xả air, nếu cụ lắp máy bơm.áp phải bịt cái này vào nếu ko có lúc nước khỏe nó xì ra chỗ này.

xukthal.

Xe lăn
Nó là van xả áp.
Vậy là bình bị bơm cao áp hoặc hỏng gioăng, mỏi lò xo cụ ạ
Ko phải xả áp đâu cụ, tác dụng của nó là dùng trong trường hợp ko có máy bơm áp mà khi hết nước trong bình NL có khoảng không thì phải vặn ra xả air nếu ko nước nóng chảy rất yếu.

Manhpd

Xe cút kít
Ko phải xả áp đâu cụ, tác dụng của nó là dùng trong trường hợp ko có máy bơm áp mà khi hết nước trong bình NL có khoảng không thì phải vặn ra xả air nếu ko nước nóng chảy rất yếu.
Đồng thời có không khí bên trong sẽ làm thanh đun quá nhiệt.

Chontenkhac

Xe tải
Bơm tăng áp của cụ là bơm từ hay bơm dùng rơ le áp? Nếu rơ le áp cụ chỉnh lại áp là ok, nếu bơm từ cụ thay cái van là ok

xukthal.

Xe lăn

Selfie

Xe hơi
Nó là cái van xả áp đấy ạ. Khi đun nóng nước nở ra áp tăng lên, nhà sản xuất lắp cái van đấy để xả áp tránh hỏng đường ống và bình đun. Có thể van bị hỏng, hoặc áp suất nhà cụ chủ để cao quá. Trong một thớt khác trên OF có cụ đã lắp thêm bình tích áp làm chức năng giãn nở để xử lý cái này. Ca này cứ thử thay van an toàn/ xả áp này, hoặc giảm áp đường nước lạnh nếu dùng bơm tăng áp. Nói chung nó chỉ chảy vài giọt lúc đun thôi.

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
nó là cái van xả e thôi . tác dụng chính của nó là : khi ta tháo bình xuống để sửa hoặc lắp đặt chỗ khác . thì xả cái van này ra cho hết nước đỡ nặng bình khi bế nó xuống thôi chứ áp xuất gì đâu

xukthal.

Xe lăn
Nó là cái van xả áp đấy ạ. Khi đun nóng nước nở ra áp tăng lên, nhà sản xuất lắp cái van đấy để xả áp tránh hỏng đường ống và bình đun. Có thể van bị hỏng, hoặc áp suất nhà cụ chủ để cao quá. Trong một thớt khác trên OF có cụ đã lắp thêm bình tích áp làm chức năng giãn nở để xử lý cái này. Ca này cứ thử thay van an toàn/ xả áp này, hoặc giảm áp đường nước lạnh nếu dùng bơm tăng áp. Nói chung nó chỉ chảy vài giọt lúc đun thôi.
Thì lý thuyết là thế :D nhưng ngày xưa chưa có đk dùng máy bơm áp và nước yếu hoặc hay mất nước thì phải bẻ cái lẫy ý cho ko khí xì ra ko thì nc nóng chảy rất yếu :D
Em dùng bao lâu vài ba loại bình chưa bh thấy nó xả áp do đun nóng nước cả :D
Còn khi lắp máy bơm áp mà loại mạnh chút thì có lúc nó chảy ròng ròng ra ý :D sau phài mua cái bịt để bịt cái van ý luôn.

Selfie

Xe hơi
Thì lý thuyết là thế :D nhưng ngày xưa chưa có đk dùng máy bơm áp và nước yếu hoặc hay mất nước thì phải bẻ cái lẫy ý cho ko khí xì ra ko thì nc nóng chảy rất yếu :D
Em dùng bao lâu vài ba loại bình chưa bh thấy nó xả áp do đun nóng nước cả :D
Còn khi lắp máy bơm áp mà loại mạnh chút thì có lúc nó chảy ròng ròng ra ý :D sau phài mua cái bịt để bịt cái van ý luôn.
Cái van này nó giỏ nước, em gặp nhiều mà. Cái này chỉ cần mở vòi dùng nước là áp suất nó giảm ngay nên sẽ không nhỏ nữa.Nhưng kiểu ở VN mình chỉ bật bình đun khi tắm nên nó cũng ít xảy ra và nhiều người không để ý.

QB1991

Xe hơi
Cụ thay van xả áp này là xong có đáng bao nhiêu $ đâu

Tuongtien1977

Xe điện
Cụ nào biết cái bộ phận này là cái gì ko ạ? Em thấy nó bị rỏ nước ra từ đây mà chưa kết luận đc tại sao (bình ariston vital).

Nói sơ qua thì nóng lạnh nhà em có đầu vào từ đường nóng từ thái dương năng đi qua bơm tăng áp công suất hình như 200w.
Van xả áp thôi, cụ gạt cái cần xanh xả ra xem nó còn chảy không, vẫn nhỏ giọt thì thay

polizia

Xe container
Em nhớ ngày xưa lắp bình nóng lạnh ko có van này. Thời mới có bình nóng lạnh nhà em dùng ariston ko có, hồi đấy vẫn ở nhà cấp 4.
Sau này kể cả có nhà mới thì bình nóng lạnh nhà e cũng ko thấy có van này. Vì bình nhà em lắp giấu trong hầm để đồ trên nóc nhà tắm, nếu có van này thì dùng cả chục năm nó phải hỏng và chảy lênh láng trong hầm rồi.
Tuy nhiên ở bếp tầng 1 sau này lắp con Ferroli thì lại có van air này, và nó cũng chảy nc tong tỏng, thay van khác đc 1 thời gian lại bị.
Giờ em chán thay nên em đấu cái ống nhựa ngay miệng van và dẫn nước thoát ra ngoài, đỡ bực mình.
Thế nên em chưa hiểu cái van đấy tác dụng gì vì trc đây các bình đều ko có mà dùng có sao đâu.