[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

tunglam2806

Xì hơi lốp
Con bé nhà em đang mong ngóng từng ngày được đi học thêm nhưng trường chưa triển khai được vì chưa đủ 100% đơn đăng ký. Riêng nàng này cô mở lớp là em cho đi vì nàng rất thích đến lớp. Còn thằng anh nó chưa từng đi học thêm ở trường hay cô. Vẫn điểm cao, cô vẫn quý.

cabin

Xe buýt
Enetviet hôm qua e đi họp lớp 8, trường nó còn dự kiến nã các con 80k/tháng, lý do: áp dụng AI để đo cảm xúc hàng ngày của các con 😂 Em hỏi đo bằng cách nào, sao biết đc các con vui hay buồn, mà vui buồn là cảm xúc nhất thời của trẻ, còn dài hạn con có vấn đề gì bố mẹ phải là người rõ nhất. Nên em cũng nhất quyết phản đối trên lớp. Lại còn vụ trường đòi đầu tư cái TV có màn cảm ứng cỡ 60 củ (trong khi máy chiếu mới sắm sẽ dự định vứt đi) và bắt bố mẹ tự mua, trường chỉ chỗ 😂 (khôn vãi). Mà trường con em là trường công CLC, học phí đã giã hơn 4 củ/tháng. Thế mà từ điều hoà, máy chiếu, sắm đồ, sơn sửa lớp đều do phụ huynh chịu. Éo hiểu chúng nó đớp gì đớp ác vậy 😬
Tất nhiên e và vài phụ huynh cũng đứng lên phản đối nhưng chắc chúng nó sẽ vẫn cứ tiến hành thôi, trước giờ vẫn vậy mà.

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
Nguyên tắc bất di bất dịch!

Muốn sang thì bắc cầu Kiều
Muốn con hay chữ phải yêu lấy thày

Cấp nào ko biết chứ cấp 1 là cô giáo chủ nhiệm tác động chính đến con mình, 23456 mỗi ngày gần như 8 tiếng con mình là cô giáo trông nom, khôn thì yêu cô thật lực, con ko yêu cô đủ thì bố mẹ yêu thêm cho đủ.

Việc đích thân cô chủ nhiệm dạy lại quá là tốt đi, ủng hộ cả 2 tay 2 chân, tiếc là thời gian dạy thêm hơi ít.

cô như này thì phải chăm cật lực vào cụ nhể

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
Enetviet hôm qua e đi họp lớp 8, trường nó còn dự kiến nã các con 80k/tháng, lý do: áp dụng AI để đo cảm xúc hàng ngày của các con 😂 Em hỏi đo bằng cách nào, sao biết đc các con vui hay buồn, mà vui buồn là cảm xúc nhất thời của trẻ, còn dài hạn con có vấn đề gì bố mẹ phải là người rõ nhất. Nên em cũng nhất quyết phản đối trên lớp. Lại còn vụ trường đòi đầu tư cái TV có màn cảm ứng cỡ 60 củ (trong khi máy chiếu mới sắm sẽ dự định vứt đi) và bắt bố mẹ tự mua, trường chỉ chỗ 😂 (khôn vãi). Mà trường con em là trường công CLC, học phí đã giã hơn 4 củ/tháng. Thế mà từ điều hoà, máy chiếu, sắm đồ, sơn sửa lớp đều do phụ huynh chịu. Éo hiểu chúng nó đớp gì đớp ác vậy 😬
Tất nhiên e và vài phụ huynh cũng đứng lên phản đối nhưng chắc chúng nó sẽ vẫn cứ tiến hành thôi, trước giờ vẫn vậy mà.
Chắc trường con cụ là trường công lập tự chủ một phần, cụ tìm hiểu xem. Còn có cả dạng trường công lập tự chủ hoàn toàn, có khi còn đóng nhiều hơn.

thongnv

Xe điện
vãi nhái
80k/cháu/tháng, là 800k/cháu/năm
nhân lên mấy triệu học sinh
đắt gấp 3 lần mua sách giáo khoa
trời đất oei

con dơi 141

Xe tăng
Thì thường giáo viên của lớp nếu có giờ học thêm cố định của Trường rồi, thì giờ chính giảng ngắn gọn thôi bớt đi cho khỏe người giữ sức mà giờ học thêm mà giảng chứ. Chã nhẽ giờ chính đã giảng hết rồi, lúc học thêm lại giảng lại.
Học thêm cho ôn lại lý thuyết và luyện tập chứ. Giảng có khung chương trình. Ko bớt được.

Cụ nên nghĩ thoải mái thay vì nghĩ tiêu cực. Ko học thêm cô, kiểm tra bị điểm kém thì nghĩ các bạn đc học tủ, con mình bị trù dập.... nếu con thực sự giỏi thì sợ gì. Cô khéo còn nịnh để học sinh thi hsg cho ấy. Giáo viên tốt dạy ngoài ko thiếu tiền đâu. Hs các trường khác bu vào xin học, con mình lại mất công tìm chỗ khác.

meodenminh

Xe điện
Học thêm cho ôn lại lý thuyết và luyện tập chứ. Giảng có khung chương trình. Ko bớt được.

Cụ nên nghĩ thoải mái thay vì nghĩ tiêu cực. Ko học thêm cô, kiểm tra bị điểm kém thì nghĩ các bạn đc học tủ, con mình bị trù dập.... nếu con thực sự giỏi thì sợ gì. Cô khéo còn nịnh để học sinh thi hsg cho ấy. Giáo viên tốt dạy ngoài ko thiếu tiền đâu. Hs các trường khác bu vào xin học, con mình lại mất công tìm chỗ khác.
Mình có đc chọn giáo viên đâu , chứ được chọn thì quá hợp lý. Phổ cập dậy thêm cả trường mà có phải giáo viên nào cũng giỏi đâu....gì có quyền lựa chọn

con dơi 141

Xe tăng
Mình có đc chọn giáo viên đâu , chứ được chọn thì quá hợp lý. Phổ cập dậy thêm cả trường mà có phải giáo viên nào cũng giỏi đâu....gì có quyền lựa chọn
Thì học chỗ khác. Có quà cảm ơn cô là đc. Mà con mình siêu thì cần giáo viên siêu. Nếu chỉ vừa vừa thì giáo viên vừa vừa quan tâm là đc. GV dạy hSG chắc gì dạy con mình tốt.

Opel Astra

Xe điện
Năm nào cũng thế
Mùa của tiền đầu năm và kí vào đơn đề nghị dậy thêm 😂
Con tôi cấp 3, học 6/7 buổi sáng.
Thêm 2 buổi chiều học thêm chính thức tại trường, trong lớp của chúng nó.
Thêm 2 buổi chiều khác, gọi là Học thêm bên ngoài, trong 1 Trung tâm nào đó.
4 buổi chiều đều có 4 tiết.
Vẫn các thầy cô quen thuộc.

Chủ nhật, nó ngủ đến 9:30.

Xedap4banh2

Xe tăng
năm kia, trong em can đi lùng bắt các lớp học thêm khủng khiếp, nhưng các cô 1 là đến nhà đóng kín cửa, gắt quá thì học onl. Được khoảng 2 tháng thì lại vũ như cẩn

buicongchuc

Xì hơi lốp

Ngỗng già

Xe buýt
Học thêm trong trường là để làm giàu cho bgh thôi. Trong bảng lương dạy thêm thì bgh gấp 10 lần gv. Cấp 1 thì không sao chứ cấp 2-3 các cháu vphair học thêm ca 3, ca 4 luôn.

BinhminhSG

Xe buýt
Bé nhà em học ở trường Nguyễn Khuyến (Thủ Dầu Một, Bình Dương) cũng không phải đóng quỹ gì, ngoài học phí ra thì chỉ cắp đít đi học.

CB4OO

Xe hơi
Nhà em học trường công, đầu năm bắt đóng tiền hội PHHS, 500 mỗi cháu. Nay một số người hỏi bảng kê chi tiêu thế nào thì trưởng ban PH lớp quăng cho cái bảng này. Hỏi sao phải chi như vậy thì bảo hội phụ huynh nhà trường quy định như thế. Một số người hỏi tiếp thế lớp chúng ta thay đổi đi thì sao thì trưởng ban ph lại bẩu ng ta đi thế nào mình đi như thế. Có PH gửi về quy định không được lạm thu ở lớp 1 thì bị 1 PH khác trong ban PH nắn gân bắt xoá luôn. Trường con các bác có như vậy không?

Cụ nào thích bĩu môi em vẫn hoan nghênh vì cái cụ nói nó không phải là cái em cần hỏi. Em đang hỏi là hội phụ huynh nhà trường có tác dụng gì ngoài việc đứng ra thu tiền và quy định các lớp chi tiêu như thế nào.
Các hoạt động tập thể, liên hoan, vui chơi giã ngoại vẫn có nhưng đi là đóng thêm chứ k có trích từ quỹ PH nhà trường kia ra. Và cũng chả rõ Quỹ PH nhà trường này chi vào mục gì vì k có bảng kê.

Chỉnh sửa cuối: