[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

zaiwaz123

Xe điện

meodenminh

Xe điện
Chỗ nào cần học thì học. Sao phải nghĩ khổ sở ra. Cô dạy tốt thì học luôn cô, càng tiện, cũng hơi giống bán trú. Mà bán trú thì ko bị soi nhỉ??? Còn thích học thêm ngoài, còn nhớ đến thày cô ở trường thì cứ chơi đẹp vào. Ko ai kêu cả.
Vâng đẹp nhất là cứ nộp tiền cả 2 nơi nhể

meodenminh

Xe điện
Phải dũng cảm ở trường ở lớp chứ đừng dũng cảm phía sau màn hình!
Khổ con cháu, chứ có gì mà dũng cảm với không dũng cảm ở đây.
Về lý hình như chả ai "bắt", nhưng thử không theo xem hậu quả thế nào

meodenminh

Xe điện
Nguyên tắc bất di bất dịch!

Muốn sang thì bắc cầu Kiều
Muốn con hay chữ phải yêu lấy thày

Cấp nào ko biết chứ cấp 1 là cô giáo chủ nhiệm tác động chính đến con mình, 23456 mỗi ngày gần như 8 tiếng con mình là cô giáo trông nom, khôn thì yêu cô thật lực, con ko yêu cô đủ thì bố mẹ yêu thêm cho đủ.

Việc đích thân cô chủ nhiệm dạy lại quá là tốt đi, ủng hộ cả 2 tay 2 chân, tiếc là thời gian dạy thêm hơi ít.

Cấp 1 thì dậy chủ yếu để trông con cho các mẹ đi kiếm xèng

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Hôm trước bà chị đi họp phụ huynh trường cho cháu, thấy về nói năm nay Trường sẽ tổ chức học thêm cho tất cả các lớp tại trường, do chính các thầy cô ở lớp dậy. Trường có chia sẻ là mọi năm thì không triển khai, nhưng từ năm nay sẽ triển khai vì thấy các con có kết quả học tập không tốt lắm, cái này là thực hiện chủ trương của Bộ, của Sở về việc học thêm các cụ nhỉ ?
Em thấy nhiều cháu có đứa đang học thêm ở bên ngoài, lại phải theo lớp ở Trường tổ chức thì có mệt quá không, không nộp tiền đăng ký học có bị phân biệt đối xử gì không nhỉ, chả nhẽ hỏng hết tâm lý một thế hệ trẻ
E thua luôn bộ rục

huyhung123

Xì hơi lốp
E đọc quy định của HN thì ko có món QUỸ TRƯỜNG, và tiền học phẩm cấp mầm non cao nhất là 150k/cháu. Thế mà cái trường con e học nó giao hội trưởng hội PH thu quỹ trường 100k/ cháu + tiền học phẩm 170k/ cháu. Em đang éo đóng vì sai, và bảo muốn đóng thì nhà trường thu, có biên lai dấu đỏ đàng hoàng!

conco1978

Xe điện
Hôm trước bà chị đi họp phụ huynh trường cho cháu, thấy về nói năm nay Trường sẽ tổ chức học thêm cho tất cả các lớp tại trường, do chính các thầy cô ở lớp dậy. Trường có chia sẻ là mọi năm thì không triển khai, nhưng từ năm nay sẽ triển khai vì thấy các con có kết quả học tập không tốt lắm, cái này là thực hiện chủ trương của Bộ, của Sở về việc học thêm các cụ nhỉ ?
Em thấy nhiều cháu có đứa đang học thêm ở bên ngoài, lại phải theo lớp ở Trường tổ chức thì có mệt quá không, không nộp tiền đăng ký học có bị phân biệt đối xử gì không nhỉ, chả nhẽ hỏng hết tâm lý một thế hệ trẻ
Theo em biết thì ko phân biệt đối xử gì đâu cụ, cả trường tổ chức chứ ko phải giáo viên tự tổ chức đơn lẻ, học ngoài cũng được nhưng khi thi thử tập trung mà điểm thấp thì phụ huynh nên xem xét cho học thêm các thầy cô ở trường vì họ mới là người nắm được học lực của con mình

huyhung123

Xì hơi lốp
Nguyên tắc bất di bất dịch!

Muốn sang thì bắc cầu Kiều
Muốn con hay chữ phải yêu lấy thày

Cấp nào ko biết chứ cấp 1 là cô giáo chủ nhiệm tác động chính đến con mình, 23456 mỗi ngày gần như 8 tiếng con mình là cô giáo trông nom, khôn thì yêu cô thật lực, con ko yêu cô đủ thì bố mẹ yêu thêm cho đủ.

Việc đích thân cô chủ nhiệm dạy lại quá là tốt đi, ủng hộ cả 2 tay 2 chân, tiếc là thời gian dạy thêm hơi ít.

Giờ GV sợ làm GVCN lắm nên toàn đùn đẩy cho mấy cô hợp đồng thôi, hoặc dạy môn phụ.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này cụ thớt tìm bài của em đọc lại xem áp dụng được không, năm nào cũng gõ em lười lắm

VCHDHN

Xe container
Nên ý kiến thế nào, bảo cháu đã học đủ rồi (ngoài), không cần học thêm ở Trường nữa có được không cụ?
Để con nó trả lời bằng kết quả học tập. Sức học tốt thì cô còn phải nhượng nhẹ ấy. Còn làng nhàng nên học thêm cô là p án không tồi.

minhab

Xe điện
Học thêm ở trường nhưng tối con em còn phải học thêm nhà cô cơ :))

hm.tuan

Xì hơi lốp
Hehe. 2 trường f1 nhà em vẫn còn nghe ngóng để lên phương án thu kiểu gì hay sao í, nên giờ này chưa dám hop PH. Mọi năm họp ngay tuần đầu.

zaiwaz123

Xe điện
Nên ý kiến thế nào, bảo cháu đã học đủ rồi (ngoài), không cần học thêm ở Trường nữa có được không cụ?
Nếu con mình không muốn học thêm thì cũng không cần thiết phải học.
F1 nhà tôi khi còn ở Tiểu Học tôi hỏi nó nhưng nó không thích học thêm nên tôi trả lời thẳng thắn với cô giáo, chẳng ai trù dập được nó cả.
Lên đến THCS nó chỉ học thêm môn nào nó muốn.
Lên đến THPT nó nhờ tôi khi họp phụ huynh đầu năm lớp 10 có ý kiến trong buổi họp đổi gv dạy tiếng Anh.
GV chủ nhiệm tiếp thu ý kiến và sau đó trong quá trình học cũng không ai gây khó dễ cho con mình.

con dơi 141

Xe tăng
Nếu con mình không muốn học thêm thì cũng không cần thiết phải học.
F1 nhà tôi khi còn ở Tiểu Học tôi hỏi nó nhưng nó không thích học thêm nên tôi trả lời thẳng thắn với cô giáo, chẳng ai trù dập được nó cả.
Lên đến THCS nó chỉ học thêm môn nào nó muốn.
Lên đến THPT nó nhờ tôi khi họp phụ huynh đầu năm lớp 10 có ý kiến trong buổi họp đổi gv dạy tiếng Anh.
GV chủ nhiệm tiếp thu ý kiến và sau đó trong quá trình học cũng không ai gây khó dễ cho con mình.
2F1 nhà em xin học cô dạy ở trường còn ko đc. Cô ko thích dạy chắc vì ngại. F1.1 xin mãi lớp 11 mới đc. F1.2 thì chưa đc.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trường con em họp đúng hôm bão về (14h, ngày 7/9 tức thứ 7). May họp online nên thoải mái thời gian. Bàn về học hành thì ít mà chuyển sang chủ đề ăn chơi thì xôm như mở hội :))