[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Thì sao?? thì có quyền ngược đãi 1 trẻ lớp 1 á. Nhìn nick là phụ nữ sao b ác độc vậy. Sao này có con thì sao ??
Đùa, cụ này đi comment chắc chắn é.o mang não, người ta gọi là não tàn ấy :)) :))

7usd

Xe điện
Cuối cùng chỉ béo bọn 3 que với tây nội địa. Chúng lấy làm đề tài chửi rủa xã hội.

alceste

Xe điện
Đùa, cụ này đi comment chắc chắn é.o mang não, người ta gọi là não tàn ấy :)) :))
Cụ đấy em chặn lâu rồi cho đỡ ngứa mắt và tốn thời gian đọc. Vì đúng là cụ ý chơi mạng hơi phí tài nguyên. Nói như mợ là còn hơi nể tình đó.

Nhimtiu

Xe container
Theo em thì lỗi lớn nhất là mẹ của bé ạ, chỉ vì cay cú mà làm tổn thương con mình. Con mình mà mình không thương thì sao trông đợi người khác được.
Đừng nghĩ là bọn trẻ con nó không biết nha, chúng nó nghe lỏm các thứ rồi cũng biết hết, tự nhiên con mình thành cá biệt trong mắt bạn bè chỉ vì vài trăm K thì có đáng không? Chưa kể có thể trẻ con chúng nó còn kỳ thị vv và mây mây, không tiền nào có thể bù đắp được.
Lớp con nhà em năm trước cũng có 1 PH không đóng quỹ lớp (quỹ chung chứ không tách ra như trường hợp này). BPH nhắn tin, gọi điện, thậm chí thư tay cho con cầm về mà cũng không hồi âm. Giá như nhắn lại cho BPH 1 câu rằng em đang khó khăn, các bác thông cảm cho em thì ai nỡ. Chán quá BPH tìm hiểu thì cũng nợ học phí nhà trường mấy tháng, chắc khó khăn thật. Nhưng nợ nhà trường thì kiểu gì cũng phải nộp vì không nộp thì đừng mơ lấy được học bạ ra.
Trg hợp này thì bà mẹ sai rồi nhưng giáo viên và bph cũng k nên lấy cháu bé ra để dằn mặt mẹ nó như vậy mợ nhỉ. Trẻ con đâu có tội, tội người lớn hết. :(

huyhung123

Xe điện
Trg hợp này thì bà mẹ sai rồi nhưng giáo viên và bph cũng k nên lấy cháu bé ra để dằn mặt mẹ nó như vậy mợ nhỉ. Trẻ con đâu có tội, tội người lớn hết. :(
Chịu khó đọc thêm, chưa gì đã chê bai những người chả làm gì sai!

114hangbong

Xe cút kít
Con em cũng một lần bị phân biệt như vậy. Con đăng ký học ngoại khoá sau giờ học nên em yên tâm đón con muộn như mọi khi. Ai ngờ đến lớp thấy con ngồi ngoài hành lang còn các bạn ngồi học trong lớp. Em hỏi cô sao cháu ngồi ngoài vậy từ lúc 4h chiều đến 6h mẹ đến thì cô bảo con không đóng tiền nên không được vào lớp học. Mẹ tê tái hết cả cõi lòng lên hỏi phòng tài vụ hoá ra họ sót tên con em mà em hoặc bố nó chưa bao giờ phải nhắc chuyện đóng tiền cả. Cô giáo cũng quá đáng vì trường hợp bố mẹ có quên để con học một buổi có sao đâu mà cứng nhắc vậy.

Sứa.

Xe điện
Con em cũng một lần bị phân biệt như vậy. Con đăng ký học ngoại khoá sau giờ học nên em yên tâm đón con muộn như mọi khi. Ai ngờ đến lớp thấy con ngồi ngoài hành lang còn các bạn ngồi học trong lớp. Em hỏi cô sao cháu ngồi ngoài vậy từ lúc 4h chiều đến 6h mẹ đến thì cô bảo con không đóng tiền nên không được vào lớp học. Mẹ tê tái hết cả cõi lòng lên hỏi phòng tài vụ hoá ra họ sót tên con em mà em hoặc bố nó chưa bao giờ phải nhắc chuyện đóng tiền cả. Cô giáo cũng quá đáng vì trường hợp bố mẹ có quên để con học một buổi có sao đâu mà cứng nhắc vậy.
Kiểu gì cô chả thông báo trên nhóm zalo từ lúc lập ds đến đóng tiền, chắc do bố mẹ ko qtam thôi. Các cô giáo giờ lv kín kẽ lắm ;))

Sứa.

Xe điện
Lớp cháu em đây, 16h45 tan học chính. Đầu năm cô giáo đã thông báo ai cho con học CLB thì sẽ ngồi ở lớp học thêm từ 16h45- 17h45 và nhóm ko học CLB phụ huynh sẽ đón con từ 16h45 ở trường. Như vậy đến hết giờ học chính thì con chả ra khỏi lớp đợi ng đón ở hành lang hay sân trường chứ chả nhẽ ngồi ké trong lớp?

Tuoitan

Xe buýt
Bph em thấy thg họ cũng sẽ nhắc riêng vì nhiều khi bố mẹ k để ý, quên chưa kịp đóng. Nhưng nhắc vài lần mà k phản ứng thì sẽ tự hiểu là ph k muốn đóng. Chẳng hơi đâu mà nhắc thêm. Hậu quả như trên thì tự trách mình thôi

Sứa.

Xe điện
Bph em thấy thg họ cũng sẽ nhắc riêng vì nhiều khi bố mẹ k để ý, quên chưa kịp đóng. Nhưng nhắc vài lần mà k phản ứng thì sẽ tự hiểu là ph k muốn đóng. Chẳng hơi đâu mà nhắc thêm. Hậu quả như trên thì tự trách mình thôi
Giờ lớp nào chả có 2 nhóm zalo //, 1 nhóm các PH còn 1 nhóm cô giáo + PH. Thông báo nhắc nhở suốt, ai ko qtam thì loss thông tin thôi.

3077

Xe container
Lẽ ra trước cái câu “cô giáo quá đáng…” chị nên viết câu “em ân hận quá, lẽ ra phải chú ý đóng tiền học cho con đúng hạn”.
Chuyện đầu tiên khẳng định cứ không phải lỗi do mình đã rồi tìm thằng đổ lỗi

Nhimtiu

Xe container
Vâng gv giờ nhiều người k có tình cho lắm. Em thấy gv cũng là một nghề thôi nhưng tương đối đặc thù và còn cần có ty thương con trẻ mới theo đc. Giờ nhiều gv bị thương mại hoá toàn lôi các con ra như cừu để cắt lông thôi mợ ạ. K ngoại trừ vẫn có các nhà giáo chân chính em k muốn đánh đồng tất cả nhưng giờ xh kim tiền nó vậy mợ ơi.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Bác cũng có thể giúp giả nhời ạ. Vậy em hỏi phát ;)) Cũng là hỏi để biết cách mần thoi.

- Nàm nào mà nhà trường cho phép tập hợp mấy chục cháu lên một chuyến xe đi chung chở đi đâu đấy.

- Tiền xe đi chung vượt quá khả năng chi của quỹ thì nàm nào?

- Nếu PH phải đưa con đến quán mà xảy ra trường hợp đến đón muộn hoặc k đưa đón được thì nàm nào?

---

Bữa nay êm bị nẫn lờ nờ. Khộ.
Chuẩn ạ. Với lại hs lớp 1 thì ăn quán nào hợp, mợ dhela dheIa nhỉ?

TieuFu

Xe container
Khổ, hở tí là lôi nhà trường với thầy cô quy trách nhiệm, trong khi trách nhiệm đầu tiên thuộc về gia đình, trẻ con sau giờ học ra ngoài nghịch phá nhiều trường hợp cũng chu chéo quy cho nhà trường.
Môi trường nhà trường, giáo dục mà có chuyện như này, thì trách sao thế hệ sau nó tàn độc hơn thế hệ trước. Mẹ cháu khôn lỏi không đóng quĩ, thì tìm cách khác giải quyết, để trẻ con bị sỉ nhục dằn mặt mẹ như vậy không ổn !

114hangbong

Xe cút kít
Kiểu gì cô chả thông báo trên nhóm zalo từ lúc lập ds đến đóng tiền, chắc do bố mẹ ko qtam thôi. Các cô giáo giờ lv kín kẽ lắm ;))
Các cụ mợ ơi, em đóng tiền rồi mà họ sót tên con em chứ đâu phải em chưa đóng.
Lẽ ra trước cái câu “cô giáo quá đáng…” chị nên viết câu “em ân hận quá, lẽ ra phải chú ý đóng tiền học cho con đúng hạn”.

Sứa.

Xe điện
Các cụ mợ ơi, em đóng tiền rồi mà họ sót tên con em chứ đâu phải em chưa đóng.
Thế trong nhóm zalo cô ko đưa cái ds các PH đã đóng/chưa đóng hả cụ? Em thấy các cô làm kín kẽ lắm ko có chuyện tắc trách kiểu như vậy đâu.