[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

5599

Xe buýt
EM cũng đi hợp và thấy rằng cuộc họp này không thực sự có ý nghĩa lắm.
Chủ yếu thời gian để bàn đến việc đóng quỹ bao nhiêu thôi. Còn cô giáo thì cũng chỉ thông tin về tình hình chung, và phát cho một tờ phiếu nhận xét... hết khoảng 15p là cùng.

specterbn

Xe hơi
Có khi nào họp phụ huynh trực tuyến ko nhỉ, live stream luôn. Đỡ mất thời gian, cụ mợ nào ý kiến thì comment. Cô giáo trả lời luôn

PDlong

Xe điện
Làm ban PH là họ bỏ công bỏ sức ra, làm free để phục vụ cho những ông kễnh như cụ đấy. Mịa làm như họ làm là ăn hết của nhà cụ, những thằng không làm được gì cho đời là những thằng giỏi phủi công sức người khác nhất.
Gấu nhà em đi họp về cũng bảo ban PH lớp giờ còn được 1 người vì 2 người còn lại bận quá ít tham gia được. Mỗi lần tổ chức cái gì cho các con là chị đấy bận tối tăm mặt mũi, đang định kỳ 2 công việc không quá bận sẽ cố gắng hỗ trợ thêm
Cụ chuẩn , những thằng không làm đc gì cho đời thì hay ngồi chém gió và phủ nhận công lao của ng khác

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

kophanhkocoi

Xe buýt
Em đùn cho ông ngoại đi họp :D Cô giáo bảo nhiều em đến lớp ăn mặc luộm thuộm, quần áo ngủ, quần áo ở nhà cũng mặc đến trường, có em 9 giờ mới tới lớp, cô phạt cho đứng lên trên bục giảng thì thậm chí còn vui, quay mấy vòng :D. Hỏi sao con đi muộn thì nói tại mẹ con ngủ quên như con. Bó tay. Nói chung nhiều phụ huynh nên nhìn lại mình, cứ có việc gì thì trách cô giáo, nhà trường, trong khi ở gia đình mình không gương mẫu, có dạy giời cũng khó nên người.

cairong_2011

Xe container
Hội PHHS bây giờ không như ngày xưa. Đây là một "ban trá hình" để thu các khoản tiền ko cần thiết. Bàn về lớp về các con thì ít, hầu hết chỉ thông báo kết quả cuối cùng và thu tiền. Tất nhiên không phải 100%.

present

Xe điện
Éo mịa, toàn bày trò thu tiền quỹ thôi.
Mà tiền quỹ thì hơn 90% là chi cho các thầy cô chứ các cháu chả được bao nhiêu.
Thông báo tiền thì cố tình gói gọn tổng tiền/vụ không tường minh cụ thể (VD: 20/10; 20/11; . . .)
Ai đời F1 nhà em (lớp 1) đóng cả năm hết 02 củ với lớp 40 cháu.
Vậy là quỹ có tổng 80 củ, éo hiểu các thầy cô vặt của các cháu gì mà ghê thế.
Đấy là còn chưa tính đến vụ đi học thêm của cô nữa chứ.
Thời này đúng là ngành giáo nó mạt chả kém gì hàng cá ngoài chợ cóc cả :(

DoanPham

Xe máy
Các cụ họp phụ huynh xong nhớ nhé...

Được gửi từ iPad - Otofun

DoanPham

Xe máy
Thông báo tiền thì cố tình gói gọn tổng tiền/vụ không tường minh cụ thể (VD: 20/10; 20/11; . . .)
Thời này đúng là ngành giáo nó mạt chả kém gì hàng cá ngoài chợ cóc cả
Nhìn tuyển sinh đại học ngành sư phạm là hiểu r mà cụ. toàn mấy đứa dốt nhất lớp e giờ đi làm giáo viên.

Được gửi từ iPad - Otofun

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net
Em vẫn xem được cụ ạ
Cụ thử up cái màn hình lên cháu ngó với.
Điểm cháu thấy cập nhật trên Web mà trên phần mềm thì trống trơn, cứ nghĩ là chưa có điểm. Hôm qua đi họp phụ huynh cô bảo có điểm rồi mới ớ người ra :D

BMW_X7

Xe điện
Nhà em dính cái hội phó hix . Thực sự thì nếu lớp nào có hội trưởng ph tốt thì bọn trẻ được lợi rất nhiều , chất lượng học hành lên hẳn .
Nhiều ph phó mặc con cái cho thầy cô nhưng lúc méo nào cũng như thánh như tướng
loằng ngoằng ý kiến lên hẳn hiệu trưởng luôn, em lại trong hội ph trường, lên vào thẳng phòng Hiệu trưởng mà ko cần qua ai, lên có việc gì em ý kiến ngay chứ ko chung chung được
lớp cô trông trưa ko ổn, em ý kiến ngay, bảo khó, em đưa ý kiến lên Hiệu trưởng và xin đích danh cô trông trưa cũ cho lớp, hôm sau được đổi ngay (có thể em trong hội của trường lên cô hiệu trưởng ưu ái) nhưng hôm sau hỏi con thấy bảo các bạn ai cũng vui thì ok rồi
rồi các hoàn cảnh khó khăn trong lớp ý kiến lên trường cũng dễ được ưu ái hơn, năm rồi 1 bạn có hoành cảnh khó khăn cũng được là 1 trong 5 em trong trường được giúp, quyên góp được suất 15triệu hỗ trợ
nói chung là vác tù và hàng tổng, nhưng có những cái mình thấy cũng được cho con là vui cụ ạ

BMW_X7

Xe điện
Thời này đúng là ngành giáo nó mạt chả kém gì hàng cá ngoài chợ cóc cả :(
ngành giáo thì đang nát, nhưng bảo quỹ các cô ăn hết thì oan quá, em hội trưởng em biết, 1 năm nhiều cái chi cho các con lắm, các cô may được ngày 20/11, tết, 20/10, cô chủ nhiệm 300-500k, các cô bộ môn 100-200k, trả bõ bèn gì, còn các khoản quý thì phòng, sở nó thu, chứ các cô éo có ăn đâu, đến cô hiệu trưởng có tý thì có thôi
nhưng chắc cụ ở thủ đô thu cao, con em ở tỉnh lớp 4 năm chỉ khoảng 600-700k quỹ thôi

L.C.D

Xe container
ơ cụ chuẩn, em làm hội trưởng em biết, các cô éo sơ múi được mấy trong các khoản quý đó đâu, năm đóng được 500k mà kêu như vạc, có lần quỹ lớp em hụt kỳ 2 bảo đóng thêm 150k, thôi thì thu tròng 200k thừa đưa vào năm sau vì con học với nhau mà kêu như trời
em đứng lên ý kiến cả năm đóng được mấy trăm, nói ko ngoa ko bằng bữa bia hay cái túi của các mẹ, mà quỹ thì chi thu đều phô tô cho mỗi người 1 bản, phục vụ cho con là chính chứ cho ai
hội phụ huynh hoạt động thì toàn tiền túi bỏ ra, đi thăm thấy cô, đi thăm hỏi các cháu ốm, mịa thế mà phụ huynh cứ như mình lấy tiền của họ ấy, em nó năm sơn lại lớp cho con em còn éo lấy đồng nào, mấy bà ý kiến, 1 phụ huynh biết em không lấy tiền sơn lớp đã đứng lên nói hộ em, thế là thấy im hết
Em làm BPH trường mẫu giáo cho 2 con trong 4 năm, làm trưởng BPH cho thằng cu lớn lớp 1-2, sau đó con em chuyển trường em ko làm nữa. Nói thật làm muốn tốt là phải rất có tâm, mà muốn thế thì vừa tốn thời gian vừa tốn tiền. Tỉ dụ như đi mua quà cho cả trường mẫu giáo mấy trăm suất quà, về em toàn tự ngồi bọc gói thắt nơ, huy động em ún giúp việc làm hộ để đỡ tốn chi phí. Em ko cầm quỹ, quỹ giao mẹ khác cầm. Sử dụng quỹ vào việc gì luôn đưa ra 2-3 phương án để trưng cầu ý kiến các PH trên grp chung và làm theo phương án đc sự nhất trí của đa số. Mua gì lặt vặt em ứng ra, còn đi mua sắm nhiều cho lớp em luôn đi cùng mẹ khác, nói chung là tài chính là minh bạch. Nhiều khoản lặt vặt như mua giấy ăn, mua nước rửa tay, mua đồ trang trí lớp 1 vài trăm nghìn em đều ủng hộ chứ ko lấy tiền. Liên hoan cho lớp em toàn tự làm và kêu gọi các mẹ khác tự làm mỗi mẹ 1 món để vừa ngon sạch vừa giảm chi phí. Nói chung vì em nhiệt tình và đàng hoàng nên các PH ủng hộ hết lòng, cứ hô lên 1 cái là cả lớp mỗi ng 1 tay 1 chân, các con được hưởng nhiều hoạt động vui.
Bây giờ lớp cả 2 con em dù chính thức thì ko có BPH nhưng em vẫn ở trong nhóm gọi là leader phát động các phong trào của lớp chúng nó, nói chung là con vui và mẹ cũng vui. Cứ hô hào chơi bời là đạt được thống nhất cao tăm phần tăm. :D
Hồi em còn nhỏ, gia đình nghèo, bố mẹ lại đi làm ăn xa, em đi học ko được tham gia các hoạt động tập thể, thật sự là rất thiệt thòi. Bởi vậy bây giờ với các con em, em ủng hộ tất tật các hoạt động của lớp, nhiệt tình hỗ trợ chúng nó hết mức. Bạn bè tốt rất quan trọng trong cuộc đời mình, bởi vậy em muốn con nuôi dưỡng những nhóm bạn thân từ thủa nhỏ, các bố mẹ cũng liên kết, giao lưu và thân thiết với nhau, cùng định hướng và hỗ trợ con trong học hành và các việc khác.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ thử up cái màn hình lên cháu ngó với.
Điểm cháu thấy cập nhật trên Web mà trên phần mềm thì trống trơn, cứ nghĩ là chưa có điểm. Hôm qua đi họp phụ huynh cô bảo có điểm rồi mới ớ người ra :D
Đây cụ nhé, e vừa vào lại cách đây 1 phút

BMW_X7

Xe điện
Làm ban PH là họ bỏ công bỏ sức ra, làm free để phục vụ cho những ông kễnh như cụ đấy. Mịa làm như họ làm là ăn hết của nhà cụ, những thằng không làm được gì cho đời là những thằng giỏi phủi công sức người khác nhất.
Gấu nhà em đi họp về cũng bảo ban PH lớp giờ còn được 1 người vì 2 người còn lại bận quá ít tham gia được. Mỗi lần tổ chức cái gì cho các con là chị đấy bận tối tăm mặt mũi, đang định kỳ 2 công việc không quá bận sẽ cố gắng hỗ trợ thêm
vâng em làm hội trưởng đây, cám ơn cụ đã hiểu, chứ gặp mấy thành phần kia thì chán luôn, éo biết quan tâm đến con đến đâu nhưng thái độ đã thấy éo ổn
em làm cũng đẻ hiểu con mình hơn, chứ ko phải để con được ưu ái thành tích gì cả, con em cô bảo cho làm này làm nọ trong lớp (ưu ái bổ làm chi hội trưởng) em gạt ngay, bảo luôn với cô là tôi biết trình độ của cháu, cô cứ để cháu là 1 hs bình thường thôi, cháu ko làm được đâu
thi cử em cũng bảo cô để cháu tự lực, ko nhắc nhở hay cất nhắc gì, giữa kỳ thi được 6,7,7,8, về thấy chăm học hơn, cuối kỳ thấy học có vẻ khá hơn
vác tù và hàng tổng chứ trả ăn gì đâu, các con ốm phải đi thăm, nhà trường có việc phải bỏ việc mình tham gia, nhưng nhiều người có hiểu đâu
được cái con mình có gì là cô thông báo ngay, các bạn cũng ko bắt nạt nhiều vì bố hay đến lớp, hay nói chuyenj với các bạn trong lớp, đón con cổng trường thường xuyên được các con chào vì biết mặt mình, thấy vui vui

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net

NewPeace

Xe điện
Em làm BPH trường mẫu giáo cho 2 con trong 4 năm, làm trưởng BPH cho thằng cu lớn lớp 1-2, sau đó con em chuyển trường em ko làm nữa. Nói thật làm muốn tốt là phải rất có tâm, mà muốn thế thì vừa tốn thời gian vừa tốn tiền. Tỉ dụ như đi mua quà cho cả trường mẫu giáo mấy trăm suất quà, về em toàn tự ngồi bọc gói thắt nơ, huy động em ún giúp việc làm hộ để đỡ tốn chi phí. Em ko cầm quỹ, quỹ giao mẹ khác cầm. Sử dụng quỹ vào việc gì luôn đưa ra 2-3 phương án để trưng cầu ý kiến các PH trên grp chung và làm theo phương án đc sự nhất trí của đa số. Mua gì lặt vặt em ứng ra, còn đi mua sắm nhiều cho lớp em luôn đi cùng mẹ khác, nói chung là tài chính là minh bạch. Nhiều khoản lặt vặt như mua giấy ăn, mua nước rửa tay, mua đồ trang trí lớp 1 vài trăm nghìn em đều ủng hộ chứ ko lấy tiền. Liên hoan cho lớp em toàn tự làm và kêu gọi các mẹ khác tự làm mỗi mẹ 1 món để vừa ngon sạch vừa giảm chi phí. Nói chung vì em nhiệt tình và đàng hoàng nên các PH ủng hộ hết lòng, cứ hô lên 1 cái là cả lớp mỗi ng 1 tay 1 chân, các con được hưởng nhiều hoạt động vui.
Bây giờ lớp cả 2 con em dù chính thức thì ko có BPH nhưng em vẫn ở trong nhóm gọi là leader phát động các phong trào của lớp chúng nó, nói chung là con vui và mẹ cũng vui. Cứ hô hào chơi bời là đạt được thống nhất cao tăm phần tăm. :D
Hồi em còn nhỏ, gia đình nghèo, bố mẹ lại đi làm ăn xa, em đi học ko được tham gia các hoạt động tập thể, thật sự là rất thiệt thòi. Bởi vậy bây giờ với các con em, em ủng hộ tất tật các hoạt động của lớp, nhiệt tình hỗ trợ chúng nó hết mức. Bạn bè tốt rất quan trọng trong cuộc đời mình, bởi vậy em muốn con nuôi dưỡng những nhóm bạn thân từ thủa nhỏ, các bố mẹ cũng liên kết, giao lưu và thân thiết với nhau, cùng định hướng và hỗ trợ con trong học hành và các việc khác.
Cụ này có tâm thật sự này.

vietran

Xe ba gác
em hội trưởng hội phụ huynh đây, cũng có cái được cái mất, con mình được quan tâm hơn tý là có vấn đề gì cô alo ngay, còn mất tý time, cũng coi như giao lưu, thêm bạn
em khoản nào thu thế nào em cũng rõ ra ngay, nói thật khoản nào thành phố, phòng nó bắt thu thì chốn vào mắt, còn các cụ xem các cô kiếm tý ngày lễ tết, 20/11 thì cô chủ nhiệm 300k, các cô khác 200k, nói thật giờ bọn nào nhét em phong kỳ 500k em còn éo nhận, mấy thằng thầu nhỏ từng dúi em như thế, em trả thẳng luôn, thế mà các cố được có 200k mà nhiều phụ huynh đã nói
nhưng chắc ít ao có thể vào trường bất kể giờ nào, nên phòng hiệu trưởng không phải xin phép như em hi2222
à em không dựa vào cô để lấy thành tích cho con em nhá, em biết lực học của con, cô bảo cho cháu làm này làm nọ, em bảo luôn cháuds nhà em ko làm được đâu, cô cứ để cháu là 1 đứa bình thường thôi, thi cứ em cũng nhắc luôn ko nâng đỡ gì cháu nhá, để cháu học như nào thi như thế
, giữa kỳ 1 cháu thi được 6,7,7,8 điểm, về chịu học hẳn lên, lần này thi ra có vẻ tố hơn, thấy vui lắm, hỏi cô có nhắc ko, bảo cô ko nhắc, ok tốt rồi
Đúng chất hội trưởng phụ huynh hs, khôn lỏi chỉ nhăm nhăm cho con mình được săn đón hơn con người khác.
Lại còn quen ăn tiền bẩn quen nên nghĩ tiền càng to mới tốt.