[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

NNS

Xe ngựa
Họp Ph giờ chỉ để đóng tiền ý mà, còn tình hình học tập của các con có hết trên gr fb=))

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua đi họp PH hộ con nhà hàng xóm tại 1 trường THCS CÔNG LẬP ở HN. Nghe cô CN nhận xét nhiều bạn hồi cấp 1 gia đình cho đi học các trung tâm tiếng Anh nghe, nói với người nước ngoài, kg chú ý đến ngữ pháp nên giờ lên cấp 2 kg theo được. Rồi cô chê các trường dân lập là toàn học sinh học yếu kém kg theo được công lập mới phải vào dân lập, vào đó chất lượng học kém mà các tệ nạn thì nhiều....Em nghe mà chán hẳn. F1 nhà e từ bé đến lớn toàn học tư thục có sao đâu. Có lẽ dưới con mắt của gv công lập thì coi các trường tư thục kg ra cái gì

arch.zung

Xe tăng
USA ah mợ, vậy thì tốt cho các cháu quá
Trường con em mấy năm nay họp 1:1:1 - 1 gv với 1 phụ huynh và 1 học sinh. Vừa rồi họp HK1 thì đổi khác 1 chút là họp nhóm, cô nhóm 3-5hs có cùng những vấn đề cần trao đổi để các con và các PH họp cùng cô. Con em bị nhóm vào nhóm 5 ông hay chơi game buổi tối ở nhà, đến lớp toàn nói về game, sao nhãng học hành. 5 thằng nhóc mà làm cô và bố mẹ mất 2 tiếng họp để lắng nghe tâm tư nguyện vọng của các ông í, bàn bạc giải pháp. Em thấy họp như vậy hiệu quả hơn là ngồi cả lớp nghe báo cáo thành tích chung chung. Lớp con em cũng ko có ban PH, cô ko dính dáng tới tiền bạc của lớp, cần tiền cô ứng ra, cuối năm cô thanh quyết toán trừ vào tiền ăn còn thừa và bố mẹ còn đc cầm tiền về.

Matizcoi

Xe cút kít
Họp toàn bàn về đóng tiền quỹ.. e éo đi nữa kệ mịa bọn chúng tự bàn tự sướng
:D
Cụ nên đi họp để còn phản đối, cái đ éo gì mà 500K 1 cháu tiền bảo dưỡng điều hòa trong 5 năm.
Nhà em cương quyết ko nộp là ko nộp, thích thì khuyến cmn mãi tiền bảo dưỡng điều hòa cho lớp luôn, chứ để các cô ăn mặn quá khát nước với đái khai lắm :))

lai thue

Xe điện
Ngoài xã hội em ko nói, nhưng chỉ qua các comment trong thớt thấy nhiều người đẩy con cho trường, cho cô quá nhưng hễ có 1 chút là auto chửi

vietran

Xe ba gác
Các cô cũng éo được ăn đâu, thằng hiệu trưởng với đội chăn dắt GD đớp hết, tiền ăn nhậu phong bì khi cấp trên về kiểm tra, tiền lễ tết rằm mồng một các cấp quản lý, tiền sinh nhật ông trưởng P, giám phó GD s....ty tỷ khoản chi trông vào mấy cái quỹ đấy, k chế cháo bám hút vào mấy cái đó thì lấy đâu chi
Cụ nên đi họp để còn phản đối, cái đ éo gì mà 500K 1 cháu tiền bảo dưỡng điều hòa trong 5 năm.
Nhà em cương quyết ko nộp là ko nộp, thích thì khuyến cmn mãi tiền bảo dưỡng điều hòa cho lớp luôn, chứ để các cô ăn mặn quá khát nước với đái khai lắm :))

longdelta

Xe tăng
Các cô cũng éo được ăn đâu, thằng hiệu trưởng với đội chăn dắt GD đớp hết, tiền ăn nhậu phong bì khi cấp trên về kiểm tra, tiền lễ tết rằm mồng một các cấp quản lý, tiền sinh nhật ông trưởng P, giám phó GD s....ty tỷ khoản chi trông vào mấy cái quỹ đấy, k chế cháo bám hút vào mấy cái đó thì lấy đâu chi
Thế nên em mới lỡ mồm bảo công khai ảnh đăng trên nhóm zalo mà một số bác trong ban PH đã hùa nhau vào ném đá tới tấp (trong khi nói hộ ý phụ huynh khác muốn biết vì bản thân em cũng đã đóng quỹ ngay sau đó rồi) :D

Matizcoi

Xe cút kít
"Các cô" ở đây bao gồm tuốt tuồn tuột cụ ợ, í em là thế, chứ các cô trực tiếp tuổi tôm tuổi tép dám cho thu :D
Sau khi add Zalo hội phụ huynh, mọi người mới dám bày tỏ thái độ, đ éo mẹ lúc ngồi họp câm như hến cả lũ, em chán chả buồn nói thêm, ko là ko :))

vietran

Xe ba gác
Thế nên em mới lỡ mồm bảo công khai ảnh đăng trên nhóm zalo mà một số bác trong ban PH đã hùa nhau vào ném đá tới tấp (trong khi nói hộ ý phụ huynh khác muốn biết vì bản thân em cũng đã đóng quỹ ngay sau đó rồi) :D
À lại trò nhắc nhở k chụp cái tờ thu chi, dấm dúi như buôn bạc giả :))

longdelta

Xe tăng
À lại trò nhắc nhở k chụp cái tờ thu chi, dấm dúi như buôn bạc giả :))
Chuẩn cụ ạ, bảo ai thắc mắc gặp riêng. E thì đóng rồi nên cũng chả ý kiến ý cò gì. Lỡ lời góp vui vài câu tí mà nhận đủ gạch đá :((

Lonelywolf831

Xe tải
Em trường tư được mời lên trang trại của trường họp PH. Họp xong trường mời phụ huynh đánh chén thịt lợn trường nuôi, rau trường trồng với rượu quê say luý tuý. Về thày HT còn lì xì thêm mấy bắp ngô. Viva họp PH.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Đến muộn, họp thì ồn ào, thi thoảng lại có cú điện thoại réo rắt sau đó là một chuỗi trao đổi ra lệnh qua điện thoại. Lúc cô xin ý kiến thì im phăng phắc.

CDX 1.8_Red

Xe tải
Em cũng lần đầu đi họp, đến đúng h và về sớm có 15p sau khi ngồi 1,5h mà còn lăn tăn mãi, về sớm để đưa bạn ý đi học thôi chứ cũng chẳng phải bận j cả, cuối cùng đường tắc vẫn đến lớp muộn.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Con em là 1 trong 5 bạn ko dùng sữa học đg. Hnay đi họp bị phê bình chuyên gia đi học muộn (giờ truy bài).
Còn mọi việc vẫn đang bth.

kirby 173

Xe buýt
con của người yêu cũ em cùng lớp con em, ngày xưa em bị đá thì đã ok, chứ em lại đá mới khó nhìn mặt, hôm em đi họp phụ huynh thì bị em ý lườm mới ghê :D

Vietjuve

Xe buýt
Mai lại ngợp trời phiếu điểm học kỳ I trên phây. Nản

xedaprach

Xe điện
Em trường tư được mời lên trang trại của trường họp PH. Họp xong trường mời phụ huynh đánh chén thịt lợn trường nuôi, rau trường trồng với rượu quê say luý tuý. Về thày HT còn lì xì thêm mấy bắp ngô. Viva họp PH.
F1 cụ có phải học NBK ko?

Serenade24

Xe tải
Trù bị gì đâu cụ, họp thẳng thắn và rất có trọng tâm, nên ngồi 2 tiếng mà ko ai thấy sốt ruột vì cả quãng thời gian đó thảo luận sôi nổi. Bọn trẻ con phát biểu rất nhiều để thanh minh nhưng buồn cười lắm, vì chúng nó vẫn trẻ con ngây ngô (lóp7), thanh minh nhưng toàn theo kiểu khai ra cán bộ nấp trong đống rơm, cô và bố mẹ phải nhịn lắm để ko cười. Rồi các chàng tự đưa ra cam kết, đưa ra giải pháp (còn xin cho 5 đứa bọn con học nhóm để động viên nhau học). Chốt lại là thu hết đt, nếu bạn nào hay đi học thêm cần đt để bố mẹ đón thì dùng nokia cục gạch.
Có buổi họp cuối năm lớp 6 thì họp chung cả lớp, nhưng cô giáo tổ chức cũng hay. Giao hết cho bọn trẻ con làm. Tức là thay vì cô đọc bản báo cáo lê thê thì cô giao bọn nhóc chia nhóm, mối nhóm tự làm slide và thuyết trình về phần nội dung của nhóm mình, em thấy bọn trẻ nó hào hứng và tự tin lắm. Họp rất nhẹ nhàng chứ ko có màn kể tội chê bai học sinh. Riêng phần tiền nong là tuyệt đối ko có trong buổi họp. Lớp vẫn có quỹ nhưng mà thu tiền cho các việc gì đã đc dự toán và trưng cầu ý kiến các PH thông qua grp viber và fb.
Cụ ơi, con cụ học trường nào mà hay vậy?

haivina

Xe điện
Họp phụ huynh là dịp tốt để nắm tình hình lớp và nói lên ý kiến của mình. Nhưng nhiều bác phụ huynh hèn bỏ mẹ ra, lúc cần nói thì chả nói, nhất là lúc đóng tiền, xong rồi lại cứ thì thào với suy diễn này nọ. Tất nhiên là nhiều khoản vô lý, nhưng nhiều người cùng ý kiến bố bảo dám thu.