[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

minhvmu

Xe buýt
Cụ HT trường con em bẩu" lớp chỉ có 1đh mà số h/s đông quá. Nên nếu bật full máy max công suất sẽ nhanh hỏng-) Ko cho bật ĐH :)
Thế nên các con giời bảo nhau góp xèng mua thêm cái nữa -) Cụ HT bảo ok
Funny cái là Thiết kế để sẵn 2 đầu chờ ĐH
Để không còn cái kiểu funny thế này, nhờ cụ hiến 1 cái kế sao cho các con không bị nóng đòng thời các phụ huynh không mất xu teng nào cả. Đội ơn cụ.

minhvmu

Xe buýt
Bỏ BPH thì làm sao lắp được điều hòa, trời này không có điều hòa phụ huynh có ngồi lv được không nói gì đến trẻ ngồi học cụ nhỉ?
Hay những cụ đòi bỏ ban PH sẽ tài trợ luôn 2 điều hòa cho lớp?
Lớp vài chục cháu, vậy chắc là sẽ có phụ huynh nào đó làm mạnh thường quân thôi(chả phải mình), kiểu như góp rượu giữa làng ấy mà cụ.

Sự im lặng, sự đồng ý miễn cưỡng của nhiều phụ huynh là "tấm bình phong" chắc chắn để nhiều trường học thoải mái đưa ra các mức thu.

HUNGSMUN

Xe container
Cứ đổ lỗi cho "phụ huynh đồng ý", giờ đề nghị xin ý kiến phụ huynh về các khoản đóng góp theo dạng bỏ khiếu kín xem kết quả ra sao.

sudichat2002

Xe container
Không ăn thua đâu, cơ chế từ trên xuống dưới rồi, đời bố em 20 năm trước cũng đấu tranh, đến đời thì em kệ, ráng đóng cho xong, thời gian còn làm việc khác 😿

butchikim

Xe ba gác
Bộ/các Sở GD vẫn chọn cách im lặng như mọi năm, dư luận và phụ huynh cũng nhanh quên lắm 😂

• Vodka
Reactions: FFX

Mytv

Xe điện
Dạy thêm, học thêm tràn lan. Khốn nạn nhất là các môn tăng cường như TA, toán TA với các trung tâm sân sau. Cno cố tình xếp tkb các môn đó vào giữa buổi học để con nào ko học thì mời ra khỏi lớp. Chưa kể 1 loạt các tiền vô thưởng vô phạt như báo đội, làm thẻ, nhận diện khuân mặt, sllđt... mỗi tháng cno bú cướp của các gđ vài chục k mỗi loại. Ngồi kể cả ngày ko hết các khoản thu trời ơi đất hỡi giã lên đầu các gđ có con đi học

Email123

Xe hơi
Mức học phí trường công cấp 3 chính thức mình nhớ ko nhầm là khoảng 200k 1 tháng tức là chưa đến 10k vnd cho 1 buổi học 5 tiết ở trường. Mức học phí này cộng thêm nguồn kinh phí dành cho giáo dục công của nhà nước phân bổ về các trường chắc cũng ko nổi cho lương giáo viên bình quân đạt 15tr 1 tháng. Với mức kinh phí này chỉ đủ cho kiểu giáo dục chay, sgk có gì dạy theo kiểu học vẹt như thế, trong khi đó phụ huynh muốn cho con đến lớp ngồi sạch sẽ có điều hoà, cách dạy và học đa dạng thì cần có các thiết bị đầu cuối cho việc tiếp cận internet ngay trên lớp, các việc in ấn tài liệu cho các con ngay trên lớp, việc cho các con có những hoạt động team building gắn kết các bạn, các buổi team work cho các bạn có kỹ năng làm việc tập thể. Những việc này ko huy động thêm tiền đóng góp của phụ huynh thì lấy đâu ra? Cuộc đời này làm gì có gì ngon bổ rẻ?

quy la tien

Xe điện
Phụ huynh họ im lặng ngoài sự sợ đụng chạm còn có việc là nếu dưới 12 tuổi mà chỉ học 1 buổi trưa về nhà ai đón rồi cơm nước… vv chiều cháu nó tự giác ở nhà học bài không khi bố mẹ còn phải cày cuốc kiếm ăn???Lớn chút nữa thì cũng vậy, thêm cái muốn cho con có đk về tâm lý yên thân yên tâm phần nào nên họ im lặng ráng kiếm xèng để bù thôi! Em và vợ là công nhân chứ không phải Gv nhé!

baba77

Xe tăng
Nhà trường giờ là miếng bánh béo bở để một loạt ký sinh trùng móc ngoặc cán bộ quản lý hút máu phụ huynh. Ngày trước thì ít chứ giờ rất nhiều môn. Nào là ngoại ngữ, tiếng anh tiếng nhật, tiếng pháp....toán, văn, .. toán tiếng anh, ... hàng loạt cuộc thi olympic, ... 1 từ khốn nạn.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
giáo viên nhìn bảng lương cũng thấy buồn với cống hiến của họ,

Gionam72

Xe lăn
Lấy con cái làm con tin. Vẫn luôn hiệu quả nhất.

Dan du an

Xe ba gác
Thu gì mà bảo hiệu trưởng không biết thì em e là rất lạ. Họ thiếu gì kênh để thu thập thông tin. Họ không có động thái gì thì việc này là đương nhiên. Còn phụ huynh họ làm sao mà dám để con mình đối mặt với rủi ro nếu phản đối hoặc không đóng. Giáo viên cũng có con đi học, chính họ cũng chả dám phản đối nói gì phụ huynh là người ngoài ngành.

cunglatruong

Xe container
có bị thiểu năng cũng hiểu mấy vấn nạn ko bg hết CP chỉ đánh bùn sang ao . Nguyên nhân sâu xa là đầu tư công cho dg quá thấp.
nói t sao x3 đầu tư công cho dg thì vấn nạn tự khắc hết thì tôi nói ra diễn đàn này cũng chả ai hiểu.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Sự im lặng, sự đồng ý miễn cưỡng của nhiều phụ huynh là "tấm bình phong" chắc chắn để nhiều trường học thoải mái đưa ra các mức thu.
em có 2 thằng con . thằng lớn thì ngay từ năm cấp 2 em đầu tư khá nhiều và kỳ vọng vào hắn ta . cũng học thêm nếm đủ thứ và khá lục tốn . đến khi thi vào cấp 3 , em ra chỉ tiêu rõ ràng : nếu thi đậu trường công ( trường công loại 2 thôi cũng được ) thì con sẽ có xe gắn máy đi học. còn phải vào ha vớt hướng nghiệp ( cũng là trường công nhưng thuộc dạng bét rem , nói trắng ra là kiểu trường bổ túc văn hóa . tuy vẫn là cấp 3) thì con xác định ngay và luôn là 3 năm đạp xe đạp cho xong . ok con đồng ý..và cứ việc đạp xe đạp đủ 3 năm cấp 3
thằng thứ 2 thì trình học chả ra gì. em xác định luôn là khỏi học thêm . các khoản đóng góp cho nhà trường đều xem xét kỹ lơ mơ là em hoặc vợ em phản đối luôn . chứ kg có chuyện ậm ừ cho qua cả. vì đằng nào thằng con mình học cũng ngu rồi
cô giáo dậy toán đt nói với em là..con học ngu lắm cần học thêm . em nói toẹt luôn là: nó mà lưu ban thì anh thấy bt chứ nó mà lên lớp anh còn ngạc nhiên đấy ..cô giáo dậy toán tắt đèn luôn ( đương nhiên khỏi học thêm và hắn ta vẫn lên lớp )
đầu năm học mới 2023 . nhà trường có thông báo các học sinh ai học thêm ( toán - văn - ngoại ngữ ) thì đăng ký ( có văn tự gửi về nhà ) em cho con nghỉ học thêm luôn..cô giáo chủ nhiệm phải đích thân năn nỉ em cho con học thêm vì đây là chủ trương của nhà trường . em nói luôn: con anh học ngu anh kg cần cho nó học thêm nữa
họp phụ huynh cô giáo đọc các khoản danh sách đóng góp . có mục ( quỹ hội cha mẹ hs ) em đứng lên luôn và nói: chúng tôi chỉ đóng góp quỹ lo cho con em hs chứ tôi kg đóng cái quỹ hội cha mẹ hs vì tôi kg có thời gian để gặp gỡ mọi phụ huynh để uống bia và giao lưu với họ... nhà trường kg thích cứ cho con tôi lưu ban đi tôi cảm ơn lắm lắm..thế rồi cái quỹ đó khỏi đóng góp luôn
lơ mơ em lên thằng ban giám hiệu nhà trường ngay tắp lự..đằng nào thằng con em cũng học ngu rồi . em chả sợ quoái gì

Noname_2015

Xe tăng
Mức học phí trường công cấp 3 chính thức mình nhớ ko nhầm là khoảng 200k 1 tháng tức là chưa đến 10k vnd cho 1 buổi học 5 tiết ở trường. Mức học phí này cộng thêm nguồn kinh phí dành cho giáo dục công của nhà nước phân bổ về các trường chắc cũng ko nổi cho lương giáo viên bình quân đạt 15tr 1 tháng. Với mức kinh phí này chỉ đủ cho kiểu giáo dục chay, sgk có gì dạy theo kiểu học vẹt như thế, trong khi đó phụ huynh muốn cho con đến lớp ngồi sạch sẽ có điều hoà, cách dạy và học đa dạng thì cần có các thiết bị đầu cuối cho việc tiếp cận internet ngay trên lớp, các việc in ấn tài liệu cho các con ngay trên lớp, việc cho các con có những hoạt động team building gắn kết các bạn, các buổi team work cho các bạn có kỹ năng làm việc tập thể. Những việc này ko huy động thêm tiền đóng góp của phụ huynh thì lấy đâu ra? Cuộc đời này làm gì có gì ngon bổ rẻ?

Có ai biết dòng tiền đó đi đâu không?

Có ai biết được là giáo viên trực tiếp được bao nhiêu tiền từ nguồn đó không?

Cậu có trả lời được không?

cunglatruong

Xe container
Thu gì mà bảo hiệu trưởng không biết thì em e là rất lạ. Họ thiếu gì kênh để thu thập thông tin. Họ không có động thái gì thì việc này là đương nhiên. Còn phụ huynh họ làm sao mà dám để con mình đối mặt với rủi ro nếu phản đối hoặc không đóng. Giáo viên cũng có con đi học, chính họ cũng chả dám phản đối nói gì phụ huynh là người ngoài ngành.
biết hết . hệ thống n tổ chức ở VN nó còn hơn mạng nhện. VN nhận số 2 địa cầu này chả bố con ô nào dám nhận số 1. có điều làm gắt thì GV đói nghỉ đi nuôi nợn . Hiệu Trưởng ko làm căng được hay nói khác là ko lỡ làm căng. khi nào bung bét thì giả lả phê bình cho qua chuyện rồi đâu cũng vào đó.
rồi đâu cũng vào đó thôi.

Mũi tên bạc

Xe container
Sợ nhất là chỉ có khoảng 30% số phụ huynh hay học sinh không đồng tình với cô giáo; với nhà trường; còn 70% họ đồng thuận thì sao? Em chưa gặp trường hợp nào mà số đông phụ huynh không đồng thuận mà thông qua được cả. HỌc sinh không đồng ý thì cứ có ý kiến thôi nhưng ý kiến phải đúng mực cho dù là ý kiến trái chiều. Đồng thời cũng phải dạy con mình biết tôn trọng số đông. Vì số đông họ đồng ý thì đừng có gào thét làm gì!

Chỉnh sửa cuối: