[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

Website
www.mocconghoa.com
Cái này chằc Oanh bịa, chậm trả dài hạn, kể cả thời hạn cuối cùng, nên mới bị thu mất dự án.
Chắc nó phải ck trả chứ đâu có vác tm đi trả mà bảo tránh mặt
Nói chung, bên 8 lạng (lạng TQ, lạng = 1 cân) bên nửa cân, đều quái kiệt cả chứ đâu có bên nào hiền hòa :P

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khó nói, vì các điều khoản thỏa thuận bên vay đều nắm rõ, và hầu như ko tuân thủ dc, tuy nhiên e cho là nhà ông Thanh tham, định thịt, chứ thà bảo mua lại trả với giá TT thì lại một nhẽ. Cơ mà xã hội này, điều khoản hợp đồng, giấy trắng mực đen vẫn chỉ là dành cho kẻ mạnh. Như e với bọn Cen có hợp đồng đàng hoàng, mà chúng nó vi phạm điều khoản mà nó coi như không, trong khi mình mà vi phạm cái j nó chả tha mình 1 xu.
hồi xưa e bị a Minh xoài lừa mua quả Ecogreen
làm hd vay LVbank, nó tính lãi suất cộng dồn mà hoa mắt chóng mặt
nhận nhà dc 3 tháng e bán cắt lỗ 100tr vì ko chịu nổi với lãi suất cộng dồn của a Minh xoài
từ đó nhìn thấy a Minh xoài là e khiếp vía

RaptorLake

Xe buýt
Mới là thông tin một bên, nhưng nếu đó là sự thật thì không khác gì ăn cướp cả.

Tháng 3/2019, anh Chung chuẩn bị đủ 35 tỷ đồng để trả cho anh Long và đề nghị bên cho vay làm thủ tục sang tên lại 29 thửa đất. Khi anh Long báo lại việc này, ông Thanh yêu cầu "Chung phải trả đủ 49 tỷ đồng thì mới cho nhận lại tài sản".

Anh Long hẹn anh Chung ở quán cafe để truyền đạt lại ý kiến này. Trước buổi nói chuyện, anh Long cho người thu toàn bộ điện thoại của Chung để tránh bị ghi âm. Khi bị yêu cầu phải trả 49 tỷ đồng mới được nhận lại đất, Chung không đồng ý, nói: "Em vay 35 tỷ nhưng chỉ được nhận 30,15 tỷ bởi bên anh đã lấy ngay 4,85 tỷ tiền lãi 3 tháng và phí môi giới. Giờ bên anh lại đòi ăn không của em 14 tỷ là không được".

hoviethung

Xe lăn
xem cụ Đông86 post kia kìa.
Không ai bảo Thanh Không sai. nhưng mấy mợ trên kia quy chụp Thanh Cướp thì láo toét, sai. Thanh có sai nhưng không phải là cướp. đừng ghen ghét đố kị với người ta mà mờ mắt
Cụ nhận Thanh sai. Nhưng sai gì cụ có chỉ ra rõ ràng được không. Hay là dựa theo cái sai mà cơ quan điều tra dẫn ra để để nghị truy tố cha con nhà Thanh. Và có lẽ cụ hiểu kẻ cướp chỉ là những kẻ cướp cạn hàng ngày mà ai cũng thấy. Còn những kẻ dấu hình chiếm đoạt tài sản bằng thủ đoạn tinh vi thì không phải kẻ cướp cụ nhỉ. Họ chỉ là những người lương thiện làm sai thôi?

Đông86

Xe điện
nhận nhà dc 3 tháng e bán cắt lỗ 100tr vì ko chịu nổi với lãi suất cộng dồn của a Minh xoài
vâng cụ. Mẫu hợp đồng là do tụi bên kia soạn sẵn, ko cho sửa, cay đó cụ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
tâm lý ghen ghét người giàu vẫn nặng nề lắm
ông Thanh có thể sai, nhưng chắc chắn không cướp của ai.
người vay toàn người tài giỏi cả. khi vay đã kí giấy tờ, biết điều kiện vay thế nào rồi. chấp nhận thì chơi thôi. hiểu rồi, kí rồi, sao giờ lật kèo kiện ô Thanh?

nhiều người vẫn thích đi làm cướp, cướp của người giàu chia cho người ít giàu hơn?
E ganh j với anh Thanh này đâu? Ko quen, ko cùng nghề, ko tranh gái, tuổi khác nhau, chẳng gặp bao giờ...! Nhưng e có quyền ko ưng cách cư xử vụ "con ruồi" và e nghĩ là cả 100tr ng Việt gần như ko ai ưng vụ ý cả, ngoài 1 số ng giống như cụ!

Altis 2011

Xe điện
E ganh j với anh Thanh này đâu? Ko quen, ko cùng nghề, ko tranh gái, tuổi khác nhau, chẳng gặp bao giờ...! Nhưng e có quyền ko ưng cách cư xử vụ "con ruồi" và e nghĩ là cả 100tr ng Việt gần như ko ai ưng vụ ý cả, ngoài 1 số ng giống như cụ!
Em cũng như cụ ghen ghét gì với thằng tù cho mệt. Phải thế nào công an nó mới cho cả 3 bố con vào tù. Nhìn mặt đã thấy tởm từ bố đến con. Giau ma Ko sang nổi thằng người. Cứ bảo là đối thủ coca với chả pepsi, tư duy bẩn thế này thù kết cục thế này là chuận. Em còn đang lo ruôi còn nhìn thấy, bao hoá chất độc hại có thấy đc đâu. Từ rất rất lâu rồi em cấm tiệt con em uống cái nước xanh đỏ của bên này.

minhhai985

Xe lăn
Chậm lãi 1 ngày phạt 35 tỷ, ăn cướp chính hiệu.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
E cũng rát dị ứng với những comment kiểu chụp mũ như vậy . K quen , k biết , k liên quan thế mà bị gán cho ghen ghét người ta chỉ bởi vì họ giàu . Nghe thật nực cười . 1 câu thể hiện IQ rất thấp như thế k hiểu sao lại đc rất nhiều người trên OF này sử dụng

Dân miền núi TM

Xe điện
Đi ăn cướp? Cụ dùng từ ko đúng.
1. Trên thực tế bà Kim Oanh giấy lởm ngởm, ko vay được ngân hàng mới quay sang bên Dr. Thanh.
Bà Oanh đi đến Dr. hỏi tiền chứ ông Thanh đâu cần "đi ăn cướp" làm chi.
2. Hai bên có ký giấy tờ chuyển nhượng (đất), đó là giấy tờ duy nhất làm căn cứ trình tòa.
Hợp đồng vay mượn cần phải chứng minh tồn tại. Và nếu có tồn tại, thì bản thân bà Oanh có sai hẹn hạn thanh toán.
Ăn cướp là chuẩn đấy cụ.
Nhà này nghĩ làm cái hợp đồng giả cách đấy là mình khôn nhưng ngược lại.
Chị Oanh tỉnh hơn anh nông dân vụ con ruồi nhiều. :))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng dự án đường vd3 này không phải của anh Minh :D giàu khổ rồi, bị chửi ngay kkk

Mrlinhebhp

Xe tải
Anh ruồi cuối đời cũng đã gặp quả báo. Hơi muộn nhưng em vui. Không phải vì anh giàu mà em ghét đâu, mà vì xưa anh cài bẫy đưa người khác đi tù, bây giờ cài bẫy không xong thì tới phiên anh đi tù, vậy là đúng nhân quả.

hoviethung

Xe lăn
Anh ruồi cuối đời cũng đã gặp quả báo. Hơi muộn nhưng em vui. Không phải vì anh giàu mà em ghét đâu, mà vì xưa anh cài bẫy đưa người khác đi tù, bây giờ cài bẫy không xong thì tới phiên anh đi tù, vậy là đúng nhân quả.
Vậy là gậy ông lại đập lưng ông.

buidinhphuoc

Xe điện
Chắc nó phải ck trả chứ đâu có vác tm đi trả mà bảo tránh mặt
Nói chung, bên 8 lạng (lạng TQ, lạng = 1 cân) bên nửa cân, đều quái kiệt cả chứ đâu có bên nào hiền hòa :P
1 cân TQ = 16 lạng nhé, gọi là cân thập lục.

Đông86

Xe điện
Vụ con ruồi thì tòa đã xử xong, có cơ sở để tin vào sự công minh của tòa án, bị cáo thấy oan ức có thể kháng án cơ mà.

Tuoitan

Xe buýt
Bênh bố con ông này chắc chỉ có mấy người thấy mình giống ổng

nhuataiche

Xe container
Vụ con ruồi thì tòa đã xử xong, có cơ sở để tin vào sự công minh của tòa án, bị cáo thấy oan ức có thể kháng án cơ mà.
Tòa án công minh tới nỗi dư luận dậy sóng, đốc tờ Ruồi khét tiếng bẩn bựa trong giới làm ăn chứ gì ?

dzoro

Xe điện
Đi ăn cướp? Cụ dùng từ ko đúng.
1. Trên thực tế bà Kim Oanh giấy lởm ngởm, ko vay được ngân hàng mới quay sang bên Dr. Thanh.
Bà Oanh đi đến Dr. hỏi tiền chứ ông Thanh đâu cần "đi ăn cướp" làm chi.
2. Hai bên có ký giấy tờ chuyển nhượng (đất), đó là giấy tờ duy nhất làm căn cứ trình tòa.
Hợp đồng vay mượn cần phải chứng minh tồn tại. Và nếu có tồn tại, thì bản thân bà Oanh có sai hẹn hạn thanh toán.
1 - thực tế giấy tờ dự án của bà Oanh không vay được ngân hàng nên bà ấy phải tìm đến ông THP không liên quan đến việc THP sau đó thực hiện hành vi cưỡng đoạt.

2 - cần chứng minh bản chất giao dịch ở đây là vay hay bán dự án. Nếu chứng minh được giao dịch ở đây bản chất là vay: có thỏa thuận (nên nhớ thỏa thuận miệng cũng là thỏa thuận) có trả lãi hàng tháng, có các giao dịch đủ để chứng minh bản chất giao kết là vay thì việc thực hiện hợp đồng chuyển nhượng khi sai hẹn thanh toán chắc chắn là hành vi cưỡng đoạt. Trong giao dịch vay, người ta sẽ thu, phạt lãi chậm nộp trước chứ không ai thu ngay tài sản thế chấp khi chậm thanh toán lãi cả. Hành vi chuyển sang hợp đồng giả cách ngay khi chậm thanh toán để thu tài sản là việc thực hiện luật rừng, không phải là các luật dân sự, thương mại mà thế giới đang áp dụng.

DIT

Xe điện
Theo e hiểu thì Dr Ruồi cũng ngâm cứu luật khá kỹ, cho vay với ls vừa đủ cao để ko dính vào cho vay năng lãi ở mức phải chịu án hình sự
Còn cái kiểu sang nhượng cp & khi vi phạm điều a, điều b gì đó thì Oanh sẽ bị mất cp thì cũng nhập nhằng phết, nếu cc nghiện xem film Mẽo thì thấy ko phục lý lẽ của CQĐT :)
Vụ này chủ yếu là bên nào có gốc to hơn thôi. Hiện tại KO có gốc to hơn nên tạm thời thắng. . đã chơi cho vay DN thì chắc chắn có ls tư vấn luật hết rồi. Hiện tại em nghĩ bên KO đang lợi dụng luật nào đó chưa rõ ràng để tóm thanh. Ra tòa thì chưa biết, có thể tòa diễn giải luật theo hướng khác

Vomoicuoi

Xe tăng
Vụ con ruồi có thể anh thanh đúng về luật , nhưng sai về tình. Người việt mình vẫn kiểu nặng tình hơn lý. Một gánh cái lý ko bằng một tý cái tình