[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

Dân Tổ

Xe container
Nhà e cungz thế. Đi đâu đều mang nc lọc ở nhà đi. Tụi nhỏ thích cùng lắm chỉ mấy lon coca pepsi thôi. Còn c2 sting bò húc ko bao giờ mua
Vâng, cứ tạo cho chúng nó thói quen như vậy cụ ạ, từ ăn uống đến chơi thể thao :D, thằng lớn nhà em nó đi tập nó tự chuẩn bị nước nôi của nó sẵn, cả đội bóng rổ nó hôm tổ chức trên Moo & Roo HBT cũng không đứa nào gọi đồ uống có ga hay mấy loại nước ngọt. Công nhận giờ chúng nó cũng nhiều đứa ý thức lắm cụ ạ :D

Speed_demon

Xe buýt
Nhắc đến THP em chỉ nhớ đến vụ con ruồi. Cảm giác quá khốn nạn và uất ức thay anh Minh kia. Làm ra sản phẩm "bẩn" mà ko bị làm sao, lại còn gài người ta vào tù.

Giờ mới thấy ngay cả khi đã có rất nhiều tiền, cái tâm của ông T này vẫn "bẩn".

redcode

Xe điện
Vâng, cứ tạo cho chúng nó thói quen như vậy cụ ạ, từ ăn uống đến chơi thể thao :D, thằng lớn nhà em nó đi tập nó tự chuẩn bị nước nôi của nó sẵn, cả đội bóng rổ nó hôm tổ chức trên Moo & Roo HBT cũng không đứa nào gọi đồ uống có ga hay mấy loại nước ngọt. Công nhận giờ chúng nó cũng nhiều đứa ý thức lắm cụ ạ :D
Kể cả các bạn sinh viên đi học hay đi chơi em cũng thấy có bình nước dắt balo. Thói quen vừa văn minh mà vệ sinh, như e có việc ngồi chờ ở quán trà đá thì e cũng gọi chai lavie.

.Bo My

Xe container
Tôi nghe cậu Mark xoăn kể:
2 bên ký Hợp đồng giả cách, nhưng lại có giá trị như thật.
Chán nhể.

Giá họ ghi nghiêm chỉnh trong Hợp đồng: Đây là Hợp đồng giả cách, không có giá trị pháp lý như Hợp đồng không giả cách , nên không dùng để chuyển nhượng tài sản được.
Thế có phải nó dõ dàng minh bạch không.
Còn cái Hợp đồng giả cách để làm gì thì tôi chịu.
Hđ đó để phòng khi không trả nợ thì còn lấy đất được, chứ nếu chủ đất không trả nợ không chịu ký giấy bán thì sao?. Cũng cần chờ xem thế nào chứ ý kiến 1 chiều bà Kim Oanh thì cũng không chắc đâu. Tại sao bà Oanh không đi vay ngân hàng mà đi vay ông Thanh?

sthd

Xe lăn
Nhà này tiền không thiếu mà làm những việc thất đức, táng tận lương tâm, đẩy nhiều gia đình, cty tan gia bại sản nhỉ? Âu cũng là cái liễn, gánh chịu hậu quả là tất yếu
KDCN có khác. thả câu vô thưởng vô phạt lấy kpi.
ài mà tán gia bại sản nhỉ? toàn cho đại gia cỡ Kim Oanh vay, mất mảnh này thì cũng còn trăm mảnh đất khác. Dr Ruồi có chơi với dân đen đâu mà tán gia bại sản?

Dân Tổ

Xe container
Kể cả các bạn sinh viên đi học hay đi chơi em cũng thấy có bình nước dắt balo. Thói quen vừa văn minh mà vệ sinh, như e có việc ngồi chờ ở quán trà đá thì e cũng gọi chai lavie.
Cái ý thức và nhận thức rất quan trọng cụ ạ, dù trên các loại sóng truyền hình thời lượng quảng cáo những sản phẩm đồ uống này rất nhiều. Nhưng cái chính vẫn là sự giáo dục và chia sẻ của mỗi gia đình tới con cái và người thân. ;)

sthd

Xe lăn
trẻ con giờ văn minh lắm.
ăn uống cái gì chúng nó phải giở mác ra xem thành phần dinh dưỡng, nguồn gốc xuất xứ trước

.Bo My

Xe container
trong đó họ hay thích uống các loại sản phẩm chế biến có vị cụ ạ, từ coca, pepsi, các loại nước ngọt nước giải khát, họ dùng thay nước lọc. Nên từ trẻ con người lớn, người già ai cùng thừa cân, hoặc béo phì. Mà dần dần trẻ con ngoài này giờ cũng bị nghiện 3 cái đồ uống chế biến này, ăn uống trong nhà cũng phải có chai nước ngọt mới ăn được, còn nước canh trong bữa cơm tuyệt nhiên không đụng đến luôn.
ngay từ nhỏ đã bị mấy hãng sữa, nhất là "sữa Mỹ" tọng cho đường vào rồi, gây nghiện.

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Ài, tưởng mỗi nhà e lập dị, hóa ra nhiều nhà các cụ cũng như vậy. Thế là quan điểm giờ mọi người cũng sợ mấy đồ đóng chai chế biến này cụ nhỉ, nhưng khổ nỗi quan điểm các nhà khác họ vẫn thoải mái lắm, cứ thấy dễ ăn dễ uống, có sẵn vậy là dùng thôi không quan tâm chất lượng với hương liệu chế biến nó như nào :D
Tôi thì nghiện coca, cứ ăn món nhiều mỡ là có lon coca, dù nhỉ nhấm nháp
Nhưng cấm bọn trẻ coca luôn, giải thích là bố già rồi nên không phải giữ gìn, các con đang tuổi lớn, uống coca là bị loãng xương và thấp còi. Khi trưởng thành rồi thì ok

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 team đông đông, kiểu bóng rổ bóng đá, và chúng nó bảo nhau "chuyên nghiệp hoá" dần, thì nó sẽ học được những cái tử tế bác ạ.

Còn đánh lẻ kiểu toe lít hay bóng bàn, khó khăn hơn, vì team nó bé hơn nhiều.

.Bo My

Xe container
Vào trại họ phát quần áo "đội Juven" và phải thay ngay hay trong quá trình điều tra vẫn được mặc quần áo của mình mang theo CC?
hình như khởi tố 2 ngày trước rồi, thì chắc đã bị tạm giữ 2 ngày, tạm giữ chắc không có đồng phục.

Dân Tổ

Xe container
Có 1 team đông đông, kiểu bóng rổ bóng đá, và chúng nó bảo nhau "chuyên nghiệp hoá" dần, thì nó sẽ học được những cái tử tế bác ạ.

Còn đánh lẻ kiểu toe lít hay bóng bàn, khó khăn hơn, vì team nó bé hơn nhiều.
Vâng, những cũng phải nói là giờ em cũng bất ngờ với bọn trẻ nhiều thứ, nhiều cái văn minh chúng nó áp dụng được ngoài kỳ vọng của mình ở xã hội nhà mình thời điểm bây giờ là điều rất tốt ạ. :)

Race Dead

Xe điện
Già rồi còn Tham và thủ đoạn , em mà có 10% tiền như thế suốt ngày ngồi lướt OF với đi chơi thôi .

CR-Vic

Xe container
Cứ nhìn sang thằng trung quốc là có thể nhìn trước các trend ở Việt Nam ở mọi lĩnh vực.

Tóm lại đại gia vợ VN không tội này cũng tội kia, nhẹ thì trốn thuế, nặng thì hối lộ chiếm đoạt đất công, thao túng chứng khoán, thao túng NH để rút ruột đánh BĐS ...

Nên khi lão hoàng thượng ngứa mắt, hoặc khi phe chống lưng bị sập, thì đại gia cũng toi theo.

Thằng râu cá trê, thằng Phét, mụ MB, thằng mượt cứ nhìn vào đây để làm bài học

fanmu1234

Xe container
Cứ nhìn sang thằng trung quốc là có thể nhìn trước các trend ở Việt Nam ở mọi lĩnh vực.
Em nhìn thấy TQ đã hổ diệt ruồi lâu lắm rồi, trung ủy vẫn bị tử hình

Nhìn lại VN kể từ khi lập quốc chẳng thấy trung ủy nào bị tử hình, nản

hoangdang2002

Xe tăng
KDCN có khác. thả câu vô thưởng vô phạt lấy kpi.
ài mà tán gia bại sản nhỉ? toàn cho đại gia cỡ Kim Oanh vay, mất mảnh này thì cũng còn trăm mảnh đất khác. Dr Ruồi có chơi với dân đen đâu mà tán gia bại sản?
Ai quan tâm đến KPI? Nhìn lại đi cụ, cụ vào báo Pháp luật đọc có nhiều thông tin hay ho về các vụ án lừa cho vay rồi lấy đất liên quan đến THP từ những năm 2020, ko chỉ mỗi Kim Oanh.