[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

Dân Tổ

Xe container
Vâng, e cứ quen sự thật cụ ạ, không thích thì bảo không thích, ko tốt là cấm luôn chứ ko có chiều chuộng :D Nhưng phải nói là đúng thật là loại nước uống bảo ngon bổ thì mình còn chấp nhận được, chứ toàn loại linh tinh vớ va vớ vẩn mà thành thương hiệu được e thấy dân mình dễ dãi thấy sợ luôn :D
Em cũng quan điểm như cụ, nhà em cũng giáo dục và giải thích cho tất cả bọn trẻ con từ bé - hay cái là mỗi khi có quảng cáo trên tv là remind chúng nó luôn ;))

Thế nên, có ăn uống tụ tập cùng lắm Pepsi, Coca vẫn có 1 vài chai, vì cũng không phải thường xuyên mà khi chúng nó pizza với bbq có tí nước có ga cũng đưa đẩy được. Còn riêng mấy thể loại O2, Sting, DrThanh…. Không có trong tiềm thức cả nhà luôn ạ :D

Sang phố Tàu mấy nước, cũng chỉ cho chúng nó thấy là những sản phẩm này rất đa dạng, chỉ cho chúng nó thành phần họ sản xuất ra những loại nước này như nào để mà biết cơ thể sẽ phải hấp thụ những tạp chất gì sau đó :D - và rất mừng là đi đâu chúng nó giờ cũng tự bình nước lọc mang theo cụ ạ :)

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Gớm 😄😄.
Thần tượng ít thôi 😁.
Con gái của ông T cũng chỉ thừa hưởng thành quả từ cha và hầu hết những ý tưởng, sản phẩm đều do đội ngũ ở dưới nghiên cứu và đưa ra .
Tất cả đều copy và theo trend của Tàu và ăn theo những thương hiệu lớn chứ chưa có gì sáng tạo hay giỏi giang gì đâu.
Muốn biết công thức của trà Dr T như thế nào và từ đâu ra không, kể cho .
Cụ kể ra đi, nhiều người muốn biết lắm

yamaha-x8

Xe tăng
Hơi hơi liên quan tí:

Ảnh xxx chụp toàn dìm hàng, ko tin các cụ xem ảnh THP này, ảnh chị Trương Mỹ Lan (VTP), Trịnh Xuân Thanh mà xem, ...
Chứ ảnh chụp lên báo và ảnh chụp ngoài đời đẹp thế cơ mà.

Dân Tổ

Xe container
Cái hay của a Thanh THP mà nắm thời cơ hay quá
Em cũng nghĩ vậy, nó ra đúng thời điểm đúng lúc chưa có loại đồ uống nào trong nước có những vị như này. Cộng truyền thông quảng cáo và giá thành tốt, đánh được sâu vào thị trường bình dân.

duongqua

Xe container
Em cũng quan điểm như cụ, nhà em cũng giáo dục và giải thích cho tất cả bọn trẻ con từ bé - hay cái là mỗi khi có quảng cáo trên tv là remind chúng nó luôn ;))

Thế nên, có ăn uống tụ tập cùng lắm Pepsi, Coca vẫn có 1 vài chai, vì cũng không phải thường xuyên mà khi chúng nó pizza với bbq có tí nước có ga cũng đưa đẩy được. Còn riêng mấy thể loại O2, Sting, DrThanh…. Không có trong tiềm thức cả nhà luôn ạ :D

Sang phố Tàu mấy nước, cũng chỉ cho chúng nó thấy là những sản phẩm này rất đa dạng, chỉ cho chúng nó thành phần họ sản xuất ra những loại nước này như nào để mà biết cơ thể sẽ phải hấp thụ những tạp chất gì sau đó :D - và rất mừng là đi đâu chúng nó giờ cũng tự bình nước lọc mang theo cụ ạ :)
Chuẩn cụ ạ, thế nhà e cũng giống nhà cụ, giờ đi đâu cả nhà cũng làm sẵn 1 thùng aquafina xong mỗi người xách 1 chai tự xử :D. Bạn bè với anh chị đi chơi với nhà e thì cứ bảo nhà mày cẩn thận quá cho chúng nó thoải mái, khổ nỗi bọn trẻ con nhà e nó bảo nó chỉ thích uống nước suối thôi còn mấy nước kia nó ko khoái :D Còn uống nước dừa tại bãi biển thì vẫn tu ừng ực 2-3 quả 1 lần.

Mytv

Xe điện
Ngoài lề chút, e chả hiểu mấy cái nước giải khát này mọi người thích ở điểm nào nhỉ, uống lờ lợ lờ lợ, không ra cái vị gì. Lần đầu tiên e uống 1 chai này là tầm năm 2009 thì phải đi ngồi PES với thằng bạn. Nó cứ Sting, với Dr. Thanh rồi bảo e uống đi, e làm thử 1 nhấp xong nhổ ra luôn. E bảo mày uống cái quái gì vậy, xong e gọi cốc nhân trần đá vào uống cho mát họng. Từ đó e cấm tiệt trẻ con nhà e, mấy loại nước giải khát, nước ngọt đóng chai không được uống, chỉ uống nước suối thôi. Toàn Dr. Thanh, Sting, nước tăng lực, Pép si, coca... hầu như không có trong khái niệm đồ uống nhà em. Trừ bọn trẻ con đi sinh nhật bạn thì nó uống tí coca thôi còn không toàn uống nước suối hết. Thỉnh thoảng e cũng hay mua thùng nước Apple của Úc thì phải loại chai 1.5l, thấy uống ổn hơn nhiều mấy loại nước giải khát trên thị trường hiện nay.
Nên cứ bảo vụ ruồi nhặng này nọ cách đây mười mấy năm, e chịu chả biết thằng nào :D
Nhà e cũng vậy. Sp nhà này chắc uống vài lần. Còn hàng ngày e cấm tiệt bọn trẻ con uống nc ngọt đóng chai. Đồ uống đóng chai nhà e chỉ dùng lavie, sữa chua uống thôi.

Nhiều khi ko hiểu sao sp nc ngọt bán chạy thế. Thị trường hàng tỷ đô. Ai cũng như nhà e hay nhà cụ chắc những cty sx đồ uống đóng cửa hết luôn

Toietmoi

Xe điện
Trước đây thôi giờ không dám làm đâu, nhấtblaf các DN Mẽo: họ gặp vấn đề ở bên ngoài là Sếp lown lên QH điều trần ngay.
Sau vụ Coca bị truy thu và phạt tổng cộng 821 tỷ thì tụi nó không dám trắng trợ nữa nên không báo lỗ nhưng vẫn hãm phần lợi nhuận thực. Chiêu trò chuyển giá thì doanh nghiệp FDI nào cũng làm, chỉ là nhiều hay ít thôi.

funny_men

Xe tải
Tiếc cho một thương hiệu Việt, đủ sức cân Tây mà ông chủ lại hok có tâm. Bất chấp mọi thủ đoạn để kiếm tiền, kể cả sức khỏe của đồng bào!
Tôi cũng thắc mắc là đợt VTC làm phóng sự rầm rộ nhưng cơ quan quản lý hay bộ Y Tế không có ý kiến gì - hay phong bì nghẹn cổ họng?

duongqua

Xe container
Nhà e cũng vậy. Sp nhà này chắc uống vài lần. Còn hàng ngày e cấm tiệt bọn trẻ con uống nc ngọt đóng chai. Đồ uống đóng chai nhà e chỉ dùng lavie, sữa chua uống thôi.

Nhiều khi ko hiểu sao sp nc ngọt bán chạy thế. Thị trường hàng tỷ đô. Ai cũng như nhà e hay nhà cụ chắc những cty sx đồ uống đóng cửa hết luôn
Ài, tưởng mỗi nhà e lập dị, hóa ra nhiều nhà các cụ cũng như vậy. Thế là quan điểm giờ mọi người cũng sợ mấy đồ đóng chai chế biến này cụ nhỉ, nhưng khổ nỗi quan điểm các nhà khác họ vẫn thoải mái lắm, cứ thấy dễ ăn dễ uống, có sẵn vậy là dùng thôi không quan tâm chất lượng với hương liệu chế biến nó như nào :D

binhnq2

Xe tăng
Tổng cục thuế VN cũng ko kết luận được là họ trốn thuế cụ ạ, kể cả CS kinh tế.
Ko hiểu cụ là ai mà gớm thế?
He he cụ biết họ trốn loại thuế nào chưa mà đã vội vàng thế? Cụ nghe câu toàn dân là tù nhân dụelw bị chưa??? Phàm những ng từng bán bds đều trốn hết, cụ hiểu chửa???

ducdaide

Xe tải
K hiểu
Em cũng k hiểu. Đành rằng vay thì trả lãi, nhưng cướp trắng kiểu này thì xã hội thâm cũng k dám làm ấy. Con nợ nó chơi sát ván là tất cả cùng toi.
Oái... theo bài báo thì bọn kia là bọn cho vay nặng lãi à???? Thế này thì chịu thua rồi... đồng tiền kiếm được bằng hình thức này thì quá khốn nạn

Dân Tổ

Xe container
Chuẩn cụ ạ, thế nhà e cũng giống nhà cụ, giờ đi đâu cả nhà cũng làm sẵn 1 thùng aquafina xong mỗi người xách 1 chai tự xử :D. Bạn bè với anh chị đi chơi với nhà e thì cứ bảo nhà mày cẩn thận quá cho chúng nó thoải mái, khổ nỗi bọn trẻ con nhà e nó bảo nó chỉ thích uống nước suối thôi còn mấy nước kia nó ko khoái :D Còn uống nước dừa tại bãi biển thì vẫn tu ừng ực 2-3 quả 1 lần.
Hehe chuẩn cụ ạ, do mình giáo dục và giải thích hết, nhà em không cấm mà là hướng dẫn và giải thích để chúng nó có sự hiểu biết và lựa chọn. :D Cho đi du lịch 1 vài nước để lấy dẫn chứng thực tế luôn :)) khám tổng thể các bác sĩ lại làm thêm 1 bài giải thích + hiệu ứng thể thao thấy các vận động viên toàn tẩy chay đồ uống có ga có đường là giờ tự nhận thức được hết. :)

Ra biển bọn trẻ nhà em cũng tẩn nước dừa với nước sinh tố trái cây nhiều lắm. Nhiều nhà đi cùng cũng thấy hướng dẫn con theo nhà em. Đó là điều đáng mừng. :)

redcode

Xe điện

Nhà e cungz thế. Đi đâu đều mang nc lọc ở nhà đi. Tụi nhỏ thích cùng lắm chỉ mấy lon coca pepsi thôi. Còn c2 sting bò húc ko bao giờ mua

T91

Xe container
Ái chà. Mấy bố con đeo lắc bạc luôn cơ à.

Nhà này nếu so tính tiền mặt chắc phải top 3. Trung Nguyên ko bằng được. Cuối cùng sướng nhất vẫn là các a. Rung lắc 2 năm trời chắc được vô số. Mà kể cũng hay phết. Đình chỉ tưởng thoát rồi cuối cùng vẫn nhập kho
Tốp 1 luôn ấy chứ cụ. Anh V có thể giàu tài sản chứ tiền thật thì k bằng anh Ruồi đc.

hoangdang2002

Xe tăng
Nhà này tiền không thiếu mà làm những việc thất đức, táng tận lương tâm, đẩy nhiều gia đình, cty tan gia bại sản nhỉ? Âu cũng là cái liễn, gánh chịu hậu quả là tất yếu