[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Trong ngành nhựa thì hàng nhà EuP cũng phủ sóng rộng như THP và Masan vậy. Khác là chủ bên đó không muốn lên truyền thông và lên sàn ck làm gì cả.
Cần tiền mới lên sàn
Chứ eup thiếu gì tiền
Nói về thp, em dùng mỗi nước lọc của họ, vì thừa biết dr thanh hay không độ chỉ toàn hóa chất.

scorp8x

Xe container
E hợp tác với nó mấy năm liền, từ thời còn chưa ra Dr Thanh kia. Làm hàng FMCG mà không giỏi về MKT thì không thể nào lên số 1 đc.
Cái tên Dr Thanh cũng do nó đặt và xây dựng chiến lược, tại thời điểm bấy giờ là ngoài sách giáo khoa, mấy thằng Sing còn lắc đầu ngao ngán.
Đồng ý :) ko làm việc trực tiếp với nhà này thì ko biết được 2 bố con đều giỏi & thành công nhất từ marketing, tuần họp mkt 1 lần là ít

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Thường thì đội này bắt người vay ký luôn giấy tờ bán tài sản cho họ
Không trả tiền đúng hạn coi như mất tài sản vào tay người cho vay
Giàu mà không giữ được đức thì phải chết
Giờ cho vay lãi ngày thì đâu chả làm thế hả cụ! Mấy chú cho vay cầm đồ lặt vặt ở quê em cũng còn biết làm mà ( cắm cái xe máy 1-2 chục triệu cũng viết giấy bán xe bt).

Ter

Xe buýt
THP gặp thời vụ trà xanh 0 độ: trước đó 2 năm Unilever tung SP Lipton trà xanh dạng này, chết sặc tiết mà U thì chi phí MKT quá khủng, Lipton cũng đứng số 1 số 2 về nước giải khát (ganh đua với Coca).
Thời gian sau ông Thanh mang SP này về (làm theo style Tàu), cũng không kỳ vọng nhiều nhưng kết quả vượt quá mong đợi, THP sống dậy từ đó.
Khoảng 2004 em sang bằng tường chơi (hồi đấy em quản lý tt khu vực BN - BG - LS nên hay sang) em có uống chai trà xanh và tự nghĩ nếu VN có DN nào làm sp này thì chắc chắn thành công. Ai ngời khoảng 2 năm sau thì THP ra, thời gian đầu em có theo dõi thì thấy bán quá khủng. Nói là THP gặp thời thì cũng đúng nhưng nói ko thì cũng đúng vì VN mình cứ dòm theo trend của TQ về thực phẩm, sau khoảng 2 năm thì trend đấy ở TQ sẽ thành trend ở VN

xe đạp Japan

Xe tăng
Đồng ý :) ko làm việc trực tiếp với nhà này thì ko biết được 2 bố con đều giỏi & thành công nhất từ marketing, tuần họp mkt 1 lần là ít
Chắc chắn là hơn ông Thaicom rồi, đổ bao tiền làm MKT các kiểu, mời cả Mr Đàm làm đại diện thương hiệu mà độ phủ vẫn rất yếu. Chắc chỉ ở nông thôn mới thấy. Rồi cả mấy ông như Bridco, Chương Dương gì nữa, cũng rất yếu ớt về mặt độ phủ. Dù toàn thành lập lâu đời cả.

xe đạp Japan

Xe tăng
Khoảng 2004 em sang bằng tường chơi (hồi đấy em quản lý tt khu vực BN - BG - LS nên hay sang) em có uống chai trà xanh và tự nghĩ nếu VN có DN nào làm sp này thì chắc chắn thành công. Ai ngời khoảng 2 năm sau thì THP ra, thời gian đầu em có theo dõi thì thấy bán quá khủng. Nói là THP gặp thời thì cũng đúng nhưng nói ko thì cũng đúng vì VN mình cứ dòm theo trend của TQ về thực phẩm, sau khoảng 2 năm thì trend đấy ở TQ sẽ thành trend ở VN
Em cũng nhận thấy như cụ, nước uống thảo mộc hay vị thảo mộc China nó làm trước ta mấy năm. Phải nói là tụi China đúng là bậc thầy trong công nghiệp thật.

CRV-2015

Xe buýt
Dậu đổ bìm leo, hả hê khi người giàu ngã ngựa dù chưa biết thực hư đằng sau ra sao, chửi leo theo đám đông ... :)) ko khó để đoán được tư cách cũng như "tiền đồ, tương "nai" tươi sáng " của các vị 🤣

jazzzzz

Xe lăn
Trước đó Unilever ra lipton trà xanh và trà chanh đóng chai nhưng fail nặng.
Cái khác duy nhất về vị là nó không có vị chát của trà, hơn nữa giai đoạn đó mọi người chưa có thói quen.
Khi trà xanh 0 độ ra (coppy y chang trà bên Tàu) dân uống thấy đã có vị trà nhưng ngọt và mát nên khoái.

• Vodka
Reactions: Ter

nhuataiche

Xe container
Chẳng qua là hai ông lớn kia làm trò thôi chứ cụ có thấy thằng nào càng thua lỗ càng mở rộng không
Em đính chính tí, 2 thằng to kia ( em gọi là thằng vì cái tội trốn thuế ) ko mở rộng nhé, mà mở rộng kinh hoàng luôn !

Tại sao em nói vậy ? vì bọn nó ko chỉ sản xuất nước ngọt, mà chai lọ nhãn mác khuôn mẫu bọn nó cũng tự làm luôn rồi ! không dùng các nhà cung cấp VN nữa !

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cho vay lãi ngày thì đâu chả làm thế hả cụ! Mấy chú cho vay cầm đồ lặt vặt ở quê em cũng còn biết làm mà ( cắm cái xe máy 1-2 chục triệu cũng viết giấy bán xe bt).
Cầm cố tài sản nào chẳng vậy, không đến hạn không trả được, muốn bán không có giấy tờ thì bán kiểu gì.

Chỉnh sửa cuối:

victory_1980

Xe điện
Doanh nghiệp nhà này mỗi năm lợi nhuận sau thuế cỡ 2000-3000 tỷ, cứ vài năm là có cả chục ngàn tỷ. Ko hiểu sao họ phải đi lừa gạt mấy cái hợp đồng mua bán đất làm gì???
Vụ này hơi khó hiểu. Trước đây, vụ bầu Kiên thì nhà này cũng dính vào vì cho vay ko minh bạch rồi.

Ter

Xe buýt
Trước đó Unilever ra lipton trà xanh và trà chanh đóng chai nhưng fail nặng.
Cái khác duy nhất về vị là nó không có vị chát của trà, hơn nữa giai đoạn đó mọi người chưa có thói quen.
Khi trà xanh 0 độ ra (coppy y chang trà bên Tàu) dân uống thấy đã có vị trà nhưng ngọt và mát nên khoái.
Trà của U uống ko ngon, vị ko gần gũi với dân mình

nhuataiche

Xe container
Dậu đổ bìm leo, hả hê khi người giàu ngã ngựa dù chưa biết thực hư đằng sau ra sao, chửi leo theo đám đông ... :)) ko khó để đoán được tư cách cũng như "tiền đồ, tương "nai" tươi sáng " của các vị 🤣
Em và nhiều cụ ở đây chửi THP từ hồi có vụ con ruồi nhé, và cũng chỉ lên án họ về việc đó thôi. Còn vụ hôm nay thì em ko có ý kiến !

Chỉnh sửa cuối: