[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

minhphuc9

Xe tải
Lứa Đoàn kết này đến lúc thi đại học mới nhọ.
Thành tích đầu ra của trường ko biết ntn.
Bác nào có danh sách học sinh đoàn kết post lên thôi. Em nghĩ 3/4 phải trên 35 điểm. Bọn nó thường phải dự khoảng 38 - 40 mới đăng ký thì trường này. Một số đứa đã tìm trường dân lập, nghĩ thi đằng nào cũng trượt, thì chọn trường nào nói tên trượt ko xấu hổ thì tích vào thôi. May quá tỉ lệ đăng ký Đkết thấp nhất trong các trường nội thành nên điểm có 23. Mà bác thấy đấy,k HBT, Hk mấy năm gần đây toàn phải ghép phường , ít dân mà.

MissGift

Xe buýt
Đây là 01 ví dụ này. Trường Hoàng Văn Thu nằm trên đường Lĩnh Nam, cơ sở vật chất nghèo nàn, nơi hứng nguyện vọng 2, 3 , là rốn học kém của HBT, Hoàng Mai vậy mà điểm thế này đây. Toàn 42, 43, 44 là NV 1 thế này. Bố mẹ sợ quá nên đăng ký thế này cho chắc. Mà bây giờ học ở trường cơ bản ko có ý nghĩa toàn phải đi học thêm hết cả. Mấy trường chuyên năng lực tự thân tốt hơn thì chắc học thêm ít hơn thôi. Cháu em Thăng Long đi học thêm gặp hết học sinh các trường mà. Nhiều thầy cô dậy thêm chất lượng đỉnh cao, hội học ở đấy điểm cao vút chỉ sau mấy tháng.
Nhà em gần HVT nên đk nv1 luôn, lỡ nhất môn văn, cháu thì thử chưa bao giờ quá 6đ, may sao thì thật lại 7,5, nếu 6đ văn là trượt, do hôm thì a làm thừa tg 40p, ngồi hí hoáy rà lại sửa 7 câu đúng thành sai k thì 9 đ anh em đỡ lo

streetcat

Xe hơi
Mợ chớ buồn vội, chờ hạ điểm mợ ah. F1 nhà mợ thiếu 0,25đ thì nếu hạ điểm là đỗ.
Thương con cụ ạ. Khả năng hạ là rất thấp, e thấy mọi năm ít trường hạ lắm. Con e lại rất thích với hy vọng được học ở đây.

Mover

Xe máy
Thương con cụ ạ. Khả năng hạ là rất thấp, e thấy mọi năm ít trường hạ lắm. Con e lại rất thích với hy vọng được học ở đây.
Mợ xem lại xem trường có nhiều bạn thi chuyên ko, nếu nhiều thi chuyên thì sẽ hạ mợ ạ.

minhphuc9

Xe tải
Nhà em gần HVT nên đk nv1 luôn, lỡ nhất môn văn, cháu thì thử chưa bao giờ quá 6đ, may sao thì thật lại 7,5, nếu 6đ văn là trượt, do hôm thì a làm thừa tg 40p, ngồi hí hoáy rà lại sửa 7 câu đúng thành sai k thì 9 đ anh em đỡ lo
Đoạn sửa điểm anh em buồn cười quá. Cọn cụ có một không hai. 7 câu từ đúng thành sai. Phân vân, phân vân thành ra sửa bét nhè. May mà đỗ, hú vía. Bao nhiêu tháng ngày học vất vả, học từ lớp 8, lớp 9. Thầy cô đánh vật. Cũng phải hâm mộ các thầy cô, bắt các cháu học thuộc, gọi bố mẹ lên yêu cầu kèm con học.

Mover

Xe máy
Ô vậy ạ, vậy thì cũng phải cân nhắc ạ.
Cháu định NV1 NGT, NV2 Phúc Lợi, NV3 Liên Hà, ngoài ra cho thi các trường chuyên búa xua ạ
Để chắc suất vào công lập, theo kinh nghiệm của em thì nên lựa chọn nv2 thấp hơn nv1 4đ (đương nhiên phải chọn nv1 phù hợp với năng lực).

maimaubinhyen

Xe tải
Con em học tư trường gần nhà cực kỳ không tên tuổi vừa vào ĐH xét tuyển sớm toàn trường top kinh tế bằng Ielts 8.0 + học bạ 9.3.
Vững tin mợ nhé.
E có đk tư rồi, nh thấy buồn và tiếc quá, cả ân hận nữa. Sau gd covid con chểnh mảng, e thấy kq kém đi nhiều mới lại tìm các chỗ học thêm. Lớp 9 con cố nhiều nh ko chắc tay. Lúc còn thi thử điểm cũng trồi sụt.
Thi thật điểm thấp hơn kỳ vọng, cứ nghĩ biết đâu, nếu mà may... Nhưng mà cuối cùng thì 😢

MissGift

Xe buýt
Đoạn sửa điểm anh em buồn cười quá. Cọn cụ có một không hai. 7 câu từ đúng thành sai. Phân vân, phân vân thành ra sửa bét nhè. May mà đỗ, hú vía. Bao nhiêu tháng ngày học vất vả, học từ lớp 8, lớp 9. Thầy cô đánh vật. Cũng phải hâm mộ các thầy cô, bắt các cháu học thuộc, gọi bố mẹ lên yêu cầu kèm con học.
Mẹ cháu khóc 2 hôm cụ ah, cháu nói là những câu cháu sửa nó đúng với ngữ cảnh khác nhau nên phân vân, may ku nhà cháu vẫn thừa 2 đ, nhà cháu p/a 2 cũng mua 3 hồ sơ dân lập rồi.

Thỏ vẩu

Xe buýt
Em buồn quá, con em thiếu 0.25. Cả 2 nv ko chênh nhau nên ko vào đc nv2.
Có bác nào con học tư vào an ủi em với
Sao đâu bác. Đây coi như là cú ngã đầu đời. Ối cháu tư thục, kể cả Đinh Tiên Hoàng, ăn đứt ĐH top 10 bằng xét tuyển học bạ và Ngoại ngữ. Đại học họ đâu phân biệt Ams, Chu hay Đinh?

minhphuc9

Xe tải
Mẹ cháu khóc 2 hôm cụ ah, cháu nói là những câu cháu sửa nó đúng với ngữ cảnh khác nhau nên phân vân, may ku nhà cháu vẫn thừa 2 đ, nhà cháu p/a 2 cũng mua 3 hồ sơ dân lập rồi.
Cụ tỉnh đấy, mua tận 03 hồ sơ rồi, xem có nhường dc cho ai không thì tốt quá. Sợ nhất là những nhà tin con mình ko mua hồ sơ DL trước.

Mover

Xe máy
E có đk tư rồi, nh thấy buồn và tiếc quá, cả ân hận nữa. Sau gd covid con chểnh mảng, e thấy kq kém đi nhiều mới lại tìm các chỗ học thêm. Lớp 9 con cố nhiều nh ko chắc tay. Lúc còn thi thử điểm cũng trồi sụt.
Thi thật điểm thấp hơn kỳ vọng, cứ nghĩ biết đâu, nếu mà may... Nhưng mà cuối cùng thì 😢
Rất đồng cảm với mợ, cơ mà em đang có dự cảm trường f1 nhà mợ sẽ hạ điểm.
Năm ngoái YH hạ tới 0,75đ, hy vọng trường MK cũng hạ nhẹ để f1 nhà mợ và 1 số bạn thiếu 0,25đ đc toại nguyện.

Chỉnh sửa cuối:

minhphuc9

Xe tải
Sao đâu bác. Đây coi như là cú ngã đầu đời. Ối cháu tư thục, kể cả Đinh Tiên Hoàng, ăn đứt ĐH top 10 bằng xét tuyển học bạ và Ngoại ngữ. Đại học họ đâu phân biệt Ams, Chu hay Đinh?
Các cháu học chuyên, xét tuyển trước khi thi đại học lợi thế hơn các bạn trường không chuyên rất nhiều. Cũng các bạn đó, thi Quốc gia điểm ko thể vào trường tốp đầu luôn.

tunglam2806

Xe tăng
4 năm trước khi nhận kết quả Am2 em cũng hối hận. Hối hận vì không cho con đi ôn lò. Rồi sau đó trong số những trường đỗ em chọn 1 trường mà ai cũng nói là ko nên. Nhưng kết quả về sau này lại mĩ mãn. Vậy nên mợ đừng buồn đừng day dứt nữa. Trước hết động viên con. Nếu con không vào được công thì học tư không sao cả. Hiện nay trường tư tốt không kém công. Và đích đến vẫn là đại học thôi mà. Cuộc đởi còn dài, thi 10 chỉ là 1 bước nhỏ trong cuộc sống cả đời con sau này thôi.

minhphuc9

Xe tải
4 năm trước khi nhận kết quả Am2 em cũng hối hận. Hối hận vì không cho con đi ôn lò. Rồi sau đó trong số những trường đỗ em chọn 1 trường mà ai cũng nói là ko nên. Nhưng kết quả về sau này lại mĩ mãn. Vậy nên mợ đừng buồn đừng day dứt nữa. Trước hết động viên con. Nếu con không vào được công thì học tư không sao cả. Hiện nay trường tư tốt không kém công. Và đích đến vẫn là đại học thôi mà. Cuộc đởi còn dài, thi 10 chỉ là 1 bước nhỏ trong cuộc sống cả đời con sau này thôi.
Ai cũng học thêm cả. E hồi xưa chuyên thì cũng học thêm thôi. Cả lớp, trường đều thế. Quan trọng là chọn thầy cô học thêm nào thôi. Nếu trường DL thì để ý chút ko để chơi với bạn có biểu hiện lười học, ham chơi, yêu đương ko lành mạnh.

beSuSu

Xe điện
Bác nào có danh sách học sinh đoàn kết post lên thôi. Em nghĩ 3/4 phải trên 35 điểm. Bọn nó thường phải dự khoảng 38 - 40 mới đăng ký thì trường này. Một số đứa đã tìm trường dân lập, nghĩ thi đằng nào cũng trượt, thì chọn trường nào nói tên trượt ko xấu hổ thì tích vào thôi. May quá tỉ lệ đăng ký Đkết thấp nhất trong các trường nội thành nên điểm có 23. Mà bác thấy đấy,k HBT, Hk mấy năm gần đây toàn phải ghép phường , ít dân mà.
Lộc cho những đứa báo điểm 24,25 đ. Đời chả bao giờ nghĩ đỗ ntn :))

Kể ra trường chấp nhận thiếu học sinh, có mức sàn. Ko thể vì thiếu hs mà nhận hs thấp ntn đc. Sau rất ảnh hg đến uy tín trường.