[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

Muathangnam

Xe hơi
Hoàng Cầu đêm nay lại là đêm trắng.

tunglam2806

Xe tăng
Ai cũng học thêm cả. E hồi xưa chuyên thì cũng học thêm thôi. Cả lớp, trường đều thế. Quan trọng là chọn thầy cô học thêm nào thôi. Nếu trường DL thì để ý chút ko để chơi với bạn có biểu hiện lười học, ham chơi, yêu đương ko lành mạnh.
Trường tư tốt, học sinh ngoan giờ không thiếu mà cụ. Vật cản duy nhất là tài chính thôi. Với lại ngoan hay hư phần nhiều là do con mình. Nếu con mình được giáo dục tốt thì không cần cấm nó cũng tự tránh các bạn hư, bạn xấu.

phuongmit

Xe cút kít
Sao đâu bác. Đây coi như là cú ngã đầu đời. Ối cháu tư thục, kể cả Đinh Tiên Hoàng, ăn đứt ĐH top 10 bằng xét tuyển học bạ và Ngoại ngữ. Đại học họ đâu phân biệt Ams, Chu hay Đinh?
Đinh Kuynh Hoàng mà giờ đáng iêu như thế sao nhiều ốp phở chửi gd nhà mình như hát hay thế nhỉ :))

just for fun

Xe lăn
Để chắc suất vào công lập, theo kinh nghiệm của em thì nên lựa chọn nv2 thấp hơn nv1 4đ (đương nhiên phải chọn nv1 phù hợp với năng lực).
Nhà cháu cũng ko cần vào công lập bằng mọi giá ạ nên cứ để trường F1 thích.
Trước mắt là vậy, sau này thi thừ các kiểu thì điều chỉnh sau

phuongmit

Xe cút kít
F1 nhà cháu chắc sẽ bỏ túi cấp 3 arch rồi, còn lại các trường công thì thi đấu theo khả năng thôi. Đứa bạn thân bên bách khoa nó bảo nó lấy cho 1 bộ hồ sơ Tạ Quang Bửu nữa là yên tâm hoàn toàn
Bỏ túi Ác rồi thì chọn ngoài công cũng cỡ MC, Nguyễn Bỉnh Khiêm chứ mợ :))

just for fun

Xe lăn
Bỏ túi Ác rồi thì chọn ngoài công cũng cỡ MC, Nguyễn Bỉnh Khiêm chứ mợ :))
À nó bảo lấy hộ cho thôi chứ cungz chưa kịp nghiên cứu. MC thì ko phù hợp với triết lý giáo dục của gia đình nên mặc dù rất gần, có vài bước chân nhưng chắc vẫn học arch

minhphuc9

Xe tải
Trường tư tốt, học sinh ngoan giờ không thiếu mà cụ. Vật cản duy nhất là tài chính thôi. Với lại ngoan hay hư phần nhiều là do con mình. Nếu con mình được giáo dục tốt thì không cần cấm nó cũng tự tránh các bạn hư, bạn xấu.
Như cụ nói, vật cản duy nhất là tài chính. Chị ngại trường tài chính ko cao lắm, học sinh xô bồ, nhiều cháu dễ tiêm nhiễm xã hội, còn con mình ko biết tránh bị cuốn đi.

Mover

Xe máy
Nhà cháu cũng ko cần vào công lập bằng mọi giá ạ nên cứ để trường F1 thích.
Trước mắt là vậy, sau này thi thừ các kiểu thì điều chỉnh sau
Vâng, đấy là mợ có ngân sách cho DL, chứ nhà em ngân sách eo hẹp nên phải đỗ công lập mợ ạ.

minhphuc9

Xe tải
À nó bảo lấy hộ cho thôi chứ cungz chưa kịp nghiên cứu. MC thì ko phù hợp với triết lý giáo dục của gia đình nên mặc dù rất gần, có vài bước chân nhưng chắc vẫn học arch
Cụ ý nói thế thôi, Tạ Quang Bửu tốt lắm rồi. Ngay gần sân vận động Bcahs Khoa. Điểm đầu vào có thấp đâu. Bọn nó học được, giao viên cũng OK mà.

just for fun

Xe lăn
Vâng, đấy là mợ có ngân sách cho DL, chứ nhà em ngân sách eo hẹp nên phải đỗ công lập mợ ạ.
Vâng, F1 nhà cháu học cấp 2 arch, khả năng cao sẽ đỗ tiếp arch cấp 3 (nếu ko có cú shork nào). Giờ nhà 3 người đi làm nuôi 1 đứa đi học nên cũng nhẹ nhàng ạ

Thỏ vẩu

Xe buýt
Bác nói làm Thỏ phì cười. Chúng nó mà nghĩ được thế thì nó là mình rồi bác ạ.

Xã hội giờ nó khác lắm, biến đổi chóng mặt. Thỏ làm nghề có chút dính dáng đến cái gọi là tha hóa, Thỏ rõ lắm.

just for fun

Xe lăn
Cụ ý nói thế thôi, Tạ Quang Bửu tốt lắm rồi. Ngay gần sân vận động Bcahs Khoa. Điểm đầu vào có thấp đâu. Bọn nó học được, giao viên cũng OK mà.
Vâng, cháu cũng chưa có thời gian để nghiên cứu. f1 thì đưa ra mục tiêu thi chuyên sinh là chính nên cứ kệ thôi ạ.

QD092000

Xì hơi lốp
Hẹn con cccm ở điểm Ielts và xét tuyển học bạ vào đh. Con e sẽ ko du học đâu, ở gần bố mẹ thôi. 1 đứa vi vu là đủ rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Bác nói làm Thỏ phì cười. Chúng nó mà nghĩ được thế thì nó là mình rồi bác ạ.

Xã hội giờ nó khác lắm, biến đổi chóng mặt. Thỏ làm nghề có chút dính dáng đến cái gọi là tha hóa, Thỏ rõ lắm.
Thỏ pha hóa chất vào nước lã bán rượu lậu à mà tha hóa rõ thế :))

beforethewinter

Xe tải
E có đk tư rồi, nh thấy buồn và tiếc quá, cả ân hận nữa. Sau gd covid con chểnh mảng, e thấy kq kém đi nhiều mới lại tìm các chỗ học thêm. Lớp 9 con cố nhiều nh ko chắc tay. Lúc còn thi thử điểm cũng trồi sụt.
Thi thật điểm thấp hơn kỳ vọng, cứ nghĩ biết đâu, nếu mà may... Nhưng mà cuối cùng thì 😢
Coi như một sự không may đi mợ. "Đôi khi con tàu đi sai đường nhưng lại tới đúng điểm đến" :).
Nên là buồn một chút thôi ạ.
Sau một kỳ thi vất vả thì nên nghỉ ngơi thật tốt và chuẩn bị cho những gì tiếp theo. Bọn nhóc đã cố gắng hết sức rồi.

Voi coi HN

Xe tăng
Ko ngờ năm nay ĐK HBT lại có điểm đầu vào tệ hại như vậy, các cháu sợ hay như nào mà ít đăng ký trường này nhỉ, năm ngoái còn 3 mấy đ cơ mà :(
Khó hiểu thật...
Năm.ngoái 40 điểm, năm nay học sinh hơi đuối so với điểm trên sợ ko dám đky nhảy hết xuống Hoàng Mai như Hoàng Văn Thụ, Trương Định, Việt Ba, thế là NV1 đk còn thấp hơn chỉ tiêu. Còn nhìn điểm chuẩn mà bảo điểm tệ hại.thì cũng chưa đúng. Hs đky vào trường cũng là có năng lực mới dám đăng ký, chẳng qua ko đủ mới vớt một số điểm thấp, phải xem điểm trung bình của học sinh đỗ mới thể hiện rõ.
Báo hại năm nay hs HBT dồn hết xuống Hoàng Mai, mấy trường Hoàng Mai điểm cao hết lên, Hs Hoàng Mai lại dồn hết xuống Thanh Trì vì tạch NV1 nhiều, một vòng luẩn quẩn ai cũng phải đi xa

choivoi

Đi bộ
Em buồn quá, con em thiếu 0.25. Cả 2 nv ko chênh nhau nên ko vào đc nv2.
Có bác nào con học tư vào an ủi em với
E cũng đang buồn quá. Con nhà e các kì thi theo đề chung của phòng giáo dục, thi khảo sát của trường, các cô đều bảo đề khó, con luôn 40,5;41,5;tự tin đăng kí nv 1, mà giờ nv 2 cũng thiếu 0,25.huhu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Năm.ngoái 40 điểm, năm nay học sinh hơi đuối so với điểm trên sợ ko dám đky nhảy hết xuống Hoàng Mai như Hoàng Văn Thụ, Trương Định, Việt Ba, thế là NV1 đk còn thấp hơn chỉ tiêu. Còn nhìn điểm chuẩn mà bảo điểm tệ hại.thì cũng chưa đúng. Hs đky vào trường cũng là có năng lực mới dám đăng ký, chẳng qua ko đủ mới vớt một số điểm thấp, phải xem điểm trung bình của học sinh đỗ mới thể hiện rõ.
Báo hại năm nay hs HBT dồn hết xuống Hoàng Mai, mấy trường Hoàng Mai điểm cao hết lên, Hs Hoàng Mai lại dồn hết xuống Thanh Trì vì tạch NV1 nhiều, một vòng luẩn quẩn ai cũng phải đi xa
Chất lượng các trường PTCS ở Hoàng mai và Hà đông tăng lên khá cao, thấy các cô bảo hs 80-90 đạt điểm 38.
Các con cũng bị doạ nhiều nên năm lớp 9 cày như trâu. Em không nghĩ các trường trên phố lại thấp vậy

Xe bọ xít

Xe container
Đây là 01 ví dụ này. Trường Hoàng Văn Thu nằm trên đường Lĩnh Nam, cơ sở vật chất nghèo nàn, nơi hứng nguyện vọng 2, 3 , là rốn học kém của HBT, Hoàng Mai vậy mà điểm thế này đây. Toàn 42, 43, 44 là NV 1 thế này. Bố mẹ sợ quá nên đăng ký thế này cho chắc. Mà bây giờ học ở trường cơ bản ko có ý nghĩa toàn phải đi học thêm hết cả. Mấy trường chuyên năng lực tự thân tốt hơn thì chắc học thêm ít hơn thôi. Cháu em Thăng Long đi học thêm gặp hết học sinh các trường mà. Nhiều thầy cô dậy thêm chất lượng đỉnh cao, hội học ở đấy điểm cao vút chỉ sau mấy tháng.
Ôn thi cấp 3 à Cụ, cho E xin tên và địa chỉ

donamtrung

Xe hơi
Con e thi thử toàn có 7đ/1 môn. Lo sốt vó. Vậy mà thi thật đc tận 42,5 đ. Đỗ nv1 mừng quá. Nói thật là đỗ đâu cũng đc miễn là đúng chiến thuật ạ