[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ chắc không ở HN à? HN ngoài ông siêu nhân ĐK ra trưởng giảm nhiều nhất có 3,75đ so với năm ngoái.
Vâng nhưng em thấy nhiều cụ kêu chất lượng không ổn định và chê bộ Dục tợn nên ý kiến thế.

minhphuc9

Xe tải
Nó có bảng điểm như thế này cụ ơi.
Screenshot_20240701_202238_Adobe Acrobat.jpg
Đây là 01 ví dụ này. Trường Hoàng Văn Thu nằm trên đường Lĩnh Nam, cơ sở vật chất nghèo nàn, nơi hứng nguyện vọng 2, 3 , là rốn học kém của HBT, Hoàng Mai vậy mà điểm thế này đây. Toàn 42, 43, 44 là NV 1 thế này. Bố mẹ sợ quá nên đăng ký thế này cho chắc. Mà bây giờ học ở trường cơ bản ko có ý nghĩa toàn phải đi học thêm hết cả. Mấy trường chuyên năng lực tự thân tốt hơn thì chắc học thêm ít hơn thôi. Cháu em Thăng Long đi học thêm gặp hết học sinh các trường mà. Nhiều thầy cô dậy thêm chất lượng đỉnh cao, hội học ở đấy điểm cao vút chỉ sau mấy tháng.

phuongmit

Xe cút kít
Em buồn quá, con em thiếu 0.25. Cả 2 nv ko chênh nhau nên ko vào đc nv2.
Có bác nào con học tư vào an ủi em với
Thiếu ít thế thì có thể chờ hạ và đồng thời phúc khảo, cả 2 đều k dc thì chuẩn bị cho cháu 1 phương án ngoài công lập phù hợp, còn nhiều lựa chọn mà cụ

Mover

Xe máy
Vâng, nhà em qua 1 đốt rồi ạ. Em còn hóng năm sau nữa.
Em hỏi vậy là vì có mợ lo lắng đi đếm số hs có điểm từ 41,5 đk NTMK để xem con mình ở vị trí thứ mấy, có thể đỗ không, đếm thủ công luôn. Phục độ kiên trì của mợ ấy.
Hình như năm nay mới có cái số thứ tự tương ứng số điểm này. Năm ngoái, f1 nhà e điểm chới với, em lọc theo phương pháp thủ công từ 11h đêm đến 4h sáng mới xong. Sau khi tính toán, thêm bớt 1 vài biến số, em dự khảng 42,25đ để đỗ YH. Và rồi đợt 1 lấy 42,25đ thật.

just for fun

Xe lăn
Gia Thiều vẫn là top bên Long Beach mà mợ, 2 chục năm trc cũng vậy. Cứ nv1 trường này, 2 top dưới và 3 là dân lập nét e thấy đúng bài và đỡ áp lực cho các thí sinh
F1 nhà cháu chắc sẽ bỏ túi cấp 3 arch rồi, còn lại các trường công thì thi đấu theo khả năng thôi. Đứa bạn thân bên bách khoa nó bảo nó lấy cho 1 bộ hồ sơ Tạ Quang Bửu nữa là yên tâm hoàn toàn

Yeuaibaygio

Xe container
Vầng mợ, dám chơi dám chịu thôi chứ e thấy nó vẫn thế bao năm nay. Điểm là 1 thời điểm, năng lực là cả quá trình nên k thể phản ánh toàn bộ dc
Vâng Cụ. Do góc nhìn mỗi người thôi. Em chỉ ví dụ là trường F1 em năm ngoái điểm xét tuyển xếp thứ nhất, năm nay tụt xuống thứ 4 nhưng điểm bình quân các môn thi của thí sinh trúng tuyển vẫn cao nhất. Thế thì chỉ có số ít sốc (hoặc sốc nhầm) thôi. :)

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, nhà em qua 1 đốt rồi ạ. Em còn hóng năm sau nữa.
Em hỏi vậy là vì có mợ lo lắng đi đếm số hs có điểm từ 41,5 đk NTMK để xem con mình ở vị trí thứ mấy, có thể đỗ không, đếm thủ công luôn. Phục độ kiên trì của mợ ấy.
Ở tỉnh em khi tra điểm là có số thứ tự luôn (xếp thứ tự theo hội đồng thi).

beSuSu

Xe điện
Đoàn Kết ở đường Hồng Mai, phường Quỳnh Lôi, HBT. Mọi năm điểm cũng ngang Trần Nhân Tông. Năm nay tỉ lệ đăng ký thi ít vì nhiều cháu học không tốt lắm chắc đi đăng ký Hoằng Văn Thụ, Trương Định hay xã hơn ở Thanh Trì như Ngọc Hồi, Đông Mỹ rồi. Lấy đủ số nên mới 23 thế thôi chứ điểm đa số chắc cũng sêm sêm Trần Nhân Tông, Trần Phú. Ở HBT, HK học đều lắm, kiểm tra thường xuyên, bạn giỏi kèm bạn kém, thi cử đúng là may hơn khôn. Như Thăng Long đứa nào năng lực giởi, tốp đầu mới dắm đăng ký, trừ mấy em chuyên nhé. Nhưng văn thể mỹ ko bằng VĐ nên trong mắt bọn trẻ bọn nó ko thích. Hồi xưa ở Thăng Long ko có chuyện đi du lịch qua đếm, sau này trường có thay đổi hơn. Truyền thống thì vẫn là truyền thống. À Thăng Long nhiều cháu ở Hoàng Mai lắm, đa số ở Tân Định...
chắc bạn Hịu trưởng trường này chán chả buồn khóc. thế éo nào lựa đc lứa hs dốt hơn cả các bạn vùng núi dẻo cao thì còn gì mà dạy =))
Lứa Đoàn kết này đến lúc thi đại học mới nhọ.
Thành tích đầu ra của trường ko biết ntn.

Nowherelands

Xe buýt
F1 nhà cháu chắc sẽ bỏ túi cấp 3 arch rồi, còn lại các trường công thì thi đấu theo khả năng thôi. Đứa bạn thân bên bách khoa nó bảo nó lấy cho 1 bộ hồ sơ Tạ Quang Bửu nữa là yên tâm hoàn toàn
Bạn em có mấy đứa học TQB ra, đứa nào cũng có vẻ đụt về kỹ năng và giao tiếp so với các bạn cùng lứa.

phuongan

Xe điện
Đây là 01 ví dụ này. Trường Hoàng Văn Thu nằm trên đường Lĩnh Nam, cơ sở vật chất nghèo nàn, nơi hứng nguyện vọng 2, 3 , là rốn học kém của HBT, Hoàng Mai vậy mà điểm thế này đây. Toàn 42, 43, 44 là NV 1 thế này. Bố mẹ sợ quá nên đăng ký thế này cho chắc. Mà bây giờ học ở trường cơ bản ko có ý nghĩa toàn phải đi học thêm hết cả. Mấy trường chuyên năng lực tự thân tốt hơn thì chắc học thêm ít hơn thôi. Cháu em Thăng Long đi học thêm gặp hết học sinh các trường mà. Nhiều thầy cô dậy thêm chất lượng đỉnh cao, hội học ở đấy điểm cao vút chỉ sau mấy tháng.
Cũng không hẳn cụ ơi. Lớp F1 nhà em năm ngoái, nhiều bạn học tốt nhưng xác định nv1 là các trường kiểu này, mục đích vào lớp chọn cụ ạ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Các bác cho em hỏi khi NV2 hơn 1 điểm so với điểm chuẩn có khả quan không nhỉ (mục ghi chú)

just for fun

Xe lăn
Bạn em có mấy đứa học TQB ra, đứa nào cũng có vẻ đụt về kỹ năng và giao tiếp so với các bạn cùng lứa.
Ô vậy ạ, vậy thì cũng phải cân nhắc ạ.
Cháu định NV1 NGT, NV2 Phúc Lợi, NV3 Liên Hà, ngoài ra cho thi các trường chuyên búa xua ạ