[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

Yeuaibaygio

Xe container
Vẫn có mà cụ, nhưng đoán thế nào được số lượng học sinh muốn chuyển, trừ khi có bảng điện tử cập nhập 5' lần
Quê em nộp hồ sơ online, trong 2 tiếng cuối các trường có cập nhật 15 phút 1 lần đấy Cụ, như đánh chứng khoán luôn, bọn em ngồi xem hồi hộp gay cấn phết. Cơ mà cũng đâu phải nhiều người dám liều. Chỉ biến động vài chục hồ sơ thôi. Những cháu chắc chắn đã nộp luôn từ ngày đầu chứ không chờ đến những phút cuối mới thay đổi nguyện vọng (được nộp online trong 3 ngày).

mr MinhToong

Xe tải
Con tôi học trường dưới KL ở quận ĐĐ, IELTS 8.0 và HSA 105 điểm, hơn ối cháu học KL hay mấy tr top, vì chắc suất vào top 7 KTQD: KDQT, logistic, Tmđt, marketing, truyền thông, kế kiểm, ktqt. Đó là sự thật về sự phấn đấu học hành của cháu
Chắc suất logistic rồi à cụ? cụ tính xem được bảo điểm với IELTS 8.0 và HSA 105

Yeuaibaygio

Xe container
Đây là thớt trá hình khoe khoang sự nghiệp học hành hay công chăm sóc bố mẹ vậy ạ
À mà con nhà em còn bé nên em vào hóng thôi ạ
Cụ yên tâm đa số con nhà chúng ta nằm ở số đông nên vẫn phải nghiên cứu và lao vào vòng xoáy thôi. Những cụ khoe con rất giỏi hoặc những mợ bảo không cần học nhiều đều là thiểu số, đọc để biết.

lenhhoxung1980

Xe điện
chuẩn cụ. ai là phụ huynh cũng đều biết điều này. giờ việc học hành trẻ con có khi chúng nó tự học, học qua mạng, hoặc đi học thêm
còn thời gian ở trên lớp và sinh hoạt trong tập thể trường, lớp trong 3 năm c3 khá nhiều, nên nếu ko có môi trường tốt thì phụ huynh lo ngay ngáy, đặc biệt cái tuổi ẩm ương này nó hình thành tính cách khá nhiều từ mtr xung quanh.
mấy ô phát biểu :c3 chỉ là 1 yếu tố. nói đúng như sách gk nhưng hơi thiếu i ốt.
Trường học là môi trường rất quan trọng với học sinh. Chưa chắc học trường tốt đã giỏi, nhưng môi trường học tập chắc chắn tốt, phụ huynh cũng yên tâm khi gửi gắm con ở đây.
Như em thời c2 học trường tốt, xong chuyển nhà phải học Tây Sơn cạnh gò Đống Đa. Má ơi, toàn trấn lột, xin đểu, đánh nhau tá lả.... Sau này vẫn trách bố em là sao bố lại xin cho con vào trường đó. Lên c3 em học KL. Đúng là top đầu có khác, học sinh ngoan hẳn, thi đua nhau học; tỉ lệ đỗ đại học rất cao. Như lớp em 90% đỗ đại học năm đầu tiên. Còn Lê Quý Đôn thời đó kém hơn 1 bậc, học kém hơn, và học sinh quậy phá hơn nhiều.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ yên tâm đa số con nhà chúng ta nằm ở số đông nên vẫn phải nghiên cứu và lao vào vòng xoáy thôi. Những cụ khoe con rất giỏi hoặc những mợ bảo không cần học nhiều đều là thiểu số, đọc để biết.
đọc để uýnh con chứ, tối e phải lôi 2 đứa nhà e vào thớt này cho đọc xong rồi uýnh cho trận :))

Trà đặc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút về tổ hợp môn học cái này em hơi mù mờ ah, "không biết các trường khác nhau thì tổ hợp môn học có khác nhau không"? Cảm ơn các cụ nhiều
Bj e cũng ko biết có bn tổ hợp. Nhưng tổng thể vẫn là TN, XH. Với công lập cụ cứ canh món nào thông dụng mà hs điểm cao hay vào thì tham gia. E nghĩ việc phân chia này cũng hơi hình thức,.

Nowherelands

Xe tăng
Chắc suất logistic rồi à cụ? cụ tính xem được bảo điểm với IELTS 8.0 và HSA 105
Điểm này xét sớm vào KTQD đỗ được mỗi Bảo Hiểm nhé, quy đổi là 20.66 điểm. Logistic lấy có 24.55 theo phương thức này, hôm nay công bố điểm chuẩn rồi đấy.

lenhhoxung1980

Xe điện
Đó chính là điều Thỏ muốn nói. Sự quan tâm sát sao của phụ huynh không chỉ ở việc chăm lo ăn uống, học thêm mà còn ở chỗ phải cùng tính toán và đưa quyết định chiến thuật thi đấu cho f1. Điều đó góp phần không nhỏ cho các con đạt nguyện vọng.
Chuẩn cụ. Phụ huynh sát sao với việc học của con sẽ quyết định chiến thuật tốt. Con em học khá, chưa phải giỏi, hồi thi thử khoảng 42đ nên lăn tăn giữa Cầu Giấy (chắc chắn đỗ) và Yên Hòa. Em cho nó chọn, bảo nếu chọn Yên Hòa thì phải nỗ lực hơn, vì lực học của con chưa đủ. Nó chọn Yên Hòa và và chịu khó cày cuốc. May mắn vừa đủ 42,5 vào Yên Hòa. Em không dám nói gì đến chuyện điểm số, điểm chuẩn vì sợ con áp lực, nhưng lúc biết điểm chuẩn cũng thấy lâng lâng các cụ ạ. Con em còn trêu em là Yên Hòa của con năm nay ăn đứt KL của bố, hehe.
YH có thể điểm chuẩn cao, nhưng sẽ hạ kha khá. các bạn ĐK NV1 YH đỗ chuyên nhiều lắm
Khả năng cao YH sẽ hạ điểm cụ. Lớp con em cỡ 15 đứa đăng ký YH NV1, nhưng hết 7 đứa đỗ chuyên rồi, nên tỉ lệ chọi thực sự của YH chắc cỡ 1/2,5.

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

luyenok

Xe điện
Khả năng cao YH sẽ hạ điểm cụ. Lớp con em cỡ 15 đứa đăng ký YH NV1, nhưng hết 7 đứa đỗ chuyên rồi, nên tỉ lệ chọi thực sự của YH chắc cỡ 1/2,5.
YH chắc chắn sẽ hạ cụ, vấn đề là hạ 0.5 hay 1 thôi. Ngoài các cháu đã đỗ chuyên trước khi thi thì còn cả các cháu nộp hồ sơ vào chuyên sau khi đã có điểm nữa. Do đó gần như các cháu trên 45đ sẽ không học YH.

mr MinhToong

Xe tải
Con tôi học trường dưới KL ở quận ĐĐ, IELTS 8.0 và HSA 105 điểm, hơn ối cháu học KL hay mấy tr top, vì chắc suất vào top 7 KTQD: KDQT, logistic, Tmđt, marketing, truyền thông, kế kiểm, ktqt. Đó là sự thật về sự phấn đấu học hành của cháu
Cụ tính ra 24 điểm mà bảo chắc suất Logistic (24.55), Tmđt (24.4), KDQT (24.7)

Cụ chém hơi quá :))

mr teppi

Xe buýt
Éo… bi giờ nhiều siêu nhân thế ạ. Hic, con nhà em cày bục mặt mà còn tý tạch… hic hic. C3 quả thật trôi qua nhanh, nhưng quẳng vào Đinh Kynh Hồn thì em không dám… nhìn F1 các cụ, tý về em nện bỏ mợ nó đi. Học với chả hành!

Thỏ vẩu

Xe tải
Chuẩn cụ. Phụ huynh sát sao với việc học của con sẽ quyết định chiến thuật tốt. Con em học khá, chưa phải giỏi, hồi thi thử khoảng 42đ nên lăn tăn giữa Cầu Giấy (chắc chắn đỗ) và Yên Hòa. Em cho nó chọn, bảo nếu chọn Yên Hòa thì phải nỗ lực hơn, vì lực học của con chưa đủ. Nó chọn Yên Hòa và và chịu khó cày cuốc. May mắn vừa đủ 42,5 vào Yên Hòa. Em không dám nói gì đến chuyện điểm số, điểm chuẩn vì sợ con áp lực, nhưng lúc biết điểm chuẩn cũng thấy lâng lâng các cụ ạ. Con em còn trêu em là Yên Hòa của con năm nay ăn đứt KL của bố, hehe.

Chúc mừng bác và f1. Như vậy, bác và con đã nhân đôi niềm vui rồi.

tunglam2806

Xe tăng
YH chắc chắn sẽ hạ cụ, vấn đề là hạ 0.5 hay 1 thôi. Ngoài các cháu đã đỗ chuyên trước khi thi thì còn cả các cháu nộp hồ sơ vào chuyên sau khi đã có điểm nữa. Do đó gần như các cháu trên 45đ sẽ không học YH.
Em nghĩ sẽ hạ ít nhất 0,75đ. Lớp con em có 2 bạn đỗ YH nhưng không học vì ăn chuyên rồi.

Nino88

Xe container
Đại học còn xét học bạ và ielts phải ko các cụ?

Thỏ vẩu

Xe tải
Vâng. Cảm ơn cụ. Em và con cũng vui vì đó là thành quả cố gắng của 2 bố con. Lên ĐH lại nhiều lựa chọn, không căng thẳng như thi c3
F1 Thỏ năm 2020 cũng tương tự như f1 bác nên Thỏ hiểu lắm:D

Hai bố con chuẩn bị chu đáo hồ sơ nhập học đi thôi rồi nào mình cùng lên xe bus :))

sinichit52

Xe container

Khong nho

Xe hơi
Cầu Giấy kém Ams nhiều đấy cụ, con em thì Ams thiếu 0.4 điểm, thi CG thừa 7.5 điểm. Em thấy những bạn học cấp 1 cùng con em đỗ Ams 2 trình độ khác hẳn các bạn còn lại
Con cụ thi năm nào ạ? Con e thi Ams cách đây 4 năm, e thấy đề thi vào CG khó mà??