[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cụ có thêm dịch vụ khắc tên chủ nhân lên dao không? Chất nhất là ở chỗ ấy nhé. SG2, M390 hay ZDP có khuôn in sẵn, tên riêng phải làm lưới in.
Có luôn, chạy CNC bao đẹp, chỗ ofer thân thiết em tính 20k một từ nhé cụ. Tên cụ "Tuan Can" em tính cụ 40k thoai, cụ inbox mẫu font ưa thích nhóe :D

chanhhung52

Xe đạp
Cụ chơi 1 nháy lớn luôn cụ?
Em tính mua 1 con deba và 1 con sashimi thôi vì em còn thiếu 2 con đó. Mà người bán không bán lẻ cụ ơi. Vậy nên em chơi luôn, 2 cây kia chuyển cho các cụ nhà em xài. Giờ em mang dao về toàn kêu mua rẻ có 2 - 300k/1 con chứ nếu không gấu nhà em nó đuổi em ra đường.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em tính mua 1 con deba và 1 con sashimi thôi vì em còn thiếu 2 con đó. Mà người bán không bán lẻ cụ ơi. Vậy nên em chơi luôn, 2 cây kia chuyển cho các cụ nhà em xài. Giờ em mang dao về toàn kêu mua rẻ có 2 - 300k/1 con chứ nếu không gấu nhà em nó đuổi em ra đường.
Chiêu này nghe quen quen. Em toàn bảo hỏi giá làm gì hi hi!

Vô lăng ngang

Xe tăng
Theo cụ thì em mua bộ này có mắc không?
Cụ mua rồi nên em không bình luận mắc, rẻ!
Chỉ bình luận về cụ lái dao thoai. Cụ ấy không có kiến thức nhiều về lại hàng hóa mình kinh doanh nên hay chém đại và đưa thông tin sai. Vì vậy mà thép giấy xanh với giấy trắng, santoku với gyuto cứ loạn hết cả. Nhiều khi xem cụ ấy bán trên Youtobe rất thư giãn, xả stress :))
Mua dao cụ này nhiều khi được cây ngon giá rất hợp lý, ngược lại có cây bình thường thì giá trên trời, kiểu bán hàng theo cảm tính do thiếu thông tin để định giá.
Nhược điểm nữa là cụ ấy dọn dao thì ẩu vô cùng, thân dao bị bào be bét bằng máy mài hạt thô, là người chơi nên em hơi khó tính đoạn này. Thà để nguyên xi về tự dọn!
À, cụ chú ý cây gyuto Takayuki, nó là thép rỉ đấy nhé, không phải như cụ bán nói đâu ại. Nhưng loại thép Thụy Điển này đỡ rỉ hơn so với các loại carbon khác.

chanhhung52

Xe đạp
Cụ mua rồi nên em không bình luận mắc, rẻ!
Chỉ bình luận về cụ lái dao thoai. Cụ ấy không có kiến thức nhiều về lại hàng hóa mình kinh doanh nên hay chém đại và đưa thông tin sai. Vì vậy mà thép giấy xanh với giấy trắng, santoku với gyuto cứ loạn hết cả. Nhiều khi xem cụ ấy bán trên Youtobe rất thư giãn, xả stress :))
Mua dao cụ này nhiều khi được cây ngon giá rất hợp lý, ngược lại có cây bình thường thì giá trên trời, kiểu bán hàng theo cảm tính do thiếu thông tin để định giá.
Nhược điểm nữa là cụ ấy dọn dao thì ẩu vô cùng, thân dao bị bào be bét bằng máy mài hạt thô, là người chơi nên em hơi khó tính đoạn này. Thà để nguyên xi về tự dọn!
À, cụ chú ý cây gyuto Takayuki, nó là thép rỉ đấy nhé, không phải như cụ bán nói đâu ại. Nhưng loại thép Thụy Điển này đỡ rỉ hơn so với các loại carbon khác.
Cảm ơn cụ nhiều. Em cũng thấy cụ này nói bậy nhiều thứ. Ví dụ như "ốp thép carbon không rỉ :( ". 4 cây này về em cũng phải dọn và mài lại lưỡi.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều. Em cũng thấy cụ này nói bậy nhiều thứ. Ví dụ như "ốp thép carbon không rỉ :( ". 4 cây này về em cũng phải dọn và mài lại lưỡi.
Cây deba và cây nakiri còn rất đẹp đấy cụ, về thép thì em không chắc vì nó không ghi trên thân dao. Gyuto thì đã bị rỉ rỗ khá sâu ở một số chỗ, nó là carbon nguyên khối nên dọn lại cho hoàn hảo rất vất vả, nhưng dùng thì tuyệt vời đấy cụ. Nếu cụ không cầu kỳ thì cứ để vậy dùng cũng OK. Em cũng ước được cầm thử cây trường kiếm này trên tay xem điều khiển nó có khó như người ta vẫn đồn đại, cây guyto của em có 23cm mà đã thấy dư thừa :)

Hong Phong bv

Xe tăng
Như cụ đã nói ở trên, ông này có nhiều phát ngôn rất giải trí! e đã nhiều lần cười muốn rụng hàm!
Em sợ nhất mấy tay thợ lấy đá mài đá loại dùng để đánh lỳ mối hàn rồi mài lên lưỡi dao, mod mệt nghỉ vì nó ăn quá sâu ,

Em sợ nhất mấy tay thợ lấy đá mài đá loại dùng để đánh lỳ mối hàn rồi mài lên lưỡi dao, mod mệt nghỉ vì nó ăn quá sâu ,
Cây của e giờ e không cố bào những vết xước sâu trên thân nữa mà chỉ hand satin xuôi theo chiều của vết xước vì sợ nó đã mỏng lại càng mỏng, giờ e chỉ tập trung vào hạ lưỡi sao cho nó nổi rõ phần lõi với ốp thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Can

Xe container
E Mang viên đá tự nhiên ra mài dao. Ăn thép nhưng mùn ra bẩn kinh hồn. Rẻ thì có rẻ. Nhưng tốn nước quá.