[Funland] Tất cả về dao làm bếp

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Thảo nào em thấy chả cụ nào buồn nói gì, chắc các cụ đều hiểu hết, mỗi em tin là thật:((

Vâng, em học đc điều lớn nhất ở box dao không phải 'chơi dao là xa xỉ' mà xa xỉ chính là niềm tin vào cuộc đời các cụ ạ =))
Có nhiều chuyện lạ đời ở đây lắm cụ ạ.
Cụ cứ dần mà cảm nhận.
Mua dao về chỉ để chặt tóc 🤣.
Mua dao xịn, mua đá xịn về mài vào nhau để xem cái nào mòn nhiều hơn 😁
Nửa đêm trốn vợ, trốn bồ chui vào nhà tắm mài dao. 😌 ( Chắc là yếu lắm rồi nên mới thế 😆).
Nửa đêm đi mài dao hộ hàng xóm. Mà tuần nào cũng đi mài dao. (Chả hiểu hàng xóm làm gì mà dao nhanh cùn thế 😒)
Ở đời em toàn thấy dí dao vào cổ người khác cướp tiền. Vào đây em lại thấy dí tiền vào cổ người khác cướp dao. Mà đâu phải cứ cướp là được đâu 😑
Vân vân và mây mây...
Cụ cứ học dần đi.
Những chiêu như mượn dao về dùng thử, đến khi đòi thì báo mất. Ngậm ngùi báo số tk, sang tuần đến uống rượu lại thấy cầm dao ra thái lòng cụ đã biết chửa? 😔

Vô lăng ngang

Xe tăng

Linhnguyen107

Xe tải

Vô lăng ngang

Xe tăng
Kramer chef! Em rất thích mẫu dao này, mà tìm hoài ko thấy cái lưỡi bãi nào? Thôi thì vẽ ra giấy, ngắm tạm vậy. 🤣🤣🤣

Em nhìn hình vẽ không ra kramer.
Cụ nên theo profile gốc của Bob Kramer, nhìn mạnh mẽ hơn, công năng cũng tối ưu.
Nếu cụ có phôi rộng cỡ 6,3cm thì dùng bản chef 21cm tiêu chuẩn này

Phôi hẹp khoảng 5,5cm thì theo biên dạng này

Tuan Can

Xe container
Thế à cụ, em chưa hiểu lắm, cụ gợi ý thêm cho em, còn sức em đập ra làm lại
Theo em nhớ thì cái lưỡi này là Hikari. Vẻ đẹp của nó chính lá hoa văn hình vảy rồng. Và với số hoa tay của cụ dư sức làm cho cái lưỡi răng cưa đều hơn hiện tại. Cụ lẽ cụ hơi vội vàng vào cán trước khi hoàn thiện lưỡi.
Nếu như cụ thấy lưỡi bóng là đẹp thì thành phẩm hiện tại em cũng không bình luận gì thêm.