[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Vô lăng ngang

Xe tăng
Em mới đọc lại mấy trăm trang mà em bỏ từ hồi em rời post này. Thấy các cụ tiến hoá kinh quá. Giờ toàn chơi loại đen sì thôi à.
Các cụ khen Cà to kinh quá, không có nhẽ em làm một con AS cho nó bằng anh bằng em 😀.
p/s: em mới giấu vợ mua một con Dao Vua dòng xuất khẩu. Chưa biết lôi ra dùng thì vợ có thể ý không đây. Trông nó đen sì khác với đồng bọn quá 😹
Trót mua rồi phải khen thôi cụ 🤭

Tuan Can

Xe container
Em mới đọc lại mấy trăm trang mà em bỏ từ hồi em rời post này. Thấy các cụ tiến hoá kinh quá. Giờ toàn chơi loại đen sì thôi à.
Các cụ khen Cà to kinh quá, không có nhẽ em làm một con AS cho nó bằng anh bằng em 😀.
p/s: em mới giấu vợ mua một con Dao Vua dòng xuất khẩu. Chưa biết lôi ra dùng thì vợ có thể ý không đây. Trông nó đen sì khác với đồng bọn quá 😹
Trót mua rồi phải khen thôi cụ 🤭
Cụ Ngang nói đúng đấy ạ 😂😂😂😂😂😂😂. Cây Kato của em ăn được đúng 1 kg thịt rồi cất. Cất chán rồi cho đi đá thuê.Giờ này nó khôngở nhà em luôn.
Em bây giờ thấy cứ mua cái dao gỉ, về ngâm coca cho nó đen sì mặt đi rồi dùng. Không phải chăm bẵm mấy, không sợ xước, mài cũng nhanh bén. Thậm chí lười đến mức mài trên 1 viên đá thôi là chiến tốt.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em mới nhảy hố vôi vì lạc vào cái thớt này của các cụ, nhưng em thấy khi mài dao, cho 1 ít nước rửa bát vào mài, thấy tay đưa lả lướt lắm

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em mới nhảy hố vôi vì lạc vào cái thớt này của các cụ, nhưng em thấy khi mài dao, cho 1 ít nước rửa bát vào mài, thấy tay đưa lả lướt lắm
Dùng hóa chất cho vào thì sẽ dễ hỏng đá cụ ạ
Với lại là đưa lả lướt song khó ăn thép vì nó trơn.
Theo em không nên cụ ạ

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Dùng hóa chất cho vào thì sẽ dễ hỏng đá cụ ạ
Với lại là đưa lả lướt song khó ăn thép vì nó trơn.
Theo em không nên cụ ạ
Hỏng đá thì em nghĩ ko đến nỗi đâu vì em cho rất ít, còn ăn thép thì em thấy nhanh ăn hơn mài thông thường, cụ thử với 1 ít nước rửa bát loãng xem

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ xem hộ em con dao 3 lớp này thế nào

Vô lăng ngang

Xe tăng
Hỏng đá thì em nghĩ ko đến nỗi đâu vì em cho rất ít, còn ăn thép thì em thấy nhanh ăn hơn mài thông thường, cụ thử với 1 ít nước rửa bát loãng xem
Cụ ơi, phát kiến của cụ có thể làm hỏng viên đá một cách từ từ. Các chất tẩy rửa sẽ làm tổn thương vật liệu liên kết các hạt mài, ảnh hưởng đến khả năng ăn thép của đá. Mong cụ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.

Directions for Use
Immerse the stone in water five to six minutes before use. This markedly reduces the friction when sharpening.

Directions
Do not leave the stone too long in the water.
After use, make sure the stone is allowed to dry. If it stays wet too long, or is for instance stored wrapped up in a wet rag, the stone will become too soft to sharpen properly.

Directions
Do not leave the stone outside or in direct sunlight.
This prevents cracking and general decomposition of the stone.

Directions
Keep the stone from drying out too quickly.
The stone should not be left in a draft, as from a ventilator, heater or air-conditioning unit. This prevents cracks from developing.

Directions
Store the stones at room temperature.
If they are exposed to unusually high temperatures, as in a closed car in the sun, the stone can crack or break.

Directions
Never allow the stone to come into contact with hot water.
The extreme difference in temperatures can cause the stone to crack.

Directions
Never allow the stone to come into contact with detergents or other soaps.
This can damage the binder that holds the grit together and so reduce the stone's ability to sharpen.

Tuananhhau

Xe điện
Em lại quay về với vg10. Cụ nào biết chữ SS nghĩa là gì ko ah. Em tìm mà nhiều thông tin nên hơi loạn

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Cụ ơi, phát kiến của cụ có thể làm hỏng viên đá một cách từ từ. Các chất tẩy rửa sẽ làm tổn thương vật liệu liên kết các hạt mài, ảnh hưởng đến khả năng ăn thép của đá. Mong cụ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.

Directions for Use
Immerse the stone in water five to six minutes before use. This markedly reduces the friction when sharpening.

Directions
Do not leave the stone too long in the water.
After use, make sure the stone is allowed to dry. If it stays wet too long, or is for instance stored wrapped up in a wet rag, the stone will become too soft to sharpen properly.

Directions
Do not leave the stone outside or in direct sunlight.
This prevents cracking and general decomposition of the stone.

Directions
Keep the stone from drying out too quickly.
The stone should not be left in a draft, as from a ventilator, heater or air-conditioning unit. This prevents cracks from developing.

Directions
Store the stones at room temperature.
If they are exposed to unusually high temperatures, as in a closed car in the sun, the stone can crack or break.

Directions
Never allow the stone to come into contact with hot water.
The extreme difference in temperatures can cause the stone to crack.

Directions
Never allow the stone to come into contact with detergents or other soaps.
This can damage the binder that holds the grit together and so reduce the stone's ability to sharpen.
Chiều hơn chiều su gờ bay bi cụ nhỉ?
K phơi nắng.
K bật quạt.
K nước nóng
....

Vô lăng ngang

Xe tăng
Thật ra e cũng nghĩ thế vì nó là thép ko rỉ.
ss超鋼 search cũng chỉ ra cái hãng dao nên muốn xem có cao kiến gì khác của các cụ không
Em mới xem qua thông tin, mấy cây Tổ sư này khủng phết. Quy trình tôi hai lần, lõi thép VG mà độ cứng lên đến 65HRC. Giá cũng cao chót vót.
Ước có một cây santo 18 quá :-?

Hong Phong bv

Xe tăng
Em mới xem qua thông tin, mấy cây Tổ sư này khủng phết. Quy trình tôi hai lần, lõi thép VG mà độ cứng lên đến 65HRC. Giá cũng cao chót vót.
Ước có một cây santo 18 quá :-?
Anh ước nhiều thế, toàn hàng tuyển, em ước 1 trong nhưng cây anh đang có mà mãi chưa đc daay