[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Vô lăng ngang

Xe tăng
Các cụ ko thích vân veo nhỉ. E thấy dạo này dao các cụ làm toàn ko lên vân. Cây này em cũng làm đầu tiên và toàn cất kho vì em quen dùng dao nhỏ :D.
Các đường vân nó vẫn ở đó thôi cụ, cầm lên tay mới thấy rõ vẻ đẹp tiềm ẩn :)) .
Thực ra là em đặt an toàn vệ sinh lên trên, dao đã về đến tay là tránh dùng các loại hóa chất độc hại để xử lý bề mặt nên chỉ đánh bóng lưỡi và vệ sịnh thật sạch để dùng.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Của em mà cụ chả biết dao gì nên em đem thanh lý rồi ah. Chủ mới chắc đang phê lắm
Ra là vậy, thép tốt quá mà tên hãng thì chịu. Mấy hôm trước em cũng rất kết một cây tương tự. Nhìn form dáng và cấu hình rất đẹp, cũng đưa lên nhóm để hỏi thông tin mà không có, cuối cùng là vẫn chốt tù mù theo cảm tính. Nhiều lúc hâm thật!

Tuananhhau

Xe điện
Các đường vân nó vẫn ở đó thôi cụ, cầm lên tay mới thấy rõ vẻ đẹp tiềm ẩn :)) .
Thực ra là em đặt an toàn vệ sinh lên trên, dao đã về đến tay là tránh dùng các loại hóa chất độc hại để xử lý bề mặt nên chỉ đánh bóng lưỡi và vệ sịnh thật sạch để dùng.
Em thì cứ con nào có vân là vác đi nhúng fecl3 hết ah. Nhiều con về tay bóng như gương rồi lại nhúng :D.
Ra là vậy, thép tốt quá mà tên hãng thì chịu. Mấy hôm trước em cũng rất kết một cây tương tự. Nhìn form dáng và cấu hình rất đẹp, cũng đưa lên nhóm để hỏi thông tin mà không có, cuối cùng là vẫn chốt tù mù theo cảm tính. Nhiều lúc hâm thật!
Thép ko rỉ kẹp giấy xanh. Hãng thì em ko biết thật. Bọn giấy xanh bị cái nhanh rỉ nên em ko chuộng lắm. Để lại cho cụ phong vì cụ ý đam mê món thủ công hơn em.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Thép ko rỉ kẹp giấy xanh. Hãng thì em ko biết thật. Bọn giấy xanh bị cái nhanh rỉ nên em ko chuộng lắm. Để lại cho cụ phong vì cụ ý đam mê món thủ công hơn em.
Lâu lâu mới thấy một cây dao khắc đủ cả ba chữ hanage ao gami.
Cây của em có mỗi chữ ao

Tuan Can

Xe container
Em vừa chốt cây kaji chef 8inch ko logo 1.6tr+ship. Mợ nào hôm trc hỏi mà cụ Dũng hết hàng thì gặp em.
Ko lãi lời gì đâu nhé.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Dao của e mà :D. Trước có 1 cụ bảo là giấy xanh rèn nguội mà e vẫn chưa hiểu lắm
Em cũng chỉ biết sơ sơ là rèn nguội là rèn khi nhiệt độ phôi thấp hơn... rèn nóng :D
Ví dụ khoảng nhiệt độ rèn nóng của thép carbon thông thường từ 800-1200 độ C thì rèn nguội sẽ gia công phôi với nhiệt thấp hơn 500 độ C cho tới nhiệt độ phòng. Rèn nguội thường dùng ở giai đoạn hoàn thiện phôi, giúp bề mặt thép mịn hơn và tăng cường độ cứng, độ chịu nén... Em quan sát thấy các thợ rèn lành nghề Việt cũng hay dùng phương pháp này, họ gọi là đập nguội.
Rèn nguội yêu cầu thợ có tay nghề cao, dụng cụ rèn phải xịn vì phôi càng nguội thì càng cứng, tỷ lệ hỏng do nứt vỡ phôi cũng tăng theo tỷ lệ nghịch với nhiệt độ rèn.