Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cái gầm ghế phụ có hai cái hộp một cái chia đường tiếng DVD một cái chia tín hiệu lên màn hình sau hai ghế, nêú nó tụt giắc cắm thì tín hiệu của DVD vẫn có chú không có tiếng còn cụm kia còn lại mà tụt ra thì không lên hình màn hình sau. Cái này thì tự lắp đơn giản có gì khó đâu, còn màn hình bị xung tín hiệu thì có thể đứt nguồn cung cấp DVD thì đầu không chạy, chả phải khấn vái gì.
Thế mà lão Thanh_hoi và một số lão nữa cứ xui em khấn đới!

Mondeo Apec

Xe buýt
Thế mà lão Thanh_hoi và một số lão nữa cứ xui em khấn đới!
Xe thì có hai phần phần cơ và phần điện thì khấn cái gì. Con mông già tầm tuổi này không muốn sửa lặt văt cứ làm tổng thể đi 4-5 năm mới phải làm. Dưới gầm ghế mông già 2 vach, bên ghế lái có 4 mô tơ ghế, 1 phích cắm túi khí, 1 cụm nhớ ghế, 1 dây nối màn hình ghế lái, gầm ghế phụ có 1 mô tơ ghế, 1 cụm giắc cắm túi khí, 1 bộ tín hiệu màn hình sau và 1 bộ chia đường tiếng DVD nên rất nhiều dây điện các cụ đi rửa xe lưu y không cho bọn chọc vào hút bụi sẽ làm tụt hoặc đứt các đầu dây điên. Nếu bị 1 trong các lỗi trên các cụ chuẩn bị 1 tu vít 4 cạnh, 1 cà lê 10, 1 cà lê 7 1 lọ xịt chống rỉ Sonax là tốt nhất tự làm mấy phút là xong.

mmvmm

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xử lý cái ốp nhựa đèn phanh trên kính hậu với. Con của em đầu tiên nó nứt ra, sau đó nó gãy thêm mấy cái cá. Rồi hôm nay nó rơi ra. Em nhìn cái nhựa của nó mà chán quá. Mỏng như tờ giấy và giòn tan như bim bim.
Thanks

Mondeo Apec

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xử lý cái ốp nhựa đèn phanh trên kính hậu với. Con của em đầu tiên nó nứt ra, sau đó nó gãy thêm mấy cái cá. Rồi hôm nay nó rơi ra. Em nhìn cái nhựa của nó mà chán quá. Mỏng như tờ giấy và giòn tan như bim bim.
Thanks
Món này xử lý nhanh nhất là đặt hàng mua mới hoặc sip hàng cũ về thôi chứ nó nát rồi vô phương cứu chữa.

CAR5

Xe tải
Cái này em mua mới của cụ Du phutungford về lắp vào nhưng ko được như cũ.nhưng còn hơn là để trơ ra.

mmvmm

Xe tải
Cái này em mua mới của cụ Du phutungford về lắp vào nhưng ko được như cũ.nhưng còn hơn là để trơ ra.
Không được như cũ là sao vậy cụ? Em tưởng cái này mua về ấn vào cái là xong chứ. Hàng không đẹp sao?

CAR5

Xe tải
Mầu hơi đậm và ko khít như zin. Nhưng thôi cứ mua đi bác. Ko có sự lựa chọn. Còn cái hộp giấy có vác nào bán khôbg a?

Thienvanlem

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi tý chứ con Mon của em không mở được từ bên trong, cứ phải tắt máy mới mở được được bằng điều khiển trên chìa khóa. Bất tiện quá, em đã tháo cọc ắc quy rồi mà vẫn không được. :(((

mondeo2.0-v4

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tý chứ con Mon của em không mở được từ bên trong, cứ phải tắt máy mới mở được được bằng điều khiển trên chìa khóa. Bất tiện quá, em đã tháo cọc ắc quy rồi mà vẫn không được. :(((
Oh, em cũng mới bị hôm qua ...nhưng ca của em là tự thò tay bóp ...chứ không phải do nguyên nhân cơ khí ...Chắc tay chân em loạng quạng thế nào ấn vào chức năng khóa kép nên bị nhốt, phải gọi điện cho người thân cầu cứu mới biết cách ra ngoài ...Đúng là cưỡi cái em Mong già này cứ phải "va" hết các trường hợp thì mới trưởng thành và tự tin khi cưỡi mong được ...

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo Apec

Xe buýt
Oh, em cũng mới bị hôm qua ...nhưng ca của em là tự thò tay bóp ...chứ không phải do nguyên nhân cơ khí ...Chắc tay chân em loạng quạng thế nào ấn vào chức năng khóa kép nên bị nhốt, phải gọi điện cho người thân cầu cứu mới biết cách ra ngoài ...Đúng là cưỡi cái em Mong già này cứ phải "va" hết các trường hợp thì mới trưởng thành và tự tin khi cưỡi mong được ...
Khi chú rút chìa chú bấm bấm mạnh nó chạm vào nút khóa thì nó khóa lại thôi, chỉ sợ rằng đúng lúc chú đang buồn thì làm thế nào nhỉ. Cái chức năng khóa kép là chức năng chống trộm, khi khóa cửa ấn 1 lần là khóa khi ấy kẻ trộm có thể kéo dây móc mở được cửa nhưng khi bấm đúp có tín hiệu nháy đèn thì khi ấy khóa kép, người ngồi bên trong cũng không mở đươc. Chức năng này có tác dụng bắt cướp đấy, cứ để cho nó vào trong rồi bấm khóa kép lại nó cũng không chạy ra được khi đó tha hồ mà ngồi tâm sự với nó. Những dòng xe đời thấp không có chức năng này.

Chỉnh sửa cuối:

mmvmm

Xe tải
Mầu hơi đậm và ko khít như zin. Nhưng thôi cứ mua đi bác. Ko có sự lựa chọn. Còn cái hộp giấy có vác nào bán khôbg a?
Để em hỏi lại trong đại lý. Em chỉ sợ đút vào nó lại gãy mất cái khớp ở trên. Lúc đấy chắc tháo đèn cất đi thôi. Cụ mua hết bao nhiêu thế?

mmvmm

Xe tải
Cụ có thử mở cửa khác ngoài cửa lái chưa? Trong trường hợp cửa khác mở được thì ko phải khóa kép đâu. Khóa bị kẹt thỉnh thoảng mới bị. Mở được là lại hết.

Mondeo Apec

Xe buýt
Cụ có thử mở cửa khác ngoài cửa lái chưa? Trong trường hợp cửa khác mở được thì ko phải khóa kép đâu. Khóa bị kẹt thỉnh thoảng mới bị. Mở được là lại hết.
Trường hợp không khóa kép mà không mở được mà phải thò tay mở cửa từ bên ngoài nó xảy ra hai trường hợp
1. Trường hợp này là khóa tổng bị kẹt hoặc sắp hỏng phải tháo ra bảo dưỡng dầu mỡ hoặc nặng hơn thì phải thay
2. Trường hợp lẫy khóa trong bị lệch sợi dây kéo ổ khóa dẫ đến khó mở ở trường hợp này là dây đã thay thợ lắp không chuẩn bị lệch dẫn đến khó mở từ phía trong
Cả hai trường hợp này anh đã gặp ở một số xe rồi.

Mondeo Apec

Xe buýt
Vừa bảo dưỡng dầu mỡ thay 4 vòng bi và đệm cao su chống kẹt xong bộ ghế lái và ghế phụ kết quả cảm giác lên xuống ra vào êm như ghế hơi

Thienvanlem

Đi bộ
Các cửa khác thì vẫn mở được cụ ạ. Riêng cửa lái thì cứ phải tắt máy, mở bằng điều khiển trên chìa khóa. Chắc không phải tại dây kéo ổ khóa vì khi đã mở bằng đièu khiển xong thì kéo lẫy nhỏ vẫn mở được. EM loay hoay mãi mà vẫn chưa được các cụ ạ.

mondeo2.0-v4

Xe tải
Hôm bị kẹt luống cuống gọi cho cụ ngay để thoát hiểm cái đã, chưa kịp kiểm tra các cửa khác cụ ạ. Nhưng bây giờ thì lại thấy trở lại bình thường rùi ...

mondeo2.0-v4

Xe tải
Khi chú rút chìa chú bấm bấm mạnh nó chạm vào nút khóa thì nó khóa lại thôi, chỉ sợ rằng đúng lúc chú đang buồn thì làm thế nào nhỉ. Cái chức năng khóa kép là chức năng chống trộm, khi khóa cửa ấn 1 lần là khóa khi ấy kẻ trộm có thể kéo dây móc mở được cửa nhưng khi bấm đúp có tín hiệu nháy đèn thì khi ấy khóa kép, người ngồi bên trong cũng không mở đươc. Chức năng này có tác dụng bắt cướp đấy, cứ để cho nó vào trong rồi bấm khóa kép lại nó cũng không chạy ra được khi đó tha hồ mà ngồi tâm sự với nó. Những dòng xe đời thấp không có chức năng này.
Em lúc nào cũng sẵn có mấy chai lavie ở trong nên không sợ tình huống kẹt cửa mà lại đúng lúc đang buồn ...cụ ạ. Đúng là cái anh mong già này 10 năm trước nó đã có nhiều chức năng mà chỉ có ở những xe đời cao bây giờ ...Đi con này một thời gian thấy hay, em đang tư vấn cho ông bạn bán con KM để đổi sang con này cho nó đẳng cấp ..hehe

tung_pvn

Xe tải
Mời cụ đọc bài này của em nhé, có 2 khả năng, 1 là vệ sinh là ok, 2 là thay mới nhé.
http://www.otosaigon.com/threads/diy-thay-cum-khoa-tong-mondeo.8616351/

Mondeo Apec

Xe buýt
Mời cụ đọc bài này của em nhé, có 2 khả năng, 1 là vệ sinh là ok, 2 là thay mới nhé.
http://www.otosaigon.com/threads/diy-thay-cum-khoa-tong-mondeo.8616351/
Bộ cơ cấu khóa các cụ xịt RP7 thì chỉ được một thời gian ngắn thôi khi khô nó lại hỏng nặng hơn vì RP7 là chất tẩy cực mạnh khi đó nó tẩy hết mỡ và làm hỏng nhựa, cái cụm khóa này sửa đơn giản chỉ cần thợ lành nghề tháo ra vệ sinh và thêm dầu mỡ nó sẽ trở lại ban đầu.

Mon07

Xe buýt
Bộ cơ cấu khóa các cụ xịt RP7 thì chỉ được một thời gian ngắn thôi khi khô nó lại hỏng nặng hơn vì RP7 là chất tẩy cực mạnh khi đó nó tẩy hết mỡ và làm hỏng nhựa, cái cụm khóa này sửa đơn giản chỉ cần thợ lành nghề tháo ra vệ sinh và thêm dầu mỡ nó sẽ trở lại ban đầu.
Cụ Apec chuẩn đới, các cụ hết sức lưu ý khi dùng dung dịch làm sạch nhá, kẻo lại lợi bất cập hại đấy. Em nghiên cứu kỹ roài, Sonax hay 3M có những sản phẩm chuyên biệt cho xe. Các cụ chọn đúng sp chăm sóc sẽ đỡ được rất nhiều công sức và tránh phải thay oan những phụ kiện chưa hỏng mà chỉ khô dầu thoai...:D

Trạng thái
Thớt đang đóng