Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

manchel

Xe hơi
Xe e bị mất miếng nhựa bé ở gần chắn bùn. Ko biết có bác nào thay chưa nhỉ? Vì bé quá nên e cũng ko rõ Hãng nó có thay ko ạ. :D

Mondeo Apec

Xe buýt
Thax cụ. E gà lắm nên hôm nào cũng phải mày mò tí :D. Lâu rồi ko thấy cụ post bài cho a e học hỏi. Hi
Cụ cậy đều nó sẽ ra ấy mà vì nó lâu ngày bụi nó bám vào khi trời nắng kéo kính lên xuống nó kêu ấy mà

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Của chú ngon thế chắc anh cũng phải lắp thoai. Hôm nọ anh lên Smat 16 Nguyễ Công Trứ hỏi cái bộ bóng Xenon H3 của Hàn Quốc nó bán chứ nó không có hàng mẫu
Thôi quyết đi anh ạ. Lắp vào đi cho sướng, bác hay đi đêm nên lo cho an toàn của chính mình anh ạ. Trận Hà Tĩnh vừa rồi em né được chú xe máy là nhờ xenon đấy. Nghĩ lại vẫn toát mồ hôi đây này.

manchel

Xe hơi
Em thay riêng bóng đèn pha Mondeo thành xenon khựa (vì có sẵn thấu kính rồi). Hôm vừa rồi chạy đường Hồ Chí Minh, mưa tầm tã suốt 100km từ Hòa Bình về đến Xuân Mai, may có đèn xenon không thì em cũng ốm đòn. Tóm lại là không thấy ảnh hưởng gì khi đi trời mưa to, chưa gặp sương mù nên chưa biết.
Cụ thay ở đâu hả cụ. E cũng hay đi đêm đường xa nên cũng phải lắp mới được ạ :D

Mondeo Apec

Xe buýt
Thôi quyết đi anh ạ. Lắp vào đi cho sướng, bác hay đi đêm nên lo cho an toàn của chính mình anh ạ. Trận Hà Tĩnh vừa rồi em né được chú xe máy là nhờ xenon đấy. Nghĩ lại vẫn toát mồ hôi đây này.
Anh đang tìm loại nào nó khá để lắp cho nó yên tâm chứ đi ngược chiều xe máy nó dùng pha nên nhiều khi đi cũng chói mắt

Mon07

Xe buýt
Bôi mỡ nó có bị bám bụi không cụ?. Em hay đăng kiểm ở trạm ngay cây xăng này, hôm nào đi đăng kiểm làm lọ thử phát
Cái này không phải mỡ bôi mà dạng xịt giống lọ RP7, có loại dành cho nhựa (có tính năng tái tạo bề mặt nhựa) và loại đa năng. Em xịt vào khắp nơi: khớp gương, kính xe, bản lề cửa, tay nắm cửa, hốc khóa cửa, ty capo và cốp, chỗ nào rung lắc em cũng xịt vào. Êm lắm, chẳng thấy bụi bám ở đâu mà trơn tuồn tuột... :D

tongxiang85

Xe máy
Xe em cũng bị rồi, cái này ko khó nhưng hơi phức tạp 1 chút : việc đầu tiên cụ phải mở đc cái cốp đó ra, cụ chịu khó lấy cái tuốc nơ vít cạy vào chính giữa để đè cái lẫy xuống để mở ra rồi tháo cái lẫy khóa đó ra, nó bằng nhựa nên cụ chịu khó bôi keo con voi, cùng với đầu lọc thuốc lá vào, đảm bảo chặt, chứ vào hãng mà bị chém đấy.
Có lẽ bị gãy cái này:

Bonus cụ cái hình khóa cốp
Cảm ơn cụ! em trót mua của cụ Du cái khóa này rồi. he he Giá bằng 1/3 hãng mà lại yên tâm.
Còn cách mở khi bị gãy lẫy nhựa thì như sau:
[/IMG]
Cụ lựa lôi cái tay cầm ra khỏi hốc khóa, sau đó soi đèn pin vào sẽ thấy cơ cấu gạt xuống của lẫy này bên trên cùng tay phải( vị trí 01).
Cụ lấy luôn chìa khóa xe chọc vào đó, rồi kéo nhẹ xuống là cốp tự mở ra thôi. Nhẹ nhàng tình cảm không lo để lại dấu vết "cậy phá".
Cái lẫy này bằng nhựa giòn nên rất dễ gẫy với các cụ tay to = chân =)). em post kinh nghiệm cho các cụ trong trường hợp đường xa mà hỏng khóa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

minhdn2006

Xe tải
Cụ tongxiang85 thay khóa cốp hết bao xèng đấy? Xe em cũng đang thương binh!

tongxiang85

Xe máy
Cụ tongxiang85 thay khóa cốp hết bao xèng đấy? Xe em cũng đang thương binh!
Cụ mời cafe em đi, em cho cụ cái cũ cho cụ về gắn :P.
Em mua mới của cụ Du là 500k ạ. Mỗi mẩu nhựa cũng khá chát! Cơ mà còn rẻ hơn hãng tận 1 củ =))

mmvmm

Xe tải
Cái này không phải mỡ bôi mà dạng xịt giống lọ RP7, có loại dành cho nhựa (có tính năng tái tạo bề mặt nhựa) và loại đa năng. Em xịt vào khắp nơi: khớp gương, kính xe, bản lề cửa, tay nắm cửa, hốc khóa cửa, ty capo và cốp, chỗ nào rung lắc em cũng xịt vào. Êm lắm, chẳng thấy bụi bám ở đâu mà trơn tuồn tuột... :D
Bác Mon07 cho em hỏi cái bình của bác nói là loại gì thế? Mua ở đâu, nghé bác nói mà em cũng muốn xịt lắm rồi.
Thanks

minhdn2006

Xe tải
Cụ mời cafe em đi, em cho cụ cái cũ cho cụ về gắn :P.
Em mua mới của cụ Du là 500k ạ. Mỗi mẩu nhựa cũng khá chát! Cơ mà còn rẻ hơn hãng tận 1 củ =))
Cũng hợp tình nhể! Mai Cụ mang cái hỏng đi nhé, Cụ hay đóng quân ở đâu để mình chạy qua? Về hì hụi lắp ghép với V2 xem thế nào!

Mon07

Xe buýt
Bác Mon07 cho em hỏi cái bình của bác nói là loại gì thế? Mua ở đâu, nghé bác nói mà em cũng muốn xịt lắm rồi.
Thanks
Em nói ở trên rồi mà, nó là mỡ silicon của 3M, giá hơn trăm thôi. Xịt đi cụ, ngon mà. Em còn xịt xích con EXCiter cuả em, đỡ phải tra dầu bẩn tay.

manchel

Xe hơi
Cụ 07 mổ mắt cho e nó ở đâu đấy ạ? E cũng đang tính mổ mắt cho vợ 2 :D

fire_dragon

Xe tải
Các bác cho e hỏi với, e ở HN thì thay dầu hộp số Mondeo 2.5 2005 ở đâu được ạ. Vơi cả loại dầu hộp số của Mon có phải là RED 1 ATF ko ạ?
Xe e chạy đc hơn 10v rồi vẫn chạy ngon nhưng mà e cứ muốn thay cái cho nó yên tâm

DTK65

Xe tăng
Xe e bị mất miếng nhựa bé ở gần chắn bùn. Ko biết có bác nào thay chưa nhỉ? Vì bé quá nên e cũng ko rõ Hãng nó có thay ko ạ. :D

Cụ mang xe ra phố Nguyễn Công Trứ đoạn giao cắt với phố Ngô Thì Nhậm gần Ford Thăng Long nhờ một chú thợ hàn nhựa làm cho, vừa rẻ vừa đẹp khoảng 300k thôi..xe em trước cũng làm ở đó rồi vào hãng đắt lắm. Cậu này tên là: Anh 0913.360.255

Chỉnh sửa cuối:

tongxiang85

Xe máy
Cũng hợp tình nhể! Mai Cụ mang cái hỏng đi nhé, Cụ hay đóng quân ở đâu để mình chạy qua? Về hì hụi lắp ghép với V2 xem thế nào!
Em làm bên Keangnam. Nhưng đang đi ctac, cụ pm cho em cái sđt khi nào em về sẽ nhắn cụ

thanh_hoi

Xe điện
8 vạn là phải thay dầu hộp số rồi bạn ạ. Vào hãng mà thay hoặc qua Grand Auto ở Mỹ Đình chuyên xe Ford mà thay. Để lâu nó hỏng hộp số là thay cả hộp số luôn đấy. Hộp số Mondeo đâu có 140 triệu chưa kể công thay thôi cụ.
Các bác cho e hỏi với, e ở HN thì thay dầu hộp số Mondeo 2.5 2005 ở đâu được ạ. Vơi cả loại dầu hộp số của Mon có phải là RED 1 ATF ko ạ?
Xe e chạy đc hơn 10v rồi vẫn chạy ngon nhưng mà e cứ muốn thay cái cho nó yên tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng