Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Ryu

Xe buýt
Cụ cho em sdt với địa chỉ gara bạn cụ nhé. Em cảm ơn
Báo cáo các bác là xe em đã được khắc phục xong, ngon nghẻ. Xin chia sẻ với các bác tí chút quá trình xử lý... Hix... mất nguyên 1 ngày đấy ợ.
Em mang ra chỗ garage của bạn em bẩu thay cái van không tải. Thay xong, bệnh vẫn y như cũ. Cậu thợ làm cho em loay hoay, hí hoáy mãi đến trưa vẫn không được. Thế là để đến chiều, cậu ấy vệ sinh lại toàn bộ họng hút, bướm ga, mấy cái cảm biến khỉ gió gì đấy mất mấy tiếng, thay ống trích nước gì đấy. Xong xuôi cậu ấy bảo được rồi, lắp lại nổ máy lên thấy ổn thật. Vòng tua máy để khoảng 10p tụt xuống 750v/p, đạp ga lên vô tư, tụt ngay khi nhả chân ga. Vác ra đường chạy thấy êm hơn hẳn, vòng tua máy rất ổn định, số má ngọt lừ... Hehe...
Tổng thiệt hại toàn bộ 2 triệu kể cả công thợ.
Rất cảm ơn các cụ đã quan tâm và hướng dẫn. Mong sớm được giao lưu với các cụ.

supporter

Xe điện
Oạch, em dự là con acqui của em toi rồi. Hôm qua, đi rửa xe em chỉ tắt máy mà không tắt khóa điện rút chìa, nên bộ âm thanh vẫn hát vang lừng. Rửa xe xong sau khoảng 20p, lên xe không đề nổ được. Em tắt hết đi, đợi vài phút thì đề hơi dài nó mới nổ, may không phải câu.

Em xin ý kiến tư vấn của các cụ là bây giờ thay acqui thì nên mua loại nào (chắc là loại kín khí)? Hãng gì? dùng loại 65Ah hay lớn hơn được không (acqui đang dùng là 55Ah)? Nếu mua thì mua ở đâu thì tốt ạ?

Mong các cụ chỉ giáo. Em cảm ơn và rót sẵn Vodka ạ.
Cụ mua loại atlas 68ah nhé. Chắc khoảng 1,4t cả đổi bình cũ

tung_pvn

Xe tải
Tay nắm cần số xe cụ nào nứt nẻ như của em thì nên đi bọc da lại đẹp hơn ợ,

Trước:

Sau:

tung_pvn

Xe tải
Iem ở Xì phố nên ghé bác 8 có 2 xị rưỡi thôi, HN em ko bik, he he

Coco

Xe tải
Cái chụp C. của cụ Tùng đẹp nhỉ. Không biết ở HN thì kiếm đâu ra, giờ ở quận 7 mà chạy lên Hàn Thuyên thì em ngại lắm

Mondeo Apec

Xe buýt
Oạch, em dự là con acqui của em toi rồi. Hôm qua, đi rửa xe em chỉ tắt máy mà không tắt khóa điện rút chìa, nên bộ âm thanh vẫn hát vang lừng. Rửa xe xong sau khoảng 20p, lên xe không đề nổ được. Em tắt hết đi, đợi vài phút thì đề hơi dài nó mới nổ, may không phải câu.

Em xin ý kiến tư vấn của các cụ là bây giờ thay acqui thì nên mua loại nào (chắc là loại kín khí)? Hãng gì? dùng loại 65Ah hay lớn hơn được không (acqui đang dùng là 55Ah)? Nếu mua thì mua ở đâu thì tốt ạ?

Mong các cụ chỉ giáo. Em cảm ơn và rót sẵn Vodka ạ.
Cụ mua loại atlas 68ah nhé, cầm ắc quy cũ về sử dụng khi mất điện cũng đc 2 năm

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Tay nắm cần số xe cụ nào nứt nẻ như của em thì nên đi bọc da lại đẹp hơn ợ,

Trước:

Sau:
cụ bọc lại xấu quá . của em bọc còn nguyên cái nhựa đen lòi ra ngoài cơ :D

Mon07

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn. Theo cụ thì loại Atlas nó tốt hơn thằng khác không ạ, hay rẻ hơn? Cái này em gà lắm nên cứ phải hỏi các cụ. Em có nên cho V2 vào hang kiểm tra lại máy phát, củ đề... không ạ?

Mondeo Apec

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn. Theo cụ thì loại Atlas nó tốt hơn thằng khác không ạ, hay rẻ hơn? Cái này em gà lắm nên cứ phải hỏi các cụ. Em có nên cho V2 vào hang kiểm tra lại máy phát, củ đề... không ạ?
đề không đc mới kiểm tra máy phát ko nạp đc mới kiểm tra còn nó nổ đc đi bình thường kiểm tra làm gì cho mất công tốn tiền

Mon07

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Cái atlas này có ưu điểm gì hơn loại khác hở cụ. EM lính mới nên gà quá. Ắc quy cũ mang về lại phải làm thêm bộ sạc nữa mới xài được. Em đổi các cho lành ạ.
Cụ mua loại atlas 68ah nhé. Chắc khoảng 1,4t cả đổi bình cũ
Cụ cho em hỏi mua ở đâu thì tin cậy được ạ?
Cụ cho em sdt với địa chỉ gara bạn cụ nhé. Em cảm ơn
Cụ định làm gì ạ? EM chẳng biết địa chỉ, chỉ biết đi thẳng đến đấy thôi.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
- Cụ có thể tự kiểm tra máy phát còn ok hay không bằng cách: nổ máy xe, sau đó rút cọc (-) acquy ra=> nếu xe vẫn nổ máy bình thường thì máy phát ok, còn nếu sau khi rút cực (-) mà tự tắt máy thì máy phát tèo. => thay thế or sửa chữa tùy bác.
- Vơí củ đề: nếu vẫn đề phát 1 là nổ thì chỉ cần bảo dưỡng lại củ đề là được rồi (nếu chưa vệ sinh bảo dưỡng lần nào). Lưu ý dòng xe này cóc đề có tuổi thọ kém hơn dòng khác. Do đó, cụ lưu ý chổ này nếu không có ngày SOS.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
- Cụ có thể tự kiểm tra máy phát còn ok hay không bằng cách: nổ máy xe, sau đó rút cọc (-) acquy ra=> nếu xe vẫn nổ máy bình thường thì máy phát ok, còn nếu sau khi rút cực (-) mà tự tắt máy thì máy phát tèo. => thay thế or sửa chữa tùy bác.
- Vơí củ đề: nếu vẫn đề phát 1 là nổ thì chỉ cần bảo dưỡng lại củ đề là được rồi (nếu chưa vệ sinh bảo dưỡng lần nào). Lưu ý dòng xe này cóc đề có tuổi thọ kém hơn dòng khác. Do đó, cụ lưu ý chổ này nếu không có ngày SOS.
Vợ em 11 tuổi rồi mà vưỡn ngon , đề phát nổ ngay ..máy phát phải dặt mỗi một vòng thôi :D . Nói chung đi mông sướngg ( quan trọng phải chăm sóc em nó tốt )

Dream viêt

Xe máy
Nhà mình có cụ nào đang tìm tình yêu Mondeo Apec không nhi? em có dự án mới nên phải tiễn em Mondeo của em, say này lại tính sau vậy huhu.
Cụ nào quan tâm inbox em địa chỉ email em gửi ảnh vì em không đủ 100 bài nên chưa lập thớt được. Hoặc các cụ tham khảo: http://www.otofun.net/threads/587725-lap-thot-khoe-vo-2-mondeo-2-5-apec-moi-cuoi
Em chụp ảnh này tháng 12/2013, từ đó đến giờ thì có 2 thứ thay đổi:
1 - Máy Móc: Chắc là ngon hơn vì em thay mấy thứ mới vào: Bugi 6 cái, 2 dây cap áp, van không tải, lọc xăng, nước làm mát và dầu máy thay hôm qua, vệ sinh lung tung cả nên :D
2 - Nội thất: Không đổi
3 - Ngoại thất: chí phèo hơn rồi vì em đã thêm vài lần va quẹt :D
Cụ nào quan tâm em inbox giá theo kiểu sầu riêng không public :D

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Nhà mình có cụ nào đang tìm tình yêu Mondeo Apec không nhi? em có dự án mới nên phải tiễn em Mondeo của em, say này lại tính sau vậy huhu.
Cụ nào quan tâm inbox em địa chỉ email em gửi ảnh vì em không đủ 100 bài nên chưa lập thớt được. Hoặc các cụ tham khảo: http://www.otofun.net/threads/587725-lap-thot-khoe-vo-2-mondeo-2-5-apec-moi-cuoi
Em chụp ảnh này tháng 12/2013, từ đó đến giờ thì có 2 thứ thay đổi:
1 - Máy Móc: Chắc là ngon hơn vì em thay mấy thứ mới vào: Bugi 6 cái, 2 dây cap áp, van không tải, lọc xăng, nước làm mát và dầu máy thay hôm qua, vệ sinh lung tung cả nên :D
2 - Nội thất: Không đổi
3 - Ngoại thất: chí phèo hơn rồi vì em đã thêm vài lần va quẹt :D
Cụ nào quan tâm em inbox giá theo kiểu sầu riêng không public :D
mới cưới mà đã tiễn nó đi rồi hả cụ :D . Cụ cho em giá vào chỗ kín đi nhóe :D giá tình thương mến thương

coty

Xe tăng
Chuẩn luôn, của em bọc lại da nhưng vẫn còn lại phần nhựa mặt trên, như thế trông đẹp hơn.
em cũng bọc lại dư này mới đẹp, nhưng dán cácbon e ko thích bằng để nguyên bản, hihi

Trạng thái
Thớt đang đóng