Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

wavethai

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã chỉ cho, sáng nay em ra làm thử lại OK ngon lành cành đào, tuy nhiên em mang xuống chỗ cụ Hùng để bảo dưỡng lại khoá cửa lái đó đề phòng bị lại bằng RP7 hết 700k + nạp bổ sung ga điều hoà 200k nữa. Tổng cộng hết 900k.
Cụ làm gì khác or chỉ bảo dưỡng =rp7 mà hết nhiều thế?

Bia hoi HN

Xe tải
Cụ làm gì khác or chỉ bảo dưỡng =rp7 mà hết nhiều thế?
Bán ấy tháo ra lau chùo vệ sinh con chuột thôi, chắc công tính theo chất xám công nghệ cao ấy mà hay là em là khách mới. Em chẳng care nhiều

tung_pvn

Xe tải
Sáng nay em đưa f12 đi học đến khi dừng lại tự dưng khoá cửa tổng bên lái không thể mở dc, phải mởi unlock từng các cánh của khác hoặc phải tắt máy rút chìa khoá rồi mở bằng điểu khiển mới ra được. Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với chứ vào hãng họ bắt thay hết khoá thì em teo luôn.
Nhiều cụ bị bệnh này nhỉ, em cũng thế, nhưng lười chưa đưa vào hãng xem sao. Cụ có thể khắc phục tạm ntn : khi bắt đầu lăn bánh, cụ dùng tay trái kéo hờ lẫy mở cửa ra 1 tí, khi chốt khóa sập vào là ok. Em thử chục lần rồi ok lắm. Em cũng chả hiểu tại sao lại bị nữa, em có cảm giác chốt khóa sập vào sâu hơn thường lệ.

Dream viêt

Xe máy
Chào các cụ, 2 tuần nữa la chính thức em gia nhập mái nhà chung huyền thoại Mondeo, va đây cũng là lần đầu e cưới vợ hai lun. Các cụ chỉ giáo xem khi lấy xe về những việc đầu tiên cần làm là gì.
Mong nhà em là Apec đăng ký cuối 2007
Chủ cũ rất kỹ tính chăm sóc rất cẩn thận lên em cưới em này cũng rất yên tâm.
Mong các cụ giúp đỡ mem mới

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Chào các cụ, 2 tuần nữa la chính thức em gia nhập mái nhà chung huyền thoại Mondeo, va đây cũng là lần đầu e cưới vợ hai lun. Các cụ chỉ giáo xem khi lấy xe về những việc đầu tiên cần làm là gì.
Xin chúc mừng cụ ! vậy là Mong cụ có đồng hồ nền đen rồi...vui hỉ !

Bia hoi HN

Xe tải
Khi nào các bác hội Mon OF line ở đâu cho em gia nhập với

M019

Đi bộ
Lính mới

Chào các cụ.
Các cụ cho em hỏi, thay pin khóa điều khiển Mon có phải lập trình lại khóa không? Em thay pin xong bấm tùm lum mà xe vẫn im thin thít :(
Em mới lấy vợ hai Mong đau. Đời 2004, đã chạy 20 vạn. Em chạy 3000 km. Hiện có một số lỗi sau nhờ các cụ tư vấn giúp.
1. Để qua đêm khi khởi động có tiếng gõ cành cạch dưới capo nagy trước lái. Gõ độ 1 phút thì lại êm. Đem đến thợ thì êm mất rồi. Em dự do dầu bôi trơn khi khởi đọng chưa lên nhưng không biết cái gì gõ như công nông vậy?
2. Đèn túi khí luôn báo sáng.
3. Cửa sau bên lái không mở bằng lẫy dài được, mơ bằng lẫy ngắn hay từ ngoài thì ok. Cũng không loock,unloock bằng điện hay điều khiển được.
4. Gương không cụp,mở được,mo tơ vẫn chạy. Nghe các cụ nói chợ trời thay bánh răng là ok nhưng em không biết cụ thể đoạn nào.

Ngoài ra cho em hỏi ngu tí, dầu máy thay sau 3000 km hay 5000 km ạ.
Em cưới V2 lần đầu, không có kinh nghiệm gì nhờ các cụ chỉ giáo.
Nhà em khu Đông quan, Nghĩa đô. Ngày nghỉ cuối tuần các cụ có offline hay cụ nào cafe cà pháo gần đấy ới cho em giao lưu học hỏi với ạ.
Số tay của em: 0983 969 108
Đa tạ các cụ.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Chào các cụ.
Các cụ cho em hỏi, thay pin khóa điều khiển Mon có phải lập trình lại khóa không? Em thay pin xong bấm tùm lum mà xe vẫn im thin thít :(
Em mới lấy vợ hai Mong đau. Đời 2004, đã chạy 20 vạn. Em chạy 3000 km. Hiện có một số lỗi sau nhờ các cụ tư vấn giúp.
1. Để qua đêm khi khởi động có tiếng gõ cành cạch dưới capo nagy trước lái. Gõ độ 1 phút thì lại êm. Đem đến thợ thì êm mất rồi. Em dự do dầu bôi trơn khi khởi đọng chưa lên nhưng không biết cái gì gõ như công nông vậy?
2. Đèn túi khí luôn báo sáng.
3. Cửa sau bên lái không mở bằng lẫy dài được, mơ bằng lẫy ngắn hay từ ngoài thì ok. Cũng không loock,unloock bằng điện hay điều khiển được.
4. Gương không cụp,mở được,mo tơ vẫn chạy. Nghe các cụ nói chợ trời thay bánh răng là ok nhưng em không biết cụ thể đoạn nào.

Ngoài ra cho em hỏi ngu tí, dầu máy thay sau 3000 km hay 5000 km ạ.
Em cưới V2 lần đầu, không có kinh nghiệm gì nhờ các cụ chỉ giáo.
Nhà em khu Đông quan, Nghĩa đô. Ngày nghỉ cuối tuần các cụ có offline hay cụ nào cafe cà pháo gần đấy ới cho em giao lưu học hỏi với ạ.
Số tay của em: 0983 969 108
Đa tạ các cụ.
Theo em thấy:
1.Để qua đêm khi khởi động có tiếng gõ cành cạch dưới capo nagy trước lái. >>>> cụ đã bảo dưỡng đề lần nào chưa? nếu chưa thì làm đi (vệ sinh tra mỡ vào có thể hết).
2. Dầu động cơ nên thay ~5000 km (tùy điều kiện chạy, có thể 7000 vẫn ok).
3. đên túi khí báo sáng thì ra gãng cắm máy vào check >> ra lỗi >>> khắc phục.
Vài dòng chia sẽ !

BMW_TN

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã nhảy thành công xuống hố vôi ! Chạy mon có rất nhiều đièu thú vị đấy cụ ạ

M019

Đi bộ
Vâng ! Cảm ơn cụ anhbac.Mondeo. Cuối tuần em cho vào hãng kiểm tra.
Vụ củ đề thì em nghĩ khác cụ chút vì đề xong rồi tiếng máy nó mỡi gõ chứ không phải gõ lúc đề ạ.
Mon cưỡi thì sướng nhưng tính em nó hơi đỏng đảnh cụ nhỉ. :)

CRV2011

Xe tải
Vụ củ đề thì em nghĩ khác cụ chút vì đề xong rồi tiếng máy nó mỡi gõ chứ không phải gõ lúc đề ạ.
Xin kụ PM cho cái giá kụ đón vợ 2 về.

M019

Đi bộ
Em lấy chỗ người quen. 300M cụ CRV 2011 ợ.

Mondeo Apec

Xe buýt
Xe cụ gióng xe em xe em apec dăng ký 8/2007 cụ cần gi gặp em xe em em chăm hơn chăm vợ đẻ

coty

Xe tăng
nếu mà kêu kiểu xoành xoạch khi đề , lúc kêu lúc không thì em cam đoan là xe cụ bị mẻ bánh răng đề roài, cứ đến chu kỳ là lại gõ, còn bình thường tránh được chỗ mẻ thì nó ko kêu đâu...

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe e hỏng doăng coupen tổng fanh, thay 2 lần vẫn ko đc, mua mới hãng báo 10 củ. Cụ nào bị hỏng doăng mà đã sửa đc tu vấn e mới, mua mới xót tiền quá. Xe e đới 2k3

M019

Đi bộ
Đề vẫn ngon cụ coty ạ. Máy nổ mới nghe tiềng gõ thôi. Gõ độ 30 giây thì hết. Thợ phán bơm dầu lên chậm nên gõ, không vấn đề gì. Nhưng hôm nào phải thay cái lọc dầu xem có hết không chứ nổ máy đi mà cọc cọc như thế mọi người lại bẩu xe mình pho huyền thì quê lắm cụ nhể.

Trạng thái
Thớt đang đóng