Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

bobebon

Xe đạp
có Cụ nào gả lại mông 2003-2004 thì alo để e cưới nha. e cũng đang tìm 1 e mà khó quá.

duth@$*&

Xe buýt
Bạn em đang tìm con mondeo khoảng 2009 - 2011, bác nào có thông tin giới thiệu em nhé!
Bạn em nó đang tìm mondeo từ 2009-2011 hoặc all new focus lướt, bác nào có thì mật thư cho em, em cho số đt của nó mà liên lạc

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Các kụ cho cháu hỏi chút ợ . Vợ cháu sinh năm 2k3. ....cưới được mấy năm rồi , dạo này em nó sức khỏe kém .cháu muốn tham khảo các kụ có kinh nghiệm trên này ddể đưa em nó đi bảo dưỡng ợ :
1 - đi vào ổ gà kêu lục cục ở gầm , vào hãng nó báo cao su càng chữ A bị hỏng phải thay .....nhưng đăt quá ,
2 - dầu máy ngày càng chảy nhiều , và có hiện tượng thiếu áp xuất dầu , nếu ga nhỏ trên táp lô xuất hiện ngay bình dầu ợ :D
3 - cần số bị vỡ như chuột gặm ...vào hãng đắt quá em không dám ợ
4 - rô tuyn lái bị dơ
5 - điều hòa gần đây không thấy mát sâu nữa
6 - motor cửa nóc bị chết mất mạch nên không đóng mở được
Các kụ chỉ giúp cháu chỗ nào uy tín và hạt rẻ khắc phục một số bệnh như ở trên giúp cháu ợ , đồng lương nhân viên không biết có nuôi nổi em nó nữa không , chứ mỗi lần ốm như thế này chắc cháu chết mất thôi ....
Cảm ơn các cụ trước , cháu đang nấu rượu chờ các kụ ợ

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
E gọi mất gần chục cú điện thoại, lúc lạc sang đường Lê Văn Lương dừng lại gọi điện bị xxx sang hỏi thăm, e bảo hỏng xe đang đi sửa, nhờ chú ấy chỉ đg luôn.

Sửa xe xong mà phanh kêu to hơn cả lúc mới mang vào, còn doăng coupen thì phải đi mới biết đc. Trong hãng thợ làm lấy em 250k (trả cho thợ), xả e xong kêu rất ít, cụ Hùng lấy e 4 lít mà Phanh kêU to lắm, ộp ộp như ếch kêu

Lái thử xe phát hiện tiếng rít, e nói với cụ Hùng, ban đầu cụ ko tin, mở capo ra thì đúng thật là quên mất một chi tiết qian trọng thợ của cụ chưa lắp vào. Phanh thợ của cụ chỉnh rất sâu, đạp hun hút mới ăn mà ăn giật uỵch phát, nôn nao hết cả người, như đi xe ngựa

E đỊnh mai lái đi công táC Mà KêU quá NêN lạI PhảI Thuê XE, thế Là Sẽ MấT ThêM 2 củ NữA

ThờI BuổI Khó KhăN mà Phò Hành CháN NẫU NgưỜI CáC Cụ Ạ. Thợ Ngô Thì NhậM BảO Hỏng TổNg Phanh, cụ Hùng BảO Hỏng BuồNg Phanh, huhu thế E thay cả Hai cáI NàY Là 20 củ. Phò Ơi Là Phò
Chia buồn cùng kụ , quan trọng nhất vẫn là bác sỹ khám và điều trị kụ nhỉ

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Xe của em đỗ thẳng nhưng vô lăng hơi lệch, có cụ nào chính được không ạ?
hay là em đút vào hãn để nó cân các cụ nhỉ ?
Em hóng vụ này , xe em y chang như xe kụ ....toàn bị lệch

gogomondeo

Xe đạp
Các kụ cho cháu hỏi chút ợ . Vợ cháu sinh năm 2k3. ....cưới được mấy năm rồi , dạo này em nó sức khỏe kém .cháu muốn tham khảo các kụ có kinh nghiệm trên này ddể đưa em nó đi bảo dưỡng ợ :
1 - đi vào ổ gà kêu lục cục ở gầm , vào hãng nó báo cao su càng chữ A bị hỏng phải thay .....nhưng đăt quá ,
2 - dầu máy ngày càng chảy nhiều , và có hiện tượng thiếu áp xuất dầu , nếu ga nhỏ trên táp lô xuất hiện ngay bình dầu ợ :D
4 - rô tuyn lái bị dơ
Các kụ chỉ giúp cháu chỗ nào uy tín và hạt rẻ khắc phục một số bệnh như ở trên giúp cháu ợ , đồng lương nhân viên không biết có nuôi nổi em nó nữa không , chứ mỗi lần ốm như thế này chắc cháu chết mất thôi ....
Cảm ơn các cụ trước , cháu đang nấu rượu chờ các kụ ợ
Ôi, vụ gì chứ chảy nhớt thì cẩn thận cụ ạ, chảy ít mỗi ngày vài ba giọt thì châm thêm nhớt, nếu chảy nhiều thì chỉ có nước vào hãng xử lý thôi. Không nên tiếc

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e nghĩ có lẽ vợ 2 hết tuổi pujvc vụ rồi. E rất sợ cái cảnh mang vợ đi khám rồi mất hàng đống tiền mà bệnh vẫn hoàn bệnh.

Ngoài việc mất tiền còn là mất thời gian kinh khủng, chả làm đc việc gì khác nữa

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn

Bia hoi HN

Xe tải
E gọi mất gần chục cú điện thoại, lúc lạc sang đường Lê Văn Lương dừng lại gọi điện bị xxx sang hỏi thăm, e bảo hỏng xe đang đi sửa, nhờ chú ấy chỉ đg luôn.

Sửa xe xong mà phanh kêu to hơn cả lúc mới mang vào, còn doăng coupen thì phải đi mới biết đc. Trong hãng thợ làm lấy em 250k (trả cho thợ), xả e xong kêu rất ít, cụ Hùng lấy e 4 lít mà Phanh kêU to lắm, ộp ộp như ếch kêu

Lái thử xe phát hiện tiếng rít, e nói với cụ Hùng, ban đầu cụ ko tin, mở capo ra thì đúng thật là quên mất một chi tiết qian trọng thợ của cụ chưa lắp vào. Phanh thợ của cụ chỉnh rất sâu, đạp hun hút mới ăn mà ăn giật uỵch phát, nôn nao hết cả người, như đi xe ngựa

E đỊnh mai lái đi công táC Mà KêU quá NêN lạI PhảI Thuê XE, thế Là Sẽ MấT ThêM 2 củ NữA

ThờI BuổI Khó KhăN mà Phò Hành CháN NẫU NgưỜI CáC Cụ Ạ. Thợ Ngô Thì NhậM BảO Hỏng TổNg Phanh, cụ Hùng BảO Hỏng BuồNg Phanh, huhu thế E thay cả Hai cáI NàY Là 20 củ. Phò Ơi Là Phò
Ô thế cụ Hùng lại làm đắt hơn cả Hãng mà chất lượng lại kém à ?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông ấy có thể giỏi nhưng thợ thì lởm.

Thợ ông ấy lắp thiếu hẳn một chi tiết làm xe đi kêu òm ọp mà cũng chẳng thấy ông ấy nói gì, e mất cảm tình vì khi e góp ý ban đầu nhưng ông ấy còn nghĩ e nói oan cho ông ấy.

Xe e mang vào chả kêu to bằng lúc ô ấy sửa xong, mà ô ấy sửa xong kêu như ếch ộp mà ô ấy vẫn lấy tiền. E tự trách mình đen thôi, nên vợ 2 vẫn chưa gặp thầy gặp thợ.

CRV2011

Xe tải
Ông ấy có thể giỏi nhưng thợ thì lởm.

Thợ ông ấy lắp thiếu hẳn một chi tiết làm xe đi kêu òm ọp mà cũng chẳng thấy ông ấy nói gì, e mất cảm tình vì khi e góp ý ban đầu nhưng ông ấy còn nghĩ e nói oan cho ông ấy.

Xe e mang vào chả kêu to bằng lúc ô ấy sửa xong, mà ô ấy sửa xong kêu như ếch ộp mà ô ấy vẫn lấy tiền. E tự trách mình đen thôi, nên vợ 2 vẫn chưa gặp thầy gặp thợ.
Kụ Hùng này uy tín sửa Mong lắm mà

vuahe77

Xe điện
Buồn nhỉ? :-<

Ngo nho

Xe tăng
Trừ điều hòa, lốp và rửa xe, các việc còn lại như bảo dưỡng, bảo trì, sửa chữa e cho xe vào hãng cả, và quen với từng thợ lun.

CRV2011

Xe tải
4 - rô tuyn lái bị dơ
1.Thay cao su càng A kụ có thể thay ở ngoài.
2. Kụ nên làm trong hãng.
3. Kụ ra 25 Hàn Thuyên bọc da vào, mất co 200k đẹp ngay.
4. Kụ nên thay trong hãng.
5. Kụ thử ra Nguyên lạnh ở Trần Khát Chân, giá cả cũng phủ lý.
6. Em không biết.

khacthe01

Xe tải
Dạ cảm ơn các cụ ạ, e tưởng làm sao sợ quá ! híc, hôm nào e cho qua hãng hoặc cho qua bác Hùng xử lý cho yên tâm, mà các cụ cho e hỏi cách xử lý cái nắp ngoài của bình xăng với, e bấm mở bình xăng cứ phải cạy cái lớp ngoài ra vì nó ko tự bật như những xe khác, bác nào biết cách chỉ cho e với ạ ! đội ơn các cụ ạ !
Cụ đã khắc phục được cái nắp bình xăng chưa nhỉ? Trường hợp của cụ là do cái đệm cao su chống nước ở quanh nắp bình xăng lâu ngày lão hóa, chảy ra nên bị dính cụ ạ. Cụ mở nắp bình xăng ra, lấy giẻ khô lau sạch cao su chảy ra dính quanh nắp bình và chỗ tiếp xúc với nắp bình ở thân xe là ổn ngay cụ ạ. Nếu ổn cụ Volka em để e biết nhé. :)

BMW_TN

Xe buýt
Cụ đã khắc phục được cái nắp bình xăng chưa nhỉ? Trường hợp của cụ là do cái đệm cao su chống nước ở quanh nắp bình xăng lâu ngày lão hóa, chảy ra nên bị dính cụ ạ. Cụ mở nắp bình xăng ra, lấy giẻ khô lau sạch cao su chảy ra dính quanh nắp bình và chỗ tiếp xúc với nắp bình ở thân xe là ổn ngay cụ ạ. Nếu ổn cụ Volka em để e biết nhé. :)
E voka cụ rồi nhé ! Cảm ơn cụ, tý nữa e thử xem sao

khacthe01

Xe tải
Vâng, cụ làm và báo kết quả cho e biết nhé. Chứ vào đổ xăng mà mở mãi nắp bình xăng không được quê lắm cụ nhỉ.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em hóng vụ này , xe em y chang như xe kụ ....toàn bị lệch
Vụ lệch vo lăng em đã khắc phục được cụ nhé,
Xe của em là do bánh trước bên phải bị phồng phía trong mà em ko nhìn thấy, Hôm qua đi thay 2 bánh trước Volang lại cân như xưa.

Giờ lại đi như xưa Yêu Mondeo lắm cơ

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
lắp bình xăng đơn giản thôi kụ ah . lật ghế sau lên xem dây có bị kẹt không ? xong kụ xem lẫy bật của bình xăng xịt cho nó it RP7 là ok . trước xe em xuống đổ xăng mà giật cả chục cái chẳng mở :D tức điên .....

Trạng thái
Thớt đang đóng