Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

tree

Xe tải
Chào các bác, xe em mondeo 2009. Gần đây xe em bị bệnh có vẻ nặng, đang chạy thì bị mất điện trong cabin, đèn taplo, máy lạnh, quạt gió, đi kèm là hiện tượng tất cả các đèn báo đều sáng, kể cả "Engine malfunction". Khi thì tối thui luôn. Xe chạy thì vẫn bình thường, xin nhan, đèn Fa & cos vẫn có. Nói chung là không theo dõi được gì trên taplo. Vào hãng kiểm tra sơ bộ sau khi reset điện, thì không phát hiện lỗi gì bất thường. Sau vài lần ra vào hãng, hãng chẩn là do hộp cầu chì (Fuse box) trong xe có vấn đề, nếu phải thay mất hon 10 chai.
Buổi sáng đôi khi đèn taplo 0 có khi bật chìa khóa luôn, xe vẫn đề bình thường. Nghi bình yếu, em gắn bình mới, những vẫn 0 thay đổi tình hình gì cả.
Có bác nào đi Ford mondeo đã bị bệnh giống thế này chưa a? Xin cảm ơn các bác!
xe em đã từng bị thế này nhưng do accquy yếu, thay mới là hết. tuy nhiên đi 1 thời gian mới phát hiênk ra la do ca máy phát. máy phát yếu, k cấp đủ dòng cho xe nên hay bị thế. nếu đo máy phát thì đâu đó vẫn trên 13v tức vẫn bình thường. Nhưng biểu hiện là máy phát kém rồi, cu di 1 t/ g la mphat teo, cụ thử thay máp phát xem

phuht

Đi bộ
xe em đã từng bị thế này nhưng do accquy yếu, thay mới là hết. tuy nhiên đi 1 thời gian mới phát hiênk ra la do ca máy phát. máy phát yếu, k cấp đủ dòng cho xe nên hay bị thế. nếu đo máy phát thì đâu đó vẫn trên 13v tức vẫn bình thường. Nhưng biểu hiện là máy phát kém rồi, cu di 1 t/ g la mphat teo, cụ thử thay máp phát xem
Máy phát tức là "alternator" xạc cho acqui hay là Dynamo vậy bác. Hãng 0 dò ra lỗi nên họ sẽ thay thế tạm từng bộ phận, nếu hết lỗi tức là do bộ phận đó. Sửa "đụng" mà. Cảm ơn bác nhiều lắm!

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội

Mondeo Apec

Xe buýt
Chào các bác, xe em mondeo 2009. Gần đây xe em bị bệnh có vẻ nặng, đang chạy thì bị mất điện trong cabin, đèn taplo, máy lạnh, quạt gió, đi kèm là hiện tượng tất cả các đèn báo đều sáng, kể cả "Engine malfunction". Khi thì tối thui luôn. Xe chạy thì vẫn bình thường, xin nhan, đèn Fa & cos vẫn có. Nói chung là không theo dõi được gì trên taplo. Vào hãng kiểm tra sơ bộ sau khi reset điện, thì không phát hiện lỗi gì bất thường. Sau vài lần ra vào hãng, hãng chẩn là do hộp cầu chì (Fuse box) trong xe có vấn đề, nếu phải thay mất hon 10 chai.
Buổi sáng đôi khi đèn taplo 0 có khi bật chìa khóa luôn, xe vẫn đề bình thường. Nghi bình yếu, em gắn bình mới, những vẫn 0 thay đổi tình hình gì cả.
Có bác nào đi Ford mondeo đã bị bệnh giống thế này chưa a? Xin cảm ơn các bác!
Em cũng bị như cụ nhưng em thay chỉ mình cáp dương và ắc quy 1 năm vẩn ổn nếu máy phát hỏng thì nó kêu chứ bọn nó rất thích thay máy phat xe em vào hãng nó tùng bảo em thay máy phát

Coco

Xe tải
Cụ nào biết chỗ đánh chìa sơ cua rẻ thì chia sẻ cho em, vào hãng chúng nó toàn chém gần 2 củ, thấy khiếp quá.

Coco

Xe tải

LeHuuHuy

Xe buýt
Em thấy cuối Lương Văn can nhiều bác ngồi đánh lắm cụ thử ghé qua xem có phôi không.
Cụ nào biết chỗ đánh chìa sơ cua rẻ thì chia sẻ cho em, vào hãng chúng nó toàn chém gần 2 củ, thấy khiếp quá.

hebestia

Xe tải
Mon 2005 của em tất cả các cánh cửa đều hơi bị lỏng và xệ 1 chút. Vào hãng thì các chú chuẩn đoán là bạc cánh cửa bị rơ và báo giá thay bạc cánh cửa 600k/chiếc x 4 cửa = 2,4 củ.
Có cụ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em, có thể thay cái này ở chỗ nào khác hay phải vào hãng ạ?
Cụ ra chỗ cụ Hùng xem có siết lại được không, xe em trước cánh cửa lái cũng bị dơ, em chả bảo sửa nhưng cụ ý ngứa mắt siết siết vặn vặn cái gì thấy hết dơ :) .

Chỉnh sửa cuối:

Bia hoi HN

Xe tải
Sáng nay em đưa f12 đi học đến khi dừng lại tự dưng khoá cửa tổng bên lái không thể mở dc, phải mởi unlock từng các cánh của khác hoặc phải tắt máy rút chìa khoá rồi mở bằng điểu khiển mới ra được. Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với chứ vào hãng họ bắt thay hết khoá thì em teo luôn.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Sáng nay em đưa f12 đi học đến khi dừng lại tự dưng khoá cửa tổng bên lái không thể mở dc, phải mởi unlock từng các cánh của khác hoặc phải tắt máy rút chìa khoá rồi mở bằng điểu khiển mới ra được. Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với chứ vào hãng họ bắt thay hết khoá thì em teo luôn.
Nghe cụ nói mà em run luôn, khóa cửa Mon giá chát lắm thì phải nhưng em nghĩ chắc có thể sửa được với điều kiện phải vào gara (vì nếu vào hãng thì sure thay thay và thay>>>>hẻo lun).
Chắc phải nhờ các ktiềnn bối vào chỉ dẫn thêm thôi. chúc bác chủ sớm khắc phục được như ý !

fit

Xe hơi
Cụ vào gara của cụ Hùng sửa ok ngay, xe em bị mấy tháng, tính thay, xịt RP7 vào mấy lần không được, ổ khóa của Mon khá phức tạp vì chỉ có 1 dây không như Toy là có 2 dây, e sửa chỗ cụ Hùng thấy hết bệnh liền.

nvthu

Xe buýt
Cụ Hùng này nghe hội nhà Mon nói nhiều quá mà em không biết địa chỉ chính xác gara cụ Hùng ở chỗ nào các cụ nhỉ ? Cụ nào biết chỉ dẫn cho anh em đi để em mang tới rồi đánh giá xem là dư lào

wavethai

Xe tăng
Cụ thử dùng chià mở bằng cơm (ko mở bằng điều khiển điện) khóa cửa lái vài lần xem có đc ko. E dự nó bị kẹt gì đó thôi

Bia hoi HN

Xe tải
Cụ thử dùng chià mở bằng cơm (ko mở bằng điều khiển điện) khóa cửa lái vài lần xem có đc ko. E dự nó bị kẹt gì đó thôi
Ngồi trong xe sao mà mở dc bằng chìa dc cụ ?

wavethai

Xe tăng
Cụ Hùng này nghe hội nhà Mon nói nhiều quá mà em không biết địa chỉ chính xác gara cụ Hùng ở chỗ nào các cụ nhỉ ? Cụ nào biết chỉ dẫn cho anh em đi để em mang tới rồi đánh giá xem là dư lào
Cụ Hùng ở ngay đầu đại lộ Thăng Long đối diện cổng chính TT Hội nghị QG Mỹ đình. Nếu đi từ trần duy Hưng phải đi qua cổng tt hn quốc gia khoảng 2km rồi quay ngc lại hơn 1km nhìn thấý 1 cái cầu sắt bên phải đường, qua cầu là đến ga ra cụ Hùng

Bia hoi HN

Xe tải
Cụ kéo kính xuống rút chìa mà mở. Cụ ra ngoài rồi thì thử làm như e noí ở trên ấy
Thanks cụ mai em thử làm ngay, đang đi suốt rất ngon tự dưng mưa gió sáng nay bị quả lày

Bia hoi HN

Xe tải
Cụ kéo kính xuống rút chìa mà mở. Cụ ra ngoài rồi thì thử làm như e noí ở trên ấy
Cảm ơn cụ đã chỉ cho, sáng nay em ra làm thử lại OK ngon lành cành đào, tuy nhiên em mang xuống chỗ cụ Hùng để bảo dưỡng lại khoá cửa lái đó đề phòng bị lại bằng RP7 hết 700k + nạp bổ sung ga điều hoà 200k nữa. Tổng cộng hết 900k.

Trạng thái
Thớt đang đóng