Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

coty

Xe tăng
Bẩm cụ là em cũng là cựu sinh viên đấy nhé. em học lớp 50TH2 đấy ạ , chưa vợ chưa F1 đâu :P . Cuối tuần này anh em mình phê pha rồi tính cụ nhé , hehe :D
Lạ nhỉ 50 TH2 thì vẫn đang học sao cụ lại bảo là cựu sinh viên nhỉ, hay em nhầm, sinh viên K50 đã ra trường đâu... hay cụ viết nhầm, mà Khoa Tin của cụ thì như em biết là 50TH2 còn đang đá bóng tranh giải kìa...:P

Mr.Ryu

Xe buýt
Lạ nhỉ 50 TH2 thì vẫn đang học sao cụ lại bảo là cựu sinh viên nhỉ, hay em nhầm, sinh viên K50 đã ra trường đâu... hay cụ viết nhầm, mà Khoa Tin của cụ thì như em biết là 50TH2 còn đang đá bóng tranh giải kìa...:P
Dạ chí phải ạ , em học hết năm 2 là bảo lưu rồi ạ. Vừa mấy hôm trước còn tổ chứ kỉ niệm ngày thành lập khoa , vui ra phết cụ ạ. Hồi em học chưa xây xong cái nhà cao tầng , giờ nó xây xong thì chả dc tham quan nữa rồi :((

Java

Xe đạp
Chào các bác: Con mông đau của em 2003. Cách đây vài ngày tự dưng bị một bệnh vô cùng khó chịu: Như các bác biết đi đang đi thì chôt cửa tự động đóng cho tất cả các cửa. Khi em dừng lại thì các cửa đều có thể mở từ phía trong (kéo nẫy là mở được cửa) . Tuy nhiên chỉ có cửa ghế lái lại kéo nẫy thì không mở (nẫy vẫn chốt ) , nếu cỗ kéo sẽ gẫy nẫy ngay. Như vậy lái như em không thể ra khỏi xe được trong khi mọi người ra được hết. Em đành phải rút chìa. ấn vào nút mở, nẫy mới mở, Thật khó chịu . có ai bị như em không xin chỉ giáo. Hôm nào em cũng phải vào hãng bảo đưỡng chốt khóa không biết có khỏi bệnh không? Hay tại chìa khóa của em bị chập, hay tại khóa kép

Có Bác mông đau nào biết không??? Cám ơn nhiều

coty

Xe tăng
Dạ chí phải ạ , em học hết năm 2 là bảo lưu rồi ạ. Vừa mấy hôm trước còn tổ chứ kỉ niệm ngày thành lập khoa , vui ra phết cụ ạ. Hồi em học chưa xây xong cái nhà cao tầng , giờ nó xây xong thì chả dc tham quan nữa rồi :((
Chà cụ giỏi thật, đã kiếm được vợ hai trước vợ cả. Sáng vẫn thấy xe cụ trong bãi, trưa-chiều nay cụ rảnh thì anh em cafe tại cổng trường nhé. Nhắn tin cho cụ rồi đấy...Có khi tại 175 tây sơn này thành lập được chi hội 4. Hôm trước cũng có con 7337 chạy vào chạy ra

Mr.Ryu

Xe buýt
Chà cụ giỏi thật, đã kiếm được vợ hai trước vợ cả. Sáng vẫn thấy xe cụ trong bãi, trưa-chiều nay cụ rảnh thì anh em cafe tại cổng trường nhé. Nhắn tin cho cụ rồi đấy...Có khi tại 175 tây sơn này thành lập được chi hội 4. Hôm trước cũng có con 7337 chạy vào chạy ra
Ôi , đêm qua em phải thức đến 5h sáng , giờ em vừa dậy , oải quá cụ ạ. Chiều về anh em làm ly cafe cụ nhé , hôm qua em chụp lén vợ cụ rồi đấy , hí hí

coty

Xe tăng
hôm nay cũng đảo qua nghía lại xe cụ. Ngày trước ngó hồi anh Hề còn đi. Mà hình như cụ chưa dán cao su ốp thì phải? Hôm nay cụ đi ra, thì một cụ nào đó màu giống màu xe nhà cụ Bes (khoe ảnh trên này òi!!) đỗ sát ngay bên cạnh. Túm lại là tại 175 tây sơn là có tới 4 Mông nhá....

Mr.Ryu

Xe buýt
hôm nay cũng đảo qua nghía lại xe cụ. Ngày trước ngó hồi anh Hề còn đi. Mà hình như cụ chưa dán cao su ốp thì phải? Hôm nay cụ đi ra, thì một cụ nào đó màu giống màu xe nhà cụ Bes (khoe ảnh trên này òi!!) đỗ sát ngay bên cạnh. Túm lại là tại 175 tây sơn là có tới 4 Mông nhá....
Dạ chuẩn đới cụ ạ. Nhưng cụ đi Mông màu cát chỉ đỗ ban ngày thôi, mà thỉnh thoảng mới đỗ. Ban đêm có mỗi vợ em tủi thân 1 mình =((

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe của em mấy hôm nay bị hiện tượng òa ga, có khi dang đi tự nhiên máy gào lên vòng tua máy lên đến 3000 - 4000 vòng phút và cảm giác xe cứ ì ì.Các cụ Monger tư vấn em phát. Em mới thay cảm biển không tải cách đây khoảng 1 tháng rồi. Dầu hộp số thay cách đây dăm hôm cùng với bộ doăng lốc máy vì xe em bị chảy dầu.

Mr.Ryu

Xe buýt
Xe của em mấy hôm nay bị hiện tượng òa ga, có khi dang đi tự nhiên máy gào lên vòng tua máy lên đến 3000 - 4000 vòng phút và cảm giác xe cứ ì ì.Các cụ Monger tư vấn em phát. Em mới thay cảm biển không tải cách đây khoảng 1 tháng rồi. Dầu hộp số thay cách đây dăm hôm cùng với bộ doăng lốc máy vì xe em bị chảy dầu.
Em ko rõ về cái này rồi. Các cụ khác vào giúp với nào
Hôm nay em rủ dc 1 cụ Mông vào OF rồi đấy nhớ ^^

st101814

Xe điện
Em ko rõ về cái này rồi. Các cụ khác vào giúp với nào
Hôm nay em rủ dc 1 cụ Mông vào OF rồi đấy nhớ ^^
Em mang xuống Thanh Xuân Ford mất cả chiều hôm nay test các loại. Đang phán đoán là một con cảm biến TR (cảm biến vị trí số) bị trục trặc. Hiện tượng của xe em là đang chạy tự nhiên về mo hoặc bị lùi số (ví dụ như đang số 5 nó đột nhiên tụt về số 2) khiến cho vòng tua máy đột nhiên gào lên 3000 - 4000 vòng phút. Cảm giác giống như lúc mình đang đi số số sàn ở số cao rồi dồn về số thấp (phải đệm ga để vòng tua ga cao tránh gằn máy)

Mr.Ryu

Xe buýt
Em mang xuống Thanh Xuân Ford mất cả chiều hôm nay test các loại. Đang phán đoán là một con cảm biến TR (cảm biến vị trí số) bị trục trặc. Hiện tượng của xe em là đang chạy tự nhiên về mo hoặc bị lùi số (ví dụ như đang số 5 nó đột nhiên tụt về số 2) khiến cho vòng tua máy đột nhiên gào lên 3000 - 4000 vòng phút. Cảm giác giống như lúc mình đang đi số số sàn ở số cao rồi dồn về số thấp (phải đệm ga để vòng tua ga cao tránh gằn máy)
Hay bị lỗi cái hệ thống hỗ trợ xuống dốc hả cụ :-?

st101814

Xe điện
Hay bị lỗi cái hệ thống hỗ trợ xuống dốc hả cụ :-?
Đi trên đường bằng nó cũng bị lỗi thế bác ahj. Em nghĩ có thể có lỗi về cảm biến vị trí số vì khi test bằng máy tính nó cũng báo thế.

bes

Xe lăn
Thanh Xuân Ford good đấy, đội thợ dưới đấy giờ đang được coi là ngon nhất.
Chắc sớm tìm ra bệnh thôi, mấy cái vụ hiểm hiểm này oải nhỉ :(

Có mấy xe vào chỗ nhà e bị chết máy phát .. nhà mình có nhiều cụ bị bệnh này không ạ

bes

Xe lăn

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Mông em ngoài 8 vạn em quyết định đi bảo dưỡng chạy cho nó êm, em định làm các hạng mục:
* Thay các thể loại lọc dầu, lọc gió, lọc xăng
* Thay các thể loại dầu phanh, dầu trợ lực, dầu hộp số, nước làm mát
* Dây curoa tổng, cu roa bơm nước
* Càng A trái, phải(cao su càng A?)
* Gioăng đầu máy trái phải, giữa, 2.5, gioăng các te
* Phớt đầu trục cơ
* Thanh giằng dọc sau.
* Bảo dưỡng phanh 4 bánh, bảo dưỡng máy phát, đề.
Nếu tiện thì em làm luôn mấy cái hạng mục gầm đi cho êm: rotuyn trước sau, bát bèo...
Cụ nào đã làm mấy hạng mục này cho em xin cái giá ước lượng em còn gom lúa. À phụ tùng thì nhà Hùng so với nhà Tiền Đống thế nào các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng