Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Ryu

Xe buýt
Chiều nay rảnh rỗi em đem vợ 2 ra ngó nghía 1 tí và muốn khoe các cụ
Hôm kia vừa lấy đôi gương giá rẻ bất ngờ ;)) , dưng mà có 1 bên bị bung mặt gương , chắc do quá trình vận chuyển

Mô tơ mô teo đủ cả , gập , xoay lung tung loạn tử c*ng

Và em nhận ra 1 điều là ko chỉ Ford Việt Nam mới bán linh kiện kém chất lượng , bằng chứng là 1 vết sọc ở trên mặt gương , ko phải vỡ các cụ nhé. Chắc đây là điểm mù của Mondeo châu Âu @-)

Nhìn còn rất ngon , chỉ khác là ko có xi nhan trên gương. Em ko rõ gương của Mông VN mình có sấy gương ko nhỉ , cặp này có sấy gương các cụ ạ

Hôm qua thấy mấy cụ đề cập vụ cái đồng hồ đen. Hôm nay em mò mẫm , thấy vợ mình cũng có đồng hồ đen ạ , ko biết nó là đời nào mà trang bị đồng hồ digital oách phết , nó kiêm nhiệm luôn thành nút sang số trên vô lăng các cụ ạ , ấn vào phần giờ để tăng số , phần phút để giảm số :-?

Đen thật các cụ nhé , ko phải sơn đâu đấy :-"

Chốt : Ngủ quên trên xe bị mất chìa khóa , may mà em có cái chìa sơ cua này

bes

Xe lăn

Khoe cái đồng hồ thô vãi :)) :)) :))

bes

Xe lăn
báo cáo các cụ hom nay em đã cho xe qua chỗ anh Hùng bạn cụ Sắt kểm tra xe rồi, theo phán ddoans ban đầu có thể do xe bị set hạn chế tốc độ hoặc hiển thị số ko chuẩn nhưng kết quả thật sự bất ngờ xe vẫn lên 5 khi chạy D bình thường, hôm qua do cụ Bes đạp ga sát ván nên nó ko nhảy số 5, theo lời anh Hùng nói thì do cấu tạo hộp số Mông có chế độ thông minh thông meo gì đấy nên nếu đạp sát ván và giữ như thế thì xe nó sẽ hiểu cụ cần vọt nhanh nên nó sẽ ép ở số 4, còn nếu chỉ cần nhả ga ra từ từ sẽ tự khắc về 5 luôn, đã check và thấy chuẩn thế luôn, xe em chỉ cần xúc xả bình xăng và spa trong ngoài là ngon như xe anh Sắt nhé( anh ấy bẩu thế). he he, các cụ cứ chém họp số có vấn đề làm em mất ngủ cả đêm.
Không phải, chạy kick-down là đạp lút sàn, ngớt ga và đạp lút sàn.
Còn hôm qua test kéo đều chân lên từ 20km/h thì lấy đâu ra kick-down.
Vấn đề hôm nay chạy quá 140 chưa, vẫn còn lỗi chạy không bốc đấy.
Xe anh chạy 180 ngọt choét, thật.

GAT

Xe điện
báo cáo các cụ hom nay em đã cho xe qua chỗ anh Hùng bạn cụ Sắt kểm tra xe rồi, theo phán ddoans ban đầu có thể do xe bị set hạn chế tốc độ hoặc hiển thị số ko chuẩn nhưng kết quả thật sự bất ngờ xe vẫn lên 5 khi chạy D bình thường, hôm qua do cụ Bes đạp ga sát ván nên nó ko nhảy số 5, theo lời anh Hùng nói thì do cấu tạo hộp số Mông có chế độ thông minh thông meo gì đấy nên nếu đạp sát ván và giữ như thế thì xe nó sẽ hiểu cụ cần vọt nhanh nên nó sẽ ép ở số 4, còn nếu chỉ cần nhả ga ra từ từ sẽ tự khắc về 5 luôn, đã check và thấy chuẩn thế luôn, xe em chỉ cần xúc xả bình xăng và spa trong ngoài là ngon như xe anh Sắt nhé( anh ấy bẩu thế). he he, các cụ cứ chém họp số có vấn đề làm em mất ngủ cả đêm.
Thế này thì ngon bằng xe lão sắt rồi nhé,

fadco

Xe container
Không phải, chạy kick-down là đạp lút sàn, ngớt ga và đạp lút sàn.
Còn hôm qua test kéo đều chân lên từ 20km/h thì lấy đâu ra kick-down.
Vấn đề hôm nay chạy quá 140 chưa, vẫn còn lỗi chạy không bốc đấy.
Xe anh chạy 180 ngọt choét, thật.
Chạy đoạn ngắn chỉ lên được 130 thôi, để hôm nào em chạy gần hết xăng ra cho anh Hùng xúc ruẳ bình xăng xem có cải thiện độ ì ko roài lại về báo cáo các cụ tiếp

bes

Xe lăn
Chạy đoạn ngắn chỉ lên được 130 thôi, để hôm nào em chạy gần hết xăng ra cho anh Hùng xúc ruẳ bình xăng xem có cải thiện độ ì ko roài lại về báo cáo các cụ tiếp
Xúc rửa, thay 2 cái lọc xăng đi, nếu cần mượn máy phát tốt lắp thử xem. Đành chơi kiểu thay thế thôi ...

satphelieu

Xe buýt
Sáng mai cafe rồi đổi xe lên đại lộ Thăng Long test cái nhể ?

fadco

Xe container
Sáng mai cafe rồi đổi xe lên đại lộ Thăng Long test cái nhể ?
Sáng mai 10h em phải gặp khách trên Trần Nhân Tông, cụ cafe sớm được thì anh em mình ăn sáng cafe luôn nhá.

coty

Xe tăng
Ryu thay đôi gương ah, oách xì choách nhể. Còn bộ cũ để làm gì thế??????

coty

Xe tăng
cụ min2006 ốp vân gỗ ở đâu, rổ rá thế nào, nhắn cho em cái. Mà cụ sâu hàng lên cho anh em thưởng lãm mới, ai lại tự sướng thía.

longduong631

Xe đạp
Chuẩn luôn đấy cụ! Salon đó em có mua 1 con Mon 1 vạch ở đó. Chỗ đó Mr. Nam trước có làm Ford nên chủ yếu là xe Ford, Xe thì chất rồi chỉ giá cũng cao cao. Nếu cụ máu thì láy V2 cụ Sắt đê, tên tư nhân. xe đẹp gần nhất hội Mon. Chỉ đổ duy nhất xăng A95, Thay thế đồ theo định kỳ hàng chuẩn luôn. Ngon hơn nhiều.
Cảm ơn cụ.
Nhà cháu chỉ có ngân sách 500 củ thui ợ :(
Các cụ thấy con này thế nào? :-?
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Mondeo--2005-44364.html
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Mondeo-2.5-V6-2006-41212.html

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Cảm ơn cụ.
Nhà cháu chỉ có ngân sách 500 củ thui ợ :(
Các cụ thấy con này thế nào? :-?
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Mondeo--2005-44364.html
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Mondeo-2.5-V6-2006-41212.html
Hai con này em đều xem rồi, con biển 5 số thì ọp ẹp lắm, chủ cũ đi giữ gìn nhưng ko biết nhiều về xe nên chăm xe ko đúng cách, con thứ 2 hôm xem xe o ford Ngô thì Nhậm đang lỗi tùm lum, mà con này đi thì thêm vào khá tiền mới ngon được, vỏ xước nhiều, đâm nhẹ ở mít, cánh sau bên phụ đâm bung roài, mà lốp cực mòn luôn, mua về thay 4 quả lốp mất hơn chục củ mới đi được, chủ cũ ko mua bảo hiểm thân vỏ nên cụ cứ cân nhắc.

longduong631

Xe đạp
Hai con này em đều xem rồi, con biển 5 số thì ọp ẹp lắm, chủ cũ đi giữ gìn nhưng ko biết nhiều về xe nên chăm xe ko đúng cách, con thứ 2 hôm xem xe o ford Ngô thì Nhậm đang lỗi tùm lum, mà con này đi thì thêm vào khá tiền mới ngon được, vỏ xước nhiều, đâm nhẹ ở mít, cánh sau bên phụ đâm bung roài, mà lốp cực mòn luôn, mua về thay 4 quả lốp mất hơn chục củ mới đi được, chủ cũ ko mua bảo hiểm thân vỏ nên cụ cứ cân nhắc.
Thế theo bác con biển 5 số với giá đó có hợp lý không? :-/
Con biển 4 số thì thui, xe lỗi còn báo giá cao thế chỉ chăn gà thui. b-(
Với sự giúp đỡ của các Monger nhà mình thì có thể khắc phục lại những gì? chi phí khoảng bao nhiêu vậy bác? :-ss

min2006

Xe tải
cho em nợ số điện thoại của ông ốp vân gỗ tại nhà nhé, em về tìm lại em show lên đây thôi giấu các cụ làm gì
cụ min2006 ốp vân gỗ ở đâu, rổ rá thế nào, nhắn cho em cái. Mà cụ sâu hàng lên cho anh em thưởng lãm mới, ai lại tự sướng thía.

Vista

Xe hơi
Cháu chào các cụ. Nhà cháu trước giờ toàn vào thớt này để hóng các cụ đàm đạo, học hỏi kinh nghiệm chăm sóc vợ 2 nhà cháu. Vừa rồi cháu qua Úc ở với vợ cả cháu có gần 1 năm, quay về thì vợ 2 cháu đã đổ mấy bệnh thế này ạ:

• Gương hậu bên lái sau khi cụp thì mở ra nửa chừng, không mở hẳn, cháu toàn phải hạ kính lấy tay đẩy ra.
  • Khóa cửa sau bên lái không mở ra được bằng điện (điều khiển trên chìa khóa, hoặc trên khóa tổng ở cửa lái đều không đc). Cháu cũng toàn phải mở bằng tay.
Cụ nào biết cách xử lý mấy bệnh này thế nào, xin chỉ giáo cho cháu. Mông nhà cháu 2005 V6 2.5, 2 vạch 3 màn hình ạ.

Mr.Ryu

Xe buýt
Ryu thay đôi gương ah, oách xì choách nhể. Còn bộ cũ để làm gì thế??????
Hì , em định thay phần cơ của gương anh ạ. Tại bên lái bị giống như của cụ dưới đây
Cháu chào các cụ. Nhà cháu trước giờ toàn vào thớt này để hóng các cụ đàm đạo, học hỏi kinh nghiệm chăm sóc vợ 2 nhà cháu. Vừa rồi cháu qua Úc ở với vợ cả cháu có gần 1 năm, quay về thì vợ 2 cháu đã đổ mấy bệnh thế này ạ:

• Gương hậu bên lái sau khi cụp thì mở ra nửa chừng, không mở hẳn, cháu toàn phải hạ kính lấy tay đẩy ra.
  • Khóa cửa sau bên lái không mở ra được bằng điện (điều khiển trên chìa khóa, hoặc trên khóa tổng ở cửa lái đều không đc). Cháu cũng toàn phải mở bằng tay.

Cụ nào biết cách xử lý mấy bệnh này thế nào, xin chỉ giáo cho cháu. Mông nhà cháu 2005 V6 2.5, 2 vạch 3 màn hình ạ.
Cái này do phần cơ nhé cụ , bánh răng đấy ạ. Cụ ngó qua ảnh ở trang trước em post thì bên trong mặt gương có cái mô tơ tô nhất màu xám xám ý. Hôm em qua hỏi thì thấy bảo thay mất 1tr cho mỗi phần đấy. Tức mình em oánh luôn 1 đôi về dự phòng , hê hê
Khóa cửa ấn ko choách choách nữa thì chắc do con chuột nhé cụ, em ko rõ sửa hết bao nhiêu

Chờ cụ min2006 show là bọn em hò nhau đi làm luôn :D

hotien70

Xe tải
Cái vụ xe mình đạp thắng đưa cần số về P kêu tè tè đã sử được rùi. Do hôm trước đang chay chầm chậm tiện tay đưa cần số về P nó keo tè tè to lên cái - xe dừng đột ngột, sau đó tới nay khỏi bệnh này

Trạng thái
Thớt đang đóng