Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuahe77

Xe điện
Mấy cái Ryu pót anh chịu vì anh ko phải thợ và chưa bao giờ phải đích thân thay thế hay sửa chữa liên quan.
nhà Sắt vào xem dư lào giả nhời động viên em nó cái nhể.

zeromanvp

Xe tăng
Cái cao su đấy nó đúc liền khối mà. Cái cao su này bị vỡ xe đi nó sẽ kêu lục cục phải không cụ. Em cũng bị và xử lý xong roài, chưa đến 600k
Cụ cho em địa chỉ đê, giờ thì cụ biết em cũng chạy mong rồi chứ ạ (BBM group)

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái doăng cao su ở bên trong cửa của xe em (cửa phụ sau lái) bị bung hôm vừa rồi vào Ford NTN dán keo lại nhưng vẫn không được. Cụ nào biết có cách nào cho nó dính lại như cũ được không. Hay là phải mua doăng mới ? Em trông doăng thì không bị lão hóa lắm nhưng cái chỗ ốp vào khung sắt của cửa sau lái nó không ăn keo tẹo nào nên cứ tuột ra trông xấu tệ

Cái cửa kính bên lái của em mấy hôm nay nó cứ hơi cọt kẹt khi hạ xuống không biết có phải vì bãi xe bụi bẩn quá không, em đã hỏi ở Ford nhưng các đ/c ấy nói là sửa thì phức tạp lắm nên e không biết để nó hết kêu thì phài làm thế nào. Kẹt hẳn thì chắc rách việc đấy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Ryu

Xe buýt
Cái doăng cao su ở bên trong cửa của xe em (cửa phụ sau lái) bị bung hôm vừa rồi vào Ford NTN dán keo lại nhưng vẫn không được. Cụ nào biết có cách nào cho nó dính lại như cũ được không. Hay là phải mua doăng mới ? Em trông doăng thì không bị lão hóa lắm nhưng cái chỗ ốp vào khung sắt của cửa sau lái nó không ăn keo tẹo nào nên cứ tuột ra trông xấu tệ

Cái cửa kính bên lái của em mấy hôm nay nó cứ hơi cọt kẹt khi hạ xuống không biết có phải vì bãi xe bụi bẩn quá không, em đã hỏi ở Ford nhưng các đ/c ấy nói là sửa thì phức tạp lắm nên e không biết để nó hết kêu thì phài làm thế nào. Kẹt hẳn thì chắc rách việc đấy nhỉ
Cái gioăng cửa cụ ra Duylinh bắn keo thử xem. Nếu hỏng thì cụ thử thay mới cho chắc ăn. Mấy cái cửa kính bẩn đến mấy cũng ko kêu trừ khi gioăng cao su đã lão hóa cụ ạ

coty

Xe tăng

cái doăng thì theo em cụ nên thay mới đi, nó cũng vừa túi xiền thôi mà lại mang lại tính thẩm mỹ cũng như tránh ồn và thấm nước. Vụ kính cọt kẹt, theo em cụ nên tìm anh thợ nào quen quen, rồi tháo ra mà nghiên cứu. Loại này em đoán đại là nó liên quan tới thành phần cơ khí thôi, hệ thống kéo kính chắc là bị khô dầu mỡ gì đó thì mới kêu cọt kẹt thoai, chứ nếu liên quan tới cái mô tơ nhỏ bên trong thì hỏng nó đã hỏng rồi. Em nghĩ thợ nó dọa cụ đấy...

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Xe mới lấy chăm sóc kỹ quá ha! em vẫn chưa được cưỡi mông đây hic hic !

st101814

Xe điện
cái doăng thì theo em cụ nên thay mới đi, nó cũng vừa túi xiền thôi mà lại mang lại tính thẩm mỹ cũng như tránh ồn và thấm nước. Vụ kính cọt kẹt, theo em cụ nên tìm anh thợ nào quen quen, rồi tháo ra mà nghiên cứu. Loại này em đoán đại là nó liên quan tới thành phần cơ khí thôi, hệ thống kéo kính chắc là bị khô dầu mỡ gì đó thì mới kêu cọt kẹt thoai, chứ nếu liên quan tới cái mô tơ nhỏ bên trong thì hỏng nó đã hỏng rồi. Em nghĩ thợ nó dọa cụ đấy...
Vâng, bình thường kính cọt chả sao cả nhưng em vứt xe ở côgn trường mấy hôm nên bụi nó phủ kín xe như mới đào lên ở dưới đất ấy. Em cũng dốt không lau chùi gì cả mà lại hạ kính xuống nên lúc kéo lên thấy cọt kẹt. Em chỉ sợ là có hạt cát sạn gì đấy nó chui vào theo lúc mình hạ kính xuống giờ nó mắc kẹt trong đấy rồi. Tháo ra thì mấy ông thợ bảo khá phức tạp, em k định tháo ra sợ nó lại hỏng chỗ khác thì rách việc.

Cái doăng cao su mà em nói là nó ở bên trong xe (đi quanh cửa xe ý các cụ à) chứ không phải doăng cao su ở bên ngoài đâu.

Hê hê, cụ Cubi vẫn chưa mua được xe àh. Em thấy có cụ nào đang định đổi Mondeo lấy Civic trên diễn đàn đấy cụ đã hỏi thử chưa ?

Mr.Ryu

Xe buýt
Vâng, bình thường kính cọt chả sao cả nhưng em vứt xe ở côgn trường mấy hôm nên bụi nó phủ kín xe như mới đào lên ở dưới đất ấy. Em cũng dốt không lau chùi gì cả mà lại hạ kính xuống nên lúc kéo lên thấy cọt kẹt. Em chỉ sợ là có hạt cát sạn gì đấy nó chui vào theo lúc mình hạ kính xuống giờ nó mắc kẹt trong đấy rồi. Tháo ra thì mấy ông thợ bảo khá phức tạp, em k định tháo ra sợ nó lại hỏng chỗ khác thì rách việc.

Cái doăng cao su mà em nói là nó ở bên trong xe (đi quanh cửa xe ý các cụ à) chứ không phải doăng cao su ở bên ngoài đâu.

Hê hê, cụ Cubi vẫn chưa mua được xe àh. Em thấy có cụ nào đang định đổi Mondeo lấy Civic trên diễn đàn đấy cụ đã hỏi thử chưa ?
Cái gioăng đấy cụ thay dc đấy ạ. Em đang xem về chống ồn thì thấy có cái này , chắc là để thay cho gioăng cửa. Có 3 kích cỡ khác nhau ạ : 13 , 18 và 23 ly
Đây là loại 18 ly:http://www.ebay.com/itm/180731413142
Hoặc cụ vào eBay search car door seal là nó ra cực kỳ nhiều ạ

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Ryu kiếm 1 cái gioăng lắp vào khe cửa bên lái và bên phụ nhá! Xe sẽ đỡ ồn hơn đấy! Chủ trước bỏ đâu mất anh ko tìm thấy.

Mr.Ryu

Xe buýt
Ryu kiếm 1 cái gioăng lắp vào khe cửa bên lái và bên phụ nhá! Xe sẽ đỡ ồn hơn đấy! Chủ trước bỏ đâu mất anh ko tìm thấy.
Vâng , em cũng dự thế ạ. Em đang máu me chống ồn đến mức như Mẹc :))

st101814

Xe điện
Cụ hề với các cụ Monger ai có quyển hướng dẫn sử dụng xe Mondeo 2003 cho em mượn với nhé.

Email của em là vietnampaper@yahoo.com ah

bes

Xe lăn
Vâng , em cũng dự thế ạ. Em đang máu me chống ồn đến mức như Mẹc :))
Cứ làm đôi loa to là được, ở OF có chuyên gia xe 10K$ làm chống ồn mất 12K$
Chuyện thật nhé, chốt lại thay loa to là xong.
Nhạc ầm ĩ hơn tiếng ồn xe là chuẩn.

Mr.Ryu

Xe buýt
Cứ làm đôi loa to là được, ở OF có chuyên gia xe 10K$ làm chống ồn mất 12K$
Chuyện thật nhé, chốt lại thay loa to là xong.
Nhạc ầm ĩ hơn tiếng ồn xe là chuẩn.
Tiếng hát át tiếng xe thì em công nhận ạ. Nhưng khổ cái là tai em hơi nhạy cảm , quen nghe gì thì cũng nhỏ nhỏ thôi ạ. Vậy nên em định ủn ỉn khoảng 5-10 chai để làm chống ồn. Được chút nào hay chút đó anh ạ

vuahe77

Xe điện
Nhà Ryu phí xèng thế! Con đấy chỉ cần như anh bảo là ngon gần bằng Mẹc rồi. Em làm thêm phần gầm nữa là xong mất tiền như anh Sắt là êm ru nhé!

camapgia

Xe hơi
Muốn gầm xe ngon lành thì các cụ cần thay thế một số thứ như sau (Em đã thay hết)
1. Toàn bộ 4 quả rô tuyn cân bằng + 4 cao su cân bằng = 1.436.000
2. Hai bát bèo giảm sóc trước 1.200.000
3. Nếu phải thay cao su càng A thì khoảng 600k/một càng
Đảm bảo các cụ thay xong gầm xe chắc nịch, mời cụ đi thử Mon của em tham khảo lun
Xe cụ Châu Chấu chạy 3,2 vạn nhưng bây giờ gầm không êm bằng xe em đâu nhá. Em thề
Em cũng đang định làm lại gầm, chờ sơn xong đã. Cụ sắt làm chỗ nào rẻ thế, hay em chuyển kinh phí như thế, cụ muốn làm thế nào thì làm cho nó em ru lại nhá

Mr.Ryu

Xe buýt
Nhà Ryu phí xèng thế! Con đấy chỉ cần như anh bảo là ngon gần bằng Mẹc rồi. Em làm thêm phần gầm nữa là xong mất tiền như anh Sắt là êm ru nhé!
Gầm thì em thấy vẫn ổn anh ạ. Phi qua ổ voi ổ gà nghe tiếng bụp chắc nịch. Em định mua cái vật liệu chống ồn của Dynamat , tên là Dynamat Extreme để trải sàn với ốp vào trong cửa , với mua ít Dynamat Dynapad để ốp vào táp lô nữa ạ , giá ở bển cũng ko đắt lắm ạ, khoảng 5 chai , nhưng tiền ship đắt quá , mất đến 2 chai tiền ship. Hôm CN em dc ngồi con Kia Phò te 2 cửa của anh hàng xóm, thấy lão ý làm chống ồn của hãng này mà ngồi khác hẳn ạ

Mr.Ryu

Xe buýt
Em cũng đang định làm lại gầm, chờ sơn xong đã. Cụ sắt làm chỗ nào rẻ thế, hay em chuyển kinh phí như thế, cụ muốn làm thế nào thì làm cho nó em ru lại nhá
Hôm qua em đi lấy xe thì thấy vợ cụ đang bị lột da , hở hết cả gân guốc với cơ bắp

Cái nắp chụp này cũng mấy loét đấy cụ nhé :P

satphelieu

Xe buýt
Ok cứ đưa xèng đây. (Giá trên chỉ là giá phụ tùng chưa bao gồm công thợ đâu đấy)

volga3110

Xe buýt
@Mr.Ruy: Cái nắp đó có gần 120k/cái thôi cụ nhé, ở trong hãng đấy....
@Camapgia: Hàng họ vợ cụ ...vệ sinh quá, mà lại không ẩm ướt như hàng họ của vọ hai cụ CHấu nhà mềnh

Mr.Ryu

Xe buýt
@Mr.Ruy: Cái nắp đó có gần 120k/cái thôi cụ nhé, ở trong hãng đấy....
@Camapgia: Hàng họ vợ cụ ...vệ sinh quá, mà lại không ẩm ướt như hàng họ của vọ hai cụ CHấu nhà mềnh
Thế mà thằng thợ nó dám bẩu em 2 loét rưởi

Trạng thái
Thớt đang đóng