Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em đã rót vodka mời các cụ. Em đã tìm được chỗ dán da 478 đường Bưởi, hôm sau em làm em sẽ review cho các cụ. Tối qua điều hòa để 26 độ, cờ him cũng bắt đầu có dấu hiệu sun rồi các cụ ạ. Chắc là lâu ko đi nó tụt ga thôi các cụ ạ.

min2006

Xe tải
em hay phải đi công tác nên gửi đó, em ở bên Thổ Quan
-------------------------------------------------------------------------------------
Nhà mình bên Ngõ Xã Đàn nên buổi sáng đi làm đi đường Hồ Đắc Di --> Đặng Văn Ngữ --> Chùa Bộc........ Bạn để xe ngay trong sân tòa án QKTD nên bạn đi đường Xã Đàn.
Mình cũng có suất để xe ở sân toà án nhưng phải đi vào cổng đường Xã Đàn mà mình tối lại hay lượn lờ nên để bên đó bất tiện vì vậy mình ko để bên đó. À hình như mấy hôm vừa rồi bạn đi đâu mà thấy xe nằm ở nhà suốt cả ngày.
Kẻ ế vợ: cụ đi làm mấy thứ đấy thì rủ em với.
Các cụ chỉ chỗ em với ạ, em có tìm hiểu mấy nơi nhưng vưỡn cần các cụ tư vấn cho chất liệu cho nó hợp.
Cụ nào bị bệnh hắc lào như em(bên cánh cửa thì xước vì nhựa lão hóa, trên vô lăng thì nhựa bay màu) muốn làm thì rủ em đi cho vui với.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đã rót vodka mời các cụ. Em đã tìm được chỗ dán da 478 đường Bưởi, hôm sau em làm em sẽ review cho các cụ. Tối qua điều hòa để 26 độ, cờ him cũng bắt đầu có dấu hiệu sun rồi các cụ ạ. Chắc là lâu ko đi nó tụt ga thôi các cụ ạ.
Em vẫn đang ngồi hóng ảnh sau khi cụ đã làm xong đây. Em cũng muốn dán như cụ cho nó đẹp. Cái chỗ cụ làm nó có dán được ghế da không, cái ghế da của em nó bị rách mất một đoạn khoảng 3-4 cm có vá được không ahj

Mr.Ryu

Xe buýt
Kính các cụ
Mấy hôm mưa đến nay em mới biết Mông nhà em bị bệnh theo thời tiết. Cứ đi qua vũng nước là thấy nước rỏ vào chân ga. Xin hỏi các cụ là xe em bị sao ???
Ko biết có phải ra hãng hàn pờ nát ma gì ko :-ss

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em vẫn đang ngồi hóng ảnh sau khi cụ đã làm xong đây. Em cũng muốn dán như cụ cho nó đẹp. Cái chỗ cụ làm nó có dán được ghế da không, cái ghế da của em nó bị rách mất một đoạn khoảng 3-4 cm có vá được không ahj
Em hôm qua đi vào xưởng mua đôi giày da, ở đấy họ có bán da thật theo miếng có cắt theo hình của mình nhưng không dán cho mình, em đang tìm chỗ nào có tay nghê dán da như thợ vẫn dán decal.
Chỗ bưởi ấy là cty quảng cáo cụ ạ, nó chỉ thực hiện cắt và dán thôi chứ không có nhiều nghiệp vụ về da. Em nghĩ rách thì hơi mệt đấy cụ ạ.

min2006

Xe tải
cụ mua đc xe rồi à, chuc mừng cụ nhé

free2joinu

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mấy cái về mông 2.5V5 2005 với:

1. Xe em đi vào cua hơi nhanh tý (vòng xuyến chỗ các cụ hay xài chép om dưa độ 30-35km/h) thì đuôi xe có cảm giác hơi văng. Vấn đề này có liên quan gì đến thanh giằng dọc sau không ah?

2. Cụ nào đã làm bảo dưỡng họng hút, kim phun chưa? Sau khi làm có gì khác không ợ?

3. Cái món bi tăng curoa tổng: như thế nào thì nên thay ợ?

bes

Xe lăn
mua xe rồi à, khao đê .
Ghế rách chứng tỏ xe chạy nhiều rồi đấy, check kỹ chưa.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mua xe rồi à, khao đê .
Ghế rách chứng tỏ xe chạy nhiều rồi đấy, check kỹ chưa.
Hề hề, em mua xe của cụ Tdthang chứ ai. Xe của cụ ấy chưa chạy nhiều nhưng ghế thì cụ ấy bảo mấy đứa cháu nó nghịch chọc chìa khóa vào nên nó rách.

Em sợ thằng F1 nhà em nó cũng nghịch lắm ngứa tay nó móc thêm ra thì khổ nên đang tìm cách hàn nó lại.

Nhân tiện hỏi các bác là đã có bác nào gắn ghế booster của trẻ em trên xe Mondeo chưa ah, xe Mondeo 2003 có hệ thống LATCH (Lower Anchors and Tethers for Children) không ạ. Thằng cu nhà em nó nghịch lắm mà đi chơi xa ko có ghế an toàn trẻ em mình cứ vít ga rồi phanh gấp thì rách việc.

Cụ bes định ngày đi hôm nào anh em ọp ẹp rồi em khao luôn thể nhá. Nhưng tuần này thì em bận mất rồi ah vì thứ 7 là hội trường còn chủ nhật thì bận tý việc gia đình rồi cụ ah

theph

Xe điện
Hề hề, em mua xe của cụ Tdthang chứ ai. Xe của cụ ấy chưa chạy nhiều nhưng ghế thì cụ ấy bảo mấy đứa cháu nó nghịch chọc chìa khóa vào nên nó rách.

Em sợ thằng F1 nhà em nó cũng nghịch lắm ngứa tay nó móc thêm ra thì khổ nên đang tìm cách hàn nó lại.

Nhân tiện hỏi các bác là đã có bác nào gắn ghế booster của trẻ em trên xe Mondeo chưa ah, xe Mondeo 2003 có hệ thống LATCH (Lower Anchors and Tethers for Children) không ạ. Thằng cu nhà em nó nghịch lắm mà đi chơi xa ko có ghế an toàn trẻ em mình cứ vít ga rồi phanh gấp thì rách việc.

Cụ bes định ngày đi hôm nào anh em ọp ẹp rồi em khao luôn thể nhá. Nhưng tuần này thì em bận mất rồi ah vì thứ 7 là hội trường còn chủ nhật thì bận tý việc gia đình rồi cụ ah
Cụ vào siêu thị mua cái ghế trẻ em cho nó lành. Nếu cụ muốn mua đồ cũ cháu thanh lý cho 1 cái mới 80% :)

coty

Xe tăng
Kính các cụ
Mấy hôm mưa đến nay em mới biết Mông nhà em bị bệnh theo thời tiết. Cứ đi qua vũng nước là thấy nước rỏ vào chân ga. Xin hỏi các cụ là xe em bị sao ???
Bệnh này nghe chừng chưa nghe nói, hóng xem sao?

theph

Xe điện
Kính các cụ
Cụ nói em mới nhớ ra vụ này. Đúng hôm mưa bão vừa rồi em có chạy từ Hải Phòng sang Hạ Long. Có vài đoạn ngập dài dài và em cũng thấy có vài giọt nước bắn vào chân ga. Không nhiều nhưng thấy vài giọt nên cũng nghĩ có thể bị hở cái gì đó chăng?
Cụ nào biết vụ này tư vấn cho em và cụ Ryu cái nhé.

bes

Xe lăn
Cụ nói em mới nhớ ra vụ này. Đúng hôm mưa bão vừa rồi em có chạy từ Hải Phòng sang Hạ Long. Có vài đoạn ngập dài dài và em cũng thấy có vài giọt nước bắn vào chân ga. Không nhiều nhưng thấy vài giọt nên cũng nghĩ có thể bị hở cái gì đó chăng?
Cụ nào biết vụ này tư vấn cho em và cụ Ryu cái nhé.
Ngập đến đâu hở cụ, Mondeo là kiêng nước lắm đấy nhé ...
Cụ mở khoang máy và rồi chui ngược trong gầm nhòm xem có thấy lấp ló ánh sáng không

theph

Xe điện
Ngập đến đâu hở cụ, Mondeo là kiêng nước lắm đấy nhé ...
Cụ mở khoang máy và rồi chui ngược trong gầm nhòm xem có thấy lấp ló ánh sáng không
Nó phải ngập lên đến Nô Gô trước anh ợ. Vừa ngập nước, vừa bị xe ngược chiều tạo sóng nên em còn thấy cái cảm giác như xe sắp "bơi" nữa mà. Những lần đi ở HN qua vũng nước vừa vừa thì không vấn đề gì. Em nghĩ nó dội từ trên xuống nên cũng không ngại lắm.

Mr.Ryu

Xe buýt
Nó phải ngập lên đến Nô Gô trước anh ợ. Vừa ngập nước, vừa bị xe ngược chiều tạo sóng nên em còn thấy cái cảm giác như xe sắp "bơi" nữa mà. Những lần đi ở HN qua vũng nước vừa vừa thì không vấn đề gì. Em nghĩ nó dội từ trên xuống nên cũng không ngại lắm.
Vợ em thì chỉ cần vũng nước nhỏ , phi qua tầm 40-50 cây sấu / giờ là đã mấy giọt vào chân rồi cụ ạ

hotien70

Xe tải
Bữa rùi cũng có gặp 1 cụ vào FCT sử lý vụ này, chú thợ ở đó coi bị nước bắn vào là do ở chân thắng có khe hở, chú ý lấy cục mút cắt lỗ giữa bọc cần chân thắng và tạo viền khe vành ngoài (cho khỏi rớt) đút vừa cái đó là hết.
Chú ý cẩn thận ko thì bị kẹt thắng nhé. Tốt nhất các cụ cứ kệ nó chả sao.

Mr.Ryu

Xe buýt
Bữa rùi cũng có gặp 1 cụ vào FCT sử lý vụ này, chú thợ ở đó coi bị nước bắn vào là do ở chân thắng có khe hở, chú ý lấy cục mút cắt lỗ giữa bọc cần chân thắng và tạo viền khe vành ngoài (cho khỏi rớt) đút vừa cái đó là hết.
Chú ý cẩn thận ko thì bị kẹt thắng nhé. Tốt nhất các cụ cứ kệ nó chả sao.
Ồ , cảm ơn cụ , để mai rảnh em đi kiểm tra luôn. Đi vào nước sạch thì ko sao , nhỡ đâu toàn nước cống với nước thải thì em phải dự trữ DEP mất

trung.lyxuan

Xe hơi
chuyển nhà, để xe qua đêm ngoài sân mới hơn tháng mà hôm nay kt đã thấy gỉ máy móc vàng như tôm luộc - sương muối vùng biển chăng?? khắc phục thế nào các cụ??:(

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Xe em hôm qua vừa bơm ga ở nhà Vòi xong, ga sụt nhiều phết tuy nhiên hôm nay đi vẫn bệnh cũ sáng ra nhiệt độ thấp cũng thấy lạnh. Đến chiều thì như cái lò xông hơi, để low và quạt gió chạy như máy bay mà vẫn nóng. Cái này có cần phải mang vào trong hãng không các cụ?

vuahe77

Xe điện
Kụ mang sang gara Đồng Tiến bên kia cầu Vĩnh Tuy nhé! xuống cầu rẽ phải lưu ý có đọan cấm xe khoảng 20m kụ chịu khó vòng qua gầm cầu tí...Yên tâm là đảm bảo chất lượng và giá cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng