Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

vucanhtung

Xe tăng

9558

Xe tải
Nhiều cụ trong hội ở đây phết nhỉ :))

focus2014

Xe đạp
hôm nay em vừa nhận lại xe sau vụ xì nhớt hộp số thần thánh của em nó . Ford người ta cũng làm luôn cái lỗi triệu hồi đợt vừa rồi cho em luôn . chạy thử ra ngoài đường thấy ngon ơ , ko bị giật giật ở số đầu nữa . cảm giác ga nhạy hơn , đạp nhẹ cái nó rướn theo chân ga ngay chứ ko ỳ ỳ như trước nữa . vòng tua thì số thấp lên tầm 2k3 mới chuyển số . từ số 3 trở đi e để ý 2k là chuyển số rồi ( cá nhân em rất thích vòng tua lên cao ở số thấp rồi mới chuyển số , cảm giác phấn khích lắm ) . em thử đạp hết ga xem thế nào ( vòng tua lên tận gần 6k mới chuyển số , nghe tiếng pô cứ pòm pòm cũng gớm thật :))

binhlt55

Xe tải
Đợt này em cũng chưa nghĩ ra món gì để ship chứ không thì cũng ship giùm luôn cho các cụ. Nếu các cụ cần sớm thì có lẽ nhờ cụ [@vucanhtung;112262] chủ trì, em sẽ xin báo giá chỗ hôm trước em ship xem bao nhiêu, sau đó nhờ cụ vucanhtung chuyển khoản trực tiếp cho họ, lúc nào hàng về (tầm 1 tuần) thì ới cụ qua lấy share cho AE. OK?

Em cũng ít vào fb nên chưa join vào nhóm, cụ cứ share thoải mái đi ạ.

Mề gà thì tiện thể em đã ship về một mớ như dưới nhưng chưa sắp xếp để súc bình xăng và thay được nên chưa dám chắc có ok không để share với các cụ (nhưng em nghĩ chắc là ok thôi).

Cụ share cho e 01 cái, hôm trước e đã súc bình xăng ở TX ford nhưng nhìn cái lọc đen quá k sạch được. Nếu được cụ inbox cho e địa chỉ e qua lấy. Thanks cụ nhìu!

InnoG

Xe buýt
hôm nay em vừa nhận lại xe sau vụ xì nhớt hộp số thần thánh của em nó . Ford người ta cũng làm luôn cái lỗi triệu hồi đợt vừa rồi cho em luôn . chạy thử ra ngoài đường thấy ngon ơ , ko bị giật giật ở số đầu nữa . cảm giác ga nhạy hơn , đạp nhẹ cái nó rướn theo chân ga ngay chứ ko ỳ ỳ như trước nữa . vòng tua thì số thấp lên tầm 2k3 mới chuyển số . từ số 3 trở đi e để ý 2k là chuyển số rồi ( cá nhân em rất thích vòng tua lên cao ở số thấp rồi mới chuyển số , cảm giác phấn khích lắm ) . em thử đạp hết ga xem thế nào ( vòng tua lên tận gần 6k mới chuyển số , nghe tiếng pô cứ pòm pòm cũng gớm thật :))
Cụ làm xe ở Ford nào đới ạ, em cũng vừa nhận được thư xong nhưng chưa bít ra đâu?! Mà cụ sửa 2 lỗi đó có lâu không, làm sao biết bị chảy dầu ợ?

focus2014

Xe đạp
Cụ làm xe ở Ford nào đới ạ, em cũng vừa nhận được thư xong nhưng chưa bít ra đâu?! Mà cụ sửa 2 lỗi đó có lâu không, làm sao biết bị chảy dầu ợ?
em làm ở Ford Cao Xanh ( em ở Quảng Ninh ) . cụ cứ ra hãng ford bảo họ nâng gầm lên kiểm tra xem nhớt có bị xì ở hộp số ko . với cả kiểm tra luôn cả li hợp nữa nếu cụ mà đi số đầu trong khoảng 0~30km mà bị giật giật cảm giác như kiểu bị dắt số thì chính là nó đấy :)). cái triệu hồi thì làm nhanh . nhưng mà cái xì nhớt thì cũng phải mất mấy ngày đấy . vì phớt chưa chắc đã có sẵn mà phải đợi đặt về

InnoG

Xe buýt
em làm ở Ford Cao Xanh ( em ở Quảng Ninh ) . cụ cứ ra hãng ford bảo họ nâng gầm lên kiểm tra xem nhớt có bị xì ở hộp số ko . với cả kiểm tra luôn cả li hợp nữa nếu cụ mà đi số đầu trong khoảng 0~30km mà bị giật giật cảm giác như kiểu bị dắt số thì chính là nó đấy :)). cái triệu hồi thì làm nhanh . nhưng mà cái xì nhớt thì cũng phải mất mấy ngày đấy . vì phớt chưa chắc đã có sẵn mà phải đợi đặt về
OK, thanks!

chieftain

Xe hơi
Em vừa chốt 1 e focus 2011 xong. Cụ nào biết lấy sách hoặc file hướng dẫn ở đâu chỉ e với.
E cảm ơn trước.

Mề gà thì tiện thể em đã ship về một mớ như dưới nhưng chưa sắp xếp để súc bình xăng và thay được nên chưa dám chắc có ok không để share với các cụ (nhưng em nghĩ chắc là ok thôi).

[/QUOTE]

Các bác ơi cho em hỏi cái mề gà để làm gì vậy ạ. Em hơi gà tí.

binhlt55

Xe tải
Xe mình đang bị, ấn nút khoá xe cửa bên tài không khoá, sau đó dùng chìa khoá cơ, lúc mở cửa ấn unlock các cửa mở, riêng cửa tài ko mở, ko hiểu nổi, set lại key các kiểu ko đc.... Bác nào có bị tình trạng này ko?! Xe e FC 1.8 AT Hatchback 2012
Xe cụ chắc là hỏng chuột cửa lái rùi, cụ vào hãng họ check cho!

Antilope

Xe buýt
Các bác ơi cho em hỏi cái mề gà để làm gì vậy ạ. Em hơi gà tí.
Cái này là lọc xăng thô gắn vào lõi của bơm xăng cụ ạ, lâu ngày cặn bẩn bám vào làm bít đường hút của bơm xăng thì có thể làm xăng không bơm lên được hoặc không đủ áp suất gây bỏ máy hoặc chết máy.